[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

vieteuro

Xe container
Sao lại bị lừa nhiều tiền thế nhỉ, em thấy thường thì cũng chỉ mấy chục củ thôi chứ, mẹ cụ nún sâu thế này chắc cụ ham lắm, khó dứt đây.
bây h 1 mã là 9tr8
cụ thử nhân xem bà ý mua 100 la ngót tỷ rồi
nhưng thag sau là bà ý nhận lại khonagr 300 đấy
bà ý chắc phải tầm trưởng phòng kinh daonh rồi

AnhLeBg

Xe hơi
Tham thì thâm, Thánh bảo thì thầm là chớ có tham.

nguoi yeu xe

Xe tăng
Em thấy trong khu đô thị vân canh nhà em cũng có bọn này thuê nhà ở đấy và lừa được khá nhiều người già ở quanh 2 xã vẫn canh và phường xuân phương nam từ liêm

Soi_den

Xe tăng
bây h 1 mã là 9tr8
cụ thử nhân xem bà ý mua 100 la ngót tỷ rồi
nhưng thag sau là bà ý nhận lại khonagr 300 đấy
bà ý chắc phải tầm trưởng phòng kinh daonh rồi
Chia buồn cùng cụ chủ, em cũng đã 1 lần đi cùng đứa cháu đến nghe chém gió, về nhà em phân tích từng cái 1 để nó hiểu chứ không đi thì bảo mình thành kiến, không hiểu nói lung tung. Công nhận là đến nghe cụ nào thần kinh không vững là toi, sau mỗi câu chuyện thành công, khán giả vỗ tay như trống đánh ngang tai, khoảng 20 lần là ù đầu, mụ mị luôn.
nghe cụ tâm sự mà em lại chợt nghĩ đến mẹ em. Mẹ em thì ko dính dáng gì đến cái này nhưng sao em lại lo lắng. Các cụ vốn tính tiết kiệm, giữ của cho con cái mà mất một tí rồi nên tiếc lại lao vào làm tiếp, càng làm càng mất nhiều và khó mà dứt ra được lắm. Điều đó ảnh hưởng lớn đến tâm lý các cụ. Em nghĩ cụ cần tình cảm với thân sinh cụ trước đã, giải thích động viên, nói của đi thay người, con chỉ cần mẹ thoải mái sống vui, không cần lo nghĩ tiền của. Sau đó là bí mật theo dõi sđt của mẹ mình, cảnh cáo thậm chí bạt tai, đấm đá bọn nó. Bọn khốn nạn, lừa cả người già
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.

Không hiểu sao e rata thik nghe bọn này chém gió nhé,xem con hay hơn tấu hài =))

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=BDyPKVwIvmc[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

ZARG

Xe container
Cụ bà cũng tham đi, em thật!

1 tỷ vứt vào lên chức khá cao rồi!

Chứ nếu cứ chơi lom dom mất vài chục là căng!

MrTuti

Xe đạp
Không phải tự nhiên mà tụi đa cấp nó vẫn tồn tại đến tận giờ này, có nhiều người sau khi được giải thích cũng hiểu ra mình đã sai lầm, nhưng xót tiền đã nộp vào nên cuối cùng dù không muốn cũng phải đi lừa người khác để lấy lại. Nói chung đã cắn câu tụi nó rồi thì kiểu gì cũng chết.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ. Khả năng thu hồi tiền là gần như ko có. Đa cấp thì kinh rồi. Em cũng đã từng ủng hộ 1 lần cho agel 20tr mà chả thấy có tác dụng gì. Chả khác gì mấy cái gói mút cho vận động viên mà mấy chợ bên Nhật vẫn bày bán như bán rau cả.

tailieu

Xe tăng
Tại sao cái quái thai đa cấp đã gây bao họa cho các gia đình, xã hội mà không thấy bị cấm nhỉ?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Sao k có chính quyền đứng ra xử lý hoặc ít nhất tuyên truyền cho người đan tránh bọn này ra nhỉ

XỬ lý lấy ai cung tiền cụ ơi, xxx biết rõ hết, xxx còn đi săn những anh nào làm kinh tế giỏi để ủng hộ, miễn là lách được luật, không vi phạm

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu nha em suýt bị đưa vào đươbg dây đa cấp. may mà em sơm phat hiên.Toàn bọn dã man, bây giờ nò tập chung lừa ngườ già các cụ ah. Phải tuyên truyền ngay và luôn cho mọi người biết.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ. Khả năng thu hồi tiền là gần như ko có. Đa cấp thì kinh rồi. Em cũng đã từng ủng hộ 1 lần cho agel 20tr mà chả thấy có tác dụng gì. Chả khác gì mấy cái gói mút cho vận động viên mà mấy chợ bên Nhật vẫn bày bán như bán rau cả.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

mrbe6886

Xe hơi
Đa cấp đánh vào lòng tham con người. Bọn nay nguy hiểm lắm

Jamebonds

Xe container
bọn đa cấp khốn nạn quá, e sẽ dùng dùi đục của mình đi đâm vào thịt mấy con bé đa cấp trả thù cho cụ :D
E cũng bức xúc bọn này lắm, nhưng tìm mãi chưa ra được đứa nào để báo thù cho cụ chủ...:)

CRV2412

Xe tải
Em cũng chả hiểu sao cái cty này van ton tại, dù cơ quan chức năng luôn luôn sát sao, chán vãi nái.
Chia buồn cùng cụ