Cứu em với ! xe em bị mất điện hoàn toàn ạ

thomascook

Xe tải
Các cụ cứu em vụ này với ạ ! Cách đây 3 tháng, em đưa xe về quê sau đó đi công tác đến hôm nay mới về. Đến hôm nay về thì xe em mất điện hoàn toàn luôn ạ ! Không những ko đề nổ đc mà đèn trên taplo cũng ko có, bấm chìa khoá cũng ko mở đc, mà phải đút chìa khoá vào, còi cũng tịt, ko phát ra 1 tiếng động nào ? Nói chung là mất điện hoàn toàn. Các cụ cho em hỏi chút là nếu bây giờ e câu điện từ xe khác qua có đc ko ạ ? Hay là ắc quy hỏng phải thay cái khác, và có phải là ắc quy hỏng hay là hệ thống điện của xe em bị đứt ạ ? vì e thấy ko có 1 tín hiệu điện nào đang hoạt động trên xe hết ạ ? Nhờ các cụ chỉ giúp em bây giờ nên làm gì với chiếc xe của em, vì e đang ở quê cách trung tâm có thợ để sửa chữa gần 100km nên hoang mang quá các cụ ạ ! ko biết hỏi ai nên nhờ ơn các cụ chỉ cách giùm em ! Em đội ơn ạ !

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chắc lại quên tắt đèn cụ nhỉ :)) mượn tạm ắc quy khác thử xem
cụ kiểm tra ắc qui, thay thử cái mới.thay rồi mà ko lên thì cụ kiểm tra lại dây nối ạ.e nghi để lâu bị chuột cắn

thomascook

Xe tải
cụ kiểm tra ắc qui, thay thử cái mới.thay rồi mà ko lên thì cụ kiểm tra lại dây nối ạ.e nghi để lâu bị chuột cắn
cảm ơn cụ ! ở cái vùng quê này muốn thay cái mới cũng ko có cụ ạ ! e muốn hỏi các cụ trên này xem, có khi nào mất điện hoàn toàn mà ắc quy vẫn chưa hỏng, vẫn câu được ko ạ ? vì nếu mất điện hoàn toàn đồng nghĩa với hỏng ắc quy thì để e quay về vùng trung tâm cách chỗ xe em gần 100km để mua cái ắc quy mới luôn ạ ?

luannissan

Xe tăng
cảm ơn cụ ! ở cái vùng quê này muốn thay cái mới cũng ko có cụ ạ ! e muốn hỏi các cụ trên này xem, có khi nào mất điện hoàn toàn mà ắc quy vẫn chưa hỏng, vẫn câu được ko ạ ? vì nếu mất điện hoàn toàn đồng nghĩa với hỏng ắc quy thì để e quay về vùng trung tâm cách chỗ xe em gần 100km để mua cái ắc quy mới luôn ạ ?
có cụ ạ.trường hợp mất điện hoàn toàn mà ắc qui ko chết cũng có.nó đứt dây, đứt cầu chì tổng.cụ sang đâu có xe mượn cái ắc qui thử tạm

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ tháo ắc quy ra, đến cửa hàng xe máy hoặc chỗ nào có sạc ấy, sạc xem có lên k :)
Hoặc mượn ắc quy như các cụ trên bảo

vintools

Xe đạp
Website
dungcusuachuaoto.com
Có nhiều nguyên nhân, nhưng đầu tiên vẫn là từ nguồn, nếu ắc qui còn tốt, bak' kiểm tra xe có bị ăn nguồn không, vì để đấy, không dùng mà lại tụt thì có khả năng tự tiêu

oto16ahn

Xe điện
Cuu mượn 1 cái acqui câu nổ là ok , hoặc tháo hẳn acqui xe cụ ra lắp acqui mượn vào .

Huy08

Xe buýt
Cho thằng taxi 100k, nó đánh xe vào tận nhà câu điện luôn.

mm13114

Xe đạp
3 tháng thì Acqui của cụ hết điện rồi. Cụ tháo acqui ra đem sạc hoặc gọi 1 xe taxi vào câu dây đề nổ (sau khi nổ cụ đi đâu luôn thì tốt, nếu không để xe nổ không tải khoảng 30' nó tự nạp lại acqui). Lần sau nếu đi công tác lâu vậy cụ tháo cọc bình acqui ra vì xe ko làm gì thì nó vẫn cần điện nuôi ECU, đồng hồ, ... không nhiều nhưng vẫn hao điện, nếu xe cũ quá còn hay bị dò điện nữa.

ubisapro

Xe trâu
Để 3 tháng mà nổ được e mới phục ợ :D Kiếm xe khác câu dây nổ rùi vác ra gara bảo dưỡng, thay dầu luôn 1 thể ợ.