[Funland] Cùng tướng Giáp gánh công tác dân số

seamannb

Xe buýt
Giờ cứ nó nói gì, em quote lại và chửi "Khinh" để xem ai dính bẫy ai :)). Đa tạ cụ nhắc nhở!
Bình tĩnh cụ, giờ trên OF thành phần kiểu này nhiều lắm, ko còn lịch sự, vui vẻ, hài hước, dí dỏm và thâm thúy như 6-7 năm đổ về trước nữa, âu cũng là lẽ thường của sự phát triển.
Nãy em chửi thằng kia sấp mặt vì cảm nhận trong còm của nó có sự phỉ báng sinh mạng, xương máu của những người đã ngã xuống, hy sinh vì đất nước, có thể có cha ông chú bác của nó.
Vậy thôi. G9

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cái mà nhiều cụ lôi tâm nguyện... và bảo t.G ko quyết tâm rồi t.Thanh đập bàn... vì T.Thanh cũng giỏi nhưng vẫn dưới tầm. Cái xoay chuyển thế cuộc mà t.G và c.D nắm là ở tầm vĩ mô khi nắm đc Mỹ sẽ ko cứu VNCH và ko chơi nuke. Bằng chứng là Chiến dịch HCM ko nằm trong kế hoạch. Đc quyết trong tháng 3 khi Nixon lao đao mất ghế, Ford lên thay và chấm dứt chiến tranh VN đối với vai trò của Mỹ.
Ko phải tự nhiên mà ông Ẩn ông Nhạ được phong hàm Tướng dù ko ra trận.
Như đá bóng tiền đạo thì ghi bàn nhưng công tiền vệ chuyền. Mà rộng hơn là HLV tổ chức công tác huấn luyện và đưa ra chiến thuật đúng. T Thanh, t Dũng chỉ là cầu thủ ghi bàn còn ban huấn luyện là t.G và cụ D.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Khổ thân hội anti-Giáp, nói đi nói lại vẫn éo thể thay đổi việc phương Tây người ta đánh giá cao ông ấy nhất, gọi ông ấy là "one of the greatest military strategists of the 20th century", cho xuất hiện trên bìa Times tới 4 lần. Chả hiểu mất thời gian để thể hiện cái gì? Thể hiện mình là kẻ đáng khinh à, đám anti-Giáp? :))

Ahihi! Cười vào mặt mấy loại đó!
Mà chế độ mình mà lại có phương tây khen là hơi có vấn đề đó cụ , để phương tây chê mới tốt cơ. Sao lại để kẻ thù khen mình thế đc

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bình tĩnh cụ, giờ trên OF thành phần kiểu này nhiều lắm, ko còn lịch sự, vui vẻ, hài hước, dí dỏm và thâm thúy như 6-7 năm đổ về trước nữa, âu cũng là lẽ thường của sự phát triển.
Nãy em chửi thằng kia sấp mặt vì cảm nhận trong còm của nó có sự phỉ báng sinh mạng, xương máu của những người đã ngã xuống, hy sinh vì đất nước, có thể có cha ông chú bác của nó.
Vậy thôi. G9
Em nợ cụ vì ko vodka cho cụ đc nữa.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn

Thang N.

Xe tăng
Giờ cứ nó nói gì, em quote lại và chửi "Khinh" để xem ai dính bẫy ai :)). Đa tạ cụ nhắc nhở!
Cụ nói với bọn chúng nó làm gì. Có mỗi chuyện cụ Giáp làm công tác kế hoạch hoá gia đình mà nâng quan điểm lên thế nọ thế chai. Lũ ngu đấy sao không nâng quan điểm cả cụ Đồng lên, cụ Đồng cũng từng phụ trách công tác kế hoạch hoá gia đình đó, và rất nhiều cụ khác ở vai trò Ttg hay phó Ttg đều được phân công công tác này.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Thế Mỹ nhà mày dựng nên mấy ông nào trên tờ tiền đô đấy
Khai quốc công thần dân dựng đền thờ liên quan éo gì đến CS hay không, định tổ lái sang vấn đề gì ???
Trẻ con hay cần có thần tượng nào đó.
Bên Mẽo, những tổng thống có công nhiều - chỉ coi là danh nhân thôi. Tiểu sử cũng đầy tốt xấu, chứ không coi là cấm kỵ. Và đắc biệt Không phải học tập tư tưởng anh Tơn, kể chuyện tấm gương anh Sơn nào đâu.

nhuataiche

Xe container
À, thế nghĩa là ông Giáp phản đối à? Best logic: "còn ai" <=> ông Giáp. OK!

Thôi đi cụ ạ! Cụ tôn trọng ông Giáp cái nỗi gì khi những comment của cụ toàn kiểu kích đểu người ta. Cụ chê ông Giáp nhát cáy, tôi nói là ông Giáp từng vào sinh ra tử, bị Pháp nó truy nã, phải trốn chạy trong rừng, thành lập quân đội, xách 13 khẩu súng đi đánh mấy đồn Tây, tự chỉ huy xông lên đầu. Người như thế, cụ xxx có tư cách chê nhát cáy đâu.

À mà tôi chưa từng nói ông Giáp có tài kinh bang tế thế, cũng chả phải thánh thần. Ông ấy là 1 người yêu nước và ông ấy chứng minh bằng cả sự nghiệp của ông ấy, xxx cần thể loại như cụ phán xét!

Đừng có quote tôi nữa, tôi khinh!
Chê danh tướng đánh thắng một trận chấn động địa cầu là nhát cáy, tư duy đỉnh cao như thế trên đời cũng có hay sao ? =)) =)) =)) tưởng là chỉ có trong truyền thuyết thôi chứ ?

nhuataiche

Xe container
Chịu khó đọc tư liệu về cụ 3D và tướng NCT sẽ rõ cụ nhé.

Nói thêm rằng, quan điểm Chiến tranh nhân dân là do tướng NCT đề xuất, không phải của người khác đâu.
Đọc wikipedia thôi là đã thấy tướng Thanh chẳng thể nào đập bàn đập ghế như cụ nói. Ông nổi tiếng vì đề ra chiến thuật "nắm thắt lưng địch mà đánh" và có công lao lớn phát triển chiến tranh nhân dân. Đó là những công việc ở mặt chiến thuật, ko phải chiến lược.
Nghị quyết 15/1959, theo một số nguồn tin, do tướng Giáp viết dự thảo. Đó mới là công việc ở tầm chiến lược.

nhuataiche

Xe container
Hệ hệ, cái đất nước này mãi nó chả tiến bộ được vì 3 cái trò thần tượng, tự cho tay vầu chong cuần. Ở đây, chả ai không kính trọng cụ G - 1 bậc Khai quốc Công thần, có công lớn với dân tộc, 1 con người với phẩm chất đạo đức vượt trội. Ti diên, việc cuồng tín, bơm thổi lên thành 1 thánh nhân với những phẩm chất thánh thần về kinh bang tế thế thì bố lạy thầy.
Cuồng tín với bơm thổi chỗ nào ah ? Ai viết về phẩm chất thánh thần thế ?

Ladagia

Xe điện
Cứ nhớ lại đám tang của Đại Tướng là đủ biết! Chắc sẽ mãi mãi không còn ông nào tèo mà dân đứng đầy đường để đưa tiễn từ 05 Trần Thánh Tông đến SB Nội Bài! Rồi tự giác kiên nhẫn xếp hàng vào nhà riêng Đại tướng ở 30 HD viếng, xếp hàng cả tối để vào viếng ở Nhà Tang lễ. Nhà dân bên đường tự giác mang nước, bánh mỳ, quạt điện chĩa vào đoàn người để chia sẻ miễn phí! Rồi hành hương về Mộ Đại tướng ở Vũng Chùa để viếng!
RIP Đại tướng!
Đợt đó xem clip đám tang mà dân mình còn rơi nước mắt ấy cụ.

Thang N.

Xe tăng
Ông nói linh tinh cái gì thế
Riêng cái chuyện đập bàn đối với bậc tiền bối không phải là phong cách của Đại tướng NCT nhé
Ông tiếp xúc với bao nhiêu tướng lĩnh các cụ lão thành quân đội rồi mà dám thối mồm thế
Mấy cái trò nhảm nhỉ tưởng tâng bốc tướng Thanh nhưng hóa ra lại khiến cho người khác nhìn vào hành vi đập bàn của tướng Thanh là non kém về cách cư xử với tư cách Đại tướng và vô lễ với cấp trên. Em mời cụ một ly.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Ông nói linh tinh cái gì thế
Riêng cái chuyện đập bàn đối với bậc tiền bối không phải là phong cách của Đại tướng NCT nhé
Ông tiếp xúc với bao nhiêu tướng lĩnh các cụ lão thành quân đội rồi mà dám thối mồm thế
Cụ nói chuẩn! Ông Thanh ko có tính cách hổ báo như thế. Hơn nữa, cuộc họp này chắc chắn là họp kín. Những người đủ tư cách để biết sẽ chả ai nói ra cho hạng như thế biết cả.

Cụ nói với bọn chúng nó làm gì. Có mỗi chuyện cụ Giáp làm công tác kế hoạch hoá gia đình mà nâng quan điểm lên thế nọ thế chai. Lũ ngu đấy sao không nâng quan điểm cả cụ Đồng lên, cụ Đồng cũng từng phụ trách công tác kế hoạch hoá gia đình đó, và rất nhiều cụ khác ở vai trò Ttg hay phó Ttg đều được phân công công tác này.
Em ko tranh cãi nữa rồi cụ ạ. Nợ cụ ly vodka nhé!

Chê danh tướng đánh thắng một trận chấn động địa cầu là nhát cáy, tư duy đỉnh cao như thế trên đời cũng có hay sao ? =)) =)) =)) tưởng là chỉ có trong truyền thuyết thôi chứ ?
Như cụ thấy, em nói chuyện ông Giáp trực tiếp dẫn quân phá đồn, đánh thẳng vào HN thì im, ko dám nói, lờ tịt đi luôn =)). Nhục ko đỡ đc.

Thế Mỹ nhà mày dựng nên mấy ông nào trên tờ tiền đô đấy
Khai quốc công thần dân dựng đền thờ liên quan éo gì đến CS hay không, định tổ lái sang vấn đề gì ???
Mẽo nó còn dựng bảo tàng cho 1 ông Tổng thống cách thời lập quốc cả trăm năm nữa cơ.

TaiNon1974

Xe buýt
Mấy cái trò nhảm nhỉ tưởng tâng bốc tướng Thanh nhưng hóa ra lại khiến cho người khác nhìn vào hành vi đập bàn của tướng Thanh là non kém về cách cư xử với tư cách Đại tướng và vô lễ với cấp trên. Em mời cụ một ly.
Trong số 15 đại tướng quân đội vs 4 công an, chỉ có cụ Giáp nhân dân gọi là Đại tướng. Các cụ thấy sai cứ đi cãi nhau với dân đi, thế cho nhanh.

Gato2009

Xe điện
Đơn giản là tụi Tây thường gọi là General Giap và gọi là Fidel. Tự so sánh đi.
So sánh cụ G với cụ Del thì ít nhiều sẽ khập khiễng, 1 là vị tướng quân sự, 1 là lãnh tụ cm. Theo thiển ý của em thì ở góc độ nào đó thì tướng quân sự không thể so được với lãnh tụ được ah.
Thân,

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
So sánh cụ G với cụ Del thì ít nhiều sẽ khập khiễng, 1 là vị tướng quân sự, 1 là lãnh tụ cm. Theo thiển ý của em thì ở góc độ nào đó thì tướng quân sự không thể so được với lãnh tụ được ah.
Thân,
Em nói thật, ý cụ đã chán mà cụ diễn đạt còn chán hơn. Ngoài cụ ra, ở đây có ai hiểu ý của cụ ko?

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Thân,
Lãnh tụ của 1 quốc gia và 1 vị Tướng của 1 quốc gia tất nhiên là về vai vế cụ G kém hơn nhưng tầm ảnh hưởng với thế giới chả ai dám nói Fidel vượt lên trên Tướng G cả dù cho rất nhiều kẻ ghét hoặc thậm chí căm thù người ( bọn duncanger chẳng hạn ) đi chăng nữa. Một người là biểu tượng đánh đổ chế độ thực dân xâm lược và chiến thắng 1 đế quốc hùng mạnh thì không có gì để bàn cãi về sự vĩ đại

sudichat2002

Xe container
Cụ Giáp là khai quốc công thần, cũng trải qua nhiều chìm nổi sự nghiệp, khi cụ mất cả nước khóc (thời hiện đại gần đây chứ không phải thời trước), thế là biểu hiện được hết rồi, lan man cái gì...

Hiendai

Xe tăng
Âu chẳng qua đó cũng là số phận lịch sử của VN mình. Nếu như hồi đó ko quyết tâm, chấp nhận đổi 10 quân VC lấy 1 quân Mỹ, thậm chỉ đổi 100/1, thì làm sao Mỹ rút quân sớm được. Nếu Mỹ ko rút sớm, thì làm sao ta đánh mạnh đánh lớn vào miền Nam đc. Nếu phe cụ D ko chấp nhận nướng quân để chơi chiêu bài chính trị, thì còn dùng dằng chán. Mà dùng dằng lâu dài thì VN lại biến thành Triều Tiên thứ 2. Như thời kỳ này, không bao giờ Triều Tiên có thể thống nhất lại được nữa.
Thời Hoàng Diệu tử thủ thành Hà Nội có anh phó tướng họ Tôn Thất thấy Pháp bắn lõm tường thành, sợ hỏng mất di sản văn hóa, lại không muốn hi sinh quân lính nên chủ động hàng luôn. Nhờ đó lính (bên Pháp) chỉ chết có 1 tên lính đánh thuê Vân Nam - do bị sĩ quan Pháp bắn nhầm.
Đấy phải có tinh thần yêu chuộng hòa bình như anh Tôn Thất nọ mới đáng được biểu dương cụ nhỉ.