Thảo luận Custom Vespa Px 150

bongxu.

Xe tăng
Số là em có ẻm Px150 tem sàn BKS 32 Hx xyz
Màu sơn zin theo carvet là vàng nhưng đã sơn đen. Đắp chiếu 5 -6 năm nay giờ mới có hứng thú,do vứt góc cầu thang may cũng bọc kín bạt nên cũng không bị han nhiều. Mới đây đã ủn ra xưởng chuyên Vespa ở làng Yên Phụ - Tây Hồ - Hà Nội để vệ sinh lại mục đích để độ lên sport racing. Vấn đề đầu tiên là kiểm tra tổng thể xe xem có vấn đề gì không. Sau đó ý tưởng là lên thắng đĩa trước và sử dụng loại mâm nhôm ( tương tự như của xe Piaggio) tùy thuộc vào đồ sắm được là mâm xe gì. Mình muốn hỏi các bác trên diễn đàn OF có thể chỉ giáo giúp về dòng xe Piagio Vespa Px 150 Italy này thì cùng cảm kích.
Vấn đề đầu tiên là nếu sơn 1 con Vespa chi phí tầm bao nhiêu.
Tiệm sửa xe Vespa ở làng Yên phụ,chủ tiệm tên Nam tay nghề với dòng xe này ra sao
Piaggio có bán mâm xe Lx..hoặc các loại xe khác ko. Giá khoảng bao nhiêu. ( Dĩ nhiên ưu tiên hàng đầu sẽ là săn lùng ở các bãi rã xe hoặc trên mạng nhằm giảm bớt chi phí )

Trước mắt sẽ cố gắng lên thắng và thay bánh mâm đúc. Ngoài ra sẽ dùng pô bụng ( cây pô 2 thì có bụng cùng lon pô )

0946632663

Xe buýt
Bán con này gặp xe độ rồi múc luôn cho nhanh

Mrkingsk

Đi bộ
Chấm. Để theo dõi. Em cũng đang có 1 con px 150 hóng cũng chủ thớt để lên đồ xem có kinh tế ko

Isu_zu

Xe container
Xe này chạy ra đường ô nhiễm kinh lắm, e ghét nhất chạy sau mấy bố này, ko thể thở đc. Kiểu gì e cũng phải vượt :)).

etran

Xe buýt
Cụ chủ đã độ được px chưa? Có gì cho em học hỏi với, em cũng đang muốn vác xe đi sơn lại mà chưa biết đem đi đâu. Chi phí sơn thì em có hỏi vài chỗ rồi, giá rổ vô cùng lắm, chính hãng piaggio TOPCOM cũng nhận sơn px, báo giá khoảng 7-8tr gì đó, chỗ bác Kiên Láng cũng same same thế, bác gì ở Bạch Đằng thì bảo sơn đứng rẻ hơn vì đỡ tiền tháo lắp nhưng ko đẹp bằng (??!), còn chỗ nữa trước em đến sửa máy thấy các bác ý bảo sơn lại xe cứ xác định 15 củ (cả tiền thay đồ vì một số thứ đã tháo ra thì không lắp lại được ?!!). À còn 1 chỗ nữa ở mạn Âu Cơ cũng nhận sơn vespa cổ em mới search ra nhưng chưa qua hỏi được.

lamborghini_GT

Xe tăng
Cụ chủ đã độ được px chưa? Có gì cho em học hỏi với, em cũng đang muốn vác xe đi sơn lại mà chưa biết đem đi đâu. Chi phí sơn thì em có hỏi vài chỗ rồi, giá rổ vô cùng lắm, chính hãng piaggio TOPCOM cũng nhận sơn px, báo giá khoảng 7-8tr gì đó, chỗ bác Kiên Láng cũng same same thế, bác gì ở Bạch Đằng thì bảo sơn đứng rẻ hơn vì đỡ tiền tháo lắp nhưng ko đẹp bằng (??!), còn chỗ nữa trước em đến sửa máy thấy các bác ý bảo sơn lại xe cứ xác định 15 củ (cả tiền thay đồ vì một số thứ đã tháo ra thì không lắp lại được ?!!). À còn 1 chỗ nữa ở mạn Âu Cơ cũng nhận sơn vespa cổ em mới search ra nhưng chưa qua hỏi được.
Cụ mang qua 60s ngõ thổ quan Khâm Thiên e hay làm ở đấy
Ngon bổ rẻ

fanta2012

Xe tải
Sơn xe vô giá lắm bác ạ.
Có 2 kiểu sơn chính ae hay gọi, 1 là sơn tháo 2 là sơn đứng.
Sơn tháo nghĩa là phải tháo toàn bộ các chi tiết trên xe ra : điện đóm, máy móc, chỉ sàn, cốp .... nói túm lại là gỡ sạch sẽ ra để trơ lại khung, đầu đèn, cốp, vành ... để xả sạch sẽ lớp sơn hiện tại ra, bả & vá những chỗ cần thiết, gò hàn lại 1 số chi tiết móp / méo, làm đồng những chỗ mục / nát ... rồi sơn lót, sơn màu, phủ cứng. Túm tụm của sơn tháo sẽ mất chi phí 7-10 củ với những bác sơn uy tín (bên chỗ bác Kiên láng cũng rất ok ạ). Còn chuyện thay đồ vì tháo ra không lắp lại đc thì cũng vô cùng lắm. Bác có thể tiết kiệm hơn nếu biết cách tự tháo vì hầu hết các bên đều tính chi phí tháo và lắp lại nhẹ nhàng cũng từ 1-2tr rồi ạ.
Sơn đứng nghĩa là chỉ tháo cốp, 1 số chi tiết cơ bản như nắp chụp, đầu đèn ...1 số chi tiết thì chỉ bọc lại phần không sơn rồi cứ thế là vệ sinh bề mặt, vá, bả và sơn thôi. Chi phí cũng chỉ khoảng 3-4tr sơn cả xe, sơn tút như e mỗi năm 1 lần hết 1-2tr tùy tình trạng.
Sơn đứng bác áp dụng nếu các chi tiết khung sườn, vè ... còn tốt, chưa mục nát nhiều. Còn xe bác mà nát quá thì nên làm gói dọn tổng vệ sinh (khoảng 10-15 củ) là cũng ngon ạ.
Chỗ Âu Cơ e hay sơn tút thôi vì cũng nhanh và giá tương đối hợp lý (như năm ngoái e sơn tút cả xe đón Tết bác ý lấy 1tr8, năm ngoái bị 1 bác taxi húc móp cốp bác ý sơn lại tính có 200k thôi ạ - e thấy cũng ổn)
Xe nhà cháu hiện tại :D . Bác ở Tây Hồ hnao ae càfe cho vui.

etran

Xe buýt
Cảm ơn bác fanta chia sẻ thông tin bổ ích quá. Xe bác nhìn chất lắm. Hihi.
Bác cho em hỏi màu sơn đó của bác là màu bạc hay màu bạc pha ánh blue ạ? Em cũng tính sơn cái màu na ná như vậy.

Xe em màu dưa hấu, tổng thể còn khá ổn, chỉ có hai bên cốp cũng xước xát đôi chút.

fanta2012

Xe tải
Pha ánh blue bác ạ.
Màu dưa hấu là màu đặc trưng của px95-96 rồi mà màu đó cũng ít lo xước xát bị lộ.
Màu đó bác cứ chăm chỉ rửa, thi thoảng vết nào xước quá thì cana đánh nhẹ là đẹp ạ.

dream-dream

Xe tải
cũng đang thích chiếc vespa này, có cụ nào ko dùng inbox để lại e chiếc về độ chơi , thank cc .

anparasol88

Xe đạp
Em cũng thích mấy con này, không biết bh gia cả thế nào :)

Cường Lands

Đi bộ
Sơn xe vô giá lắm bác ạ.
Có 2 kiểu sơn chính ae hay gọi, 1 là sơn tháo 2 là sơn đứng.
Sơn tháo nghĩa là phải tháo toàn bộ các chi tiết trên xe ra : điện đóm, máy móc, chỉ sàn, cốp .... nói túm lại là gỡ sạch sẽ ra để trơ lại khung, đầu đèn, cốp, vành ... để xả sạch sẽ lớp sơn hiện tại ra, bả & vá những chỗ cần thiết, gò hàn lại 1 số chi tiết móp / méo, làm đồng những chỗ mục / nát ... rồi sơn lót, sơn màu, phủ cứng. Túm tụm của sơn tháo sẽ mất chi phí 7-10 củ với những bác sơn uy tín (bên chỗ bác Kiên láng cũng rất ok ạ). Còn chuyện thay đồ vì tháo ra không lắp lại đc thì cũng vô cùng lắm. Bác có thể tiết kiệm hơn nếu biết cách tự tháo vì hầu hết các bên đều tính chi phí tháo và lắp lại nhẹ nhàng cũng từ 1-2tr rồi ạ.
Sơn đứng nghĩa là chỉ tháo cốp, 1 số chi tiết cơ bản như nắp chụp, đầu đèn ...1 số chi tiết thì chỉ bọc lại phần không sơn rồi cứ thế là vệ sinh bề mặt, vá, bả và sơn thôi. Chi phí cũng chỉ khoảng 3-4tr sơn cả xe, sơn tút như e mỗi năm 1 lần hết 1-2tr tùy tình trạng.
Sơn đứng bác áp dụng nếu các chi tiết khung sườn, vè ... còn tốt, chưa mục nát nhiều. Còn xe bác mà nát quá thì nên làm gói dọn tổng vệ sinh (khoảng 10-15 củ) là cũng ngon ạ.
Chỗ Âu Cơ e hay sơn tút thôi vì cũng nhanh và giá tương đối hợp lý (như năm ngoái e sơn tút cả xe đón Tết bác ý lấy 1tr8, năm ngoái bị 1 bác taxi húc móp cốp bác ý sơn lại tính có 200k thôi ạ - e thấy cũng ổn)
Xe nhà cháu hiện tại :D . Bác ở Tây Hồ hnao ae càfe cho vui.

Mình cũng đang định thay sàn em nó, cụ cho xin địa chỉ & sđt ở Âu Cơ với nhé. Pls.Inbox 0976868968

bongxu.

Xe tăng
Riêng với xe Vespa thì sơn xe sẽ có thêm phần tháo lă
Mình cũng đang định thay sàn em nó, cụ cho xin địa chỉ & sđt ở Âu Cơ với nhé. Pls.Inbox 0976868968
Đi xuống đường ven hồ Tây chỗ khách sạn Thắng Lợi,gần đến Đình làng Yên Phụ có 2tiệm chuyên Vespa nhé.Năm ngoái mới bán cho nó con Px150.Ở đó vừa làm máy & dọn mới luôn.Còn không ngại xa thì trên Láng nhé

bongxu.

Xe tăng
Cũng có hứng thú với độ Racing cho Vespa Px150 lắm,tuy vậy do đi xe này nó hơi khó chịu với lại nhà cóc có chỗ chứa nên đành chia tay con đời 95 biển 32-F2 bán cho cu em (nopp để đâu có nhớ) 7 củ