[Funland] Đà Lạt thành phố mộng mơ, cần lắm một sự quản lý mơ mộng

sparta.leonidas

Xe cút kít
Các bạn chị chụp ảnh đẹp lắm , rất trẻ trung.
Còn chị lúc nào cũng cái vẻ yểu điệu thục nữ nhẹ nhàng vậy thôi em. Nói chung là rất một màu và rất nhàm chán :(

Dù khoác lên người trang phục màu sắc gì thì chị vẫn thế.

Cận mặt vẫn không thay đổi ...

Tớ chưa từng thấy cậu mặc quần 8->

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em đen hay sao dừng xe ăn đồ nướng bàn bên dân ở đó oánh nhau ầm ĩ, đi chợ đêm vào cfe cũng lại có đôi trai gái đập chai bia om tỏi

Nơi này là nơi nào ạ ?
Lần sau em đến sẽ ghé qua...

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Haha đúng là giữa rừng thông, có 1 cô gái mặt váy trắng, tóc dài, mặt ít cười... nhìn đúng là hơi run thật. Có lần iem chạy bộ ven hồ Tuyền Lâm, chạy được 1 đoạn thì đến đường mòn ven hồ, cây cối mọc rậm rạp che hết ánh sáng chập choạng lúc 6 giờ chiều, nói thật gặp mợ ở bờ hồ lúc này chắc iem bĩnh cả ra mất :D
Em chơi tone nào là ra tone đó, trắng muôt từ đầu đến chân.
Váy trắng , giày trắng, khăn voan cũng trắng luôn.
Cái khăn voan trắng của em đây. Khi đó là em còn bỏ khăn ra đấy :D
Cảnh ở trong rừng mà quàng hờ hững cái khăn này nữa cũng hay,

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

hai.tranhr

Xe container
Cho em nhờ thớt của mợ chút, em muốn chọn một resort cạnh hồ Tuyền Lâm có service tốt, em thích kiểu yên tĩnh vắng vẻ như Ana Mandara nhưng ăn sáng ở đây hơi chán. Các cụ đã đi có chỗ nào tốt giới thiệu giúp em với. Em cám ơn trước ạ.
1. Phong cách Đức thì Edensee, ăn uống tạm ổn, có trà chiều, view khu nhà ăn khá thú vị, nên chọn phòng tầng 2 sẽ có view rất đẹp, cơ sở vật chất hơi cũ, có chim công, gà lôi chạy vòng vòng cũng vui, karaoke, bida, hồ bơi miễn phí, Kid zone bé tí teo, wifi tốt.
2. Năng động thì Terracotta, ăn uống tạm ổn, view khu nhà ăn chán phèo, phòng ở em đánh giá cao hơn Edensee, cơ sở vật chất rất tốt, thích nhất là khuôn viên kết nối với nhau (ai khoái chạy bộ là rất thích), kidzone to hơn Edensee, phong cảnh khá đẹp, wifi cực tồi (iem đi 3 lần mà lần nào wifi cũng tệ vãi lol).

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Cho em nhờ thớt của mợ chút, em muốn chọn một resort cạnh hồ Tuyền Lâm có service tốt, em thích kiểu yên tĩnh vắng vẻ như Ana Mandara nhưng ăn sáng ở đây hơi chán. Các cụ đã đi có chỗ nào tốt giới thiệu giúp em với. Em cám ơn trước ạ.
Sam và Dalat Wonder Cụ ơi.
Wonder mới làm, giá rất ưu đãi.
Hotel resort ở Đà Lạt em thấy giá rẻ.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Khu này mới giá cả rất ok/
Khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder,
resort mới sở hữu view hồ bơi hướng hồ Tuyền Lâm siêu mộng mơ

Nằm yên bình trên đường Hoa Hồng trong khu du lịch Hồ Tuyền Lâm, khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder được bao bọc giữa những rừng thông xanh, với khí hậu ôn hòa mát mẻ và sở hữu không gian vô cùng thơ mộng.

Khu nghỉ dưỡng gồm 149 phòng, phần lớn các phòng ở đây đều có tầm nhìn ra một nhánh của hồ Tuyền Lâm. Phía bên kia hồ là những cánh rừng thông thơm ngát mà thiên nhiên ban tặng cho Đà Lạt mộng mơ. Hiện tại trong giai đoạn 1 resort đi vào hoạt động 67 phòng villas và dự kiến tháng 10/2018 sẽ có thêm 10 villas, 18 bungalow ven hồ và 45 phòng building.

Với lối thiết kế thật ấn tượng, hồ bơi của khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder là một trong những điểm nhấn của nơi đây. Với view hướng thẳng ra hồ Tuyền Lâm và những đồi thông xanh ngắt, từ hồ bơi bạn có thể thu trọn khung cảnh vừa thơ mộng vừa hùng vĩ của thiên nhiên trong tầm mắt. Hay bạn có thể vừa đắm mình vào làn nước tươi mát trong khi nhấm nháp những ngụm cocktail thơm ngon mà không sợ bất kỳ ai làm phiền. Bên cạnh hồ lớn là hai hồ Jacuzzi nhỏ cho những ai muốn ngâm mình vào làn nước ấm.

Lưu trú tại khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder, bạn có thể thưởng thức nhiều món ngon tại nhà hàng với view hướng ra hồ Tuyền Lâm ngay trong khuôn viên của khu nghỉ dưỡng. Trong không gian yên tĩnh và ấm cúng, vừa được ăn ngon, vừa được ngắm cảnh đẹp thì còn gì bằng đúng không nào?

Nếu bạn muốn tìm một resort vừa có không gian yên tĩnh để nghỉ dưỡng, vừa có hồ bơi sống ảo tuyệt đẹp, vừa mới tinh ở Đà Lạt để tận hưởng kì nghỉ sắp tới của mình thì khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder là một gợi ý vô cùng tuyệt đấy nhé.

hai.tranhr

Xe container
Khu này mới giá cả rất ok/
Khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder, resort mới sở hữu view hồ bơi hướng hồ Tuyền Lâm siêu mộng mơ

Nằm yên bình trên đường Hoa Hồng trong khu du lịch Hồ Tuyền Lâm, khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder được bao bọc giữa những rừng thông xanh, với khí hậu ôn hòa mát mẻ và sở hữu không gian vô cùng thơ mộng.

Khu nghỉ dưỡng gồm 149 phòng, phần lớn các phòng ở đây đều có tầm nhìn ra một nhánh của hồ Tuyền Lâm. Phía bên kia hồ là những cánh rừng thông thơm ngát mà thiên nhiên ban tặng cho Đà Lạt mộng mơ. Hiện tại trong giai đoạn 1 resort đi vào hoạt động 67 phòng villas và dự kiến tháng 10/2018 sẽ có thêm 10 villas, 18 bungalow ven hồ và 45 phòng building.

Với lối thiết kế thật ấn tượng, hồ bơi của khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder là một trong những điểm nhấn của nơi đây. Với view hướng thẳng ra hồ Tuyền Lâm và những đồi thông xanh ngắt, từ hồ bơi bạn có thể thu trọn khung cảnh vừa thơ mộng vừa hùng vĩ của thiên nhiên trong tầm mắt. Hay bạn có thể vừa đắm mình vào làn nước tươi mát trong khi nhấm nháp những ngụm cocktail thơm ngon mà không sợ bất kỳ ai làm phiền. Bên cạnh hồ lớn là hai hồ Jacuzzi nhỏ cho những ai muốn ngâm mình vào làn nước ấm.

Lưu trú tại khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder, bạn có thể thưởng thức nhiều món ngon tại nhà hàng với view hướng ra hồ Tuyền Lâm ngay trong khuôn viên của khu nghỉ dưỡng. Trong không gian yên tĩnh và ấm cúng, vừa được ăn ngon, vừa được ngắm cảnh đẹp thì còn gì bằng đúng không nào?

Nếu bạn muốn tìm một resort vừa có không gian yên tĩnh để nghỉ dưỡng, vừa có hồ bơi sống ảo tuyệt đẹp, vừa mới tinh ở Đà Lạt để tận hưởng kì nghỉ sắp tới của mình thì khu nghỉ dưỡng Dalat Wonder là một gợi ý vô cùng tuyệt đấy nhé.

Trông cũng hay thật, chuyến sau sẽ ghé thử chỗ này xem sao.
Iem chỉ mỗi băn khoăn sao lại vạt hết cây để xây công trình như này, iem khoái sự kết hợp hài hòa, xen kẽ giữa resort và cảnh quan cây xanh hơn. Ước gì họ đừng chặt rừng thông hic hic.
Tks Mợ!

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Trông cũng hay thật, chuyến sau sẽ ghé thử chỗ này xem sao.
Iem chỉ mỗi băn khoăn sao lại vạt hết cây để xây công trình như này, iem khoái sự kết hợp hài hòa, xen kẽ giữa resort và cảnh quan cây xanh hơn. Ước gì họ đừng chặt rừng thông hic hic.
Tks Mợ!
Em chụp ảnh cho bọn em bảo là nơi này mới và giá rẻ hơn ở Sam nhiều, nhất là vila riêng cho gia đình đó Cụ.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào Mợ Diệu Bảo về? Mợ cố gắng ghé qua đây nè, iem khoái nơi này lắm mà chưa đi được.
https://kenhhomestay.com/andante-farm-lodge-homestay/
Em có mấy nơi muốn đến nhưng đi theo bạn bè ...đang sắp bước vào tuổi hồi xuân chỉ thích chụp ảnh thôi.
Thề rằng lần sau em đến Đà Lạt sẽ mang sắc tím.
Sẽ đi làm tóc xoăn lơi dài.
Sẽ đi viếng Đồi thông hai mộ
Sẽ ăn món canh hoa Atiso hầm chân giò và sườn.
Sẽ mang từ Đà Lạt về chậu hoa lavender
Sẽ mua một bức tranh ghép từ lá hoa khô
Sẽ thuê thợ vẽ bức tranh khắc gỗ.
Sẽ mua một cái khăn thêu tay thủ công.
Sẽ ở ...Một nơi thật an tĩnh xa trung tâm thành phố.
Sẽ kết giao với những phụ nữ Đà Lạt gốc, yêu hoa, giỏi đan len, thêu thùa, yêu văn chương thi ca...rất duyên dáng và nữ tính.
Trước em biết một chị ở webtretho , rất yêu hoa, đúng phụ nữ Đà Lạt gốc, gia đình sinh sống tở thành phố này qua nhiều thế hệ

Nghe bài này đi Cụ ...

binhsu7273

Xe cút kít
Kiểu lày không được dồi, lắm "Ngư Lão" quá.
Rắc muối hú hồn Triển Chiêu vào ngay.

ngoc_phuong

Xe lăn