[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

safenoodles

Xe cút kít
Em đã nói chuyện.
Chồng đưa em 3 cái chốt gạch đầu dòng:
1. Chồng cần ra ngoài làm ăn, tập trung cho công việc. Ko nhúng tay vào việc nhà cửa, con cái.
2. Vợ kiếm tiền hỗ trợ được thì kiếm. Nhưng phải đảm bảo cơm nước nhà cửa con cái (tức là cơm nước chén bát sẵn sàng, hôm trước ông đón con về chưa dọn đồ ra hét ầm lên). Nghĩa vụ người vợ cần phải làm tròn (chăm chồng, chăm con , xxx )
3. Chồng cần vốn để làm tự do, bán nhà cửa để làm. Ko đồng ý bán thì li dị chia tài sản để làm ăn.
Ko được 3 cái đó thì ra toà.

Em có phân tích lại nhưng chồng cũng chẳng bỏ lọt tai. Mặt hằm hằm nhăn nhó tay cứ ngồi lướt bấm đt. Em nói 1 hồi ông bảo "chốt 3 ý đó rồi".
Tất cả những đóng góp, công lao tài chính nhà cửa hay chuyện chồng đối xử với em, khi em nói ra chồng chỉ đáp 1 câu: "mặt này thì tôi công nhận (vợ làm tốt). Xin lỗi & Cảm ơn". Việc mắng con, ầm ĩ nhà cửa ông đồng ý cải thiện.
Em bảo muốn li hôn thì trước hết hãy li thân, ăn uống ông cứ ra ngoài, ông bảo muốn ăn cơm nhà.
Về vốn liếng, em kí giấy thế chấp tài sản cho ông đứng tên vay (vốn lãi ông trả).
Sáng nay ông hỏi em thủ tục làm việc với NH, gửi em hỏi ý kiến chọn mẫu bảng hiệu nào cho cty.
Nói chung thấy kiểu gia trưởng nhưng thôi em coi như gdoan stress của ông, em cố thêm 1 thời gian cho ông hoàn thành tâm nguyện của ông nữa vậy.
Em chờ ý kiến các cụ mợ.
Ôi em đọc ý 2 đã thấy ko ổn rồi, lại còn ý 3 như kia thì nếu em là mợ, em giải tán ngay rồi.

Vì sao: Rủi ro lớn nếu ông xã mợ thất bại trong kinh doanh, mợ lại đứng tên vay tiền cho ông xã,thì mợ vừa phải lo trả nợ vừa phải cơm bưng nước rót sao?

Chưa kể còn phải chăm sóc con cái và bản thân.

Em chúc mợ sáng suốt nha! 😊

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em k biết có đa nghi quá ko nhưng thực sự mợ nên cảnh giác với bác chồng này, nếu là em thì ko bao h có chuyện em chuyển đổi tài sản thành đứng tên công ty, trong các cuộc trao đổi giữa mợ và chồng em chỉ thấy hiện lên việc chồng mợ chối bỏ trách nhiệm với gia đình vợ con và tìm mọi cách để lấy ít nhất 1/2 tài sản mang đi. Em rất sợ những người như chồng mợ.
Với những thông tin mợ gió đông cung cấp thì ông chồng đang muốn lấy cả tài sản. Mợ gió đông nên cân nhắc làm giao kèo cho ông ấy tối đa 1/2 căn nhà để làm ăn thôi (tương xứng với đúng luật trong trường hợp phải chia tay). Phải thủ thế để nuôi con

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Vậy làm sao để chứng minh chỗ Vốn điều lệ được vậy ạ?
Em cũng nghĩ người người mở cty đâu phải ai cũng có tài sản lớn đâu nhỉ, ngay cả đứa svien cũng lập cty được. Nhưng em k rõ chỗ chứng minh vốn theo kê khai như nào.

Em tra cứu theo luật thì sau 3 tháng lập DN nếu ko chứng minh được Vốn điều lệ thì bị phạt.
Mà vốn toàn tỷ tỷ kia thì em k rõ chứng minh kiểu gì.
Thực ra chỉ một số ngành nghề là bắt buôc phải có tiền trong ngân hàng. Còn lại thì chỉ cần chũ tịch hđ thành viên ký giấy thông báo đã góp đủ vốn thôi chứ có cần tiền thật đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vậy làm sao để chứng minh chỗ Vốn điều lệ được vậy ạ?
Em cũng nghĩ người người mở cty đâu phải ai cũng có tài sản lớn đâu nhỉ, ngay cả đứa svien cũng lập cty được. Nhưng em k rõ chỗ chứng minh vốn theo kê khai như nào.

Em tra cứu theo luật thì sau 3 tháng lập DN nếu ko chứng minh được Vốn điều lệ thì bị phạt.
Mà vốn toàn tỷ tỷ kia thì em k rõ chứng minh kiểu gì.
3 triệu tiền công trả bên tư vấnkiêm làm thủ tục là chứng minh:D

Giodong2

Xe buýt
Ôi em đọc ý 2 đã thấy ko ổn rồi, lại còn ý 3 như kia thì nếu em là mợ, em giải tán ngay rồi.

Vì sao: Rủi ro lớn nếu ông xã mợ thất bại trong kinh doanh, mợ lại đứng tên vay tiền cho ông xã,thì mợ vừa phải lo trả nợ vừa phải cơm bưng nước rót sao?

Chưa kể còn phải chăm sóc con cái và bản thân.

Em chúc mợ sáng suốt nha! 😊
Ly hôn thì quá dễ, giữ gia đình trọn vẹn mới là thử thách mợ nhỉ.
Em nghĩ sống với nhau mười mấy năm, những lúc khó khăn nhất cũng trải qua rồi, tiền bạc tuy lớn nhưng đôi khi chỉ như nhẹ tựa lông hồng. Có đó mất đó. Ngay cả em khi lao ra đời cũng đánh liều mượn bạn bè để làm ăn (em tự mượn tự trả, chồng k biết, em ko vay NH). nên em thiết nghĩ cũng nên cho chồng 1 cơ hội, coi như rèn luyện thử thách & kinh nghiệm cho ông.
Về duy tâm, em nghĩ em với ông y như 2 mảnh nợ trời định (hoàn cảnh giống nhau đến khó tin), kiếp này khó thoát nên em chỉ có cách cải thiện thôi ạ.
Về nợ thì em cũng có cách xoay trả. Nhưng em muốn chồng tự lực trong giai đoạn này. Em cảm ơn mợ lưu tâm cho em :)

Đúng là luật yêu cầu phải góp đủ asau một thời gian nhất định kể từ ngày đăng ký/thông báo góp vốn, tùy từng loại hình công ty; nhưng cá nhân góp vốn có thể góp bằng tiền mặt, nhiều công ty hiện nay đang làm cách này mợ ạ. Ngoài ra, cũng chỉ có những công ty kinh doanh ngành nghề có điều kiện thì mới cần ký quỹ 1 khoản tiền (ví dụ ngành cho thuê lao động), còn đâu thì vốn của công ty do công ty hoàn toàn chủ động trong việc định đoạt, sử dụng. Không phải việc của em nhưng thực lòng em mong ông xã mợ nghĩ lại, và mợ tỉnh táo!
Đúng là ngành thuê lao động đấy cụ ạ.

Thực ra chỉ một số ngành nghề là bắt buôc phải có tiền trong ngân hàng. Còn lại thì chỉ cần chũ tịch hđ thành viên ký giấy thông báo đã góp đủ vốn thôi chứ có cần tiền thật đâu.
Thành viên cty có mỗi chồng em thôi. Em đang cân nhắc như cụ trên hướng dẫn nếu khó quá thì em đòi đứng tên chung.
Nếu cụ biết cách thì chỉ giáo giúp em ạ. Em newbie trước giờ ko quan tâm mảng này.

Chỉnh sửa cuối:

seowebthue

Tháo bánh
Website
ihome-motors.com
Em thấy thằng cậu đăng ký vốn điều lệ 3tỏi , em thấy nó có thế chấp gì đâu. Còn đã buôn bán phải có vốn thì điều đó là đương nhiên rồi. Thời bây h ko còn kiểu tay không bắt giặc được nữa .

groupon

[Tịch thu bằng lái]
=))
cụ lại bắt được manh mối gì thế :)
Em rất dễ sống mà còn không sống được với vợ thì bác tự hiểu.
Em chỉ cần 1 người phụ nữ đơn giản biết yêu thương ck con là em hạnh phúc lắm rồi.
trừ những điều chưa từng xảy ra, nói ra thì người ta sẽ không biết. Còn đã nói ra, chả bí mật nào giấu được.
Cho dù một người có khả năng nghĩ một đằng nói một nẻo thì nó vẫn là nếp gấp tư duy, nó là phản xạ bẩm sinh của người đó, nhưng đó là hành vi tâm lý học có thể đoán biết được.

Đời tư của bác thớt em chả dám bình.
Diễn biến nó thế này ak, em đọc bài đầu của bác thớt, em vỗ đùi một cái, thôi bỏ mợ rồi lại một tay chuyên dùng miệng lưỡi để làm nghiêng cán cân lợi ích cho mình, em lật vài trang, vào thớt cũ của bác, có đến chục ông suy nghĩ như thế, em có nguy hiểm gì đâu, vì có cả tá ông nghĩ như thế

Em không dám phán đúng sai, mà chỉ có ý kiến là thứ duy nhất không thể nắm bắt được là cái mà ta chưa nghĩ đến kaka

Em đọc thớt, vì nó có một điều rất thú vị, bác thớt là người thứ 2 hoặc 3 trong diễn đàn sở hữu hàng khủng, kỹ năng điêu luyện mà lại khá chật vật chinh phục chính vợ mình. Điều đó làm lung lay nhiều niềm tin lắm ak

Chỉnh sửa cuối:
Có khi duyên xong rồi bây giờ đến nợ ...
Nghe mợ nói mà em thấy cứ tội tội thế nào ấy, ông xã mợ đang tính chuyện làm ăn như đánh bạc ý, cứ như kiểu canh bạc này chắc thắng, mà nói chuyện vợ con như kiểu em chã về vòi tiền thầy u, rồi mợ giãi bày 3 ý đó ...

Ngành này, giờ thầu bè hết rồi, thành lập công ty mới để làm thì làm gì có cửa, đã có năng lực đâu

114hangbong

Xe lăn
trừ những điều chưa từng xảy ra, nói ra thì người ta sẽ không biết. Còn đã nói ra, chả bí mật nào giấu được.
Cho dù một người có khả năng nghĩ một đằng nói một nẻo thì nó vẫn là nếp gấp tư duy, nó là phản xạ bẩm sinh của người đó, nhưng đó là hành vi tâm lý học có thể đoán biết được.

Diễn biến nó thế này ak, em đọc bài đầu của bác thớt, em vỗ đùi một cái, thôi bỏ mợ rồi lại một tay chuyên dùng miệng lưỡi để làm nghiêng cán cân lợi ích cho mình, em lật vài trang, vào thớt cũ của bác, có đến chục ông suy nghĩ như thế, em có nguy hiểm gì đâu, vì có cả tá ông nghĩ như thế

Em không dám phán đúng sai, mà chỉ có ý kiến là thứ duy nhất không thể nắm bắt được là cái mà ta chưa nghĩ đến kaka

Em đọc thớt, vì nó có một điều rất thú vị, bác thớt là người thứ 2 hoặc 3 trong diễn đàn sở hữu hàng khủng, kỹ năng điêu luyện mà lại khá chật vật chinh phục chính vợ mình. Điều đó làm lung lay nhiều niềm tin lắm ak
Em chưa đọc bài nào của bác thớt nên không biết cụ ám chỉ điều gì. Nếu đúng như em đoán mò thì nhiều khi cụ ấy cày phải cái sân bê tông thì sao... X_X

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ly hôn thì quá dễ, giữ gia đình trọn vẹn mới là thử thách mợ nhỉ.
Em nghĩ sống với nhau mười mấy năm, những lúc khó khăn nhất cũng trải qua rồi, tiền bạc tuy lớn nhưng đôi khi chỉ như nhẹ tựa lông hồng. Có đó mất đó. Ngay cả em khi lao ra đời cũng đánh liều mượn bạn bè để làm ăn (em tự mượn tự trả, chồng k biết, em ko vay NH). nên em thiết nghĩ cũng nên cho chồng 1 cơ hội, coi như rèn luyện thử thách & kinh nghiệm cho ông.
Về duy tâm, em nghĩ em với ông y như 2 mảnh nợ trời định (hoàn cảnh giống nhau đến khó tin), kiếp này khó thoát nên em chỉ có cách cải thiện thôi ạ.
Về nợ thì em cũng có cách xoay trả. Nhưng em muốn chồng tự lực trong giai đoạn này. Em cảm ơn mợ lưu tâm cho em :)

Thành viên cty có mỗi chồng em thôi. Em đang cân nhắc như cụ trên hướng dẫn nếu khó quá thì em đòi đứng tên chung.
Nếu cụ biết cách thì chỉ giáo giúp em ạ. Em newbie trước giờ ko quan tâm mảng này.
Tiền chứ không phải chuyển tên ts thành tên cty đâu mợ nhé :))

Ký quỹ 2 tỷ đồng tại ngân hàng thương mại hoặc chi nhánh ngân hàng nước ngoài thành lập và hoạt động hợp pháp tại Việt Nam

ngơ_ngơ

Xe tải

Sao cụ lại khẳng định điều này dc nhỉ, cả cái diễn đàn này bao nhiêu mems, cụ dựa vào đâu mà cho cụ í lên top đầu, e thật sự rất tò mò bằng cách nào cụ biết đuợc :))
Còn đúng là trong các thớt cũ cụ chủ thớt rất tự tin về bản thân, còn khoe 1 list các e chưn dài hàng khủng để giải quyết nhu cầu bên ngoài cơ mà :D
chuyện tại sao lại không chinh phục dc vợ mình, trên có còm của mợ 114hangbong e thấy chính xác nhất, sân bê tông thì húc mãi cũng chỉ có mòn, vỡ, biến dạng đi thôi cụ. Trường hợp như chủ thớt e thấy cũng k hiếm, xung quanh em vợ chồng bỏ nhau vì vấn đề đấy cũng không ít đâu ạ :) .

Chỉnh sửa cuối:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Sao cụ lại khẳng định điều này dc nhỉ, cả cái diễn đàn này bao nhiêu mems, cụ dựa vào đâu mà cho cụ í lên top đầu, e thật sự rất tò mò bằng cách nào cụ biết điều này :))
Còn đúng là trong các thớt cũ cụ chủ thớt rất tự tin về bản thân, còn khoe 1 list các e chưn dài hàng khủng để giải quyết nhu cầu bên ngoài cơ mà :D
Còn chuyện tại sao lại không chinh phục dc vợ mình, trên có còm của mợ 114hangbong e thấy chính xác nhất, sân bê tông thì húc mãi cũng chỉ có mòn, vỡ, biến dạng đi thôi cụ. Trường hợp như chủ thớt e thấy cũng k hiếm, xung quanh em vợ chồng bỏ nhau vì vấn đề đấy cũng không ít đâu ạ :) .
Còm này kinh nghiệm ghê gớm luôn :))

tunglinh3119

Xe máy
Vợ chồng ở với nhau cũng là duyên nợ, cái gì chấp nhận dc thì cố gắng dung hoà thôi

Doanh Baby

Xe hơi
Làm sao để biết duyên còn hay mất các cụ nhỉ, mình còn tình cảm và vẫn nhớ nhưng chả biết từ đối tác thế nào :(