[Funland] Cuộc sống trong Sài gòn thế nào hả các cụ?

quochuyle

Xe đạp
Vinhomes Central Park mà giá này là khá cao so với mặt bằng chung của BĐS SG đấy cụ nhỉ. Hy vọng là khu này bác ấy xây ra phù hợp với cả những gì đã dc quảng cáo. Nghe cũng hấp dẫn nhưng là em thì e hình thấy thành hình thì sẽ mua cho chắc cú :v Đc cái sau 2 dự án Royal City, Times City thì những thiết kế của Landmark dc tối ưu hơn, khắc phục các điểm yếu của những công trình trc đó.

Cứ mà có xèng đi xe hơi thì đỡ lo cướp giật. Ở khu sang sang an ninh an toàn tốt là ổn. Nói chung ở đâu thì dân giàu cũng sướng. Cá nhân em thì em vào cũng sợ ko dám đi xe máy vì đg sá ko rõ, ko dùng đt lúc đi dg. Quen sống HN roài, có ở nơi khác ấm no hơn nhưng cũng chả đi nổi :D
Chi phí có đi kèm với cả dịch vụ cao cấp soang choảnh nên giá cao là phải. Đây bác xem họ hoành ntn nè: http://tuoitrethudo.vn/kinh-te/tin-chi-tiet/-/chi-tiet/xe-mercedes-benz-s400-đau-tien-tai-vinhomes-central-park-đa-co-chu-17034-5.html
Em cũng thèm có Mẹc đi @-)@-)

NT0910

Xe tải
Em cũng đang ở trong này... chưa cảm nhận đc hết cs SG..

xedua2020

Xe hơi
Hôm qua cũng vừa nghe tin cô bạn mình 3 mẹ con dắt nhau vào SG lập nghiệp.

Xi-mong

Xe tải
Em thấy bạn bẻ bẩu là vào Sài Gòn sống sướng hơn, dân tiêu nhiều hơn, năng động hơn, nhiều cơ hội hơn ngoài Bắc ạ.

Fourno

Xe tải
E có dự định sẽ vào Sài gòn một thời gian, các cụ cho e xin tý chia sẻ về cuộc sống trong đó với. Khí hậu trong đó có phù hợp với trẻ nhỏ hay bị viêm tiểu phế quản không ạ? E đi với mục đích chính là phục vụ f1 vì f1 nhà e liên tục bị bệnh này, nhìn con phải uống kháng sinh và tiêm chọc liên tục e xót xa lắm các cụ ạ. Kiêng khem đủ kiểu mà chả có tác dụng gì cả. Hic. Có lẽ e sẽ phải nam tiến một thời gian xem thế nào. E định ra Tết sẽ đi, các cụ cho e lời khuyên với.

Nếu vào SG thì nên sống ở quận nào? Nếu muốn mua 1 căn chung cư nhỏ để ở thì mua chung cư gì? ở đâu ạ? giá tầm bao nhiêu? E muốn ở trung tâm một chút để còn tiện kinh doanh vì chắc vào trong đó e sẽ vẫn tiếp tục kinh doanh mặt hàng e đang bán. Không biết trong Sài gòn có phố nào chuyên món lọc nước kiểu như Trường Chinh ở HN k ạ?

P/s: Ở HN lão sói nhà e sẽ tiếp tục tiếp quản nên nếu các cụ là khách hàng nhà e thì cứ yên tâm nhé, mọi chế độ bảo hành cụ cứ alo vẫn có luôn và ngay phục vụ cụ ạ.
Em đang say, thật với mợ éo gì phải khổ thía đi rồi có ngày mợ lại than trời. Thằng Đặng Thành Tâm đã phải thốt lên câu ước gì em được như ngày sưa mà còn khó đấy mợ à. Chột lại mợ đã sử xong vụ dại trai chưa mà đòi Nam tiến X_X

Be Grace

Xe điện
Vinhomes Central Park mà giá này là khá cao so với mặt bằng chung của BĐS SG đấy cụ nhỉ. Hy vọng là khu này bác ấy xây ra phù hợp với cả những gì đã dc quảng cáo. Nghe cũng hấp dẫn nhưng là em thì e hình thấy thành hình thì sẽ mua cho chắc cú :v Đc cái sau 2 dự án Royal City, Times City thì những thiết kế của Landmark dc tối ưu hơn, khắc phục các điểm yếu của những công trình trc đó.

Cứ mà có xèng đi xe hơi thì đỡ lo cướp giật. Ở khu sang sang an ninh an toàn tốt là ổn. Nói chung ở đâu thì dân giàu cũng sướng. Cá nhân em thì em vào cũng sợ ko dám đi xe máy vì đg sá ko rõ, ko dùng đt lúc đi dg. Quen sống HN roài, có ở nơi khác ấm no hơn nhưng cũng chả đi nổi :D
E vừa đc update giá mới của landmark 1 và 2 , giảm di vài chục 1 căn , so với Sg pearl và the manor giá ngang ngửa chứ ko cao . Đợi dự án xong thì làm gì còn giá này cụ oi :)
Ah 21/6 mở bán tòa landmark 81 tầng đới cụ

Chỉnh sửa cuối:

HoangGlory

Xe buýt
Mợ vừa bán cho em cái máy xong đã định té là thế lào đấy!

MoonMax

Xe điện
Em chưa vào nhưng nghe nói ly cà phê 7000VND ngồi từ sáng đến tối chả ai đuổi.
Cụ thích nghe nói nhỉ, em uóng cà fê hàng ngày chưa thấy chô nào 7 k, kể cả cà fê dạo. Chắc cụ uống ở củ chi quá

Dự án Nước

Xe đạp
E có dự định sẽ vào Sài gòn một thời gian, các cụ cho e xin tý chia sẻ về cuộc sống trong đó với. Khí hậu trong đó có phù hợp với trẻ nhỏ hay bị viêm tiểu phế quản không ạ? E đi với mục đích chính là phục vụ f1 vì f1 nhà e liên tục bị bệnh này, nhìn con phải uống kháng sinh và tiêm chọc liên tục e xót xa lắm các cụ ạ. Kiêng khem đủ kiểu mà chả có tác dụng gì cả. Hic. Có lẽ e sẽ phải nam tiến một thời gian xem thế nào. E định ra Tết sẽ đi, các cụ cho e lời khuyên với.

Nếu vào SG thì nên sống ở quận nào? Nếu muốn mua 1 căn chung cư nhỏ để ở thì mua chung cư gì? ở đâu ạ? giá tầm bao nhiêu? E muốn ở trung tâm một chút để còn tiện kinh doanh vì chắc vào trong đó e sẽ vẫn tiếp tục kinh doanh mặt hàng e đang bán. Không biết trong Sài gòn có phố nào chuyên món lọc nước kiểu như Trường Chinh ở HN k ạ?

P/s: Ở HN lão sói nhà e sẽ tiếp tục tiếp quản nên nếu các cụ là khách hàng nhà e thì cứ yên tâm nhé, mọi chế độ bảo hành cụ cứ alo vẫn có luôn và ngay phục vụ cụ ạ.
Đáng sống thì có Nam Sài Gòn, và SG cũ.
Em thấy nơi nào sài gòn cũng đáng sống cả, ngoại trừ mấy quận như Q9, Gò Vấp

MoonMax

Xe điện
E đang hóng cái Rivia point đc trả góp 5 năm k lãi suất. Nhưng e chưa vào đó mới xem qua ảnh thui, e thì cv phù hợp ở mấy quận ngoại thành hay tân bình cụ ạ, thế nên cái quận 7 đó chắc đẹp nhưng sợ vị trí k phù hợp, tóm lại giờ cũng chả biết sẽ đi đâu về đâu nữa.
Cụ sướng thế, có tài trợ thì còn gì bằng
Rivỉea moi co 3 block thoi con xay tiep 9 block nua nen cho nay tuong lai se con ban bui mo nhé

Mợ sang Khu can ho Phú mỹ chỗ em dang thuê đây này sát cạnh pmh mà tien nghi day du, ko xịn nhu RP dau nhung cong dong rat hien hoa, an ninh cuc tốt

Kinh doanh may loc thi mo nghien cuu duong Nguyen Thi Thap xem, em thay khu do sam uat, em cung dang tinh day

ngoclong1985

Xe hơi
e bị xoang nặng nhưng vào sg ssoongs mất năm ko thấy bị gì ra hn cái đổi mùa biết ngay

xe rùa 2012

Xe container
mợ đi xa mấy năm ko nhớ sói à? em đi 1 tuần là đã nhớ nhung lung tung rùi :D

Krupta

Xe điện
Em ở Hà Nội nhìn mấy cái khu mới xây ở quận 7 mà thèm. Có mỗi cái công thức cây xanh + vỉa hè rộng tạo nên sự sang trọng của phố phường mà mấy ông HN học không nên hồn. Em nhớ khu Mĩ Đình làm sau PMH khoảng 1, 2 năm gì đó thôi, bây giờ PMH mát mẻ, sang trọng, thanh bình, cây xanh mướt mát, cả cái khu đang xây quanh Riviera Point nó cũng sạch sẽ, sang trọng. Trong khi đấy Mĩ Đình chưa bao giờ hết bụi, vỉa hè hẹp, nhỏ tí. Cái Manor bây giờ chi chít những điều hòa gắn bên ngoài, nhà quê vãi ra, trông vừa ổ chuột, vừa bẩn mắt.