[Funland] Đã đến lúc phải ly hôn chưa cccm?

Jamebonds

Xe container
đang say nắng, sắp ngoại tình rồi cụ ạ

congngo

Xe điện
Chuyện đến nước ấy rồi mà còn phải lên đây hỏi. Giải tán cho nhanh không mang tiếng mọc sừng.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ chịu khó nhịn đi chờ luật hôn nhân gđ sắp tới Vợ cũng như Tổng thống nhiệm kỳ năm năm là mình thay được. Đúng luật mờ lại thoải mái. Em thật :D
Đùa cụ thế thôi kiểu về bảo trông con để đi ăn nhậu em đã giải tán rồi dẹp mấy chuyện khác chưa xét.
Em không cổ hủ cũng không nói cụ cổ hủ đâu, nhưng công nhận quả vợ hết giờ bảo chồng trông con đi nhậu với bạn thì thấy sao sao ý. Thường người đàn bà có con rồi (con còn nhỏ) thì làm xong phi về với con ngay tắp lự (em nói ta thôi tây các cụ đừng đề cập).

Chỉnh sửa cuối:

Finew

Xe buýt
Giờ là làm giảm nhiệt cụ ạ. Vô bằng vơ cớ mà đánh vợ thì cụ mất lợi thế rồi. Em đề nghị cụ để vợ về ngoại vài hôm, con thì cứ ở cùng nội.

Hóng biến các cụ tư vấn khi phụ nữ say nắng, ngoại tềnh. Thế mà các thớt khác các cụ toàn mách nhau rau cỏ, ngoại tình các kiểu. Lúc đó lại toàn thấy xúi dại để gia đình tan hoang, mâu thuẫn trong mỗi offer :D. Mà nghe qua có vẻ vk chủ thớt mới say nắng, mà cố vấn giải tán đông như quân nguyên

Vomoicuoi

Xe tăng
Nhiều cụ cứ nói bỏ đi để dành quyền nuôi con , cảnh gà trống nuôi con cũng mệt lắm chứ. Mà kể cả cụ nuôi con thì cụ vẫn phải lấy vk vì cụ mới 30 , lấy gái tân thì hơi khó , mà đã có đời ck rồi thì con anh , con tôi , con chúng ta rất mệt, và thường phụ nữ đã qua 1 đời ck thường hay có phốt, không tật nọ chứng kia ,còn chuyện vc cụ đúng sai em ko biết

Em buồn quá cc ạ, Chuyện gia đình không muốn đưa lên, nhưng không biết giải bày với ai, đưa ra nghe vài lời của cc
Em năm nay 30 tuổi, lập gđ cũng 4 năm, hiện tại có f1 3t. Vợ chồng em đều có việc làm tạm gọi là ổn định, thu nhập ở tỉnh thì cũng gọi là đủ sống, hiện tại đang ở nhà thuê đang tích góp kiếm miếng đất cắm dùi, mọi chuyện chẳng có gì phàn nàn nếu con vợ em dạo gần đây dở chứng. Bọn em yệu nhau 4 năm thì cưới, khi cưới xong cô ấy mới ra trường chưa xin được việc, sau rồi sinh con ở nhà 2 năm mới đi làm, từ khi đi làm tự làm ra tiền là tính nết thay đổi hẳn, khi nào cũng tỏ ra là mình làm ra tiền không phụ thuộc ai, nhung lương cũng chỉ được 7,8 triệu đủ cho cô ấy thôi, tiền học tiền sữa hàng tháng của con em vẫn phải đóng. Vừa rồi đi chơi với hội cty vợ thì nghe họ trêu nhau vợ em với 1 anh trong cty, em cũng chỉ nghĩ là ae trêu cho vui nên ko để ý, sau về mấy ngày em mới cầm đt vợ vào fb dạo, gặp tin nhắn nó thừa nhận với đứa bạn là cũng đang thích 1 người dù người đó đã có gđ, em có hỏi thì cô ấy trả lời là an ủi đứa bạn nên mới nói thế,Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia. Em nói không, vậy là vợ chồng cãi nhau, trong lúc nóng giận em có lôi chuyện e nghi ngờ ra nói, rồi có đánh mấy bạt tai. Vậy là cô ta gọi cho ong bà ngoại, rồi bố mẹ em nói là sẽ ly hôn, trong khi gd cho bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ, em nghe mà ứa máu. Theo cccm đã đến lúc tan vỡ 1 gđ chưa ạ
Tại sao lại có đoạn này vậy cụ?

ubisapro

Xe trâu
Chính ra để sừng mọc dài chút thì xử dễ hơn

Thằng hề 06

Xe tăng
Thuốc tiên mới cứu đc, phụ nữ lấy chồng làm vốn và con là lãi, đây nó đek cần đến vốn và lãi ko quan tâm, cái quan trọng với nó bây giờ là ăn nhậu với zai, cụ chủ thớt chịu đc đến mức này là quá giỏi, xin lỗi em nói bậy tí chứ xịt pẹ dù L có giát vàng thì cũng lượn cmn đi cho mau, loại mồm nói vì con mà lại đẩy cho chồng trông để đi nhậu với zai thì chấm hết cho lành

cun01

Xe container
Con có 3t mà quẳng cho bố để đi nhậu thì cũng kinh đới, chồng có ý kiến mà vẫn nhất quyết đi. Để rồi tẩn nhau thì cũng chả còn gì để xúc động đâu. Khổ thân trẻ con thôi. Haizzzza

barca6996

Xe container
Đ.éo bỏ mà tìm mọi cách cho chúng nó dính đến nhau rồi quay phim chúng nó ấp lên phây mới là cao tay. ;))

Nếu máu chó & chịu được thì cụ trẻ bao nhậu em một tháng em cho con bồ em nó cho mấy đứa em cả trai lẫn gái đến tán ngược lại thằng kia & con vợ cụ xong quậy cho đến mức khi nào đôi kia phải quỳ xuống xin cụ tha cho chúng nó một con đường tồn tại thì thôi. :D
Vãi với kiểu của cụ, làm thế giải quyết được cái j ngoài sự hiếu thắng? vừa mất vợ vừa mất tiền cho cụ nhậu một tháng

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Theo dõi đã chứ. Bắt quả tang mình bỏ đỡ áy nayd

BảoChang

Xe tải
Thừa nhận với bạn là đang thích một người thì thật sự là cũng có vấn đề rồi cụ chủ ạ,

barca6996

Xe container
Dc như cụ quách tỉnh quá :)) giống vụ thượng tá nhỉ.
Đã xác định chia tay thì thiếu j cách, tỉnh táo hay say đòn rồi cũng mất vợ. Có lẽ chủ thớt đang lưỡng nên mới lên OF hỏi

muachieukyniem

Xe điện
Thường xuyên đi nhậu với 2 anh kia thì toi rồi.
Sừng này phải cả gang.
Thôi đường ai nấy đi.

vneseman

Xe lăn
Chuyện gia đình nghe 1 tai thì khó nhận xét lắm. Tuy nhiên cụ dùng bạo lực là ko nên. Cũng nên nghĩ thêm tới con nhỏ sắp tới ko được sống đầy đủ với bố mẹ rồi quyết cụ ạ.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Bỏ mẹ nó đi chứ còn gì, đàn bà khi đã say nắng thì nó có coi chồng con ra gì đâu. Hoặc để thêm vài tháng nữa cho sừng nó nhú hẳn rồi bỏ cũng được.
Em cũng nghĩ như cụ. Đàn bà mà có tí đàn ông vào là ko nên cố níu kéo.

trunganh8688

Xe đạp
Bỏ đi mà làm lại ván mới cụ ạ, vợ đã ko ra gì, lại được cả bà mẹ vợ cũng éo ra gì nốt.

dz0r0

Xe điện
Gì chứ cứ dùng vũ lực là không được rồi. Cụ có mấy cái sai sau:

1. So đo thu nhập, vợ chồng mà vẫn so đo thu nhập là cái mầm loạn. Kể cả vợ không kiếm được tiền cũng nên nộp hết lương, cụ chưa hết lòng, đừng trách vợ chưa hết dạ;
2. Đánh vợ là cái sai ghê gớm. Cụ nên xin lỗi vợ riêng vụ này. Vợ cụ đòi đi ăn với bạn khi chồng chưa hiểu và đồng ý là chưa phải đạo làm vợ nhưng cụ đánh vợ thì là sai.

Vợ cụ mà say nắng đồng nghiệp thì cụ cũng nên xem lại mình đã yêu thương, quan tâm vợ đủ chưa? Nhiều khi mất vợ là tại mình đấy. Còn vụ ly hôn hay không thì cũng tự cụ mới biết nên thế nào là phải, chỉ nhớ một điều, xây mới khó chứ phá thì rất dễ.

lai thue

Xe điện
công nhận xã hội giờ nhiều con nứng L thật, lo làm ăn vun vén hạnh phúc éo lo, suốt ngày chỉ thích lang thang facebook, check in với ngôn tình, quay lại nhìn gia đình rồi thở dài trách phận. Mấy bữa nay có cái clip thằng cu em trong Nam về phòng trọ bắt quả tang vợ ngoại tình, nó cho luôn thằng kia con vợ, đó mới là cao tay, chuyển cái sừng của mình cho thằng kia luôn.
Chuyện của thớt, cứ theo dõi 1 thời gian, bắt quả tang, rồi bắt thằng kia đưa con vợ thớt đi luôn, xem thằng kia sẽ khổ sở như nào giữa 1 bên là vợ và 1 bên là hàng.
ở trên có cụ nào bảo 30 mà có gia đình không lấy được cái chưa chông thì hơi bị nhầm, đàn ông 40,50 vẫn lấy được gái ngon, ko sợ ế

Fujisan Japan

[Tịch thu bằng lái]
Em khuyên thật cụ nhé ! Nếu mà khi trong lòng cụ có sự nghi ngờ thì sẽ rất khó chịu ! Cụ nên thẳng thắn đối diện ngồi nơi chuyện giữa bố mẹ vợ và vợ ! Nói hết 1 thể luôn cho xong . nếu còn tình cảm thì thay đổi như nào ? Nếu không còn thì good bye cho nhanh ! Con thì phải có trách nhiệm 2-3 tuổi nữa đón về nuôi !