Đã cụ nào đi SHVN 2012 lap bị hú mà được bảo hành đổi lap mới chưa?

Cavali

Xe điện
Hôm nay honda vn đã gửi thư về nhà em và nói rằng ghi nhận có tiếng réo khi giảm ga ở bộ phận truyền động cuối. Nhưng nó hoàn toàn nằm trong tiêu chuẩn cho phép của hdvn và ko ảnh hưởng đến sử dụng và vận hành xe nên ko thể đáp ứng yêu cầu thay thế bảo hành được:(

Duymaster8

Xe tải
Dù sao nó cũng không ảnh hưởng đến vận hành và an toàn. Sống chung với lũ vậy cụ ợ. Coi như đặc trưng của máy nó thế cụ ợ :D

meomatto

Xe buýt
Chuẩn đấy, mình thấy cái máy đời mới này lắp vào loại xe nào cũng thế. Đi chậm ko sao chứ vít nhanh lên là bắt đầu ò ò.

matiz08

Xe điện
Em đã nói rồi mà, trước em chạy nouvo lx, vít lên tầm 60, 70 rồi thả ga nó cũng hú thế mà, ko dc bảo hành là cái chắc, vì nó đug là ko ảnh hưởng gì đến vận hành thật, chỉ là hơi khó chịu tí thôi.

RAVA

Xe ba gác
Em đã nói rồi mà, trước em chạy nouvo lx, vít lên tầm 60, 70 rồi thả ga nó cũng hú thế mà, ko dc bảo hành là cái chắc, vì nó đug là ko ảnh hưởng gì đến vận hành thật, chỉ là hơi khó chịu tí thôi.
-Sao con SH nhập nó lại ko kêu mà xe LD mang tiếng là công nghệ mới mà lại kêu nhỉ?:-??

matiz08

Xe điện
-Sao con SH nhập nó lại ko kêu mà xe LD mang tiếng là công nghệ mới mà lại kêu nhỉ?:-??
Em nghĩ là do chất lượng gia công cơ khí. Em ko có chuyên ngành nên ko rõ lắm, dự là thế,hehe.

Thienq

Đi bộ
Thưa các cụ sau các cố gắng đấu tranh kèm dọa nạt em đã được đại lý thay cho bộ láp mới, khi em đến cửa hàng và khiếu nại nó cũng nói kêu ở mức cho phép nhưng em ko đồng ý và đòi viết biên bản,khi thấy em làm căng cửa hàng đã phải hẹn ngày thay thế và hôm nay em dến cửa hàng lấy 1 xe mới cho em đi thử và em ko thấy kêu nên đồng ý cho thay,nó tháo luôn bộ từ xe mới sang và kết quả là xe em đã hết kêu.mừng quá bo cho em kĩ thuật 400 k.xin chia sẻ kinh nghiệm với các cụ là phải kiên quyết đòi lập biên bản ^^

sh125ccvn

Xe hơi
Thưa các cụ sau các cố gắng đấu tranh kèm dọa nạt em đã được đại lý thay cho bộ láp mới, khi em đến cửa hàng và khiếu nại nó cũng nói kêu ở mức cho phép nhưng em ko đồng ý và đòi viết biên bản,khi thấy em làm căng cửa hàng đã phải hẹn ngày thay thế và hôm nay em dến cửa hàng lấy 1 xe mới cho em đi thử và em ko thấy kêu nên đồng ý cho thay,nó tháo luôn bộ từ xe mới sang và kết quả là xe em đã hết kêu.mừng quá bo cho em kĩ thuật 400 k.xin chia sẻ kinh nghiệm với các cụ là phải kiên quyết đòi lập biên bản ^^
cụ chia sẻ kinh nghiệm ăn vạ hãng hộ em với, *** nó, em mang ra hãng bảo dưỡng nó bảo xe nào cũng thế em cũng ức chỉ muốn dí cái xe vào mồm mấy thằng kỹ thuật viên==> tức tập 1. tức tập 2 là sau khi bảo dưỡng xong thì xe đi kêu hơn và ì hơn, khi tăng ga có bị ì và kêu như xe tàu, chắn hẳn bọn Nguyên Hùng ở Giải phóng rồi, lần trước bảo dưỡng con AB cũng bị cục tức vào mồm, sau đó phải mang đi bảo dưỡng lại ở Head khác

Gravita2304

Xe tăng
Xe cụ mới kêu hay kêu từ đầu?

Gravita2304

Xe tăng
cụ chia sẻ kinh nghiệm ăn vạ hãng hộ em với, *** nó, em mang ra hãng bảo dưỡng nó bảo xe nào cũng thế em cũng ức chỉ muốn dí cái xe vào mồm mấy thằng kỹ thuật viên==> tức tập 1. tức tập 2 là sau khi bảo dưỡng xong thì xe đi kêu hơn và ì hơn, khi tăng ga có bị ì và kêu như xe tàu, chắn hẳn bọn Nguyên Hùng ở Giải phóng rồi, lần trước bảo dưỡng con AB cũng bị cục tức vào mồm, sau đó phải mang đi bảo dưỡng lại ở Head khác
Nhiều lúc do tâm lý thôi cụ ơi.

yamaki

Xe buýt
hix, xe mình lấy hồi tháng 11 năm ngoái đi cũng chả để ý. chỉ biết lúc mới lấy đi nó cũng hú khi nhả ga, bây giờ vẫn hú, nhưng cư nghĩ là kiểu nó phải thế ai dè là có bệnh à ? mấy bữa nay bỗng dưng đi bị ỳ ạch hẳn, ga mạnh mà xe cứ ỳ ra ko bốc cứ như kiểu bị bó phanh... thấy có cụ phán là hỏng lap, để cuối tuần mang ra Head kiểm tra xem.

sh125ccvn

Xe hơi
Xe cụ mới kêu hay kêu từ đầu?
hú lap thì khi có topic này em mới để ý và lắng nghe em nó hú thì đúng là khi chạy tầm 60km thả ga cái là hú to. Còn kéo ga máy kêu to thì từ khi đi bảo dưỡng về là bị, tiếng kêu to và rè rè, em cũng xem dàn nhựa có bị lỏng lẻo ở đâu không thì kết quả là không bị hở mồm long móng hở đâu cả, mỗi lần đi xe lại thêm ức chế với bọn Head và anh Honda VN

meomatto

Xe buýt
Hú nó có nhiều kiểu chứ mình thấy hầu như xe kiểu gì mà lắp cái máy đời mới này nó cũng kêu như thế cả đấy chứ ko phải lỗi đâu. Mình đi đường hay để ý xe mới lắm, nhất là buổi tối.
Xe mình đang đi nó cũng kêu như gió rít đây này, cơ mà thấy chưa có ảnh hưởng gì nên cứ đi bình thường.

Thienq

Đi bộ
Xe em đi một thời gian, chạy từ 60 trở lên mới phát hiện ra

Thienq

Đi bộ
:>Đi kiểm tra nó bảo vẫn trong tầm cho phép của nhà máy,em bắt làm biên bản ghi rõ hiện tượng cũng như nhận xét của cửa hàng đưa cho e một bản,thế là nó mời vào nói chuyện với cửa hàng trưởng và nó đề nghị em đi thử một xe mới,sau đi thử thấy ko kêu e đồng ý thay luôn và kết quả như mong đợi

matiz08

Xe điện
:>Đi kiểm tra nó bảo vẫn trong tầm cho phép của nhà máy,em bắt làm biên bản ghi rõ hiện tượng cũng như nhận xét của cửa hàng đưa cho e một bản,thế là nó mời vào nói chuyện với cửa hàng trưởng và nó đề nghị em đi thử một xe mới,sau đi thử thấy ko kêu e đồng ý thay luôn và kết quả như mong đợi
Thế đi một thời gian nữa nó mới hú thì kụ tính sao? Lại phải đi chiến tiếp à?hihi. Xe em đi bình thường thì ko thấy hú, nhưng đi 60,70 thả ga ra thì hú khá to thật. Nhưng em nghĩ xe VN nào cũng thế nên chưa làm um lên, để đi đến 2000km xem thế nào,:). Căn bản đợt trước đi nouvo Lx cũng thế, đi tầm 60 nhả ga cũng hú, chắc thế nên quen rồi,hi.

meomatto

Xe buýt
Sư cái bọn khốn nạn, thay cho người ta thì nó mất cái gì chứ nhỉ. Lại cứ phải để găng lên mới nghe. Đúng là toàn người Việt hại nhau. Hic
Mà thay lap là thay mấy cái bánh răng thôi hả bác? Dỡ bưởng máy ra thay à?

needforspit

Xe hơi
Em mới ra HEAD than phiền về vú lap hú, thợ nó dắt ra một con mới cứng, đề nổ, vít ga, kết quả là...hú to hơn cả xe em (1 vạn roài, mua tháng 9/2012)... hoang mang vãi, nhưng bù lại em có biên bản cửa hàng gửi nhà máy về hiện tượng vành sau kêu cạch cạch....
Tiếp tục chờ đợi phản hồi của nhà máy..
Thợ HEAD nó bảo SH2012 hú láp là..thường thôi, kiểu nó thế... thật là hoang mang quá đi...

zoro1970

Xe điện
Hôm nay honda vn đã gửi thư về nhà em và nói rằng ghi nhận có tiếng réo khi giảm ga ở bộ phận truyền động cuối. Nhưng nó hoàn toàn nằm trong tiêu chuẩn cho phép của hdvn và ko ảnh hưởng đến sử dụng và vận hành xe nên ko thể đáp ứng yêu cầu thay thế bảo hành được:(
Kụ pót luôn cái kết luận của HD lên đây cho ae xem với, hóa ra tiêu chuẩn của HD kém vậy ah, nghe nói Ơ rô 2 hay 3 rì đấy cơ mà:P ? Kiểu rì trên OF cũng có vài kụ PV tinh vớ dc tư liệu của kụ lại có bài phóng sự roài, giống như vụ "rò rỉ lỗi AB " vừa đăng đấy !