[Funland] Cựu giám đốc sở khđt tỉnh Việt Thanh trong phim “Sinh tử”

xukthal.

Xe lăn
Em nghe các cụ nói nhiều về ẩm thực Bát Tràng, em muốn thử sang đó chơi và food tour luôn, cụ có thể tư vấn, giới thiệu cho em nhà hàng nào đc ko ạ
Đây cụ

Có mấy nhà nhưng em ăn cả thì thấy nhà bác Lâm nấu ăn chuẩn, nhất là món canh măng mực khô

* Các địa điểm phục vụ ẩm thực Bát Tràng

- Nhà hàng Hòa Thu (
Nghệ nhân ẩm thực Phạm Thị Hòa): Tại thôn 1 khu làng cổ Bát Tràng, du khách có thể được thưởng thức mâm cỗ truyền thống của người Bát Tràng xưa

Địa chỉ: Thôn 1, Bát Tràng, Gia Lâm, Hà Nội

Giờ mở cửa: 9:00 - 20:00

- Nhà cổ kiến trúc Pháp (Nghệ nhân ẩm thực Nguyễn Thị Lâm): Đây là ngôi nhà cổ duy nhất được xây dựng theo kiến trúc Pháp. Tại đây, du khách sẽ được thưởng những món ăn chuẩn vị Việt như canh bóng, canh măng mực khô, chim hầm cốm hạt sen, nộm bò khô, nem rán – thịt nướng,..

Địa chỉ: Thôn 1, làng Bát Tràng

- Nhà cổ Tràng An (Nghệ nhân ẩm thực Phạm Thị Diệu Hoài): Nhà cổ Tràng An nằm ở thôn 2, làng cổ Bát Tràng, là một trong 23 ngôi nhà cổ được thành phố đưa vào danh sách bảo tồn từ năm 2001. Du khách khi tham quan nhà cổ Tràng An còn có thể thưởng thức ẩm thực Bát Tràng trong chính không gian mang đậm nét truyền thống.

Địa chỉ: số nhà 32, thôn 2, làng cổ Bát Tràng

nhtruong

Xe tải
Làm gì có cái gọi là diễn như không diễn :-? tui được thày tui dạy là không có cái gì gọi là diễn xuất mà chỉ có hóa thân vào nhân vật. Nhưng hóa thân cũng chỉ hóa thân 8 phần 2 phần con lại phải là bản thân... Chứ hóa thân 100% có ngày g =)) =)) iết bạn diễn.
Em mời cụ @chinhkhiduong vào ah

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Em mời cụ @chinhkhiduong vào ah
Cụ gọi gì em? Cái này chuẩn mà hóa thân 100% nếu đóng vai giết người có ngày không kiểm soát cảm xúc hành vi dẫn đến quá tay làm bạn diễn mất mạng:)) cho nên thày em dạy chỉ cần hóa thân 8 phần thôi.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe lăn
Nếu em với mợ nói đúng người thì sau ảnh lấy vợ chủ tiệm may.
Em không biết về sau như thế nào đâu cụ, lúc nào em cũng cầu cho người ta hạnh phúc, lấy được người hơn em vì họ xứng đáng cụ ạ dù em cũng buồn.

xukthal.

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe lăn
Chuẩn rồi cụ , mấy món dân dã thì các cụ ở quê nấu khéo còn ngon hơn nhiều . Đôi khi các ông ấy cứ như ra vẻ thượng đẳng . Chứ em nghĩ ông nào kinh doanh mà chẳng muốn đông khách và mở rộng cơ sở ?
Ngày xưa nghèo đói , đi lại khó khăn thì những món đó thuộc dạng ngon , chứ giờ cũng chỉ là những món trong các quán cơm bình dân thôi .
Cụ làm em suy ngẫm xem giá trị ẩm thực Hà nội là như thế nào. Em nhớ đến bà nội em ngày xưa, chỉ từ con tép đồng bà nhặt kỹ về ngâm thành mắm tép, chuối xanh với khế mót xung quanh, vài hạt lạc rang, thứ duy nhất bỏ tiền ra mua là miếng thịt ba chỉ rẻ tiền mà mâm cơm của bà ngon tuyệt vời. Đẩy mọi thứ từ rẻ tiền lên đến đọ ngon đỉnh cao không thể hơn được đó là sự tinh tế của ẩm thực Hà nội. Đấy là ấn tượng từ nhỏ của em về ngon, không hề là cơm thịt đầy tú hụ lạnh ngắt bên bát miến thịt trương sình ở các vùng ven ngoại thành, phải là vừa vặn nhưng món nào ăn thì chết món đấy.

HTDA

Xe buýt
Đây cụ
View attachment 7659600
Có mấy nhà nhưng em ăn cả thì thấy nhà bác Lâm nấu ăn chuẩn, nhất là món canh măng mực khô

View attachment 7659599

* Các địa điểm phục vụ ẩm thực Bát Tràng

- Nhà hàng Hòa Thu (
Nghệ nhân ẩm thực Phạm Thị Hòa): Tại thôn 1 khu làng cổ Bát Tràng, du khách có thể được thưởng thức mâm cỗ truyền thống của người Bát Tràng xưa

Địa chỉ: Thôn 1, Bát Tràng, Gia Lâm, Hà Nội

- Nhà cổ kiến trúc Pháp (Nghệ nhân ẩm thực Nguyễn Thị Lâm): Đây là ngôi nhà cổ duy nhất được xây dựng theo kiến trúc Pháp. Tại đây, du khách sẽ được thưởng những món ăn chuẩn vị Việt như canh bóng, canh măng mực khô, chim hầm cốm hạt sen, nộm bò khô, nem rán – thịt nướng,..

Địa chỉ: Thôn 1, làng Bát Tràng

- Nhà cổ Tràng An (Nghệ nhân ẩm thực Phạm Thị Diệu Hoài): Nhà cổ Tràng An nằm ở thôn 2, làng cổ Bát Tràng, là một trong 23 ngôi nhà cổ được thành phố đưa vào danh sách bảo tồn từ năm 2001. Du khách khi tham quan nhà cổ Tràng An còn có thể thưởng thức ẩm thực Bát Tràng trong chính không gian mang đậm nét truyền thống.

Địa chỉ: số nhà 32, thôn 2, làng cổ Bát Tràng

Dạ em cảm ơn ạ

HoangApr

Xe buýt
Đã ăn ở chỗ anh này 1 lần. Quán trong ngõ, khá chật, tầng dưới chỉ bố trí được 1 bàn kiêm nhà bếp. Anh chủ quán có vẻ cố tạo phong cách khó tính, khác người. Món thì cũng bình thường nhưng anh ấy có tài phân tich, nâng lên thành tầm văn hoá. Em vốn dễ tính trong việc ăn uống nên đi 1 lần cho biết chứ không phải gu của em.
Em cũng ăn mấy lần, bà chị vợ thần tượng ông này nên cả nhà thỉnh thoảng ăn. Nhìn chung thì chế biến cũng bình thường đối với em, ẩm thực thì phải nói đến khẩu vị, em nghĩ món ngon và quán đông khách là do hợp với khẩu vị của nhiều người

xukthal.

Xe lăn

Vang là anh công con bà nhận rồi :-j

theanh212

Xe điện
Em là thằng ko cầu kì trong ăn uống, cũng chả biết nấu ăn. Ăn cái quái gì cũng đc, ngon ăn nhiều, ko ngon ăn ít, đặc biệt là ko chê. Mà ngon chỉ với cảm nhận của riêng em thôi, rất nhiều món mọi người chê nhưng em thấy ngon, thế thôi.