[Funland] Đã cụ nào mua xe máy của cụ AXEGA rồi có suy nghĩ giống em chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

AMATAX

Xe điện
Còn cụ bán xe rút kinh nghiệm bớt nói đạo lý đê
Qua thớt này mới thấy các cụ OF rất ghét mấy ông nói đạo lý
Nói đạo lý cũng là 1 cách quảng cáo marketing...chứ ko hẳn là bản chất tự nhiên. Ko nói thì sao bán hàng:((

AMATAX

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã góp ý kiến, em cũng biết là em có nhiều điểm không đúng, nhưng điều lớn nhất ở topic này em mong là sẽ có nhiều cụ rút được kinh nghiệm sau khi nghe câu chuyện của em ở đây.
Dầu sao cũng cảm ơn cụ đã chia sẻ để mọi người có thêm thông tin.

quanganhvtc

Xe tải
Là sao? Là bác mang cho a xé gà đem đi bảo dưỡng chứ k mang trực tiếp mang vào heat của hòn đá?
Lúc nhận xe cụ ý bảo có xưởng bảo dưỡng. Em giao xe rồi cụ ý.mới kêu đem ra head. Em đoán cụ đem ra cái cửa hàng nào đó làm cho có lệ thôi chứ ko phải head.

Cảm ơn các cụ đã góp ý kiến, em cũng biết là em có nhiều điểm không đúng, nhưng điều lớn nhất ở topic này em mong là sẽ có nhiều cụ rút được kinh nghiệm sau khi nghe câu chuyện của em ở đây.
Cụ mới là người phải rút kinh nghiệm.

Quan điểm của em: ở đời mình đã nhận tiền đền bù hỗ trợ là thôi. Ngầm hiểu là "ngậm miệng ăn tiền". Cụ cầm tiền người ta xong quay ra bóc phốt, thế là cái kiểu gì???
Cách hành xử của cụ nó ko phù hợp với tiêu chuẩn cộng đồng.

dutoan

Xe buýt
Em gửi nốt cái link clip thợ sửa xe tháo máy để các bác có nghề vào nghiên cứu nhé.

Gạch đá của các cụ em nhận, các cụ nói lỗi tại em thì em cũng nhận, chỉ mong các cụ đọc được topic này của em sẽ rút kinh nghiệm khi giao dịch với thợ tránh những rắc rối sau này thôi.

Kính chúc các cụ bình an và may mắn!

titit2023

Xe tải
Các cụ đi mua xe thì nên dựa vào bản lĩnh của mình là chính. Đừng tin mồm ng bán. Kể cả uy tín đến mấy cũng kg bao giờ nói thật 100%. Kể cả có vác ng đi xem hộ thì cũng đừng tin ông anh thg e nào cả. Cụ đi mua xe, dẫn ng xem xe hộ. Nó đứng sau lưng cụ giơ 5 ngón, 10 ngón thì ông bán phải cắt phế cho.
Dắt xe ra khỏi cửa hàng, tiền trao cháo múc xong thì gần như xong trách nhiệm. Cụ bán ở đây đã rất ok rồi.

thunm

Xe buýt
Mua bán tại tay kụ ây. Kụ Gừng đánh trứng lỗ mịe 3.5 tỏi mà tuyệt không thấy kụ chửi sàn lùa gà nhóe
Ko, e đang nói là Doanh nhân nên bán hàng giỏi í cụ.
Còn việc cụ thớt và cụ bán xe thì em thấy cũng bình thường ...
Cụ mua xe dc cụ bán xe hỗ trợ sau bán hàng thế là ok rồi, với view của e là vậy

Dacia90

Xe tăng
Lúc nhận xe cụ ý bảo có xưởng bảo dưỡng. Em giao xe rồi cụ ý.mới kêu đem ra head. Em đoán cụ đem ra cái cửa hàng nào đó làm cho có lệ thôi chứ ko phải head.
Xe mới thì mới còn bảo hành hãng, chứ xe cũ đi check head hãng cho oai để bán, chứ head bao bảo hành xe cũ ít khi thấy?

viamedia2014

Xì hơi lốp
lần sau mua xe thì nhờ thợ đến check hoặc mang ra cửa hàng uy tín mà check cụ ạ. người bán ngta quảng cáo thế thôi. còn cụ axega này thì buôn bán cũng lâu rồi, cũng ko phải quá uy tín chuẩn chỉ đâu, nhất là cái đợt lùa gà quả điều chỉnh tiết kiệm xăng cho xe ga:)) tuy nhiên trường hợp của cụ em thấy cụ ấy xử lý thế là chuẩn, share tiền sửa, nhập lại 8 củ, thế là ngon cho 1 con xe nát rồi, ngta đăng bán bao nhiêu là vc của ngta, đăng lên thế chắc gì bán được thế, còn kì kèo mặc cả chán, đọng hàng lâu thì chi phí tăng lên, lãi ít đi

Slimz

Xe buýt
Cụ này toàn bán xe rẻ với giá 1xx, 2xx ... Khi hỏi thì xx toàn 8 và 9.
Em định hỏi mua một lần nhưng xxx của cụ ấy cao quá nên em thôi.
Cá nhân e thấy bác axega bán xe giá cao, 1 lần e cũng hỏi con ex2017 rao 2x, hỏi thì inbox 28,9 hay 29,9 nên e chịu

dracula_bg

Xe điện
Cụ mới là người phải rút kinh nghiệm.

Quan điểm của em: ở đời mình đã nhận tiền đền bù hỗ trợ là thôi. Ngầm hiểu là "ngậm miệng ăn tiền". Cụ cầm tiền người ta xong quay ra bóc phốt, thế là cái kiểu gì???
Cách hành xử của cụ nó ko phù hợp với tiêu chuẩn cộng đồng.
em lại quan điểm khác cụ.
em thấy vài điểm rất sai của cụ chủ.
cụ xe gà cam kết bảo hành 3 tháng, chưa hết bảo hành mà cụ để thợ tháo ra sửa là cái rất sai, không thống nhất phương án và chi phí sửa trước với cụ bán xe mà sau đòi tiền sửa cụ bán xe là cái sai tiếp theo,
vì chắc gì cụ chủ không bị anh sửa xe quen thăn tiếp lần 2, em thì chẳng lạ gì kiểu anh sửa xe thân quen đầu ngõ cả. vì thân quen đầu ngõ nên mình am hiểu xe hay không là các ông biết rõ, và thăn không từ cái gì.
Cái sai cuối cùng là đưa lại mồi cho ông thợ săn để săn một con gà khác.

còn việc đòi tiền mà vẫn bóc phốt thì quan điểm của em là đi với ma thì mình mặc áo giấy, chẳng việc gì phải lịch sự cả. miễn sao mình đòi bớt lại tiền của mình là đc. cụ chủ bóc phốt để các cụ khác tránh thành gà, nên em ủng hộ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Buông đi cụ.

No Fear

Xe điện
Nói chung là mua xe cũ thì cũng phải chấp nhận một số cái không hài lòng. Em cũng đã bán 1 xe AB 2007 cho cụ Hà và mua 1 xe lướt AB 2022. Em về cũng bảo dưỡng, thay dầu các kiểu, thay lốp thì đi mới yên tâm mượt mà.

yadih

Xe tải
Mua xe 13.8 củ người ta nhập lại 10 củ là tốt dồi còn lăn tăn gì nữa. Chỗ khác có khi nó không thèm nhập hoặc nhập lại 5 củ thì mới là luộc. Nhập bằng đến 3/4 giá bán là ngon dồi, kinh doanh phải có lãi chứ nhập bằng giá bán thì cạp đất mà ăn à =)).

hitle888

Xe điện
Cụ này toàn bán xe rẻ với giá 1xx, 2xx ... Khi hỏi thì xx toàn 8 và 9.
Em định hỏi mua một lần nhưng xxx của cụ ấy cao quá nên em thôi.
Chuẩn ạ, em cũng bị xoá 1 topic về xe cũ nhưng nội dung (khôgn phải của em) về những ý kiến về cụ được nhắc đến

Roman

Xe điện
Khó lắm cụ, người ta bán cả trăm cái xe chứ một hai cái đâu. Khách sẽ trăm bảy đường. Ví dụ em giả sử em là người xấu em đổi đồ trên xe đó rồi mang trả lại thì cãi nhau à.
Họ bán xe Vẫn dán tem vỡ vào các con ốc mà cụ. Đương nhiên rách thì KT kỹ và Ko đc trả lại rồi.

Thành Thị 1

Xe điện
Kinh doanh thì lãi là quan trọng (nhất) nên việc mua được rẻ và bán được đắt là cái giỏi của người làm kinh doanh. Đừng trách người ta. Mình đã bán lại xong là xong, reset bộ nhớ thôi.
Năm 2013 em đăng bán con Kia Morning XLS nhập Hàn (màu xanh, nội thất be, cực hiếm lúc đó). Khoảng 16h đăng bán trên OF, thì 18h hoàn tất, cầm full tiền của cụ thợ. Mấy hôm sau, có cô bé alo cho em, hỏi về giấy tờ xe gì đấy (cô ấy mua lại xe của thợ). Em bảo đã đưa hết những gì liên quan đến xe cho thợ rồi.
Em không hỏi là cô ấy mua xe giá bao nhiêu.
Em đã bán xong là thôi. Thợ bán lại giá bao nhiêu kệ họ, chắc chắn phải có lãi chứ.
Quên đi cho nó nhẹ đầu, còn làm việc khác.
E hồi bán con matiz, thợ đến xem xong đòi mang xe về luôn, e bảo là chưa có xe mới, nó tặng thêm 5 củ đi taxi, tổ sư đành chịu đi taxi, sau này vài năm có ông gọi lại xin làm cái giấy tờ xe mới, e vẫn làm cho free, xong bảo là h sang tên luôn đi, ko là ko có lần sau đâu. Thế mà cũng ko làm.

vingraux

Xe tăng
Em không rành về xe lắm nhưng trước giờ có sử dụng mấy cái xe Honda, Yamaha mà còn không bảo dưỡng đều thì thấy sau 10 năm, odo trên 5 vạn mới phát sinh các lỗi phải sửa, thay phụ tùng hết trên 3 triệu. Các vấn đề như thay lốp, ắc quy, dây cu roa coi như hao mòn trong quá trình sử dụng, không tính. Lần phải sửa, thay hết hơn 3 triệu là lần thậm chí phải dắt bộ. Thợ bảo phải thay cả bi côn với một lô các thứ khác, nên thay một thể. Nên em hình dùng xe phải sửa đến tiền 3 triệu, đấy là nếu như không bị thợ bịp, là xe khá nát hoặc chưa được thay thế những bộ phận đã hao mòn tương ứng với odometer của nó. Riêng em thông cảm với bác thớt vì bỏ tiền ra mua cái xe được cam kết là chạy ngon mà được có tháng đã phải sửa chữa lớn. Nếu bác thớt bị thợ gần nhà bịp thì dễ gì bác bán xe đã "hỗ trợ" số tiền triệu sáu kia.

Trạng thái
Thớt đang đóng