Đá con mèo nhà chúng nó lừa em!

Hai Long

Xe tải
Gần đây có lần em đang đi Trần Hưng Đạo rẽ phải ra Bà Triệu, mọi khi em vẫn nhớ là ở đây có cái biển chỉ dẫn màu xanh ghi " Đèn đỏ, các phương tiện được rẽ phải..." và lần này đi qua vẫn thấy cái biển ấy. Nhưng đèn đỏ em vừa xi nhan rẽ phải vào thì bị xxx chạy ra giơ cạp nong vào mặt, xuống xe xxx hỏi e biết lỗi gì ko thì e trả lời là em ko có lỗi gì. xxx bảo e quay lại đọc biển, ối giời ơi bọn GTCT nó lừa em. Biển bây giờ ghi là " Đèn đỏ, xe đạp xe máy được phép rẽ phải...". Đá con mèo nhà chúng nó chứ đường HN thì đông như kiến, em có thêm 1 mắt nữa cũng không đọc hết được cái chúng nó viết. Các cụ thông cảm vụ này em bức xúc quá nên đành xả ra đây để các cụ chém ợ

tuanzs

Xe container
Cụ không đọc kỹ thì chết với chúng nó rồi. Chỗ này đổi lâu rồi cụ ơi.

Mấy bữa nữa nó bắt sạch 2b rồi bảo nó cho xe đạp, xe máy đi thôi thì những ông đi MOTO đứt cước hết.

qlevis

Xe điện
Cụ ko đọc kỹ rồi, đoạn này nó sửa thành xe máy xe đạp đc phép rẽ phải từ rất lâu rồi mà:P

olala

Xe tăng
Biển báo của lũ .... việt nam mà. Cụ phải để ý, ra đường bây giờ trộm cướp nhiều. Cẩn tắc vô áy náy.

hgb

Xe container
Cụ ko cãi dc à. Cụ đâu có đi thẳng. Cụ rẽ phải khi đó đèn rẽ phải xanh mà, đâu có đỏ..
Đèn đỏ cho luồng đi thẳng thì xe máy và xe đạp dc rẽ là đúng rồi.

Kysidemtrang

Xe buýt
Chia buồn với cụ. Chỗ này nó để biển như thế hàng mấy năm trời rồi ạ. Cái bẫy này cưc kỳ khốn nạn. Đi lần đầu không dính mới lạ đấy ạ.

Gần đây có lần em đang đi Trần Hưng Đạo rẽ phải ra Bà Triệu, mọi khi em vẫn nhớ là ở đây có cái biển chỉ dẫn màu xanh ghi " Đèn đỏ, các phương tiện được rẽ phải..." và lần này đi qua vẫn thấy cái biển ấy. Nhưng đèn đỏ em vừa xi nhan rẽ phải vào thì bị xxx chạy ra giơ cạp nong vào mặt, xuống xe xxx hỏi e biết lỗi gì ko thì e trả lời là em ko có lỗi gì. xxx bảo e quay lại đọc biển, ối giời ơi bọn GTCT nó lừa em. Biển bây giờ ghi là " Đèn đỏ, xe đạp xe máy được phép rẽ phải...". Đá con mèo nhà chúng nó chứ đường HN thì đông như kiến, em có thêm 1 mắt nữa cũng không đọc hết được cái chúng nó viết. Các cụ thông cảm vụ này em bức xúc quá nên đành xả ra đây để các cụ chém ợ

27091403

Xe tăng
Chỗ này đổi lâu rồi cụ ạ , hàng ngày em đi qua thỉnh thoảng vẫn thấy 4b dính như cụ :D

vnh

Xe máy
Em cũng bị một lần, Cãi nhau một hồi cuối cùng vẫn thua.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Em ở ngoại tỉnh, nên xin hỏi các cụ Hà Nội một tí
Ở ngã tư này, 4b muốn rẽ PHẢI sang Bà Triệu thì dừng ở làn nào. Vì
Trường hợp 1: Nếu đi ở làn 4b, tới đó đèn xanh, rẽ phải, xxx có quyền bắt lỗi là không đi vào "rẽ phải" - sát vỉa hè?
Trường hợp 2: A) Nếu em xi nhan đi vào làn bên phải, gặp lúc đèn xanh thì OK, rẽ phải. Liệu xxx có vịn lỗi là đi bào làn 2b không?
b) Nếu em xi nhan đi vào làn bên phải, gặp lúc đèn đỏ phải dừng, thì xxx có vịn lỗi "cản trở 2b không?
Nói thật em sợ chỗ này quá, mấy lần muốn vào đường Bà Triệu, cứ phải lượn lờn vòng quanh để tránh ngã tư chỗ này
Xin các cụ chỉ giáo?

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
Cụ cứ chịu khó đóng đi
Hồi e mới vào OF , có kể câu chuyện bị bắt ở ngã tư phố huế-Đại cồ việt các cụ trên OF bảo e thừa tiền - Nhưng lúc đó e không lắp CAM nên không cãi được mặc dù không sai, lại không có kinh nghiệm
Chỗ cụ nói e tí chết oan một lần vì nhiều chữ quá e không đọc kịp, Chia buồn với cụ hé

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ở ngã tư này, em mới rẽ PHẢI sang Bà Triệu thì dừng ở làn nào. Vì
Trường hợp 1: Nếu em đi ở làn 4b, tới đó đèn xanh, em rẽ phải, xxx có quyền bắt lỗi là không đi vào "rẽ phải" - sát vỉa hè?
Trường hợp 2: A) Nếu em xi nhan đi vào làn bên phải, gặp lúc đèn xanh thì OK, rẽ phải. Liệu xxx có vịn lỗi là đi bào làn 2b không?
b) Nếu em xi nhan đi vào làn bên phải, gặp lúc đèn đỏ phải dừng, thì xxx có vịn lỗi "cản trở 2b không?
Nói thật em sợ chỗ này quá, mấy lần muốn vào đường Bà Triệu, cứ phải lượn lờn vòng quanh để tránh ngã tư chỗ này
Xin các cụ chỉ giáo?
Cháu cũng đang hóng xem cách xử lý của các Cụ nếu bị rơi vào trường hợp trên

hgb

Xe container
Em đưa ra câu hỏi cùng với câu trả lời. Các cụ em câu trả lời có khớp với với đáp án của em ko nhé.

Q: Khi các cụ re phải có đi đúng vào phần đường cho các phương tiện re phải ko? (dành cho trừong hợp đi đúng phần đuòng nhé)
A: Có đi. (vậy là ko vi phạm nhé)
Q: Khi các cụ re phải thì cái đèn cho các phưong tiện re phải đang xanh phải ko?
A: Đúng, đang xanh. (vậy là ko vi phạm)

Vậy thì tại sao các cụ ại ký vào BB vi phạm khi bị buọc tội là vựot đèn đỏ, trong khi cac cụ ko vi phạm?

Các cụ chỉ vi phạm khi:
- Cái đèn cho re phải ko bật sáng, mặc dù đi đúng phần dg cho xe re pải
- Re phải khi ko đi đúng phàn dg cho các phưong tiện e phải (khi đèn đi thẳng đỏ)

Em ko quan tâm tới cái biển chỉ dân vì em đi theo đèn và vạch kẻ dg.

Mời các cụ vao chém :)

Chỉnh sửa cuối:

nvthu

Xe buýt
Đường VN đày cạm bẫy, không cẩn thận là mắc bẫy ngay thôi

jayz_lkp

Xe tải
Em đưa ra câu hỏi cùng với câu trả lời. Các cụ em câu trả lời có khớp với với đáp án của em ko nhé.

Q: Khi các cụ re phải có đi đúng vào phần đường cho các phương tiện re phải ko? (dành cho trừong hợp đi đúng phần đuòng nhé)
A: Có đi. (vậy là ko vi phạm nhé)
Q: Khi các cụ re phải thì cái đèn cho các phưong tiện re phải đang xanh phải ko?
A: Đúng, đang xanh. (vậy là ko vi phạm)

Vậy thì tại sao các cụ ại ký vào BB vi phạm khi bị buọc tội là vựot đèn đỏ, trong khi cac cụ ko vi phạm?

Các cụ chỉ vi phạm khi:
- Cái đèn cho re phải ko bật sáng, mặc dù đi đúng phần dg cho xe re pải
- Re phải khi ko đi đúng phàn dg cho các phưong tiện e phải (khi đèn đi thẳng đỏ)

Em ko quan tâm tới cái biển chỉ dân vì em đi theo đèn và vạch kẻ dg.

Mời các cụ vao chém :)
Em thì không nghĩ thế!

lamant

Xe hơi
Ở ngã tư này, em mới rẽ PHẢI sang Bà Triệu thì dừng ở làn nào. Vì
Trường hợp 1: Nếu em đi ở làn 4b, tới đó đèn xanh, em rẽ phải, xxx có quyền bắt lỗi là không đi vào "rẽ phải" - sát vỉa hè?
Xin các cụ chỉ giáo?
Đọc xong cái này của cụ em cũng loạn luôn ko biết đi thế nào là đúng. Chờ các cao nhân vào chỉ giáo!

hatuan1983

Xe hơi
Đọc xong cái này của cụ em cũng loạn luôn ko biết đi thế nào là đúng. Chờ các cao nhân vào chỉ giáo!
Vâng hôm nay em đã chứng kiến tận mắt vụ này. Em đi trên đường Trần Hưng Đạo về phía bệnh viện, khi qua ngã tư Bà Triệu. Thấy phía bên kia bốt có 1 anh công an áo vàng. Đèn đỏ, 1 bác xe đen ép vào làn rẻ phải (có gạch chéo ở dưới) nhưng lại dừng lại chờ đèn đỏ (bật xi nhan). Mình bảo thầm chết nhé, thằng công an nó sang nó hốt vì lỗi cản chở xe máy giờ... (Vì hôm nọ cậu em bị lỗi này nhưng là đi xe máy)... Nhưng chờ hết đèn đỏ mà ko thấy lão công an phi sang, cứ nhìn chằm chằm cái xe ... Mình lại đoán là chắc lười phi sang đường... Hóa ra chỗ này nó cấm ô tô rẽ phải khi đèn đỏ. Tóm lại là các bác cứ đỗ vào chỗ vạch nhé, ép sát sang trái cho xe máy nó lách qua...

Becgie

Xe điện
Chỗ đó nó cấm oto rẽ phải khi đèn đỏ từ hồi cắm cái biển khốn nạn lâu rồi cụ à, chia buồn với cụ.