[Funland] Cuối tuần Picnic

vutuanlong

Xe điện

114hangbong

Xe lăn
Em giờ có tuổi nên vào những nơi công cộng này đông người nhà vệ sinh bẩn là về ngay. Có 1 lần vào công viên Yên sở mà nhà vệ sinh bẩn quá nên em sợ đến tận bây giờ.
Cuối tuần vừa rồi em rủ cả nhà đi chơi, đã định đặt Melia ở Ba vì rồi nhưng lại thích săn mây nên chuyển sang đặt belvedere resort Tam đảo. May quá không đi Ba vì chứ gần quá cả thiên hạ lao vào lại tắc đường. Mỗi tội do không biết nên em đặt phòng của bọn Traveloka bị đắt mấy mấy trăm nghìn, lần sau em cạch nốt bọn này ra chứ Tam đảo thì cảnh quan không khí khu nghỉ đẹp tuyệt vời.

huyenpt.108

Xe tải
Vào cv yên sở mợ cho hỏi có mùi không vậy, tôi chưa vào bao giờ nhưng đi qua khu pháp Vân mà lấy gió ngoài thì cũng không kém tô lịch
Mùa hè thì xác định có mùi rồi ạ. Chủ nhật cháu đi thì không có ngửi thấy, Bác chọn vị trí không quá sát hồ với hướng gió ĐN Bác nhá

huyenpt.108

Xe tải
Kh
Em giờ có tuổi nên vào những nơi công cộng này đông người nhà vệ sinh bẩn là về ngay. Có 1 lần vào công viên Yên sở mà nhà vệ sinh bẩn quá nên em sợ đến tận bây giờ.
Cuối tuần vừa rồi em rủ cả nhà đi chơi, đã định đặt Melia ở Ba vì rồi nhưng lại thích săn mây nên chuyển sang đặt belvedere resort Tam đảo. May quá không đi Ba vì chứ gần quá cả thiên hạ lao vào lại tắc đường. Mỗi tội do không biết nên em đặt phòng của bọn Traveloka bị đắt mấy mấy trăm nghìn, lần sau em cạch nốt bọn này ra chứ Tam đảo thì cảnh quan không khí khu nghỉ đẹp tuyệt vời.
WC công cộng đặc biệt là CV rộng thế có mỗi 2 nhà wc thì xác định rồi ạ. Mà có khi còn chả có chỗ đi ấy ạ :D các cụ thì gốc cây các mợ thì bụi trúc =))

con gà già

Xe hơi
Bãi cỏ đẹp quá cụ ạ, em nhớ sách cấp 2 viết là "savan" không nhớ đúng không?
Cụ cho em xin địa chỉ với
đồi Phượng Hoàng Uông Bí Quảng Ninh Bác ạ
lên đây phải đi xe gầm cao vào hôm nắng bác ạ, ko thì bác phải đi 2 cầu

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuyển hướng thế là quá chuẩn.
CV Yên Sở chỉ mỗi cái nhà vệ sinh bẩn, còn lại thì cũng vẫn ổn và free hết (trừ tiền gửi xe) nếu chỉ đi trong ngày (Nên đi sớm sẽ kiếm được chỗ đẹp).
Còn Ecopark vừa tuần trước em đi, ngồi ngay chỗ hồ thiên nga, trải cái thảm ra thu 50k, lều 150k, bếp nướng 350k (có hoá đơn, bill của ecopark đàng hoàng). Nên tính ra vừa đắt, mà cảnh cũng không hơn gì mấy!
Mà Ecopark đi vành đai 3 đường tắc thôi rồi.

Ảnh tại CV Yên Sở, ngay đầu bãi đỗ xe cho các cụ dễ hình dung :D
Hàng quán gần đó có gì ko ah cụ. Nếu mình ko mang đồ ăn mà đi ra hàng thì sao ah?

tranthanhepu

Xe tải
Hàng quán gần đó có gì ko ah cụ. Nếu mình ko mang đồ ăn mà đi ra hàng thì sao ah?
Quanh CV Yên Sở đi xa mới có hàng quán cụ ạ. Vì bao quanh toàn đường lớn, nhiều xe cộ...Nên tốt nhất mang đồ từ ngoài vào trước.
Còn không cụ gọi ship Grab hay ShopeeFood cũng được, nhưng đi từ trong ra cổng khá xa. Đi bộ cũng ngại!

huyenpt.108

Xe tải

TÔN

Xe container
=)) vậy ạ. Khu này có cho xử lý nước không cụ nhỉ ? Không biết anh Gamuda làm ăn thế nào
Trong đấy có cái trạm xử lý nước thải đấy. Nhưng xây cho nó có, đắp chiếu có xử dụng đâu. Cũng chưa có nhân công quản lý vận hành

Tuongtien1977

Xe điện
Trong đấy có cái trạm xử lý nước thải đấy. Nhưng xây cho nó có, đắp chiếu có xử dụng đâu. Cũng chưa có nhân công quản lý vận hành
Vì vận hành nó cực kỳ tốn kém, chi phí xử lý 1m3 nước thải đắt gấp 3 lần chi phí sx nước sinh hoạt từ nước ngầm đắt gấp 5 lần nước mặt

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
hehe dạ. Bác đi rồi review e miếng kinh nghiệm với nhớ
Tam Đảo thì chẳng cần kinh nghiệm vì .. chẳng có gì, lên ăn, đi bộ rồi .. đi ngủ
Sa Pa thì nhiều chỗ để đi hơn
Sa Pa có đồ nướng ăn được

TÔN

Xe container
Vì vận hành nó cực kỳ tốn kém, chi phí xử lý 1m3 nước thải đắt gấp 3 lần chi phí sx nước sinh hoạt từ nước ngầm đắt gấp 5 lần nước mặt
Cái chuyện kinh phí tốn kém này thì e chưa bao giờ nghe nói, vì công ty e là công ty công ích, dùng ngân sách nhà nước. Ngay cả cái trạm xử lý nước thải Yên Sở ( cuối sông Kim Ngưu chỗ đường Tam Trinh ) xây dựng 4 triêuu $, xong rồi bàn giao sang cty e quản lý vận hành, cũng đắp chiếu nốt

Ớt xanh

Xe điện
Chủ nhật tuần trước nữa 2 vc em làm chuyến Cát Bà.
2 nhóc cho đạp xe vào ông bà, 7h 2 vc xuất phát .
8h30 Tuần Châu đi Gia Luận, ăn sáng bánh mỳ giò mua từ nhà.
Vừa ăn vừa ngắm vịnh Hạ Long - Lan Hạ, vé 2 người 1 xe máy có hơn trăm k mà bao gồm thăm những 2 vịnh.
Đường từ bến Gia Luận vào trung tâm Cát Bà rất đẹp, lúc 2 bên đường cây xanh ngắt một màu, con đường thì nhìn thẳng tắp như không có điểm cuối

huyenpt.108

Xe tải
gia
Chủ nhật tuần trước nữa 2 vc em làm chuyến Cát Bà.
2 nhóc cho đạp xe vào ông bà, 7h 2 vc xuất phát .
8h30 Tuần Châu đi Gia Luận, ăn sáng bánh mỳ giò mua từ nhà.
Vừa ăn vừa ngắm vịnh Hạ Long - Lan Hạ, vé 2 người 1 xe máy có hơn trăm k mà bao gồm thăm những 2 vịnh.
Đường từ bến Gia Luận vào trung tâm Cát Bà rất đẹp, lúc 2 bên đường cây xanh ngắt một màu, con đường thì nhìn thẳng tắp như không có điểm cuối
gia đình Mợ khỏe phết :D làm con xe đạp chuyên dụng thì phi sướng phết ạ

Gemini 789

Xe đạp
Thấy các bạn checkin cắm trại ở CV Yên Sở suốt mà chưa đi