[Thảo luận] Cướp trên đường Hồ Chí Minh - đoạn qua Thanh Hóa

simoni

Xe máy
Chắc lúc đấy cụ ý hơi cóng, chứ nó đi 2 xe máy cứ ép chết xxx nó đi :))

puppu

Xe tải
cứ 2 tháng / 1 lần , em đi từ Hà Nội về quê ( Vinh - Nghệ An ) bằng đường Hồ Chí Minh.
Có điều là em toàn đi buổi ngày. không bao giờ em đi đêm cả.
Cứ ngủ cho chán đi rồi dậy ăn sáng, cà phê đến 9h là em lên xe đi, sau 3 tiếng - 3 tiếng rưỡi thì đến Ngọc Lặc - Thanh Hoá ăn trưa, sau đó đạp thêm 3 tiếng là đến nơi. Đường ngon - Vắng, ít có hạn chế tốc độ.

MÃI MÃI !

Xe buýt
Một lần nữa, đối tượng rải đinh bẫy người tham gia giao thông được cơ quan chức năng ở TPHCM trả tự do vì chưa đủ chứng cứ xử lý hình sự.

Sau 9 ngày bị tạm giữ để điều tra hành vi “hủy hoại tài sản”, ngày 19-11, Cơ quan CSĐT Công an quận Thủ Đức - TPHCM quyết định không xử lý hình sự “đinh tặc” Phạm Văn Hải (28 tuổi, quê Thanh Hóa), đối tượng bị người dân bắt quả tang rải đinh trên Quốc lộ 1A ngày 10-11.

Theo hồ sơ của cơ quan điều tra, Hải khai nhận thuê mặt bằng tại khu phố 6, phường Linh Trung, quận Thủ Đức để sửa xe từ tháng 10-2011. Thấy tiệm vắng khách, nảy sinh ý định rải đinh trên đường để bẫy người đi đường nên đầu tháng 11, Hải đến vựa phế liệu ở chợ Dĩ An - Bình Dương (không nhớ rõ địa chỉ) mua 11 miếng sắt rồi dùng kéo cắt ra hơn 150 miếng hình thoi, hình thang, hình tam giác, sau đó đi rải trên Quốc lộ 1A từ cầu vượt Suối Tiên đến ngã ba 621 hai lần.
Tổng cộng, Hải đã vá xe 3 lần và thay 4 ruột được 290.000 đồng.

Tang vật cơ quan Công an thu được
Tuy nhiên, các bị hại khai nhận bị cán đinh ở đoạn đường trên nhưng không xác định được có phải Hải là người trực tiếp rải đinh làm thủng ruột của họ hay không (vì không có tang vật), cũng như không có bị hại để xác định được giá trị thiệt hại tài sản do hành vi rải đinh của Hải.
Vì vậy, cơ quan chức năng xác định không có cơ sở xử lý hình sự đối với Hải do chưa đủ yếu tố cấu thành tội “hủy hoại hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản”.
Chiều cùng ngày, Công an quận Thủ Đức ra quyết định trả tự do cho Phạm Văn Hải.
Cách đây 8 tháng, Công an quận Thủ Đức cũng đã trả tự do cho “đinh tặc” Phùng Anh Tuấn (SN 1978, ngụ quận Thủ Đức, đối tượng hành nghề vá xe lưu động bị tổ tuần tra Công an phường Bình Thọ bắt ngày 16-3, khi phát hiện trong người Tuấn có nhiều đinh tự chế) cũng với lý do không đủ chứng cứ để xử lý hình sự.Trước đây, tỉnh Bình Dương cũng phát hiện 2 trường hợp tương tự và đã đưa ra xét xử, tuyên phạt tù.
http://xahoi.com.vn/xa-hoi/phap-luat/lai-tra-tu-do-cho-dinh-tac-63064.html

calibrationwater

Xe điện
Theo bài báo thì chắc chắn gặp giai làng đú thôi cụ ợ. Còn gặp cướp nó khác cơ.
Cũng cảnh báo các cụ luôn, nếu đi đường HCM bất cứ đoạn nào vào buổi tối, đêm vắng người, tự nhiên thấy có đá ở giữa đường, loại lớn để giảm tốc độ hoặc phi vào là xuống ruộng thì tốt nhất bình tĩnh, quay đầu lại và trở về lối rẽ ra đường 1 mà đi nhé. Phía trước chắc chắn có cướp đang chờ các cụ. Em chỉ có ít kinh nghiệm như thế thôi.
Nó làm thế thì còn đơn giản tránh được ! Chứ chơi 1 vốc đinh thì tránh = mắt ....xuống xe thay lốp = tèo !

Nhôm nhựa

Xe điện
Theo bài báo thì chắc chắn gặp giai làng đú thôi cụ ợ. Còn gặp cướp nó khác cơ.
Cũng cảnh báo các cụ luôn, nếu đi đường HCM bất cứ đoạn nào vào buổi tối, đêm vắng người, tự nhiên thấy có đá ở giữa đường, loại lớn để giảm tốc độ hoặc phi vào là xuống ruộng thì tốt nhất bình tĩnh, quay đầu lại và trở về lối rẽ ra đường 1 mà đi nhé. Phía trước chắc chắn có cướp đang chờ các cụ. Em chỉ có ít kinh nghiệm như thế
thôi.
thôi thế là toi rồi, bọn nó đọc bài của cụ, chúng nó nấp ngay chỗ đấy, lúc đang quay xe nó xông ra:))

ECO-arch

Xe tăng
Cướp kiếc gì, trai làng rượu vào quậy đấy thôi. Xác suất bị bọn này quậy trên đường HCM nhỏ hơn rất nhiều so với ở Hà Nội. Đi đường HCM thường thấy các trai ngồi uống rượu ven đường, 2-3h sáng vẫn có. Nhưng các chú ấy cũng khá lành.
Tuần trước một mình em chạy một mạch từ Vinh lúc 12h đêm, trời toàn sương mù (Nhất là đoạn Thọ Xuân). Nguy hiểm nhất vẫn là mấy cụ xe tải chết máy nằm giữa đường, lại không để cành cây cảnh báo từ xa - có cụ để cách đuôi xe, đầu xe có 5-6m. Hôm đó em cảnh giác nên chỉ chạy 50-60 những đoạn có sương mù.

bird

Xe buýt
chán nhể thế mà cháu còn định đi 2 b đi chơi bằng hcm nữa đấy.4b mà còn bị suýt cướp nữa là định 2 b như cháu thì nó múc chết

coanhvaem

Xe hơi
Có điều kiện thì em dứt khoát đi ban ngày, hạn chế tối đa đi vào ban đêm.

10kg

Xe tải
xxx hiền vs cướp dữ.
xxx dữ vs 4b hiền.
E thề là xxx phục bắt bọn này còn dễ hơn leo cây bắn tốc độ, đặt camera bắt chẹt vạch và đưa chim mồi ra cao tốc bắt vượt phải.

ThanhTungTB

Xe điện
Trước tiên xin chia buồn với A Sơn .Và đồng thời đề nghị cơ quan chức năng TH sớm vào cuộc ,tóm ngay bọn gấu mèo này ,để mọi người qua đây ko còn bức xúc và lo ngại nữa **==

RFJ

Xe tải
lúc này mà có cái gì đó như khẩu súng thì chắc bọn nó chạy mất dép
Chuẩn.
Năm ngoái và năm kia bọn em thi công trong Đồng Lộc, em toàn quẳng khẩu thể thao 2 nòng ngày xưa hay đi bắn chim trên xe.
Có lần vừa nghỉ ăn tối lên xe về HN được một đoạn thì có 3 thanh niên làng cà khịa với bọn em, thằng đệ em nó ngồi sau quay kính giơ khẩu súng, các chú chạy mất tích.:D
Đến giờ bọn em vẫn chạy vào miền Trung tháng vài lần mà chưa gặp vụ nào căng hơn cả.

kraz255b

Xe điện
Sao cụ lái xe không chèn chết *** nó đi nhỉ, để cho nó chạy xe máy phía sau nó đập kính :-ss
Tức lên làm thế, nhưng 1 khi nó té xuống đường, thì lại thành tai nạn giao thông do mình gây ra.
Nhưng em nghĩ cướp, thì nó thường hoạt động vào buổi tối và nó tìm cách dừng hẳn xe lại.
Em không có ý gì với cụ chủ thớt, nhưng em nghĩ trường hợp của anh cụ, xem có phải va là vô tình va hay quệt gì , rồi nó đuổi theo trả thù không?

Mazda CX9

Xe điện
Chắc chúng nó muốn gặp bác tài nói " Tao Thanh Hóa" ai cho Hà Nội ghét chúng tao!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Bác bỏ chữ Thanh Hóa đi không lại thành phân biệt vùng miền đấy.

vuatocdo

Xe tải
Cho chúng nó phát 2 nòng là chạy mất dép,

Babolat285

Xe hơi
Chuẩn.
Năm ngoái và năm kia bọn em thi công trong Đồng Lộc, em toàn quẳng khẩu thể thao 2 nòng ngày xưa hay đi bắn chim trên xe.
Có lần vừa nghỉ ăn tối lên xe về HN được một đoạn thì có 3 thanh niên làng cà khịa với bọn em, thằng đệ em nó ngồi sau quay kính giơ khẩu súng, các chú chạy mất tích.:D
Đến giờ bọn em vẫn chạy vào miền Trung tháng vài lần mà chưa gặp vụ nào căng hơn cả.
Thế nhỡ không gặp cướp mà gặp 3x thì ném súng đi đâu hả cụ?