[Funland] Cuộc đảo chính ở Liên Xô tháng 8-1991

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nước Nga vẫn bị coi kiểu là man di mọi rợ phía Đông, khác văn hóa so với Tây Âu từ thời đế quốc Nga. Chủ yếu là vì tận thế kỷ 18 Pyotr mới cải cách Tây hóa nhưng thành kiến thì vẫn tiếp tục. Thêm nữa do Nga quá lớn dân đông tiềm lực mạnh nên với mấy cường quốc Tây Âu như Nga, Pháp, Phổ (Đức) là mối đe dọa.
Mối đe doạ hay là MIẾNG BÁNH NGON ???
:)) :)) :))
Không phải vô cớ mà nước Nga sử dụng 1 khổ đường sắt riêng \:D/\:D/\:D/

dpl

Xe lăn
24-8-1991 – hơn 100.000 người diễu hành đưa tang những nạn nhân thiệt mạng trong khi xảy ra đảo chính
Có lẽ để tỏ thái độ ăn mừng chiến thắng lực lượng đảo chính
Trong những ngày xảy ra đảo chính, em chụp 16 cuộn phim đen trắng, nhưng không dám mang đi rửa (mỗi cuôn 36 pô). Lý do: ở Liên Xô hiệu ảnh giữ nguyên tắc không trả lại phim âm bản cho khách hàng. Em đành phải gửi sang Praha (Tiệp) và tặng cho một người bạn Tiệp ham mê lưu trữ ảnh sự kiện. 26 năm rồi chưa có dịp sang Tiệp để xem “tác phẩm của mình”.

Cụ thử dùng fb tìm xem và nhờ bạn cụ scan xong gửi mail là đc ạ
Tìm đc thì up of tiếp nha cụ
1 lần nữa thanks cụ những chuyện lần trc cụ đã mail
Chúc cụ sức khỏe dồi dào ạ

dpl

Xe lăn
24-8-1991 – hơn 100.000 người diễu hành đưa tang những nạn nhân thiệt mạng trong khi xảy ra đảo chính

Hình ảnh Sa hoàng Nikolai II bị những người bolsevich sát hại năm 1918
tháng 11 tới, tròn 100 năm em sẽ mở thớt "Cách mạng Tháng Mười Nga, những góc khuất", các cụ đón xem
99 năm chứ cụ?
Cụ nói là lập nha k lại như sau bức tường béc lin mãi mới có thớt
Cháu fun tí ạ ^^

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như nhà cháu không nhớ nhầm thì đúng lúc liên xô và đông âu sụp đổ thì xứ nọ tự dưng xuất hiện 1 ông nhà báo có bí danh là NVL ( nói và làm ???? ) chuyên mảng chống tham nhũng.. Dân xứ đó nhao vào xem những tin do ông nhà báo đó đưa ra.. Tham nhũng mà... Cũng toàn đưa tin mấy ông to to cỡ giám đốc hoặc trưởng phòng các xí nghiệp thôi...

Chỉnh sửa cuối: