Cuộc sống-Cảnh vật ở Thị trấn Hirtshals(Denmark)

My Mò

Xe điện
Hehe," dễ" lắm, trước tiên cụ và gấu nhà cụ phải ...li dị nhau cái đã. Xong rồi cụ kiếm một bà, gấu nhà cụ kiếm một ông :D ( phải ông bà nào quốc tịch Đan Mạch ấy nhá) xong rồi kết hôn , rồi ...5 năm sau mới được bỏ. Rồi cụ với gấu lại đoàn tụ :)
Đấy ! Ngoài ra chả có cách giè :D
( em đùa thôi nhá- gấu nhà cụ mà nghe thấy thì chết em :D nhưng mà đúng là chỉ có cách đấy thật,ông anh chồng em vừa đón cô vợ
sang xong )
Mợ giới thiệu giúp em 1 mợ, 1 cụ để 2 vợ chồng em sang :D

Maybach Tàu

Xe container
Chỗ trường cạnh nhà em đấy trước là trường Đinh Tiên Hoàng cơ, thấy bảo bây giờ thành trường cấp 1 hay cấp 2 PĐP rồi phải kg?!
Thời gian trôi đi, cái gì cũng thay đổi nhỉ... Haizzzz
Giờ em về chắc là thành ngố rồi , , , vớ vẩn khéo lại bị chăn ngay :D
Trường DL cấp 3 ĐTH, xưa tụi em gọi là đinh kinh hoàng:))

Ảnh đời sống thường ngày đi mợ chủ ơi

fiatcoi

Xe tăng
MỢ có tâm hồn nghệ sĩ thế , sao mợ lại sống được ở nơi khoang vắng này , cho em sống thử một tuần chắc không chịu được , đành rằng vật chất là quá đầy đủ ở VN mình cuộc sống bon chen bụi bận ồn ào nhưng có cái hay

máy ủi

Xe tải
úi bài hay sao em ko xem được hình vậy. chỉ thấy hiện photobuket vậy

hilux14p

Xe buýt
chờ xem ảnh của mợ

My Mò

Xe điện
Đẹp lắm mợ ạ. Em thích sống ở cái nơi thanh bình như này lắm. Cũng bảo ông anh ở đức đưa sang nhưng bố mẹ già lại không đồng ý vì công việc đang ổn định. Mới cả giờ sang đức khó quá, lại còn gia đình và 2 con nhỏ nữa

maxinh84

Xe tăng
Trường DL cấp 3 ĐTH, xưa tụi em gọi là đinh kinh hoàng:))

Ảnh đời sống thường ngày đi mợ chủ ơi
Vâng,đúng rồi đấy ạ, dân sống quanh trường có "diễm phúc" là tuần nào cũng đc xem oánh nhau, :))
Cứ lâu lâu lại thấy có 2 hảo hán vác mã tấu đuổi nhau chạy vòng quanh phố =))
em đã chứng kiến tận mắt mấy lần rồi, cái đoạn mà anh kia chém toạc một phát, anh này được nguyên một vệt ngang mặt, máu chảy đầm đìa... Đúng là Đinh Kinh Hoàng ! :D

Mợ giới thiệu giúp em 1 mợ, 1 cụ để 2 vợ chồng em sang :D

Đẹp lắm mợ ạ. Em thích sống ở cái nơi thanh bình như này lắm. Cũng bảo ông anh ở đức đưa sang nhưng bố mẹ già lại không đồng ý vì công việc đang ổn định. Mới cả giờ sang đức khó quá, lại còn gia đình và 2 con nhỏ nữa
Em xin có 1 lời khuyên chân thành là cụ/mợ không nên mong mỏi đi sang Tây vào thời buổi này .. Nhất là lại đang có công ăn việc làm ổn định ! Trời Tây quả thực không như là mơ đâu ... Nhưng nếu các cháu ngoan thì có thể cho các cháu sang học hành...thì em còn đồng tình, cụ/mợ có thể bảo người anh nhận cháu làm con nuôi chẳng hạn, gia đình em ở Đức rất đông , mà bác trai em đi từ lâu rồi đến tận năm 2000 mới có giấy tờ đàng hoàng !!!

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Hôm nào nào cũng vào hóng, hôm nay tịt roài

Tienthinh

Xe tăng
TRông trời Âu thanh bình, con người trong cũng thân thiện,mợ cố gắng thêm nữa để anh em còn thưởng thức

35N1169

Xe điện
Giờ cuộc sống HN bon chen đói kém cái hàng nước sinh ra cũng là tất lẽ dĩ ngẫu mợ ơi

Cái quán ốc luộc mợ thèm nó giải tán cũng được 6 năm nay rồi, em thèm ốc là toàn lên chợ An Dương hoặc xuống chợ Kim Liên ăn cũng rất ok - còn nhà em cách phố nhà mợ có mấy trăm mét, còn P.H.I là nhà hàng em mợ có thể xem ở đây : songhuong56.vn

Cơ sở II nhà em ở đây :

http://www.otofun.net/threads/2385-danh-sach-cac-quan-an-tai-ha-noi/page28

Bonus mợ tí món ăn nhà hàng cho mợ đỡ nhớ quê hương nhá :D

Khứa thường xuyên của nhà hàng :

Bún bò Huế :

Bánh Ram Ít :

Bánh bèo tôm tươi

Bánh Khoái

Cuốn Huế

Nem lụi

Nước chấm các loại

Cơm hến

Cơm sen

Cụ 9 ơi là cụ 9 sao cứ tra tấn em bằng cách này?

CỬU VĂN LONG

Xe container
Vâng,đúng rồi đấy ạ, dân sống quanh trường có "diễm phúc" là tuần nào cũng đc xem oánh nhau, :))
Cứ lâu lâu lại thấy có 2 hảo hán vác mã tấu đuổi nhau chạy vòng quanh phố =))
em đã chứng kiến tận mắt mấy lần rồi, cái đoạn mà anh kia chém toạc một phát, anh này được nguyên một vệt ngang mặt, máu chảy đầm đìa... Đúng là Đinh Kinh Hoàng ! :D

Mợ làm em nhớ thằng cùng phố nhà em học đinh kinh hoàng, ngày ngày nó đến trường cưỡicon thống nhất vắt quả rìu vào dóng xe, lấy cái cặp da gập đôi vắt qua dóng đậy cái rìu.

Jen là người tình trong mộng của nhà Cửu đấy, Hdd nhiều lắm, tối nào cũng mở ra ngắm hehe

Giờ chuyển sang mộng nàng ĐM rồi hehe

ôi em thật cám ơn cả nhà đã có lời khen , nhưng mà quả thực em không có ý PR bản thân đến thế này đâu, em thì nhìn...cũng được nhưng cũng không phải là xưn lắm( được cái lạ) =))

Nghe mợ tả đã thấy hấp dẫn - khi nào về VN đằng ấy nhớ cho đằng này thưởng thức cái lạ đới ná :D

35N1169

Xe điện
Chẳng xem được hình nữa rồi buồn quá.

nentraicay

Xe đạp
Mợ maxinh upgrade lên pro đi, em ko xem được ảnh của mợ.
Em đang théc méc không biết ở bển VC mợ làm nghề gì sinh nhai ợ???

nentraicay

Xe đạp
Mợ Ma đi đâu không thấy up hình lên nữa ah?

maxinh84

Xe tăng
Mợ làm em nhớ thằng cùng phố nhà em học đinh kinh hoàng, ngày ngày nó đến trường cưỡicon thống nhất vắt quả rìu vào dóng xe, lấy cái cặp da gập đôi vắt qua dóng đậy cái rìudđđấy ,

Vâng đấy, bà em trước bán hàng đấy, cứ suốt ngày phải canh xem " có thằng nào nó lại dấu con dao dưới gầm bàn không..." :))
Chả thế mà nhà trường thay vì học môn thể dục như các trường khác lại cho học sinh học võ.. Để các em xử nhau cho tiện =))
-----------------

HirtShals còn có 1 địa điểm rất nổi tiếng nữa , đó là Nordsøen Aquarium !
Nó giống như là Thế giới đại dương ở 1 số nơi khác thôi, thậm chí cũng không lớn bằng . Tuy nhiên nơi đây có những điểm đặc biệt riêng , không đụng hàng

Khách du lich( đặc biet la du khách Đức, cứ mùa hè là đến đây thăm quan đông kinh khủng.
Điểm đặc biệt nhất của Nordsøen chính là cái bể cá khổng lồ ( đc cho là bể cá lớn nhất ở Bắc Âu )

có chứa 3 con "hàng khủng" có tên là "klumpfisk" . Đây là loại cá có lẽ sắp tuyệt chủng và chỉ còn lại rất ít ở 1 số vùng biển mà thôi .
Người Việt mình thì hay gọi là "cá đầu" vì nhìn nó giống như chỉ có mỗi cái đầu gắn thêm quả đuôi mà thiếu mất phần thân vậy !

Em thì cho rằng nhìn nó rất chi là kinh dị, chả ra cái giống gì, nhưng người dân Hirt shals thì có vẻ tự hào lắm !
Nó to phết đấy, trẻ con nhiều đứa lại gần là khóc thét :D

Norsøen Aquarium Center (NC) Hình thành từ năm 1984 ( bằng tuổi em :) )
Đượcc tu sửa nhiều lần và chính thức mở rộng năm 1998 .
Năm 2003 NC bị cháy, nhiều loại cá và 1 số sinh vật khác bị chết . Trong đó có 1 chàng Klumpfisk :(
Người ta dọn dẹp sửa chữa xây dựng cũng mất khẩm tiền..
Và lần gần đây nhất 2010 đã cho design lại hoàn toàn mới , độc đáo hơn nhiều .
Nhà em có trẻ con nên mua vé nguyên năm đi qua đấy chơi suốt :)

Cái bể lớn đây ạ

Nó có hai mặt lớn như thế này

Còn đây là những lỗ tròn tròn vuông vuông xung quanh

Kích thước bể thì em không biết , nhưng cái tấm kính của nó chắc phải 40cm, mô hình đằng sau F1 nhà em đây này :

Bể này nom nhiều loại cá khác nhau lắm

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Muốn đổi nick thì dễ thôi, vào mục góp ý đăng là được mà

Chỉ có biển số thì ko đổi đc, hoặc muốn đổi thì mất $ ;)

nentraicay

Xe đạp
Con "klumpfisk" kích thước thực tế thế nào mợ chủ?

Thichcuala

Xe buýt
Đúng là đẹp đến khó tả mợ ạ.