[Funland] Đa cấp hoành hành mùa Covit

ca_kiem

Xe container
Hôm trước em cũng bị bọn AMWAY gì đó gọi đến mời đi cà phê. Mất mịa buổi sáng em đứng lên chốt 1 câu. Ông mày không lừa chúng mày thì thôi, chúng mày đị lừa ông à.
Em đứng lên về éo thèm chào hỏi gì sất.
Thế ai trả tiền cafe ợ ;))

NVV

Xe tăng
Khốn nạn nhất là bọn về nông thôn thông qua tay đội trưởng thuê nhà văn hoá thôn. Đôi khi nó còn mời cả mấy bác cựu chiến binh, mấy bác cán bộ hưu trí đến dự rồi trao quà cho họ. Từ đó tạo niềm tin để lừa người dân (đa số là các bác cao tuổi) để bán đủ các thứ linh tinh trên đời với giá cắt cổ. Khốn nạn của sự khốn nạn là đi lừa cả người khốn khổ.

VoCan

Xe điện
Hôm trước em cũng bị bọn AMWAY gì đó gọi đến mời đi cà phê. Mất mịa buổi sáng em đứng lên chốt 1 câu. Ông mày không lừa chúng mày thì thôi, chúng mày đị lừa ông à.
Thằng Amway này sống dai vậy ta , chục năm trước em đã cãi nhau với con bạn về bọn này vậy mà giờ vẫn còn .

motthoidongbim

Xe điện
Thằng em bán cf. Thi thoảng em qua đấy. Nó kể chuyện : đội này là ai gọi nước gì tính tiền luôn, không lúc đứng dậy là đùn đẩy nhau ngay và nó yêu cầu gọi > 50% số người, không thì phắn, không thì 10 người vào, gọi được 3 cốc.

Crusaderland

Xe điện
Có cụ nào biết tụi đa cấp Saffron Tây Á không, suốt ngày thấy lải nhải phát triển đội nhóm, bọn này nó chả quan tâm bán hàng mà chỉ quan tâm làm sao càng phát triển được nhiều chân rết thì càng ăn nhiều hoa hồng thôi ấy.

kentdju

Xe điện
Cách đây mấy tháng vợ e bị mấy con mụ đồng nghiệp về hưu rủ tham gia Siberian, vào nhóm do thằng Huynh hay Huỳnh gì đó làm trưởng nhóm. Tối hôm đấy thằng Huynh/Huỳnh gọi qua room nói chuyện với vợ e mời tham gia, e ngồi gần nghe thấy nó bảo là mua sản phẩm chức năng gì đấy rồi bán cho người khác sẽ có thu nhập 200 củ một tháng, nghe đến đấy e mới ngứa tiết bảo: có cái con củ cẹc mà 200 củ/tháng, kiếm tiền dễ thế thì cả họ mày giàu trước chứ đ'eo đến người ngoài. Thế là vợ e nó um lên là a mất lịch sự, mình nghe chứ đã làm theo đâu, e bảo nghe làm éo gì cho mất thời gian, đm bọn lừa đảo, cũng may là từ bấy đến giờ cũng k thấy vợ e tham gia vào nhóm đấy nữa

thợ xây

Xe buýt
Khốn nạn nhất là bọn về nông thôn thông qua tay đội trưởng thuê nhà văn hoá thôn. Đôi khi nó còn mời cả mấy bác cựu chiến binh, mấy bác cán bộ hưu trí đến dự rồi trao quà cho họ. Từ đó tạo niềm tin để lừa người dân (đa số là các bác cao tuổi) để bán đủ các thứ linh tinh trên đời với giá cắt cổ. Khốn nạn của sự khốn nạn là đi lừa cả người khốn khổ.

Số lượng
Dân trí thấp , lòng tham lớn , là yếu tố để bọn cặn bã này tổ chức lừa tiền .

• Vodka
Reactions: NVV

pig pig

Xe hơi
Cách đây mấy tháng vợ e bị mấy con mụ đồng nghiệp về hưu rủ tham gia Siberian, vào nhóm do thằng Huynh hay Huỳnh gì đó làm trưởng nhóm. Tối hôm đấy thằng Huynh/Huỳnh gọi qua room nói chuyện với vợ e mời tham gia, e ngồi gần nghe thấy nó bảo là mua sản phẩm chức năng gì đấy rồi bán cho người khác sẽ có thu nhập 200 củ một tháng, nghe đến đấy e mới ngứa tiết bảo: có cái con củ cẹc mà 200 củ/tháng, kiếm tiền dễ thế thì cả họ mày giàu trước chứ đ'eo đến người ngoài. Thế là vợ e nó um lên là a mất lịch sự, mình nghe chứ đã làm theo đâu, e bảo nghe làm éo gì cho mất thời gian, đm bọn lừa đảo, cũng may là từ bấy đến giờ cũng k thấy vợ e tham gia vào nhóm đấy nữa
Sao em thấy hiện tượng giống thằng Big Group Global thế

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy mà cụ cũng đi @@

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Amway thì em có tiếp xúc một lần, em đấy tuy hơi đứng tuổi nhưng cũng khá xinh. Ngồi trong quán cà phê máy lạnh chỉ có hai người, toàn nói việc gia đình chứ không hề đả động đến việc mua bán. Sau biết em mở trường mầm non, em ấy chỉ nói một câu nếu để em bỏ hàng nước rửa chén, kem đánh răng, xà phòng cho bên anh thì tốt biết mấy.
Sau em giới thiệu với thằng bạn chưa có gia đình, nghe kể có dẫn đi khách sạn giao lưu gì đó.
Như này mới vào việc cụ nhỉ 😅