[Funland] Đã cụ nào mua xe máy của cụ AXEGA rồi có suy nghĩ giống em chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

honda acura

Xe điện
em không bênh axega nhưng cụ chủ topic chán quá
mua bán bn là chuyện của họ, kể cả có bán 100 củ mà vẫn có khách mua thì cụ chủ cũng không thể trách được kiểu ntn

Bemagauvn

Xe điện
Uầy. Chắc lại phải longlon 1 bữa để giải đáp các loại Xxx thôi ạ :D
Em đoán là do thế Mợ ạ nên cũng có chia sẻ để cụ a xe ga tham khảo.
Mọi người thường hay nghĩ tới uy tín, sắc sảo, khôn khéo… với những người buôn bán kinh doanh. Đạo lí không xấu nhưng bị các bạn đa cấp, hoa dơi cửa phật bla bla áp dụng nhiều nên thành ra…
Kiểu sờ tai buôn bán đi cùng đạo lí chắc mọi người chưa quen ạ 😞.

Dacia90

Xe tăng
Nói thêm về trường hợp xe em mua của ông axega: nó là xe lead nhưng thực ra mông má từ cái xe scr đời tống. Mãi về sau mới biết đâm ra áy náy quá.
Trên giấy đk xe là xe lead thì nó là xe lead:)

dangkimai

Xe buýt
Vui vẻ thôi cũng k có gì. Đã gặp nc với cụ chủ thớt 1 lần thì thấy cụ ấy rất có tinh thần giao lưu. Có thể cụ chủ chưa quen việc mua bán nên hơi nhậy cảm chứ thế là bt.

pisces_hn

Xe container
ngày trước em chỉnh tiết kiệm xăng chỗ ông này mất 600k, sau đi sửa xe thay côn với bi nồi ông thợ gần nhà làm cho đi còn đỡ tốn hơn mà k tính thêm tiền gì

Matxech

Xe container
Kinh nghiệm khi sửa xe ko bh để pn đi sửa
Ko vào các hàng to đepj hoành tráng ( giá cao và gợi ý thay đồ nhiều thậm chí bị lừa doạ thay đồ)
Ko tham các chương trình bảo dưỡng miễn phí
1 năm vào các cửa hàng của honda bảo dưỡng 1 lần

hong.viwaco

Xe container
Em vào thớt này mới ngộ ra 1 điều: đi buôn/kinh doanh thì không được nói đạo lý :D. Em đang thắc mắc vậy những người làm nghề gì thì mới được nói đạo lý nhỉ? Em hỏi thật ạ.
Cá nhân em cũng không thích phong cách "sến sẩm" của cụ buôn xe nhưng nhiều cụ mợ ở đây mang phong cách ấy ra để bỉ bôi, bao gồm cả việc cụ ấy ăn chay, tu tập thì quá khẩu nghiệp rồi.
Em chào Mều, 235 TKC vẫn nhắc nhở đấy :))

duonglamkhoa

Xe buýt
Em vào thớt này mới ngộ ra 1 điều: đi buôn/kinh doanh thì không được nói đạo lý :D. Em đang thắc mắc vậy những người làm nghề gì thì mới được nói đạo lý nhỉ? Em hỏi thật ạ.
Cá nhân em cũng không thích phong cách "sến sẩm" của cụ buôn xe nhưng nhiều cụ mợ ở đây mang phong cách ấy ra để bỉ bôi, bao gồm cả việc cụ ấy ăn chay, tu tập thì quá khẩu nghiệp rồi.
Em nghĩ niềm tin giữa con người với con người bây giờ ở mức quá thấp/không có niềm tin với nhau nên những ai nói đạo lý thì đều bị cho là tầm bậy, phông bạt để lùa gà. Tất nhiên có nhiều người như vậy nhưng không phải tất cả đều vậy. Em vẫn tin có những doanh dân làm việc không hoàn toàn vì tiền, họ vừa kiếm tiền, vừa mang lại những giá trị tốt đẹp cho người khác.

Thành Thị 1

Xe điện
nói đạo lý bình thường mà mợ, cơ mà chữ cũng là người mà, có người nói cho sang mồm, có người nói để chia sẻ quan điểm, có người nói để áp đặt. Ai nói cứ nói thôi, còn thật đến đâu tùy tai người nghe mợ ah.
e thì thấy cụ A xé gà ngộ chưa tới mà tưởng tới thôi.

piston

Xe container
Nói thêm về trường hợp xe em mua của ông axega: nó là xe lead nhưng thực ra mông má từ cái xe scr đời tống. Mãi về sau mới biết đâm ra áy náy quá.
Em tưởng Lead với Scr nhìn trên đăng kí là biết, nhất là xe Viet hay xe nhập Trung nữa. Cái này sao ng bán có thể nói sai đc?

Kiss The Rain

Xe tải
Vụ nói đạo lý của cụ AXEGA thì em xác nhận. Em share chuyện của em:
Hồi (khoảng) 2015 em có thấy topic cụ ấy quảng cáo: Bảo dưỡng xe miễn phí, công nghệ chỉnh xăng ĐỘC QUYỀN, miễn phí! - địa chỉ cụ ấy khá gần Trung Kính. Mụ vợ em hồi đó có cái xe đi chợ Atila Victoria hơi kẹt côn và ăn xăng, giá trị hồi đó giỏi lắm 2tr5. Em phấn khởi gọi ngay, tiện quá em ở Trung Kính đây.
Cụ ấy cho ngay lính phi qua chỗ em, vợ em giao xe và nhắn lại em: có người qua mang xe đi bảo dưỡng rồi.
Em yên tâm làm việc tiếp, lúc sau cụ ấy gọi điện: xe bị kẹt côn, ăn xăng quá bla bla bla.
Em bảo: cụ cho em bảo dưỡng và chỉnh xăng theo chương trình miễn phí cho các cụ otofun.
Cụ ấy đáp: Chương trình ấy hết rồi, em làm xe cho cụ giá ưu đãi (và bắt đầu 1 bài đạo lý trong 20 phút, nào là cụ ấy theo nhà Phật, tốt tính, làm ăn giúp anh em,...) và báo giá em 800k.
Em nghĩ thầm: Bỏ mẹ, xe thì trót giao rồi, giờ tháo xe ra kiểm tra giờ mà không làm thì cái xe có còn nguyên không? Cái xe giá trị có 2tr5 mà "bảo dưỡng" tận 800k.
Thấy em đắn đo, cụ ấy lại rao giảng đạo lý tiếp =))) đến mức em không bỏ điện thoại xuống được.
Thế là em đành tặc lưỡi cho xong.

Thời gian sau em thấy cụ ấy quảng cáo rao xe khắp tỉnh thành, phượt thủ thứ thiệt, chụp ảnh các em gái chuyên nghiệp, lại còn có nghề diễn viên, cũng giỏi =))) Nhờ cụ ấy mà về sau thấy ai đạo lý + màu mè là em tránh khẩn.

Dan du an

Xe cút kít
ngày trước em chỉnh tiết kiệm xăng chỗ ông này mất 600k, sau đi sửa xe thay côn với bi nồi ông thợ gần nhà làm cho đi còn đỡ tốn hơn mà k tính thêm tiền gì
Cụ cho em xin địa chỉ ông thợ gần nhà của cụ với ạ

titit2023

Xe tải
Vụ nói đạo lý của cụ AXEGA thì em xác nhận. Em share chuyện của em:
Hồi (khoảng) 2015 em có thấy topic cụ ấy quảng cáo: Bảo dưỡng xe miễn phí, công nghệ chỉnh xăng ĐỘC QUYỀN, miễn phí! - địa chỉ cụ ấy khá gần Trung Kính. Mụ vợ em hồi đó có cái xe đi chợ Atila Victoria hơi kẹt côn và ăn xăng, giá trị hồi đó giỏi lắm 2tr5. Em phấn khởi gọi ngay, tiện quá em ở Trung Kính đây.
Cụ ấy cho ngay lính phi qua chỗ em, vợ em giao xe và nhắn lại em: có người qua mang xe đi bảo dưỡng rồi.
Em yên tâm làm việc tiếp, lúc sau cụ ấy gọi điện: xe bị kẹt côn, ăn xăng quá bla bla bla.
Em bảo: cụ cho em bảo dưỡng và chỉnh xăng theo chương trình miễn phí cho các cụ otofun.
Cụ ấy đáp: Chương trình ấy hết rồi, em làm xe cho cụ giá ưu đãi (và bắt đầu 1 bài đạo lý trong 20 phút, nào là cụ ấy theo nhà Phật, tốt tính, làm ăn giúp anh em,...) và báo giá em 800k.
Em nghĩ thầm: Bỏ mẹ, xe thì trót giao rồi, giờ tháo xe ra kiểm tra giờ mà không làm thì cái xe có còn nguyên không? Cái xe giá trị có 2tr5 mà "bảo dưỡng" tận 800k.
Thấy em đắn đo, cụ ấy lại rao giảng đạo lý tiếp =))) đến mức em không bỏ điện thoại xuống được.
Thế là em đành tặc lưỡi cho xong.

Thời gian sau em thấy cụ ấy quảng cáo rao xe khắp tỉnh thành, phượt thủ thứ thiệt, chụp ảnh các em gái chuyên nghiệp, lại còn có nghề diễn viên, cũng giỏi =))) Nhờ cụ ấy mà về sau thấy ai đạo lý + màu mè là em tránh khẩn.
Các cụ căn bản kg hiểu về xe máy, nên mới nghĩ căn chỉnh cho ăn ít xăng dc.
Với xe dream, wave đời cũ, cái chế hòa khí nó có nấc ở cái kim xăng cho ăn nhiều ăn ít, các cụ mới chỉnh dc.
Với xe ga chế cơ kim xăng nó chỉ có 1 nấc. Xăng nó đã chỉnh ở mức tối ưu, nên việc lắp thêm các thiết bị tiết kiệm xăng đều là lừa đảo.
Với xe phun xăng điện tử, thì khỏi can thiệp. Ic và kim phun đã ở mức tối ưu.
Vậy để tiết kiệm xăng các cụ cần làm gì?
- Trc tiên lốp xe kg dc non.
- sau là bugi sạch, nó đốt hết lượng xăng
- tiếp đến xích tải kg dc trùng, nhông kg bị mòn. Xe ga thì dây cu roa kg bị dão. Má phíp côn kg bị mòn quá.
Rồi cách đi cũng quyết định độ tiêu tốn xăng.
Thêm một ý nữa là cái lọc xăng các cụ nên thay theo định kỳ. Để bẩn chạy kg thoát xe do xăng cấp kg đủ. Dễ gây nghẹt, chết máy lúc đang tăng ga chạy nhanh, hạ ga chết máy. Đặc biệt đúng với xe phun xăng điện tử.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng