[Funland] Cứu e với có phải là bệnh quáng gà không ạ

vutranhung

Xe tăng
Hix, khoảng 1 tháng nay e thấy mắt mình nhìn có vẻ kém, e biết chắc mình có cận nhưng cận nhẹ chắc khoảng dưới 1-1.5 độ, e nghĩ do tiếp xúc máy tính nhiều ai chẳng thế e vẫn nhìn rõ bình thường. Nhưng đặc biệt khoảng thời gian gần đây lúc làm về khoang 5h30-6h30 e nhìn các thứ không rõ lắm nhìn các biển hiệu bên đường thấy khó nhìn, nhìn các hot girl cũng không rõ mặt lắm [-O<nhiều lúc đi đến chỗ đèn xanh đèn đỏ e nhìn số giây mà cũng thấy không rõ lắm nhìn xa thì ko biết là đang giây thứ bao nhiều, lại gần thì thấy nhưng thấy số bị nhòe. Sau khoảng thời gian đó e nhìn mọi thứ lại thấy rõ như thường

Có phải e bị quáng gà không ạ hay bị khô mắt nó thế? em tưởng bệnh này tuyệt chủng lâu rùi vì hồi nhỏ có nghe nói đến bệnh này, giờ chẳng thấy ai nhắc đến nó

Cụ nào bị bệnh này và đã chữa thế nào cho e lời khuyên với

Cyclops

Xe hơi
:)) vẫn nhìn thấy rõ ái là ko sao cụ ạh, vào lúc đấy ai chẳng vậy hả cụ, nó là khoảng mắt cụ chuyển chế độ từ ban ngày sang ban đêm đó :))

anchibui

Xe điện
Ngủ với Gấu cụ có phải bật. Đèn. Pin cho vào chăn soi không?
Nếu giữa đêm tối mịt mùng, mà bác vưỡn giương "Súng" bắn trúng đích, thì bác chẳng có bệnh giề.
Chỉ sợ giữa ban ngày mà bác bắn tuyền chệch, hoặc xuống H.môn thì mới phải lo. :))

Habuon89

Xe buýt
Cụ cứ cưới vợ đi, quáng gà hay mắt nhòe đều khỏi hết =)).

P/s: Theo em thì cụ bị tăng độ cận roài. Em cũng thường xuyên bị thế, thỉnh thoảng cũng nhỏ nước mắt nhân tạo cũng thấy cải thiện phết.

Chỉnh sửa cuối:

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthanhhanoi.vn
Hạn chế máy tính đi cụ ơi

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tăng độ cận thôi cụ ơi, em cũng thế tầm giờ đó do thay đổi độ sáng của môi trường nên cảm nhận thấy mờ đi. Một thời gian ngắn sau mắt điều tiết lại thì cụ lại thấy rõ hơn.
Đừng ngồi lì máy tính mấy tiếng đồng hồ liền, thỉnh thoảng đứng lên ra cửa sổ nhìn xa xa một chút và định kỳ 6 tháng đi đo và khám mắt.
Em sống chung với cái kính tầm 14 năm nay rồi.

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthanhhanoi.vn
Cụ nói chuẩn luôn. Tặng cụ 1 ly
Cụ cứ cưới vợ đi, quáng gà hay mắt nhòe đều khỏi hết =)).

P/s: theo em thì cụ bị tăng độ cân roài. Em cũng thường xuyên bị thế, thỉnh thoảng cũng nhỏ nước mắt nhân tạo cũng thấy cải thiện phết.

vutranhung

Xe tăng
Tăng độ cận thôi cụ ơi, em cũng thế tầm giờ đó do thay đổi độ sáng của môi trường nên cảm nhận thấy mờ đi. Một thời gian ngắn sau mắt điều tiết lại thì cụ lại thấy rõ hơn.
Đừng ngồi lì máy tính mấy tiếng đồng hồ liền, thỉnh thoảng đứng lên ra cửa sổ nhìn xa xa một chút và định kỳ 6 tháng đi đo và khám mắt.
Em sống chung với cái kính tầm 14 năm nay rồi.
E cũng hy vọng là vậy chứ quáng gà nghe sợ quá, giờ e đỡ sợ hơn rùi. E làm việc toàn tiếp xúc với máy tính