Đã cụ nào off dư thế này chưa?

doanhlilama691

Xe điện
Tềnh hềnh là hôm trước trời nắng to wa nên mấy anh em rủ nhau đi dạo bãi biển sau 1 ngày làm việc. Lúc đầu thì nghĩ ràng chuyến đi cũng bềnh thường, nhg sau nó lại gay cấn quá nên iem cũng chẳng chụp choạch j đc nhiều, có mấy cái ảnh để các cụ thưởng lãm.
Bắt đầu đường đi:

đoạn này ko có ảnh vì iem ko chủ ý chụp nên iem tả bằng mồm vậy:
sau khi đi ra bãi biển định xuống tắm táp cái thì mấy ae trên xe lại có ý tưởng mới là đi dọc bãi biển xem nó kéo dài đến đâu. Lúc đầu thì mọi việc xuôn xẻ vì đến đoạn nào cảm thấy ko yên tâm là xuống kiểm tra ngay, đi được khoảng 4km thì tắc hẳn ko qua đc một con sông nhỏ nên đành quay về.
mọi cái tưởng như bình thường như lúc đi nhg, có 1 từ nhg cái cụ ợ.
Đang trên đg quay lại thì gặp 2 ẻm đi xe máy định vượt qua 1 con lạch nhỏ, nhìn thấy thế thì 1 chú em trên xe rất rất anh hùng, chàng mở cửa xe bước xuống, đi đến cái còng nước đục đỏ ngầu, vừa qua mép nước đc 1 bước chân thì bồng nhiên chàng khựng lại, sâu quá vì vào lúc này thủy chiền đàn lên, hai ẻm kia thấy thế liền ko nó ko rằng lẳng lạng quay đầu xe chạy mất dép. Bây giờ mới đến đoạn đau khổ của bọn iem đây.
Sau khi đc một chàng cười vớ bụng vig mỹ nhân bỏ chạy bọn iem cho xe đi men theo bờ biển chứ ko vượy qua con lạch nhỏ như lúc đi.
Vừa đi đc khoảng 10m thì bỗng nhiên chú em lái xe dừng lại nói nước cao quá rồi, cũng vào thời điểm náy lại có rất nhiều đợt sóng đáng vào và thế là ôi thôi, 3 lần giật cả tiến với lùi đền ko nhúc nhích, xe cứ từ từ chìm xuống cát, đầu tiên là 1/3 bánh, rồi đến toàn bộ cầu sau, 7 ae trên xe cùng với 15 người đi tăm biển ở gần đó được huy động để đẩy tiến-lùi, nhấc bổng mà ko thấy tiến triển j, vào lúc này thủy chiều ngày 1 dâng cao, ai cũng thấy mệt và cuống. Đúng lúc đó iem mới nghĩ đến dùng phương án cứu hộ bằng cẩu là nhanh gọn nhất. Leo lên xe, móc điện thoại ra alo, cuộc thứ nhất: xe em đang chở hàng rồi anh ạ, ko bỏ cuộc, cuộc thứ 2: ở chỗ nào anh, em lấy cáp và ra ngay, may quá lúc đó có 1 em đi xe máy qua liền gọi lại đi nhờ để đón xe cứu hộ đến, và sau khi xe đến thì mới nghĩ ra là quên ko chụp vài kiểu làm kỷ niệm, thế là máy ảnh mới đc moi ra và dư thế này: (iem ko thể xoay đc ảnh mong các cụ thông cảm nhé)

sau đó em cẩu tự hành 10 tấn vào vị trí tác nghiệp:

rồi tiếp theo xuống kiểm tra xem thế nào:

chú lái xe vẫn cười tít mắt:

Công tác móc cáp đc tiến hành nhanh chóng:

quả này dừng lại hội ý là kéo hay cẩu, iem quyết luôn: ko kéo đc vì cầu đã chìm trg cát rồi, nếu cố kéo thì cầu, giảm sóc và nhíp sẽ có vấn đề ngay.

Thế là nhấc:

rất đơn giản, sua khi nhấc nổi lên iem nói lót đá và láp đầy cát vào, tháo nhanh cáp và iem đạp 1 phát lùi là lên luôn.
sau một lúc nghỉ ngơi là bọn iem quay về đi tắm, cái ảnh cuối cùng và hết:

FJFan

Đi bộ
Zace 1 cầu mà cụ đem xuống nhúng nước biển thế này thì em thề là em mới thấy lần đầu tiên trong đời. Bởi vậy, người ta nói không có cái.....nào giống cái......nào.

kien_ktnl

Xe buýt
vodka cho cái sự may mắn của cụ, quả đấy mà không có cứu hộ và thủy triều lên chút nữa là em này được tắm toàn thân roài

doanhlilama691

Xe điện
KO phải cố tình đâu các cụ ợ, chẳng qua là lầm đường lạc lối nên thành ra nó thế, ngay sau đó iem đã tắm rửa luôn cho xe bằng nước ngọt rồi

haman-civic

Xe máy
sao cụ không đợi triều lên cho em nó tắm biển với :">

cafe_chemgio

Xe máy
Xe cụ bẩn thế mà không đợi nước lên,cho em nó tắm cho sạch,có khi lại hết bệnh ngoài da;))

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
May cho cụ rồi..Thủy triều lên hết cỡ thì nước sẽ tới đâu của xe nhỉ.chắc cũng phải ngang tay nắm cửa ấy nhỉ..??

phamtue

Xe máy
chẳng khác gì phá xe :))

Pajero0291

Xe buýt
kụ mua Zace rồi à.

onroad

Xe tăng
Về cụ nhúng em nó xuống ao thì may ra mới tan đc muối nhá!
sắt xi cứ gọi là @-)

doanhlilama691

Xe điện
kụ mua Zace rồi à.
ko cụ ợ, xe của anh làm cùng ạ, iem cũng đang ngó xem có em nào 4x4 gầm cao giá khoảng 150mi thì múc đây (càng tiết kiệm càng tốt), cụ nào biết thì mật thư iem cái nhé.

fun23

Đi bộ
may ko bị thủy chiều nhấn chìm cụ ạ :)))

Pajero0291

Xe buýt
ko cụ ợ, xe của anh làm cùng ạ, iem cũng đang ngó xem có em nào 4x4 gầm cao giá khoảng 150mi thì múc đây (càng tiết kiệm càng tốt), cụ nào biết thì mật thư iem cái nhé.
có em Land cruiser 81 55tr máy dầu, xe họ gủi bán ấy mà kụ, hay kụ thích Pajero máy dầu em cũng có đấy nhưng 240tr cơ.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Tềnh hềnh là hôm trước trời nắng to wa nên mấy anh em rủ nhau đi dạo bãi biển sau 1 ngày làm việc. Lúc đầu thì nghĩ ràng chuyến đi cũng bềnh thường, nhg sau nó lại gay cấn quá nên iem cũng chẳng chụp choạch j đc nhiều, có mấy cái ảnh để các cụ thưởng lãm.
Bắt đầu đường đi:

đoạn này ko có ảnh vì iem ko chủ ý chụp nên iem tả bằng mồm vậy:
sau khi đi ra bãi biển định xuống tắm táp cái thì mấy ae trên xe lại có ý tưởng mới là đi dọc bãi biển xem nó kéo dài đến đâu. Lúc đầu thì mọi việc xuôn xẻ vì đến đoạn nào cảm thấy ko yên tâm là xuống kiểm tra ngay, đi được khoảng 4km thì tắc hẳn ko qua đc một con sông nhỏ nên đành quay về.
mọi cái tưởng như bình thường như lúc đi nhg, có 1 từ nhg cái cụ ợ.
Đang trên đg quay lại thì gặp 2 ẻm đi xe máy định vượt qua 1 con lạch nhỏ, nhìn thấy thế thì 1 chú em trên xe rất rất anh hùng, chàng mở cửa xe bước xuống, đi đến cái còng nước đục đỏ ngầu, vừa qua mép nước đc 1 bước chân thì bồng nhiên chàng khựng lại, sâu quá vì vào lúc này thủy chiền đàn lên, hai ẻm kia thấy thế liền ko nó ko rằng lẳng lạng quay đầu xe chạy mất dép. Bây giờ mới đến đoạn đau khổ của bọn iem đây.
Sau khi đc một chàng cười vớ bụng vig mỹ nhân bỏ chạy bọn iem cho xe đi men theo bờ biển chứ ko vượy qua con lạch nhỏ như lúc đi.
Vừa đi đc khoảng 10m thì bỗng nhiên chú em lái xe dừng lại nói nước cao quá rồi, cũng vào thời điểm náy lại có rất nhiều đợt sóng đáng vào và thế là ôi thôi, 3 lần giật cả tiến với lùi đền ko nhúc nhích, xe cứ từ từ chìm xuống cát, đầu tiên là 1/3 bánh, rồi đến toàn bộ cầu sau, 7 ae trên xe cùng với 15 người đi tăm biển ở gần đó được huy động để đẩy tiến-lùi, nhấc bổng mà ko thấy tiến triển j, vào lúc này thủy chiều ngày 1 dâng cao, ai cũng thấy mệt và cuống. Đúng lúc đó iem mới nghĩ đến dùng phương án cứu hộ bằng cẩu là nhanh gọn nhất. Leo lên xe, móc điện thoại ra alo, cuộc thứ nhất: xe em đang chở hàng rồi anh ạ, ko bỏ cuộc, cuộc thứ 2: ở chỗ nào anh, em lấy cáp và ra ngay, may quá lúc đó có 1 em đi xe máy qua liền gọi lại đi nhờ để đón xe cứu hộ đến, và sau khi xe đến thì mới nghĩ ra là quên ko chụp vài kiểu làm kỷ niệm, thế là máy ảnh mới đc moi ra và dư thế này: (iem ko thể xoay đc ảnh mong các cụ thông cảm nhé)

sau đó em cẩu tự hành 10 tấn vào vị trí tác nghiệp:

rồi tiếp theo xuống kiểm tra xem thế nào:

chú lái xe vẫn cười tít mắt:

Công tác móc cáp đc tiến hành nhanh chóng:

quả này dừng lại hội ý là kéo hay cẩu, iem quyết luôn: ko kéo đc vì cầu đã chìm trg cát rồi, nếu cố kéo thì cầu, giảm sóc và nhíp sẽ có vấn đề ngay.

Thế là nhấc:

rất đơn giản, sua khi nhấc nổi lên iem nói lót đá và láp đầy cát vào, tháo nhanh cáp và iem đạp 1 phát lùi là lên luôn.
sau một lúc nghỉ ngơi là bọn iem quay về đi tắm, cái ảnh cuối cùng và hết:
Chú Doanh ăn chơi quá! Anh chịu chú rồi!

iwate

Xe buýt
Tội nghiệp cho thằng nào về sau mua phải con xe này.

megaivaxe

Xe tải
Em dự xe này là xe công ty
Chứ xe mình thì làm gì mà giám llội nước biển nhẩy
Cụ may mắn thoát tăm biển em nó nhé.

mrto0ms

Xe buýt
lần đầu tiên em thấy Zace đi off :))