[CCCĐ] Cuộc sống nơi hoang dã - Australia vs Camping Car

hungcbvn

Xe đạp
E trả biết nói gì hơn, ngưỡng mộ cụ quá.

HorsePower

Xe container
Sức chup, sức viết, sức đi quả phi thường.
Ảnh đẹp thì không cần khen nữa vì nó bắt đầu quá rồi haha

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
CHuyến đi của cụ thật tuyệt vời, em rót mời cụ ly rượu nhạt, chúc cụ sức khỏe ạ.

kently1990

Xe đạp
Mong 1 lần đc đến Úc như cụ, đc ngắm những cảnh tuyệt đẹp nơi đây

minhvu891

Đi bộ
cụ chụp bằng máy gì mà đẹp quá

Manhbds123

Đi bộ
Cảm ơn cụ ảnh đẹp quá, Mời cụ li rượu chúc sức khỏe nha !

HorsePower

Xe container

Bãi này thuộc vịnh Hog Bay​

Tôi đi về hướng bãi đá rêu vàng, nhưng mặt trời đã lên cao hơn mây, chỉ còn khe sáng cuối trời​
CL chụp đẹp quá, tự hỏi không biết cầu kỳ vậy có bị người đi cùng phàn nàn không?
Và đi cả ngày vậy mà toàn dậy sớm chụp Bình minh, hoặc hoàng hôn vậy sức khoẻ đâu ra.

chuotlang

Xe lừa

Và loại này khá đặc biệt vì chúng là loài chim cánh cụt bé nhất thế giới​

chuotlang

Xe lừa
E trả biết nói gì hơn, ngưỡng mộ cụ quá.
Sức chup, sức viết, sức đi quả phi thường.
Ảnh đẹp thì không cần khen nữa vì nó bắt đầu quá rồi haha
CHuyến đi của cụ thật tuyệt vời, em rót mời cụ ly rượu nhạt, chúc cụ sức khỏe ạ.
Mong 1 lần đc đến Úc như cụ, đc ngắm những cảnh tuyệt đẹp nơi đây
Cám ơn cụ chủ, ảnh đẹp quá ah
cụ chụp bằng máy gì mà đẹp quá
Cảm ơn cụ ảnh đẹp quá, Mời cụ li rượu chúc sức khỏe nha !
Thanks all, cám ơn các cụ đã ghé chơi và quan tâm đến bài viết

chuotlang

Xe lừa
CL chụp đẹp quá, tự hỏi không biết cầu kỳ vậy có bị người đi cùng phàn nàn không?
Và đi cả ngày vậy mà toàn dậy sớm chụp Bình minh, hoặc hoàng hôn vậy sức khoẻ đâu ra.
Thực ra 2 ảnh này là em đi bộ chứ ko đi xe, đi xe Camp có cái dở là muốn dậy sớm lái đi chụp là cả hội phải đi theo chứ ko như Car mình tự lái đi riêng được hehe. Cứ được đi chơi là tự dưng người nó khoẻ hẳn ra và dậy sớm kinh hoàng thế mới lạ cơ ạ :)

chuotlang

Xe lừa

Người ta thả chúng sống trong 1 cái bể vài chục m2​

aquatichung

Xe tải
Ảnh cụ Chuột chụp đẹp quá! Cụ dùng máy gì thế ạ? Từ trong oto chụp ra cũng đẹp lạ.
Cụ chủ có dùng qua chỉnh sửa ảnh, trời sẽ xanh ngắt. Trời Úc luôn xanh hơn một chút như bầu trời Hà Nội ngày hôm nay. Mình cũng vừa xem lại mấy ảnh chụp trên cung đường giống cụ đi, mình chụp bằng iphone sửa qua ảnh tí là xanh đậm và nét căng. Tuy nhiên ảnh là ảnh mà, làm sao để người ngắm thấy đẹp là ngon.

Phong cảnh nước Úc về rừng núi thua xa Việt Nam. Đi gần 4 Tiếng đồng hồ từ Mel trên cung đường Great Ocean Road đến để ngắm Twelve Apostle không thể đẹp bằng cung đường Nha trang, Phan thiết, Bình thuận. Hai bên đường chủ yếu là rừng bạch đàn và phi lao cũng không có gì nổi bật. Tiếc cho Việt Nam lắm, Chùa Hương, Sapa, Tam Đảo, Đà Lạt, Nha Trang, Đà nẵng, Hạ long.....cảnh đẹp như tiên mà nhếch nhác không biết làm du lịch.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ chủ có dùng qua chỉnh sửa ảnh, trời sẽ xanh ngắt. Trời Úc luôn xanh hơn một chút như bầu trời Hà Nội ngày hôm nay. Mình cũng vừa xem lại mấy ảnh chụp trên cung đường giống cụ đi, mình chụp bằng iphone sửa qua ảnh tí là xanh đậm và nét căng. Tuy nhiên ảnh là ảnh mà, làm sao để người ngắm thấy đẹp là ngon.

Phong cảnh nước Úc về rừng núi thua xa Việt Nam. Đi gần 4 Tiếng đồng hồ từ Mel trên cung đường Great Ocean Road đến để ngắm Twelve Apostle không thể đẹp bằng cung đường Nha trang, Phan thiết, Bình thuận. Hai bên đường chủ yếu là rừng bạch đàn và phi lao cũng không có gì nổi bật. Tiếc cho Việt Nam lắm, Chùa Hương, Sapa, Tam Đảo, Đà Lạt, Nha Trang, Đà nẵng, Hạ long.....cảnh đẹp như tiên mà nhếch nhác không biết làm du lịch.
Em không biết cụ ngồi trước ngắm qua kính lái hay ngồi sau ngắm qua cửa sổ bên nữa.
GOR hay US101 là những cung đường biển đã được cả thế giới công nhận rồi, và em đã lái qua cả thì GOR đẹp hơn
Còn cung Cam Ranh - Ninh Thuận - Bình Thuận thì em lái gần chục lần rồi, và nói thẳng là chẳng có cửa gì so sánh với GOR đâu ạ :)