Thảo luận Đã có giá Ranger Raptor

Alibusay

Xe tải
10 % hay 12% thì coi như xe con, sử dụng ko bị giới hạn 25 năm. Nhiều ng chấp nhận phương án này mà .
Theo em thì nếu 2% được 25 năm là tốt nhất. Chẳng qua không có lựa chọn thôi. Xe không giới hạn chỉ giá trị với xe bản giới hạn có giá trị sưu tầm làm xe cổ, xe mua về được chủ xe độ công phu. Còn lại xe thương mại thì 2% hơn nhiều. Thử làm phép tính.
1. Xe corolla ( loại giữ giá nhất): 800 tr + 96 tr trước bạ = 896 tr.
2. Xe bán tải: 800 tr + 16 tr = 816 tr dư 80 tr.

Sau 25 năm:
1. Corolla: giá còn 100 tr
2. Bán tải: bán vào mỏ, dã phụ tùng hoặc sắt phế cũng được 20 tr

Vậy về tiền là hoà, về kinh tế thì lỗ bởi:
1. Phải bỏ ra nhiều hơn 10% từ đầu. Nếu để đầu tư trong 25 năm được khá, ông nào vay mua xe thì càng dở.
2. Đấy là tính cho dòng corolla. Các dòng khác thì 2%/25 năm lợi hơn rất nhiều.

kuduc_bmw

Xe tải
Website
dantri.com.vn
Có FOX các cụ nhé. Có cả TMS luôn. Chỉ thiếu mấy cái tự động làn đường, đỗ xe với cảnh báo điểm mù thôi

senhong

Xe tăng
Cái đó có nút điều chỉnh trên vô lăng,trên màn hỉnh hiển thị các chế độ,không có núm xoay như trên Eve,,bản bi tubo hay Ex..đâu cụ
Còn Raptor là 4x4 nên vẫn nhìn thấy cái ním gài cầu cụ nhé.

senhong

Xe tăng
Em thì quan trọng nhất là bộ sat xi ,hệ thống treo,và nhất là háng nó rộng cụ à( rộng hơn Ranger 30cm chạy chắc phê vãi.)

senhong

Xe tăng
Em có nghiên cứu tài liệu đây cụ,

Agera[S]

Xe tải
Mấy cái thiếu đấy không quan trọng. Quan tâm mỗi cái TMS, ông nào cũng bảo có nhưng cái cần dẫn chứng lý giải chi tiết thì chưa thấy. Lại coá mấy ông ML toàn nói giọng ra vẻ này nọ, nhưng yêu cầu dẫn chứng thì cờ âm như cờ hó.
Post thông cáo báo chí ra kia rồi đấy. Bác không đọc à?

Hưng kiều

Xe tải
sale báo em chênh 150 tiền mặt,em bảo thôi chờ.hơi méo đâu biếu chúng nó 10% cái xe

senhong

Xe tăng
Cuộc chiến giữa Sale và người mua xe, ko biết bên nào sẽ thắng.

Alibusay

Xe tải
Mấy cái thiếu đấy không quan trọng. Quan tâm mỗi cái TMS, ông nào cũng bảo có nhưng cái cần dẫn chứng lý giải chi tiết thì chưa thấy. Lại coá mấy ông ML toàn nói giọng ra vẻ này nọ, nhưng yêu cầu dẫn chứng thì cờ âm như cờ hó.
Nó lại lên cơn cc ạ

Alibusay

Xe tải
Liệu cụ có nhầm về bề rộng ko, 300mm là nhiều lắm đó !!!
Vệt bánh rộng hơn 150mm cụ ơi ( cái này quan trọng nhất, thực sự rộng hơn)Còn rộng thân xe ( không tính gương- cái này do bodykit mang lại, chỉ có tác dụng visual) thì hơn 320mm luôn. Còn nếu tính rộng hai đầu gương thì chắc vẫn như nhau ạ!

Alibusay

Xe tải
Post thông cáo báo chí ra kia rồi đấy. Bác không đọc à?
Cụ không đọc các comment của ông này trong box Ford à mà còn giải thích. Ông này bệnh nặng lắm rồi. Em chả tư thù cá nhân gì nhưng cccm cứ tìm hiểu rồi xem em nói phải không. Em nghĩ đây là nơi giải trí chung nhưng nhặt sạn cũng là trách nhiệm chung của mn ạ!

Agera[S]

Xe tải
Cụ không đọc các comment của ông này trong box Ford à mà còn giải thích. Ông này bệnh nặng lắm rồi. Em chả tư thù cá nhân gì nhưng cccm cứ tìm hiểu rồi xem em nói phải không. Em nghĩ đây là nơi giải trí chung nhưng nhặt sạn cũng là trách nhiệm chung của mn ạ!
Đọc qua thớt này em cũng thấy có vấn đề nhẹ rồi =)). À thêm nữa thì thằng Dantri đã sửa bài :))

kuduc_bmw

Xe tải
Website
dantri.com.vn
Dẫn chứng gì nữa cụ? Trên trang chủ Ford họ đăng có TMS mà. Em đi xem cũng có, nó chỉ bố trí nút ở chỗ khác xe Thái thôi. Quên không chụp, giờ về Hà Nội rồi.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Chế độ quản lý đa địa hình cần phải chuyển nhanh và dễ thao tác vì thế nó phải để ngay trên vô lăng hoặc bên ngoài hoặc kích hoạt nhanh ở lẫy chuyển số trên vô lăng chẳng hạn, chứ để sâu trong màn hình thì ko tiện dụng lắm nhỉ.
tacoma nó để cái núm xoay chế độ này ở trên đỉnh đầu, chỗ gần cái mở nắp lấy kính râm ấy.
Cụ ngửa mặt lên là sờ thấy.

Navy.seal

Xe tải
Em xem lại rồi, chỗ cần số của Raptor nó thay chữ S bằng chữ M. Em đoán đó chính là cái chuyển chế độ và quản lý TMS.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Cái đó có nút điều chỉnh trên vô lăng,trên màn hỉnh hiển thị các chế độ,không có núm xoay như trên Eve,,bản bi tubo hay Ex..đâu cụ
Còn Raptor là 4x4 nên vẫn nhìn thấy cái ním gài cầu cụ nhé.
nếu như ông Auto này viết thì hóa ra Raptor chỉ được cái vỏ thôi à. có 2 cái là TMS với Fox là cái ăn điểm so với Wildtrak mà bị cắt thì bán cho ai?
10 % hay 12% thì coi như xe con, sử dụng ko bị giới hạn 25 năm. Nhiều ng chấp nhận phương án này mà .
Vệt bánh rộng hơn 150mm cụ ơi ( cái này quan trọng nhất, thực sự rộng hơn)Còn rộng thân xe ( không tính gương- cái này do bodykit mang lại, chỉ có tác dụng visual) thì hơn 320mm luôn. Còn nếu tính rộng hai đầu gương thì chắc vẫn như nhau ạ!
sale báo em chênh 150 tiền mặt,em bảo thôi chờ.hơi méo đâu biếu chúng nó 10% cái xe
Cuộc chiến giữa Sale và người mua xe, ko biết bên nào sẽ thắng.
Chế độ quản lý đa địa hình cần phải chuyển nhanh và dễ thao tác vì thế nó phải để ngay trên vô lăng hoặc bên ngoài hoặc kích hoạt nhanh ở lẫy chuyển số trên vô lăng chẳng hạn, chứ để sâu trong màn hình thì ko tiện dụng lắm nhỉ.
Cụ nghĩ sao về hộp số bị lỗi? (vì hộp số càng nhiều cấp thì xác suất lỗi càng cao vì họp số có độ tinh vi và phức tạp).
Nếu còn những lỗi chưa phát hiện ra thì sao?

Navy.seal

Xe tải
Nó lại lên cơn cc ạ
Cu thì đứa del nào sống với cu mà không lên cơn mới lạ, đạo mạo rởm đời, có mỗi cái TMS mà cũng thậm thụt ra vẻ, thật ra có biết cái del gì đâu, người ta trao đổi lịch sự, lại giở cái giọng nhăng cuội, mãi đến khi có mấy cái thông cáo mới thò ra nói linh tinh. Tôi là hạt sạn thì cu là cục SH, nghe chưa.

Cu và mấy người cứ đọc lại toàn bộ thớt này xem đứa nào ăn nói khơi mào vớ vẩn đầu tiên.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Thường khi cụ đã phải dùng đến chế độ đa địa hình nghĩa là cụ đã đi vào vùng địa hình phức văn tạp; vì thế cụ không thể đi nhanh được đâu. Mà chế độ MTS (multi terrain sellect) chỉ kích hoạt khi đi chậm. Vì thế thoải mái mà vặn cụ ạ. Nó thiết kế ở trên đỉnh đầu vì phía dưới hết chỗ rồi. Nút công tắc khóa vi sai cầu sau cũng nằm ở trên đỉnh đầu, bên cạnh cái núm xoay MTS.

Navy.seal

Xe tải
Thường khi cụ đã phải dùng đến chế độ đa địa hình nghĩa là cụ đã đi vào vùng địa hình phức văn tạp; vì thế cụ không thể đi nhanh được đâu. Mà chế độ MTS (multi terrain sellect) chỉ kích hoạt khi đi chậm. Vì thế thoải mái mà vặn cụ ạ. Nó thiết kế ở trên đỉnh đầu vì phía dưới hết chỗ rồi. Nút công tắc khóa vi sai cầu sau cũng nằm ở trên đỉnh đầu, bên cạnh cái núm xoay MTS.
Cụ để ý chỗ cần số dưới chữ D là chữ M. Chữ M này chính là shortcut để vào TMS