[Funland] Đa cấp hoành hành mùa Covit

POTUS

Xe đạp
Em thì quan sát thấy, Covid làm cho người người học bán bảo hiểm, nhà nhà nghiên cứu mua bảo hiểm. Em hỏi ngu phát, bảo hiểm có phải là đa cấp không ạ?
Sản phẩm bản thân nó không phải là đa cấp mà hình thức bán hàng mới là đa cấp. Ví dụ: hòn gạch không phải là đa cấp nhưng bọn bán hòn gạch dựa trên nhiều lớp lừa đảo để cuối cùng bán nó với giá gạch vàng thì là đa cấp.

Em mà được mời thì chỉ nữ mời em mới nhận nời. Để còn có cái mà bàn tiếp.

mountain90

Xe tải
Website
caonguabach.com
Dạo này đa cấp Forex mới mạnh.
Quê em thấy có thằng học chắc hết cấp 2, khoe ảnh mua oto rồi cả cục tiền to lên lùa gà, văn phòng mở khắp nơi.
Còn có thằng bạn làm Lô Hội, cũng oto mà được đi họp hành suốt. Đăng stt là có cả đống seeder vào khen lấy khen để!

Lavande

Xe điện
giờ sinh ra lắm cái này, nhà cháu cũng mới nhận đc 1 cái mail mời chào LightCoin gì đó cam kết lợi nhuận 10-15%/tháng mới ghê :D

pbinh979

Xe tăng
cũng lâu rồi, có thằng rủ mình tham gia Diamon Holi day gì đó. cứ ậm ừ được bữa nhậu rồi bố té.
còn khoai lắm.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này đa cấp Forex mới mạnh.
Quê em thấy có thằng học chắc hết cấp 2, khoe ảnh mua oto rồi cả cục tiền to lên lùa gà, văn phòng mở khắp nơi.
Còn có thằng bạn làm Lô Hội, cũng oto mà được đi họp hành suốt. Đăng stt là có cả đống seeder vào khen lấy khen để!
E cũng đang đc rủ chơi forrex. Nó là cái gì vậy cụ để e thử phát.

Vulcan V70

Xe trâu
Khốn nạn nhất là bọn về nông thôn thông qua tay đội trưởng thuê nhà văn hoá thôn. Đôi khi nó còn mời cả mấy bác cựu chiến binh, mấy bác cán bộ hưu trí đến dự rồi trao quà cho họ. Từ đó tạo niềm tin để lừa người dân (đa số là các bác cao tuổi) để bán đủ các thứ linh tinh trên đời với giá cắt cổ. Khốn nạn của sự khốn nạn là đi lừa cả người khốn khổ.
Hôm rồi ở vùng quê nọ các bác CCB, thương binh ở thôn nọ họp mặt nhân ngày 27-7.
Bọn nào đó cũng về tặng sữa. Chúng phát phiếu tặng ( chỉ có 10 phiếu) , ai đăng ký chúng tặng 2 hộp nhưng phải mua 3 hộp ( giao dần trong 6 tháng với giá 1,8 triệu/ 3 hộp).

• Vodka
Reactions: NVV

edc

Xe lăn
Sản phẩm bản thân nó không phải là đa cấp mà hình thức bán hàng mới là đa cấp. Ví dụ: hòn gạch không phải là đa cấp nhưng bọn bán hòn gạch dựa trên nhiều lớp lừa đảo để cuối cùng bán nó với giá gạch vàng thì là đa cấp.
Chuân cụ!. Bản chất đã hoạt động kinh doanh thì đều xếp vào hoạt động Đa cấp cả. :D
- Kinh doanh lợi nhuận thấp - trung bình (truyền thống).
- Kinh doanh lợi nhuận cao
=> Dùng mọi thủ đoạn, bán hàng thu lợi nhuận cao. Gọi là bán hàng đa cấp thôi cụ.;)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hình thức bán hàng truyền thống cũng theo mô hình đa cấp mà cụ: Từ nhà sx -> Tổng đại lý -> đại lý bán hàng tỉnh -> cửa hàng bán lẻ
Trong các tổ chức cũng theo mô hình đa cấp: TGĐ - Các phó tổng GĐ - trưởng phòng - trưởng nhóm - nhân viên

Các sản phẩn bất kỳ khi cụ hiểu được cơ cấu giá thành thì thấy giá sản phẩm lõi rất thấp, chủ yếu là đẩy giá bán cho người tiêu dùng cao là chênh lệch vào túi các tầng trung gian như nhà phân phối, siêu thị, của hàng bán lẻ...

Bui Bach

Xe hơi
Đa cấp thì vẫn thế. chỉ là sản phẩm được thay đổi, trước thì máy nano blabla, giờ thì coin ảo. Không bao giờ hết được đám này!

chualang67

Xe buýt

Số lượng
Dân trí thấp , lòng tham lớn , là yếu tố để bọn cặn bã này tổ chức lừa tiền .
Quán Cafe nào đấy để em thử xếp ra xem có em nào chài không cái nhỉ cụ, để xem đa cấp mới giờ trình thế nào rồi.

Small_Elephant

Xe đạp
Em thì quan sát thấy, Covid làm cho người người học bán bảo hiểm, nhà nhà nghiên cứu mua bảo hiểm. Em hỏi ngu phát, bảo hiểm có phải là đa cấp không ạ?
Có bác, bất cứ ngành nghề nào kinh doanh cũng là đa cấp hết. Phát triển mô hình đa cấp nó mới nhanh và bền vững được.
VD: Bán hàng cuxng có nhà phân phối khu vực--> Đại lý cấp 1--> Đại lý cấp 2-->....Đại lý cấp n
Tuy nhiên, làm thật, sản phẩm thật, không lừa đảo thì ok
Bảo hiểm thì chọn công ty uy tín, ký hợp đồng vs công ty bảo hiểm, nộp tiền trực tiếp cho công ty là được. Đừng phải nộp tiền qua ai, rắc rối mà không yên tâm bác ạ

boy_spott

Xe điện
Amway nó lấy rất nhiều $ của người việt rồi quá giỏi

thợ xây

Xe buýt
Quán Cafe nào đấy để em thử xếp ra xem có em nào chài không cái nhỉ cụ, để xem đa cấp mới giờ trình thế nào rồi.
Quán Golden cofe ngay sát hông toà Golden field , ngã tư Nguyễn cơ Thạch - Hàm Nghi Cụ ây , mặt phố Hàm Nghi nhé .

Em lại lừa được cô bé Amway 1 tuýp kem đánh răng và 1 hộp dầu gội đầu, dùng ổn phết

hanamotena

Đi bộ
Có cụ nào biết tụi đa cấp Saffron Tây Á không, suốt ngày thấy lải nhải phát triển đội nhóm, bọn này nó chả quan tâm bán hàng mà chỉ quan tâm làm sao càng phát triển được nhiều chân rết thì càng ăn nhiều hoa hồng thôi ấy.
Đây nè, dây chuyền cả đấy

lum..zzz

Xe điện
Có cụ nào biết tụi đa cấp Saffron Tây Á không, suốt ngày thấy lải nhải phát triển đội nhóm, bọn này nó chả quan tâm bán hàng mà chỉ quan tâm làm sao càng phát triển được nhiều chân rết thì càng ăn nhiều hoa hồng thôi ấy.
Thấy con bạn em quảng cáo chữa bệnh, vô sinh, đẹp da... là em xoá face ngay

DuongHL

Xe container
Amway thì em có tiếp xúc một lần, em đấy tuy hơi đứng tuổi nhưng cũng khá xinh. Ngồi trong quán cà phê máy lạnh chỉ có hai người, toàn nói việc gia đình chứ không hề đả động đến việc mua bán. Sau biết em mở trường mầm non, em ấy chỉ nói một câu nếu để em bỏ hàng nước rửa chén, kem đánh răng, xà phòng cho bên anh thì tốt biết mấy.
Sau em giới thiệu với thằng bạn chưa có gia đình, nghe kể có dẫn đi khách sạn giao lưu gì đó.
Kể câu chuyện mà dấu mất một nửa, ộp phơ đểu.

Au79 Dragon

Xe điện
Bây giờ thì từ BĐS, CK, Cryptor, Forex nó khác gì đa cấp đâu. Tiền không biết đổ vào đâu nên đổ vào các kênh đó, người mua trước trao tay người mua sau, hầu hết đều chỉ có mục đích chờ lên giá bán kiếm lời.

--Lamborghini--

Xe lăn
Anh Huấn rose bảo rồi, không làm mà muốn có ăn thì chỉ ăn m ứt thôi.