Cuộc sống giữa biển khơi.

Website
www.facebook.com
Tài nhể, nhà chùa cho em hỏi ngu cái tàu daì mấy trăm mét mà các cụ vẫn lái ra vào luồng lạch mà không hôn mông em nào hở bác. (b)(b)(b)
Tàu hỏa nó còn dài hơn cơ cụ ơi.:D

Cám ơn nhà Bụp đã giúp em mở mang thêm kiến thức về tàu biển. Có một điều em chưa thấy cụ nhắc tới là các tàu vận tải như cụ đang chiến đấu quân số hải đoàn và tổ chức ra sao. Mong cụ có thời gian thư thả tiếp tục viết bài giúp mọi người hiểu thêm về tàu biển cũng như là nghề hàng hải ạ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe !
Hehe, nhà chùa sẽ post dần dần ợ.

Ới cụ ơi, tàu nhà e đấy, sao cụ chụp hay vậy, cám ơn cụ nhá, e copy phát, trên biển cụ cứ gặp cái nào TANBINH thi cho e gửi lời chào nhé.(b)
Úi, nhà chùa hay gặp mấy cái Tân Bình ở cảng Bến Nghé lắm. Ít nhất có con Tân Bình 19.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
@ Nhà chùa: Em chưa có dịp đc đi tàu biển nên nhìn ngắm mà :38:

Chuột bạch

Xe container

Iem bổ sung con tàu lạnh chứa LPG :102: chắc ít cụ biết về con tàu này

Chuột bạch

Xe container
Để leo lên nó là cả 1 vấn đề :21: phải dùng cẩu (b) kéo dư này

và kéo dư này

Nói thật là lên đến nơi mặt em xanh như đít nhái :mad:

abc_cad

Xe tăng
Thanh kiu cụ pụp nhé. Đến.......kiếp sau em sẽ làm nghề Tàu Khựa như cụ. Sướng thật. Tuổi trẻ đếch cần kiếm tiền nhiều. Chỉ cần đi nhiều và.......xxx nhiều xem Tây ta khác nhau nhiều hay ít:)):)):))

mylove8110

Xe buýt
thầy chùa ơi sao trên tàu ansac orient của bác lại mọc đâu ra một bác Hàn Xẻng thế, bác ý đi nhờ à :21::21::21::21:

ducthinhauto

Xe máy
Thầy toàn gặp mấy con MBBG, e mới có mấy con chandai đẹp dã man.
Cty nào mà có được sỹ quan như bác thì may mắn quá.(b)

TheSea

Xe tải
Trước đây em cũng từng là lính Hải Quân ở vùng 3,biên chế Hải đội tàu vận tải và tàu phục vụ.Được đi tuần tiễu và truy bắt tàu đánh cá của Khựa cũng nhiều nhưng thời đó chẳng có máy ảnh số để mà ghi lại.Nhưng mà tàu vận tải của HQ nó bé tí chẳng hoành tráng như tàu của cụ Bụp.

abc_cad

Xe tăng
Trước đây em cũng từng là lính Hải Quân ở vùng 3,biên chế Hải đội tàu vận tải và tàu phục vụ.Được đi tuần tiễu và truy bắt tàu đánh cá của Khựa cũng nhiều nhưng thời đó chẳng có máy ảnh số để mà ghi lại.Nhưng mà tàu vận tải của HQ nó bé tí chẳng hoành tráng như tàu của cụ Bụp.
Kha kha. Pác tường thuật quả bắt Tàu Khựa xem sao đi. Mà có khi nào bắt được pác Ôn với Pác Đào không ợ.:21::21::21:

TheSea

Xe tải
Mình chủ yếu đi tuần từ vùng biển Đà Nẵng đến Thanh Hoá.Vào những tháng mà phía Khựa nó bắt tàu cá của ngư dân mình nhiều quá thì mình cũng ra quân truy bắt tàu cá của nó để trả đủa.HQ của mình lucs nào nhận thấy có nhiều tàu của khựa vi phạm lãnh hải quá thì mới điều tàu chiến đi,còn không toàn là tàu hàng để tránh tốn kém.
Cũng có những lần cả tàu hàng lẫn tàu chiến đều xuất quân nhưng tàu hàng sẽ kéo theo tàu chiến,chỉ lúc nào truy đuổi thì thả tàu chiến ra để đuổi cho nhanh:redface:

TheSea

Xe tải
Trong một lần phát hiện dc 1 nhóm tàu cá của Khựa đang kéo giả cào trong lãnh hải của mình,tàu liền tăng tốc đuổi bắt,phát hiện tàu HQ chúng nó cắt lưới bỏ chạy toán loạn.Thuyền trưởng lệnh cho tàu đuổi theo 1 chiếc chạy chậm nhất trong nhóm bọn chúng.Tuy nó chạy chậm nhưng tàu nó bé, khả năng xoay trở nhanh nên nó cứ chạy vòng vòng làm tàu mình không tài nào tiếp cận đc.Anh em bên mình điên lắm,đem cả pháo hiệu lẫn AK ra bắn chỉ thiên nhưng nó vẫn bỏ chạy.Sau khoảng 1h nó không chạy lòng vòng nữa mà chuyển sang chạy zích zắc có lẽ chúng muốn ra xa lãnh hải của mình.Trong cú zích zác cuối cùng trong lúc nó đang cắt mặt tàu mình nhưng không qua kip bị tàu HQ mình đâm ngang hông thế là mắc luôn vào tàu mình và nghiêng đến sắp lật(May mà tàu mình "phanh" kịp.)
Lúc đó mình và một số chiến sĩ nữa đang đứng trên mũi tàu gạp cơ hội vậy liền nhảy luôn lên nóc tàu của bọn chúng, vác cả AK sang bắn(lên trời) liên hồi.Bọn chúng hoảng quá kêu khóc,quỳ lạy thảm thiết.Sau đó anh em khống chế,đưa hết tụi nó lên trước mũi tàu của bọn chúng và kiển soát tàu,kéo tàu về đảo Cồn Cỏ Quảng Trị giao cho Biên phòng.:69:

Chỉnh sửa cuối:

TheSea

Xe tải
Nói thật lúc chưa bắt dc thì điên lắm,nhưng bắt đc rồi thấy thương chúng nó quá.Tàu nó nghèo xác xơ lại còn bị tàu mình đâm cho buồng điều khiển nghiêng sang 1 bên,cửa ngỏ bay xuống biển,gương kính vỡ tan tành,khoang lái và khoang cá bị vô nước,phải huy động hết các bơm bơm nước ra ngoài.Cá chúng nó nhiều bao la luôn,đầy hết cả 2 khoang,có lẽ bọn chúng cũng sắp về vậy mà chưa về kịp.Thế là bị tịch thu hết dụng cụ đánh bắt,thu hết cá(bọn em chỉ lấy 1 ít ăn,còn lại giao hết cho biên phòng),nộp tiền phạt...mới đc đưa tàu về.Nghĩ lại thấy mình cũng không khác cướp biển là bao:redface:Poor them!

Website
www.facebook.com
Nói thật lúc chưa bắt dc thì điên lắm,nhưng bắt đc rồi thấy thương chúng nó quá.Tàu nó nghèo xác xơ lại còn bị tàu mình đâm cho buồng điều khiển nghiêng sang 1 bên,cửa ngỏ bay xuống biển,gương kính vỡ tan tành,khoang lái và khoang cá bị vô nước,phải huy động hết các bơm bơm nước ra ngoài.Cá chúng nó nhiều bao la luôn,đầy hết cả 2 khoang,có lẽ bọn chúng cũng sắp về vậy mà chưa về kịp.Thế là bị tịch thu hết dụng cụ đánh bắt,thu hết cá(bọn em chỉ lấy 1 ít ăn,còn lại giao hết cho biên phòng),nộp tiền phạt...mới đc đưa tàu về.Nghĩ lại thấy mình cũng không khác cướp biển là bao:redface:Poor them!
Nhân đạo với kẻ thù là tàn nhẫn với chính mình.
Câu này đến giờ vẫn dúng.:77:

abc_cad

Xe tăng
Tớ có bạn là sỹ quan hải quân. Trước học Học việc Hải quân. Giờ ở Đà Nẵng. Lê Bá Đơn (hy vọng cậu biết). Thằng này nó bảo bọn Khựa toàn dùng câu liêm ngoặc cổ ngư dân ta thôi pác ạ. Mà sao mình không bắt bọn nó về, nuôi béo rồi đòi tiền chuộc pác nhẩy.:21::21::21:

abc_cad

Xe tăng
Nhà pác pụp này hay thật đấy. Năm châu bốn biển pác đi cả thế này thì chết cũng thỏa mãn rồi.:)):)):)) pác pụp nhẩy

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
CHuyến đi quá thú vị. Mình cũng muốn được đi 1 lần như thế (b)(b)

Website
www.facebook.com
Nhà pác pụp này hay thật đấy. Năm châu bốn biển pác đi cả thế này thì chết cũng thỏa mãn rồi.:)):)):)) pác pụp nhẩy
1. Nhà chùa chả biết cụ là ai, cụ cũng chả biết nhà chùa là ai. Đùa giỡn cũng có giới hạn của nó, đừng lôi chuyện chết chóc vào đây.

2. Nếu cụ dưới 18 tuổi, nhà chùa ko có ý kiến gì. Nếu cụ trên 18, đề nghị cụ nghĩ kỹ hơn một tý trước khi phát ngôn.

Vài lời với cụ, mong cụ thông cảm.

1. Nhà chùa chả biết cụ là ai, cụ cũng chả biết nhà chùa là ai. Đùa giỡn cũng có giới hạn của nó, đừng lôi chuyện chết chóc vào đây.
Đúng rồi! Kg nên đùa chiện này với những người đi biển.
Nhưng nó nói thế cũng chưa sợ vì nhà chùa chắc là chưa tới.... châu Nam cực. :21::21:

Okane

Xe container
Mợ nó còn ở SG k, hay lại long dong ngoài khơi rồi :^)