[Funland] Cuộc sống trong Sài gòn thế nào hả các cụ?

bbxinhdep

Xe đạp
Vớ được cụ ở Bình Thạnh đây rồi. Nhờ cụ tư vấn giúp em phát. Em có bà chị chuyển vào công tác, nhà cho 1 con gái học cấp 3 và mẹ chị ấy chuyển vào ở cùng cho cai thiện tình hình sức khỏe. Chị em đang tìm mua 1 căn chung cư cho người già đỡ phải leo lên leo xuống. Cụ thổ địa chỉ điểm cho em mấy nơi nhé.
Em quên, khu vực Bình Thạnh nhà cụ cụ nhé, chỗ nào thuật tiện di chuyển vào trung tâm cho đỡ bò lạc 3:-O
Cụ muốn mua Bình Thạnh thì mua Hyco 4 ý nhé, bố mẹ đẻ em vừa làm 1 căn ở đấy, chủ đầu tư Him lam, xây đẹp, chắc chắn, thiết kế hợp lý ( em là KTS ạ). SG thì rất nhiều chung cư nhưng nên mua theo CDT uy tín như Novaland hoặc HimLam, giá Hyco tầm 24tr/m, nhà mới toanh vừa bàn giao, ngay mặt đg Nguyễn Xí. Các cụ mua nhà SG thì nên tham khảo khu nào ngập khu nào k nhé. Em cũng dân Bắc vào SG đây ợ, noí thật vào đây thích hơn HN nhiều, vào 6 tháng là chán k muốn ra Hn nữa rồi, khí hậu tốt, con ng hiền hòa, dễ sống, chi phí sinh hoạt rẻ hơn HN nhiều, nhưng tiền học hành và ăn chơi thì đắt hơn...Nhà cửa trong SG nhiều và dễ mua, nhiều mức giá, có trong tay trên 1 tỷ là có thể mua nhà rùi. Dân HN vào SG hay mua q2, q7, em thì thích q7 hơn vì hạ tầng tốt hơn, sầm uất hơn, k vướng cầu hầm, vào q1 gần
Mợ toét bán lọc nc, hồi ở HN có mua của mợ, cái máy lọc ý em mang vào SG vẫn đang dùng tốt, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

T90i

Xe buýt
Xem thời tiết Hà Nội 42 độ mới thấy khí hậu SG đỡ hơn nhiều, chiều nào cũng làm trận mưa mát lạnh :D

winnghiepdu

Xe điện
cái nóng hè Sài gòn có nóng như HN 0 các cụ ,e vào SG tháng 11 thì thấy khá ổn

Lò Văn Lột

Xe tải
Vào SG mà có con chung cư cao cấp, thảnh thơi cuộc sống không phai bon chen kiếm tiền thì cứ gọi là tuyệt cú mèo , còn việc làm ăn thì các cụ ko nên hy vọng nhiều kẻo sau này thất vọng, ở HN nếu công việc kinh doanh ngoài đó tốt thì nên vẫn duy trì và phát triển từ từ trong đây, Hà Nội có câu ko vội được đâu thì SG cũng thế nhé các cụ mợ, còn về khí hậu thì nhiều cụ nói rồi nhưng em vẫn muốn nói lại nữa là Tuyệt Vời cho trẻ nhỏ , nhưng mà ở những khu trung tâm xe cộ đông đúc cũng rất bụi bặm đấy nhé

Chỉnh sửa cuối:

7usd

Xe điện
Cụ muốn mua Bình Thạnh thì mua Hyco 4 ý nhé, bố mẹ đẻ em vừa làm 1 căn ở đấy, chủ đầu tư Him lam, xây đẹp, chắc chắn, thiết kế hợp lý ( em là KTS ạ). SG thì rất nhiều chung cư nhưng nên mua theo CDT uy tín như Novaland hoặc HimLam, giá Hyco tầm 24tr/m, nhà mới toanh vừa bàn giao, ngay mặt đg Nguyễn Xí. Các cụ mua nhà SG thì nên tham khảo khu nào ngập khu nào k nhé. Em cũng dân Bắc vào SG đây ợ, noí thật vào đây thích hơn HN nhiều, vào 6 tháng là chán k muốn ra Hn nữa rồi, khí hậu tốt, con ng hiền hòa, dễ sống, chi phí sinh hoạt rẻ hơn HN nhiều, nhưng tiền học hành và ăn chơi thì đắt hơn...Nhà cửa trong SG nhiều và dễ mua, nhiều mức giá, có trong tay trên 1 tỷ là có thể mua nhà rùi. Dân HN vào SG hay mua q2, q7, em thì thích q7 hơn vì hạ tầng tốt hơn, sầm uất hơn, k vướng cầu hầm, vào q1 gần
Mợ toét bán lọc nc, hồi ở HN có mua của mợ, cái máy lọc ý em mang vào SG vẫn đang dùng tốt, hihi.

Thế có đúng là trong đó cướp giật nhiều ko cụ! Đi đường ko dám nghe đt, ko dám đi xe đẹp, ko dám về khuya ...

bocutri

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
gianphoinhapkhau.vn
Mợ mà đi Sài Gòn em dự là mợ không thích ra ngoài Bắc này sống nữa. Cá nhân em thì e thích cuộc sống Sài Gòn hơn không bởi vì khí hậu mà vì con người sống thoải mái hơn ko bon chen như ở ngoài Bắc. E muốn lắm nhưng mà không có cơ hội được sống trong đó.

AMATAX

Xe điện
Có vẻ như phụ nữ xem phim ảnh nhiều nên hay ngộ nhận SG là thiên đường hay sao ấy, hơi ảo tưởng xa rời thực tế chút. Như gấu nhà em còn chấp nhận thà nghèo, khổ cũng được miễn là vô sống ở trỏng để có nhiều chỗ vui chơi...Mà gđ em thì đang có cs bình thường ngoài này. Đề tài MN, SG này là nguồn cơn của đa phần các trận cãi vã nóng lạnh dăm năm nay\m/

Xưa em chẳng để ý chuyện phân biệt vùng miền mà từ khi chiến tranh với gấu em thành ra có ấn tượng không tốt về SG:-L

Chỉnh sửa cuối:

xeco.com

Xe lăn
Có vẻ như phụ nữ xem phim ảnh nhiều nên hay ngộ nhận SG là thiên đường hay sao ấy, hơi ảo tưởng xa rời thực tế chút. Như gấu nhà em còn chấp nhận thà nghèo, khổ cũng được miễn là vô sống ở trỏng để có nhiều chỗ vui chơi...Mà gđ em thì đang có cs bình thường ngoài này. Đề tài MN, SG này là nguồn cơn của đa phần các trận cãi vã nóng lạnh dăm năm nay\m/
Chẳng cứ gì phụ nữ HN, mà Việt kiều làm với em cũng nhiều họ cũng đều thích sống ở SG vì SG có chỗ làm, có chỗ chơi và khí hậu cũng tương đối ổn định và ôn hòa ko nóng quá và ko lạnh quá.

Bản thân em cũng hơn 2 chục năm sống ở HN cuối cùng thấy cũng ko phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

AMATAX

Xe điện
Em thì vô chơi và tìm hiểu SG cũng 4,5 lần rồi cũng thấy SG giống như HN với các tp khác của VN nhưng dân đông và rộng hơn thôi. Em thì không thích nóng quanh năm, thích khí hậu có mùa lạnh để được diện đồ mùa đôngb-). Với lại gđ cs đang ổn thì tại sao mình lại đập tan nó đi để bắt đầu lại làm gì. Về kinh tế thì anh em họ hàng trong đó khá nhiều lâu nhất từ trước 54, rồi 54 theo France sau này 75 và gần nhất khoảng 10 năm thì em thấy cũng bình thường, mới thì chưa thoát nghèo. Thị trường thì mình không hiểu thị hiếu làm sao kinh doanh, còn làm công em thấy rẻ quá.

quochuyle

Xe đạp
Xem thời tiết Hà Nội 42 độ mới thấy khí hậu SG đỡ hơn nhiều, chiều nào cũng làm trận mưa mát lạnh :D
Chuẩn cụ ạ, HN khắc nghiệt, hè nóng quá, đông lạnh quá, em muốn di cư 1 phần lớn vì lý do này. HN mẫy hnay nóng lè lưỡi, khu nào mà có canh xanh to thì là cơ quan NN và các Khu đô thị siêu sang. Dân thì cháy đen mất >"<

Vào SG mà có con chung cư cao cấp, thảnh thơi cuộc sống không phai bon chen kiếm tiền thì ổn rồi, còn việc làm ăn thì các cụ ko nên hy vọng nhiều kẻo sau này thất vọng, ở HN nếu công việc kinh doanh ngoài đó tốt thì nên vẫn duy trì và phát triển từ từ trong đây, Hà Nội có câu ko vội được đâu thì SG cũng thế nhé các cụ mợ, còn về khí hậu thì nhiều cụ nói rồi nhưng em vẫn muốn nói lại nữa là Tuyệt Vời cho trẻ nhỏ , nhưng mà ở những khu trung tâm xe cộ đông đúc cũng rất bụi bặm đấy nhé
Chuẩn cụ. Kể cả chung cư cao cấp ở SG giá rổ vẫn ngon hơn HN.

Chẳng cứ gì phụ nữ HN, mà Việt kiều làm với em cũng nhiều họ cũng đều thích sống ở SG vì SG có chỗ làm, có chỗ chơi và khí hậu cũng tương đối ổn định và ôn hòa ko nóng quá và ko lạnh quá.
Bản thân em cũng hơn 2 chục năm sống ở HN cuối cùng thấy cũng ko phù hợp.
SG nhiều Tây sống và làm việc hơn HN, HN tây toàn du lịch thôi. Việt kiều về nước, du học sinh về sống và làm việc tại SG cũng rất nhiều. Nhân tiện sắp tới có hiệu lực v/v co người nước ngoài mua nhà tại Việt Nam. Các cụ nghĩ sao về qđ này? Chắc hẳn nó sẽ tác động lớn tới làn sóng đầu tư vào các khu biệt thự/ căn hộ cao cấp. Có cụ nào mua đầu tư cho người nước ngoài thuê lại ko?

Ok con dê cụ nhé ;)

quochuyle

Xe đạp
Cụ ơi, em check rồi ạ. Vinhomes Central Park cụ đang bán giá rổ bao xèng 1m ạ? em đang tìm căn 2PN hướng ĐN, tầng cao. Cụ báo giá cho em tham khảo nhé! Trong SG Vin có các gói tri ân trường học bệnh viện như HN ko cụ? còn ưu đãi gì khác?

bbxinhdep

Xe đạp
Thế có đúng là trong đó cướp giật nhiều ko cụ! Đi đường ko dám nghe đt, ko dám đi xe đẹp, ko dám về khuya ...
Cái này thì đúng cụ ạ. An ninh trong SG k tốt bằng HN, taxi cũng đắt hơn, tài xế tx kiêm cướp là chuyện bt. Bản thân em cũng từng bị giật dây chuyền giữa ban ngày, còn chuyện giật túi thì bạn bè hầu như ai cũng bị, bà chị em đổ xăng còn bị nó cướp luôn túi trong cốp xe...:(
Tuy nhiền, SG vẫn là nơi đáng sống hơn Hn nhiều nhiều, chả thế mà chỉ có chiều di cư từ Bắc vào Nam và ko có chiều ngược lại. Nhà em cũng đang rất ổn định ở HN với công việc của 2 vc đều tốt, nhà cửa xe cộ đàng hoàng rồi, nhưng vẫn quyết định Nam tiến vì có cơ hội, và bây giờ, thực sự thấy lựa chọn của mình hoàn toàn đúng đắn, chỉ tiếc là k đc vào đây sớm hơn.

AMATAX

Xe điện
Nói chung ai có điều kiện tốt thì nên đi cho biết, thành đạt thích nghi được thì ở lại không thành công quay về hay đi nơi khác cũng không sao. Còn ai phải trả giá đánh đổi quá nhiều hay cơ hội không rõ ràng thì đừng nên tới.
1) Nên đi:
- Có hiểu biết nhất định về thị trường, có kinh nghiệm kd, có vốn đầu tư có tiềm lực
- Phải chuyển nơi làm việc do yêu cầu
- Chưa có nghề nghiệp ổn định
- Các cụ hạ cánh an toàn
- Ca sỹ diễn viên vì nghề này trong đó hot
- Thay đổi môi trường sống
2) Không nên tới hoặc tìm nơi khác
- Không có vốn liếng về tiền bạc hay kinh nghiệm vì như đánh bạc
- Không hiểu biết về thị trường rủi ro sẽ rất cao
- Đã ổn định ngoài này về gia đình cũng như công việc
- Kỳ vọng làm giàu, tay không bắt giặc

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Văn Vinh

Xe tải
Nếu gia đình Mợ vào đây có công việc và thu nhập ổn định thì ở tầm 5 năm thôi là ko muốn ra Bắc.

Kiss The Rain

Xe tải
E có dự định sẽ vào Sài gòn một thời gian, các cụ cho e xin tý chia sẻ về cuộc sống trong đó với. Khí hậu trong đó có phù hợp với trẻ nhỏ hay bị viêm tiểu phế quản không ạ? E đi với mục đích chính là phục vụ f1 vì f1 nhà e liên tục bị bệnh này, nhìn con phải uống kháng sinh và tiêm chọc liên tục e xót xa lắm các cụ ạ. Kiêng khem đủ kiểu mà chả có tác dụng gì cả. Hic. Có lẽ e sẽ phải nam tiến một thời gian xem thế nào. E định ra Tết sẽ đi, các cụ cho e lời khuyên với.

Nếu vào SG thì nên sống ở quận nào? Nếu muốn mua 1 căn chung cư nhỏ để ở thì mua chung cư gì? ở đâu ạ? giá tầm bao nhiêu? E muốn ở trung tâm một chút để còn tiện kinh doanh vì chắc vào trong đó e sẽ vẫn tiếp tục kinh doanh mặt hàng e đang bán. Không biết trong Sài gòn có phố nào chuyên món lọc nước kiểu như Trường Chinh ở HN k ạ?

P/s: Ở HN lão sói nhà e sẽ tiếp tục tiếp quản nên nếu các cụ là khách hàng nhà e thì cứ yên tâm nhé, mọi chế độ bảo hành cụ cứ alo vẫn có luôn và ngay phục vụ cụ ạ.
Mợ đi mở mang bờ cõi đấy à, em nhớ mợ lắm đấy :)
Nhưng vào SG là đúng rồi. Một công đôi việc, nhất là sức khỏe của F1, Nhà em có người bị hen phế quản sau khi vào đó cũng đỡ hẳn.

TaiMV

Xe điện
Em đang dự định vào thành phố HCM tìm kiếm cơ hội, nhưng mà thấy nhiều cụ khen Sài Gòn quá, có khi em phải suy tính lại! :-?

xedua2020

Xe hơi
2pn ko co hướng ĐN cụ oi , chỉ co hướng Tn hoặc Tn -Tb
Giá căn 2 pn tòa Landmark 2 giá từ 3,6 đến 4,1 tỷ , 2pn , dt 87,8m
Toa C2 còn 1 căn tầng 7 , dt 83,8 , 2pn giá 3,537 và căn tầng 4 , dt 80m cũng 2pn giá 3,375
Vinhomes Central Park mà giá này là khá cao so với mặt bằng chung của BĐS SG đấy cụ nhỉ. Hy vọng là khu này bác ấy xây ra phù hợp với cả những gì đã dc quảng cáo. Nghe cũng hấp dẫn nhưng là em thì e hình thấy thành hình thì sẽ mua cho chắc cú :v Đc cái sau 2 dự án Royal City, Times City thì những thiết kế của Landmark dc tối ưu hơn, khắc phục các điểm yếu của những công trình trc đó.
Cái này thì đúng cụ ạ. An ninh trong SG k tốt bằng HN, taxi cũng đắt hơn, tài xế tx kiêm cướp là chuyện bt. Bản thân em cũng từng bị giật dây chuyền giữa ban ngày, còn chuyện giật túi thì bạn bè hầu như ai cũng bị, bà chị em đổ xăng còn bị nó cướp luôn túi trong cốp xe...:(
Tuy nhiền, SG vẫn là nơi đáng sống hơn Hn nhiều nhiều, chả thế mà chỉ có chiều di cư từ Bắc vào Nam và ko có chiều ngược lại. Nhà em cũng đang rất ổn định ở HN với công việc của 2 vc đều tốt, nhà cửa xe cộ đàng hoàng rồi, nhưng vẫn quyết định Nam tiến vì có cơ hội, và bây giờ, thực sự thấy lựa chọn của mình hoàn toàn đúng đắn, chỉ tiếc là k đc vào đây sớm hơn.
Cứ mà có xèng đi xe hơi thì đỡ lo cướp giật. Ở khu sang sang an ninh an toàn tốt là ổn. Nói chung ở đâu thì dân giàu cũng sướng. Cá nhân em thì em vào cũng sợ ko dám đi xe máy vì đg sá ko rõ, ko dùng đt lúc đi dg. Quen sống HN roài, có ở nơi khác ấm no hơn nhưng cũng chả đi nổi :D