Tin tức Đã giao xe sao chưa có box Vinfast

edc

Xe lăn
Xe đã giao, đã tham gia giao thông. Rất cần nơi để giao lưu, chia sẻ, hướng dẫn sử dụng, nâng cấp, mua bán, sang nhượng xe Vinfast.
Sao vẫn chưa mở box VF

Bị ofèr chửi nhiều. Không mở nữa, khi nào các cụ ngoan thì mở :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Em nhiệt liệt ủng hộ VinFast và khao khát thành công một nhãn hiệu ô tô của Việt Nam trên trường Quốc Tế, rất nhiều hãng xe Trung Quốc khá ok mà vẫn vắng bóng trên netcarshow, nhưng VinFast đã có vị trí rồi. Hi vọng thật nhiều vào VinFast
e hóng bao giờ cụ có xe lướt của vin phát :)

--Lamborghini--

Xe lăn
các cụ cứ bình tĩnh, e thì e chỉ hi vọng đợt đầu vin bán chạy hàng để có đà tăng tỉ lệ nội địa hoá, giảm đc giá cái xe xuống để e có cơ hội yêu nước ( tuy ko nhiều như các cụ trc ) fadil giá tầm hơn 300tr là e chơi :(
Những người mua trước không thích điều này.
Mà ngay cả vin phét cũng dọa không mua nhanh tăng giá mà :)

Hunter<3

Xe buýt
Những người mua trước không thích điều này.
Mà ngay cả vin phét cũng dọa không mua nhanh tăng giá mà :)
Bài quen thuộc được sử dụng khi bán nhà của Vin: mua đầu được giá “thấp”, các đợt bán sau mỗi lần tăng giá 1 chút, tạo tâm lý KH không mua nhanh sẽ bị tăng giá :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Bài quen thuộc được sử dụng khi bán nhà của Vin: mua đầu được giá “thấp”, các đợt bán sau mỗi lần tăng giá 1 chút, tạo tâm lý KH không mua nhanh sẽ bị tăng giá :))
nhà thì anh ấy đúng đẳng cmn cấp ở xứ này dồi.
Nhưng ô tô không mua của anh thì tôi mua của bọn khác.
không biết có sai không :))

Ken Hạ Long

Xe điện
Ghen ăn tức ở ăn vào máu roài.Ahihi.

phamvankhuong

Xe tải
Em nhiệt liệt ủng hộ VinFast và khao khát thành công một nhãn hiệu ô tô của Việt Nam trên trường Quốc Tế, rất nhiều hãng xe Trung Quốc khá ok mà vẫn vắng bóng trên netcarshow, nhưng VinFast đã có vị trí rồi. Hi vọng thật nhiều vào VinFast
Cụ có biết vin phát mua đồ ở đâu để lắp ráp, roiì trở thành xe việt ko ạ

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ có biết vin phát mua đồ ở đâu để lắp ráp, roiì trở thành xe việt ko ạ
Dạ, Em không biết ạ, Em cứ mong thương hiệu Việt và được Thế giới thừa nhận, chấp nhận là quá vui rồi ạ, thời đại thế giới phẳng rồi nên ko quan tâm vấn đề Cụ hỏi lắm.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
VinFast làm chủ công nghệ lõi cho những dòng xe họ SX là chiến luợc đúng đắn, rất đáng ngưỡng mộ. Đương nhiên VinFast đi sau không cần tự nghiên cứu và phát triển công nghệ, cái gì mua được thì mua, vì nếu làm theo cách Toy hay Honda làm thì VinFast phải mất ít nhất 20 năm mới cho ra được 1 mẫu xe của riêng mình...
Nhiều cụ trên OF em cho là không hiểu gì cứ chửi tùm lum, rằng thì là mà VinFast mua phụ tùng bên Tàu về lắp thành xe của họ...chỉ dựa vào "mắt" nhìn và suy đoán thấy giống xe Tàu...
Cách làm thời đại cách mạng công nghệ 4.0 sẽ khác rất nhiều cách suy nghĩ của rất nhiều cụ trên OF này ...

Sô lếch Mù

Xe điện
Ko biết tiêu thụ 1 năm bao nhiêu chiếc mới đủ duy trì dây chuyền

--Lamborghini--

Xe lăn

mcv30

Xe điện
Đầu tư vài con cho các cụ dùng thử là có box ngay.

pionm

Xe hơi
VinFast làm chủ công nghệ lõi cho những dòng xe họ SX là chiến luợc đúng đắn, rất đáng ngưỡng mộ. Đương nhiên VinFast đi sau không cần tự nghiên cứu và phát triển công nghệ, cái gì mua được thì mua, vì nếu làm theo cách Toy hay Honda làm thì VinFast phải mất ít nhất 20 năm mới cho ra được 1 mẫu xe của riêng mình...
Nhiều cụ trên OF em cho là không hiểu gì cứ chửi tùm lum, rằng thì là mà VinFast mua phụ tùng bên Tàu về lắp thành xe của họ...chỉ dựa vào "mắt" nhìn và suy đoán thấy giống xe Tàu...
Cách làm thời đại cách mạng công nghệ 4.0 sẽ khác rất nhiều cách suy nghĩ của rất nhiều cụ trên OF này ...
Cụ rất nực cười, chê ng khác "không hiểu gì", "chỉ dựa vào "mắt" nhìn và suy đoán", nhưng cụ chả đưa ra chứng cứ chứng minh được "VinFast làm chủ công nghệ lõi cho những dòng xe họ SX".
Thật ra mọi ng chửi phần nhiều thành phần bưng bô này, còn Vinfast thì kệ nó đi

athk

Xe tăng
Điều đó tùy thuộc phong bì của bạn, chỉ thuộc phong bì mà thôi :-D

cadan

Xe container
Cụ rất nực cười, chê ng khác "không hiểu gì", "chỉ dựa vào "mắt" nhìn và suy đoán", nhưng cụ chả đưa ra chứng cứ chứng minh được "VinFast làm chủ công nghệ lõi cho những dòng xe họ SX".

Thật ra mọi ng chửi phần nhiều thành phần bưng bô này, còn Vinfast thì kệ nó đi
Xin lỗi 500 anh em, dòng bôi đậm mới là lý do chính đáng! Nhiều cụ đã nhắc đi nhắc lại điều này. Chính những ý kiến nịnh, nâng, tung hoa, một cách phô phang đã tạo ra phản cảm. Hoặc những nick hay dè bỉu, châm chích những ai "trót dại" đặt câu hỏi hay hoài nghi bằng 1 giọng trịch thượng (khá giống nhau, rất là quen).

Các anh em sale, seed, provinh.v.v., nên lấy đó làm bài học. Chứ đừng "chửi" tất cả là bọn GATO, không ủng hộ hàng Việt.v.v.

Quá nhiều thớt về 1 thương hiệu. Nhạt và ngấy, chiếm tài nguyên diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Ko biết tiêu thụ 1 năm bao nhiêu chiếc mới đủ duy trì dây chuyền
Giả sử fadil mỗi ngày như ngày hôm qua "bán" được 200 xe. 1 tháng 6000 xe. 1 năm 72,000 xe.

Giá xe tính tròn 400tr 1 xe (bỏ qua mấy thứ 3 không lổn nhổn kia đi).

Thì cũng được 1 mớ khá.

Vấn đề là ở thị trường VN, có xe nào bán được 72,000c /năm chưa ạ?