[Funland] Cựu giám đốc sở khđt tỉnh Việt Thanh trong phim “Sinh tử”

phuongmit

Xe cút kít
Đúng rồi cụ... Gà chặt là món ăn phí phạm nhất, xã hội cần phải thay đổi.. cúng nguyên con xong nên đem xé phay trộn các kiểu, em đảm bảo các mâm bàn sẽ ăn hết...
Xương xẩu đem cho cụ nào uống rượu gặm thì gặm, không gặm gói về cho con cún :D
Thế là em mời các bác ít xương xẩu, k ăn thì em đổ cho chó à cụ :))

comiki

Xe lăn
Không biết ông này có tự tay làm giò, chả với gói luộc bánh chưng ko, hay lại mua ngoài chợ về?
Trông trình bày bình thường, quả đĩa xôi gấc nom chán hẳn.
Đĩa xôi gấc úp khuôn cá chép mừ :D

phuongmit

Xe cút kít
Em là thằng toàn phải gặm xương đây, các nhà còn dặn với sang là chú gặm vừa vừa thôi cho chó nó còn có tí thịt dính vào :))
- Bác gặm cố đi kẻo phí, nhà em không nuôi chó. :D
Thú thực ăn gà giờ em chỉ thấy thú vui ở chân (không phải đùi) và cánh thôi :))
E chả biết cc ăn gà như nào nhưng e về Bắc Ninh quên ngoại vợ em thì đĩa gà sạch bán chẵn, lúc về ông cậu vợ gói cho 1/2 con bonus :))

VuNgoanMuc

Xe điện
E chả biết cc ăn gà như nào nhưng e về Bắc Ninh quên ngoại vợ em thì đĩa gà sạch bán chẵn, lúc về ông cậu vợ gói cho 1/2 con bonus :))
Em vừa ăn bên Từ Sơn cuối tuần trước đây.. đứng lên 4 mâm nguyên 4 đĩa gà chặt, mỗi đĩa chỉ vơi đi có mấy miếng , nên ý kiến của em và cụ XSim về gà xé để tránh phí phạm là cực kỳ chuẩn xác :D

Chauthanh11

Xe điện
Nói là truyền thống chứ theo e là thời xưa do hạn chế chỉ có mấy món đó thôi và nấu có dở đến mấy rồi cũng ngon thôi rồi được mấy ông ra vẻ thì cũng phải gật gù mới là tệp khách hàng của nhà hàng chứ cụ ;))
Chuẩn rồi cụ , mấy món dân dã thì các cụ ở quê nấu khéo còn ngon hơn nhiều . Đôi khi các ông ấy cứ như ra vẻ thượng đẳng . Chứ em nghĩ ông nào kinh doanh mà chẳng muốn đông khách và mở rộng cơ sở ?
Ngày xưa nghèo đói , đi lại khó khăn thì những món đó thuộc dạng ngon , chứ giờ cũng chỉ là những món trong các quán cơm bình dân thôi .

Phỗng new

Xe điện
Chả biết ông này cầu kỳ, kỹ tính, khó tính với thấm đẫm và gìn giữ tinh hoa hồn cốt ẩm thực HN đến đâu, nhưng nhìn cách bày biện thấy hồn cốt có vẻ "phôi pha" ít nhiều :D

Đĩa thịt gà ko nhìn thấy có tí lá chanh bánh tẻ thái chỉ nào. Đĩa xôi gấc ông cầu kỳ thì úp khuôn hình bông hoa, ko thì cứ để hình tròn là được rồi, đây ông "nặn" hình cái con thủy quái mà các mợ nói em mới biết là con cá chép :))
Đĩa xôi gấc chán vì nó ko hình tròn à? Nó có hình con cá mà =))
Em cũng nghĩ nếu nói bác này giữ nguyên cách thức nấu nướng của gia đình qua các thế hệ thì chính xác hơn. Còn nâng lên đại diện cho ẩm thực Hà thành thì hơi quá. Mà kệ đi.
Mẹ em cũng khéo và kỹ càng trong nấu nướng lắm, nhưng đến em là cải biên đi nhiều cho đỡ tốn thời gian.
Đĩa xôi gấc úp khuôn cá chép mừ :D

114hangbong

Xe lăn
Giờ ít gái HN lắm, nhưng các mợ ở tỉnh làm H2O ở HN nhìu mợ nấu ngon phết, do đội này rảnh việc nên hay tìm tòi và trãi nghịm ;;)
Tầm YXBX ... ngày càng hiếm /:)
Tự dưng lôi vào nên mình lại phải đọc xem thớt gì. Cái anh này quen lắm, nghĩ một hồi nhớ ra ngày xưa anh làm chân gỗ cho ông bạn trợ lý đạo diễn lên tán mình. Nhưng hình như ngày xưa nhà anh ý ở Nguyễn Bỉnh Khiêm gần hồ Hale cơ, trong cái ngõ nhỏ ngoài mở quán cơm. Hồi đó anh ý hiền khô, nho nhã kiểu dân HN không nghĩ lại cực đoan kinh thế.

phuongmit

Xe cút kít
Tự dưng lôi vào nên mình lại phải đọc xem thớt gì. Cái anh này quen lắm, nghĩ một hồi nhớ ra ngày xưa anh làm chân gỗ cho ông bạn trợ lý đạo diễn lên tán mình. Nhưng hình như ngày xưa nhà anh ý ở Nguyễn Bỉnh Khiêm gần hồ Hale cơ, trong cái ngõ nhỏ ngoài mở quán cơm. Hồi đó anh ý hiền khô, nho nhã kiểu dân HN không nghĩ lại cực đoan kinh thế.
Khả năng là tán mợ k thành công nên sinh ra cực đoan :))

xukthal.

Xe lăn

114hangbong

Xe lăn
Tóm lại là 2 ông xấu zai như nhau phỏng? :-j
Không đâu nhé, nhớ ra rồi cả mấy ông đều là diễn viên đoàn kịch Hà nội chỗ Tràng tiền ý. Toàn chọn giai HN đẹp giai, tính cách lãng mạn vào đoàn thôi.

Bông chuẩn đấy, quán cơm đấy của cậu em trai.
Tay trợ lý đạo diễn tán Bông có nghệ danh là "kịch" à?