[CCCĐ] Cuộc sống nơi hoang dã - Australia vs Camping Car

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
chuyến đi của cụ hay và hấp dẫn quá

Em vào hóng lại giấc mơ dở dang và dang dở của bản thân mình

BMW_X7

Xe điện

Chuyến đi gồm 2 cặp vợ chồng, và chị bạn già chỉ thích lá vàng là đỏ hay những ngôi nhà màu sắc ở VIC này.
Cho nên việc đầu tiên là CL phải lái đến Mornington để thực hiện 1 trong 2 ước nguyện của chị ta.​
hóng ảnh cụ, cụ chụp bằng iphone mà đẹp thế nhỉ?chúc cụ có chuyến đi an lành và nhiều ảnh đẹp

BMW_X7

Xe điện

Phía cánh bên cũng có duy nhất 1 người phụ nữ đang ngồi​
nhìn cảnh trong nhà thờ lại nhớ vụ đám cưới bạn em, trong nhà thờ thì nam ngồi bên. nữ ngồi bên, em vào đám cưới bạn đi cùng người yêu ko biết, thấy người yêu vào ngồi bên nào là theo bên đấy, ngồi xong mấy bà cứ bảo sang kia, nghĩ thầm bảo chỗ còn rộng sao lại cứ nhắc mình sang kia, sau nhìn lại thấy quanh toàn nữ, nhưng vẫn không nhận ra, sau có bà bảo quy định nam nữ mỗi người ngồi 1 bên, ôi ngượng quá hi222

U10

Xe buýt

Cậu nhân viên người TQ bên ra tận xe rất nhiệt tình mấy thùng rượu, chúng tôi rời khỏi Penfolds trong bầu trời đầy mây mù
Tạm biệt Adelaide, tôi lái theo hướng bắc thẳng 1 mạch​
Cụ CL chả khoe mấy chai rượu mua ở đây, giá rổ như nào, rồi uống cảm nhận ra sao.
Khi nào có dịp, cụ qua Tây Úc chơi, rượu vang bên đó ở vùng Magaret River cũng hay ho lắm cụ.

chuotlang

Xe lừa

Rời khỏi thị trấn, có lẽ đã gấp thời gian nên bỏ qua 1-2 điểm nữa cho kịp thời gian chiều chạy tới được Uluru
Chúng tôi chỉ có thời gian dừng lại Marla để bơm dầu và nghỉ chân mà thôi​

chuotlang

Xe lừa
không biết đến khi nào mới được đi đến những nơi đẹp như thế này giống các cụ
ở úc có nhiều loài động vật thật đẹp
Đẹp ghê đi b chủ ơi
thời tiết bên đó thế nào cụ, e thấy trời nắng mà có người vẫn mặc áo khoác
Cụ chụp và chỉnh sửa ảnh đẹp quá, có mở 1 khóa cho anh em otofun không cụ ơi
Cụ CL ơi GPS của bên thuê xe có dẫn đường chi tiết và chính xác từ Mel tới port campbell và các điểm thăm quan ko cụ ? Có cần thêm google map từ dt ko ? Tuần sau em đi cung này. Cám ơn cụ.
Cụ cứ dùng Google map là được rồi. Nếu không có 4G thì cụ down sẵn map ở khách sạn, hoặc trên đường đi tạt vào McDonalds cũng có free wifi. Về các địa điểm đi thì mỗi vùng đều có Information Centre dọc đường đi, cụ vào đó họ tư vấn cho cụ đầy đủ hành trình.

Đi GOR thì cụ nên vào Torquay Information Centre.

TORQUAY VISITOR INFORMATION CENTRE
Surf City Plaza, 77 Beach Road,
Torquay, Victoria 3228
Phone: +61 3 5261 4219
Email: torquayvic@surfcoast.vic.gov.au

Các Centre khác dọc đường.

https://www.visitgreatoceanroad.org.au/visitor-information-centres/
Chuyến đi của bác hay và hấp dẫn quá. Có điều kiện thời gian em cũng muốn đi như bác :)
Cuối năm em đi 12 ngày ở Úc, đi từ HN đến Sydney, lúc về từ Melbourne. Cụ tư vấn xem em nên đi những đâu ngoài 2 tp trên cho tiện đường . Cám ơn cụ
ảnh này chụp bằng canon hở cụ. rất đẹp. cụ chụp ip mấy đó
Tuần sau e đi Úc, thấy cụ chụp bằng ip thế này em cũng mạnh dạn dùng con ss s9, ko cần máy ảnh nữa :))
Cảm giác ở bất kỳ góc chụp nào cũng có cảnh đẹp cụ nhỉ :D
chuyến đi của cụ hay và hấp dẫn quá
Ai trong chúng ta đều mong muốn được đi du lịch
Em vào hóng lại giấc mơ dở dang và dang dở của bản thân mình
hóng ảnh cụ, cụ chụp bằng iphone mà đẹp thế nhỉ?chúc cụ có chuyến đi an lành và nhiều ảnh đẹp
nhìn cảnh trong nhà thờ lại nhớ vụ đám cưới bạn em, trong nhà thờ thì nam ngồi bên. nữ ngồi bên, em vào đám cưới bạn đi cùng người yêu ko biết, thấy người yêu vào ngồi bên nào là theo bên đấy, ngồi xong mấy bà cứ bảo sang kia, nghĩ thầm bảo chỗ còn rộng sao lại cứ nhắc mình sang kia, sau nhìn lại thấy quanh toàn nữ, nhưng vẫn không nhận ra, sau có bà bảo quy định nam nữ mỗi người ngồi 1 bên, ôi ngượng quá hi222
Tiếp đi cụ chuotlang ơi. Tks cụ nhiều !
Đẹp đến nao nòng
Cụ CL chả khoe mấy chai rượu mua ở đây, giá rổ như nào, rồi uống cảm nhận ra sao.
Khi nào có dịp, cụ qua Tây Úc chơi, rượu vang bên đó ở vùng Magaret River cũng hay ho lắm cụ.
Đẹp quá, E vào đọc còm
Chủ thớt có máy ảnh xịn quá, em vào xem ảnh đẹp
Dạo này bận quá không có time chăm bài nhiều nên ngắt quãng lâu, cám ơn các cụ các mợ đã ghé chơi và quan tâm nhé

chuotlang

Xe lừa

Cảnh vật vẫn cứ vậy, cây cao hơn nhà, phía trên chim hót bay nhảy​

chuotlang

Xe lừa

Và con đường bắt đầu có chút khác, nó bắt đầu là nhựa nhuộm đỏ để chuẩn bị bước vào biên giới giữa 2 bang tiếp theo
Có lẽ màu đó ở đây là do quanh đây ko có đá trắng mà đa phần là đất đá đỏ nên có màu này​

Hư Không

Xe tăng
4 ngày nghỉ, vừa làm việc vừa du lịch thông qua 2 thớt của cụ, thớt này và 1 thớt đi TQ. Ảnh đẹp, lời văn hay, cám ơn cụ CL

chuotlang

Xe lừa
Em mê cái xe quá cụ ạ
Oh sau khi đi xe này thì về sau nếu có đi tư bản em nhất định chơi kiểu xe này, bản thân em cũng ko ngờ em lái xe to mà lại mượt thế hehe

4 ngày nghỉ, vừa làm việc vừa du lịch thông qua 2 thớt của cụ, thớt này và 1 thớt đi TQ. Ảnh đẹp, lời văn hay, cám ơn cụ CL
Thanks

Em tiếp tục hóng thớt của bác chủ :)
Welcome

chuotlang

Xe lừa

Trạm nghỉ chân tiếp theo là biển giới với bàng NT, bang của Uluru
Mọi người chụp ảnh lưu niệm là chính nên ko có ảnh để post thêm, đến đấy ruồi đã xuất hiện, đặc sản của bang này​

chuotlang

Xe lừa

Nghỉ chân tại 1 đài quan sát khác trên đường, phong cảnh khá giống chất Utah bên Mỹ​