[Funland] Cướp giật điện thoại để làm gì?

Toietmoi

Xe điện
Xiaomi con vừa ra là 9T cũng chỉ 5 củ. Không biết giá cao là bao nhiêu?

Hi vọng bọn cướp điện thoại cũng tinh mắt, thấy người dùng xiaomi là nghèo khổ rồi, đừng cướp nữa. Nhớ hồi 2015 em vào SG, ở Trần Hưng Đạo, đi bộ ra phố tây Bùi Viện vừa đi vừa gọi điện thoại nghễu nghện, đến nơi bọn bạn trố mắt bảo ông đi bộ mấy trăm mét mà ko bị giật là may đấy. Thế mà mấy lần em vào đó toàn vậy vì ngoài HN ko có vụ cướp giật kiểu đó nên chả đề phòng.
Ở HN ít cướp giật hơn, nếu có cướp thì chúng nhắm vào chị em phụ nữ đeo dây chuyền hoặc túi xách hớ hênh.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Dĩ nhiên là để bán nhưng em lâu nay cứ thắc mắc, điện thoại bây giờ đều được cài mật khẩu bằng ký tự, bằng hình ảnh, bằng vân tay, mống mắt,... Vậy bọn cướp giật hoặc bọn tiêu thụ đồ gian có mở được khoá để sd không? Nếu mở được thì chứng tỏ mấy cái bảo mật mà các NSX rêu rao là để cho vui à?
Nhà em cứ lăn tăn ghê!
Cửa nhà cụ khoá 3 lớp là để chống lòng tham của người tử tế thôi chứ đối với trộm thì chả là cái đinh gỉ gì sất.

vuanhanghi

Xe điện
Em dùng Xiaomi, flash lại rom mới tinh, nó vẫn hỏi xiaomi ID. Vậy có cách nào ngoài quán dùng lại ko các cụ?
Nó hỏi nhưng có bắt phải nhập mi account của chủ cũ đâu, cụ đăng ký cái Mi khác là sử dụng bthg.
Chỉ có táo tầu ko có pass là chỉ có nc tháo linh kiện, còn ăn roi ra hàng chạy lại là dùng đc hết.

Toietmoi

Xe điện
Nó hỏi nhưng có bắt phải nhập mi account của chủ cũ đâu, cụ đăng ký cái Mi khác là sử dụng bthg.
Chỉ có táo tầu ko có pass là chỉ có nc tháo linh kiện, còn ăn roi ra hàng chạy lại là dùng đc hết.
Nhà em thấy người ta khen Blackberry bảo mật, chưa thấy ai khen IP, nhất là vụ rò rỉ ảnh nhạy cảm của mấy ẻm diễn viên Mẽo rùm beng một thời.
Hồi trước em có dùng Blackberry, nếu cài mật khẩu thì khi xoá sạch máy (wipe), chạy lại bản ROM mới cũng sẽ bị hỏi pass, nếu nhập không đúng nó không cho cài.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Điện thoại chạy HĐH androi có cài mật khẩu giời cứ mang ra tiệm nó chạy lại về mặc định được hết, phí 200k thôi.
Bán xác thôi cụ.
Chứ ip không có pass vào thì chỉ là cục chặn giấy
i phone hóa ra sành điệu thế, còn Android thì chưa bằng / không thể bằng hả 2 bác??

Tôi tưởng, Samsung giờ cũng chả kém iphone, chí ít về phần Bảo mật??!!

vihali

Xe container
Nó bảo máy này đã gắn với một mi account nên cụ phải vào đúng account đấy cụ ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Lâu lắm em k dùng android, nhưng em nhớ android là MoD đc
i phone hóa ra sành điệu thế, còn Android thì chưa bằng / không thể bằng hả 2 bác??

Tôi tưởng, Samsung giờ cũng chả kém iphone, chí ít về phần Bảo mật??!!

vuanhanghi

Xe điện
Nó bảo máy này đã gắn với một mi account nên cụ phải vào đúng account đấy cụ ạ.
Đấy là cụ tự reset factory, cụ ra tiệm thợ nó chạy lại rom là xong ngay mà.

vuanhanghi

Xe điện
Nhà em thấy người ta khen Blackberry bảo mật, chưa thấy ai khen IP, nhất là vụ rò rỉ ảnh nhạy cảm của mấy ẻm diễn viên Mẽo rùm beng một thời.
Hồi trước em có dùng Blackberry, nếu cài mật khẩu thì khi xoá sạch máy (wipe), chạy lại bản ROM mới cũng sẽ bị hỏi pass, nếu nhập không đúng nó không cho cài.
Bb e ko dùng nên ko biết, nhưng táo tầu cụ phá dc pass để sử dụng thì nhiều ng tìm đến cụ lắm.

Lộ là bọn kia lộ pass hay bị sync photos mà ko biết thôi chứ hack đc iCloud thì Apple chả sập tiệm &_&

hxduong

Xe lăn
Không đơn giản thế đâu ạ, TK Mi ấy nó gắn liền với cái máy ấy, cụ muốn mở thì phải mở qua sever (mất phí kha khá ạ) chứ không restore lại đơn giản như xưa nữa đâu.
Tất nhiên nó bảo mật không mạnh bằng Apple nhưng cũng không đơn giản như xưa nữa cụ ạ.

vihali

Xe container
Reset factory thì đơn giản quá.

Em tự flash rom qua adb thường xuyên, thợ cũng vậy thôi. Con xiaomi nó vẫn hỏi mi account cũ đấy.

vihali

Xe container
Không đơn giản thế đâu ạ, TK Mi ấy nó gắn liền với cái máy ấy, cụ muốn mở thì phải mở qua sever (mất phí kha khá ạ) chứ không restore lại đơn giản như xưa nữa đâu.
Tất nhiên nó bảo mật không mạnh bằng Apple nhưng cũng không đơn giản như xưa nữa cụ ạ.
Cụ có đường link chỉ đến chính sách mất phí kha khá để lấy từ server ko? Chẳng lẽ cứ đóng phí là nó cho cụ ạ? Chỗ này em chưa hiểu.

giafast

Xe hơi
Nó rã máy ra bán phụ kiện thui cụ ạ..

Hai Toan

Xe container

Hai Toan

Xe container
Bb e ko dùng nên ko biết, nhưng táo tầu cụ phá dc pass để sử dụng thì nhiều ng tìm đến cụ lắm.
IP vẫn phá đc Pass nhé,nhưng phải nhớ ID Cloud.Chết nhất của IP vẫn là ID Cloud,mua đt mới nhập đúng ID là mình có dữ liệu giống như Đt cũ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bảo mật cho smartphone nhằm tới các dữ liệu, thông tin cá nhân trên máy... Còn điện thoại sau khi FactoryReset thì trở lại là thiết bị phần cứng thuần "trong sạch"/vô tội mà nhỉ??? Ngoài ra, máy bị khóa vẫn có thể phá/mổ để tận dụng linh kiện...:-?
P/S: Thực tế là cũng có phần mềm chuyên dụng để lấy dữ liệu trên chịp/thẻ nhớ nên bảo mật cũng chỉ có giá trị tương đối thôi...;)
Phá lấy linh kiện thôi. Chứ không có pass làm sao mà FactoryReset được.

hoangme8989

Xe buýt
úi nó bẻ cả icloud vô tư cụ ơi

tienaka

Xe điện
Thế mới có máy mới 99% cho các cụ dùng. E đoán bừa phứa thế