Cuộc đua trong dòng pickup trở nên khốc liệt với các trang bị an toàn chủ động mới

Thang Doan

Xe tải
Khi nào người mua xe để làm (sử dụng đúng công năng gốc của nó - như bên Thái) nhiều áp đảo người mua xe để chơi (như tại VN) thì tự khắc ranger sẽ lùi lại thôi. Con xe giá xấp xỉ 1 tỷ thì người mua xe để làm làm gì có tiền để mua, mua con tải 1,25 hiệu quả hơn.
bán tải chạy phố nó phải đẹp chứ cụ, bán tải mà vào mấy cái mỏ hay công trình nhìn rõ chán :D
Xe đi cày nó khác xe đi chơi chứ

giang83

Xe buýt
hilux những năm nay đang rất đầu tư để cạnh tranh với ford! công nghệ thì chỉ cần ngang ford thôi là vô đối rồi, mình thấy kiểu dáng đẹp hơn ranger nhiều, bền thì vô đối rồi
Năm nay option khéo hơn cả triton với ranger rồi mợ à! Nói chung là đợi 1 thời gian nữa xem ntn, chứ em nghĩ kiểu gì Hilux năm nay cũng soán ngôi của Ranger

QuocKhanh FLC

Xe tải
bán tải chạy phố nó phải đẹp chứ cụ, bán tải mà vào mấy cái mỏ hay công trình nhìn rõ chán :D
Đấy là cụ đang bàn ở bên thái lọ à, chứ ở thổ đu em thấy bán tải toàn đi cafe thôi

poiuy

Xe cút kít
Ở VN cưỡi bán tải đi chơi chiếm phần không nhỏ nên Ranger mới có cơ hội phát huy mà cụ.

yen_ford

Xe hơi
Trong phân khúc pickup trước giờ tưởng chừng sự cạnh tranh nhẹ nhàng với vài mẫu xe, nhưng dạo này em thấy bắt đầu khá nóng các cụ ạ. Pickup trước giờ toàn cạnh tranh về sự hầm hố và công suất, hiệu năng của máy nhưng giờ khách hàng đang hướng đến tiêu chí an toàn. Và đặt tiêu chí này lên hàng đầu khi phải cân nhắc lựa chọn chiếc xe cho bản thân. Ở Châu Á, chiếc Hilux trong năm 2020 đã lột xác hoàn toàn với thiết kế hoàn toàn mới. Nam tính, mạnh mẽ và đặc biệt từ phiên bản 2020 trở đi em được biết dòng xe này sẽ được trang bị hệ thống an toàn chủ động tiên tiến nhất của Toyota là bộ trang bị TSS. Làm cho chiếc xe này càng trở nên hấp dẫn với nhóm khách hàng ở các thành phố lớn thay vì trước đây doanh số mang về chỉ ở các khu vực tỉnh lẻ. Không biết trong này có cụ nào đang chạy chiếc Hilux bản 2020 cho em xin ít đánh giá về độ ổn định của hệ thống TSS đc ko ạ, chờ năm sau ra bản mới em chốt luôn.

Toyota Hilux 2020 13.jpg
Đẹp gần bằng ranger rồi các cụ ạ

pqchien

Xe buýt
Ngày xưa nhìn con Hilux rõ chán, nhưng bản mới nhìn ngầu lòi ăn đứt em răng vẩu =)) còn công năng tải với tiết kiệm bền bỉ thì con ranger tuổi gì cụ =))

pqchien

Xe buýt
Ở VN cưỡi bán tải đi chơi chiếm phần không nhỏ nên Ranger mới có cơ hội phát huy mà cụ.
Cụ hay đi CF nên cụ mới thấy thế thôi, chứ em ở công trường nhiều thì toàn Hilux =))

poiuy

Xe cút kít
Cụ hay đi CF nên cụ mới thấy thế thôi, chứ em ở công trường nhiều thì toàn Hilux =))
Ở, thế em mới bảo người chơi xe nhiều thì dùng Ranger, người làm thì Hilux còn gì? ở Vn có tiền thì mới chơi. Mà mua được xe tiền tỷ thì chủ yếu là người có tiền.

pqchien

Xe buýt
Ở, thế em mới bảo người chơi xe nhiều thì dùng Ranger, người làm thì Hilux còn gì? ở Vn có tiền thì mới chơi. Mà mua được xe tiền tỷ thì chủ yếu là người có tiền.
Năm nay em Hailix đã hết 2 lúa rồi cụ nhé =)) chất cực! các cụ tha hồ mang đi CF, ko phải rén thằng răng vẩu n ngầu nữa =))

xepdap

Xe buýt
Trong phân khúc pickup trước giờ tưởng chừng sự cạnh tranh nhẹ nhàng với vài mẫu xe, nhưng dạo này em thấy bắt đầu khá nóng các cụ ạ. Pickup trước giờ toàn cạnh tranh về sự hầm hố và công suất, hiệu năng của máy nhưng giờ khách hàng đang hướng đến tiêu chí an toàn. Và đặt tiêu chí này lên hàng đầu khi phải cân nhắc lựa chọn chiếc xe cho bản thân. Ở Châu Á, chiếc Hilux trong năm 2020 đã lột xác hoàn toàn với thiết kế hoàn toàn mới. Nam tính, mạnh mẽ và đặc biệt từ phiên bản 2020 trở đi em được biết dòng xe này sẽ được trang bị hệ thống an toàn chủ động tiên tiến nhất của Toyota là bộ trang bị TSS. Làm cho chiếc xe này càng trở nên hấp dẫn với nhóm khách hàng ở các thành phố lớn thay vì trước đây doanh số mang về chỉ ở các khu vực tỉnh lẻ. Không biết trong này có cụ nào đang chạy chiếc Hilux bản 2020 cho em xin ít đánh giá về độ ổn định của hệ thống TSS đc ko ạ, chờ năm sau ra bản mới em chốt luôn.

Toyota Hilux 2020 13.jpg
KLQ cơ mà bản mới này có mấy màu hả cụ, em tính mua 1 em nhưng cái màu đỏ này ko hợp mệnh vs em =))

songsong

Xe buýt
KLQ cơ mà bản mới này có mấy màu hả cụ, em tính mua 1 em nhưng cái màu đỏ này ko hợp mệnh vs em =))
Cụ định mua mà ko tìm hiểu trước à???? n có 4 phiên bản với 6 màu mời. Ra showroom mà tìm hiểu cụ, còn lên mà lái thử chứ ai lại đi mò mẫm cóp nhặt thông tin làm gì cụ

flanker.27

Xe buýt
Ranger nhiều đồ chơi hơn cụ ạ, hilux vào đồ nhìn chán lắm. Với lại cơ bắp mỹ nhìn nó chất hơn cơ bắp nhật
Ranger là cơ bắp kiểu mấy ông lực sĩ hay bôi dầu trát luyn để đi biểu diễn ý cụ, còn Hilux là cơ bắp kiểu tá điền, chuyên cày cuốc gánh vác. Cơ bắp kiểu Ranger nhìn ngắm thì sẽ thích hơn, nhưng cơ bắp kiểu Hilux thì thực dụng và được việc hơn, cụ nào mua bán tải đi uống cà phê thì chọn Ranger, mua xe về đi cày thì chọn Hilux. Riêng độ chắc của chassis rồi độ trâu bò của máy thì Ranger không có cửa lại được với Hilux, nên em thấy kiểu cơ bắp của Hilux chất hơn :)) bán tải Mỹ chủ yếu nổi ở phân khúc bán tải cỡ lớn kiểu F-series, Silverado các thứ chứ bán tải tầm trung thì cũng bình thường, bằng chứng là con Ranger bao nhiêu năm còn không được bán ở chính quốc và phân khúc bán tải cỡ trung của Mỹ thì con Tacoma của Toy nắm trọn.

formen

Xe lăn
Đã đi hilux E vẫn sẽ mua hilux nếu có nhu cầu tải. Giờ vừa đẹp lại vừa độc nữa tội gì k mua.

Ranger là cơ bắp kiểu mấy ông lực sĩ hay bôi dầu trát luyn để đi biểu diễn ý cụ, còn Hilux là cơ bắp kiểu tá điền, chuyên cày cuốc gánh vác. Cơ bắp kiểu Ranger nhìn ngắm thì sẽ thích hơn, nhưng cơ bắp kiểu Hilux thì thực dụng và được việc hơn, cụ nào mua bán tải đi uống cà phê thì chọn Ranger, mua xe về đi cày thì chọn Hilux. Riêng độ chắc của chassis rồi độ trâu bò của máy thì Ranger không có cửa lại được với Hilux, nên em thấy kiểu cơ bắp của Hilux chất hơn :)) bán tải Mỹ chủ yếu nổi ở phân khúc bán tải cỡ lớn kiểu F-series, Silverado các thứ chứ bán tải tầm trung thì cũng bình thường, bằng chứng là con Ranger bao nhiêu năm còn không được bán ở chính quốc và phân khúc bán tải cỡ trung của Mỹ thì con Tacoma của Toy nắm trọn.
Năm nay Hilux cũng đi CF được rồi cụ =)) nom cũng như SUV sang chảnh =))

kh-oa

Xe buýt
Đẹp, năm nay chắc chỉ có Hilux mới cạnh tranh về ngoại hình được với ranger

kh-oa

Xe buýt
Tỉ số còn xa lắm.
tháng 11
422 hilux
1386 ranger
Mỗi đứa mạnh 1 kiểu mà bác =)) em dự là 422 con xe kia được mua về để cày bừa còn 1386 con răng vẩu được dân ta trưng cho oai với đời ạ =))

hai10

Xe buýt
hilux những năm nay đang rất đầu tư để cạnh tranh với ford! công nghệ thì chỉ cần ngang ford thôi là vô đối rồi, mình thấy kiểu dáng đẹp hơn ranger nhiều, bền thì vô đối rồi
Hilux chăm quảng cáo tý nữa thì mọi người mới biết chứ hiện tại toàn quảng cáo theo kiểu truyền miệng nên đa phần cụ nào yêu Toy thì mới biết đến em nó chứ không cứ nghĩ Ranger vẫn đang hoàn hảo nhất cụ à

VuongLinh19

Xe buýt
Đã đi hilux E vẫn sẽ mua hilux nếu có nhu cầu tải. Giờ vừa đẹp lại vừa độc nữa tội gì k mua.
Đẹp xấu thì tùy cảm quan của mỗi người nhưng con Hilux mang đi cày bừa thì phải ngang 1 đàn trâu =))) công ty em có mấy con làm quần quật cả năm trời mà chả thấy bjo có con xe nào xin nghỉ để bảo dưỡng

sweetlightvn

Xe buýt
Cho chị em đi con này cũng được =)) láo nháo là Hilux nó phanh ngay, chả sợ đâm ai xong lại cá tính =))
Vừa được việc nước lại đảm việc nhà ấy hả cụ =)) nhưng dòng bán tải nói chung thì vô lăng hơi nặng mặc dù có trợ lực em nghĩ các chị phải cơ bắp lắm với mần được em nó