[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

CuongDN2012

Xe điện
Đều phải thi hết cụ ợ. Văn hóa, năng khiếu, kĩ năng sống, khám sức khỏe, tiếng anh tùy cấp học.
Con cháu nhà em năm kia được học bổng 30tr trường này, với điều kiện là học tại trường này chứ ko đc nhận tiền mặt, nhà cháu ko có điều kiện nên thôi luôn!
Trường này của chị Nam Phương!

311113

Xe tải
Mợ vào ĐN lâu chưa? Cháu đang định vô đó theo chân các cụ mợ mà kg biết thủ tục mua bán đất có nhanh kg ạ?
Dạ dc 16 ngày cụ ợ, đêm nay cháu bay ra thu xếp nốt vài thứ nữa, tầm chục ngày sau lại bay vào.

Nhà cháu hiện thuê nhà chứ chưa quyết định mua ở đâu. Nhưng tham khảo mấy nơi thì thấy cũng bình thường như mọi nơi cụ ợ, cái này cụ tham khảo thêm cụ CuongDN2012 cho rõ.

tainon

Xe điện
Cụ nào vào mở quán thịt chó nấu kiểu bắc đi ạ, thịt chó trong này nấu chán lắm mà bán đắt, trong khi chó thì rất rẻ vì dân địa phương ít ăn thịt choá, mà trong này nhiều chó kiến chứ ít chó to như ở ngoài bắc, chả hiểu do giống nó thế hay họ cho ăn ít.

haircut

Xe tải
Các cụ quá khen ĐN quá,theo em 10năm nữa ĐN mà Phat triển được thì cũng chẳng khác HN và HCM đâu,ĐN cũng có trộm cắp,dân hiện tại cũng còn chút thật thà,nhưng người lưu và ghê cũng nhiều,bán nói thách chẳng khác HN.khí hậu thì khắc nhiệt,nóng thì đen da,tuy ko gay gắt như HN,4tháng mưa thì cứ ở nhà mà ăn cơm rau khỏi ra đường hay làm ăn được gì.Nói chung ĐN hợp với đi du lịch và ở ngắn ngày thôi.

haircut

Xe tải
Cám ơn cụ vì bài viết, cháu cũng đang ngắm 1 lô đất để hưu thì vô Đà Nẵng đây ạ.
Cụ có dự định về hưu vào ở Đà Nẵng là chuẩn nhất,vì ĐN hợp với có tiền để ở chứ vào bon chen làm ăn thì hơi khó.

CuongDN2012

Xe điện

haircut

Xe tải
Công việc của cụ nào lấy ĐN làm bàn đạp để mở rộng ra các tỉnh miền trung khác thì ok, chứ chỉ nhăm nhăm vào thị trường ĐN thì khó đấy cụ ah, dù sao ĐN cũng nhỏ, ko đông dân, mức chi tiêu cũng ko cao so với 2 đầu đất nước đâu cụ ah
Cụ UFA nói chuẩn,việc làm thì ít,sinh viên thất nghiệp như công nguyên.Dân số ít,chi tiêu ít,làm ăn khó khăn,4tháng mùa mưa ở Đà Nẵng khỏi làm,cứ mà đóng cửa ăn cơm muối vừng,du lịch chỉ kiếm được 3 tháng rồi nằm đắp chăn chờ độc lập,nói chung chỉ hợp du lịch.Không ở thì thích,ở rồi lại chán như kiểu trong thì chán,ngoài thì thèm.

CuongDN2012

Xe điện
Cụ UFA nói chuẩn,việc làm thì ít,sinh viên thất nghiệp như công nguyên.Dân số ít,chi tiêu ít,làm ăn khó khăn,4tháng mùa mưa ở Đà Nẵng khỏi làm,cứ mà đóng cửa ăn cơm muối vừng,du lịch chỉ kiếm được 3 tháng rồi nằm đắp chăn chờ độc lập,nói chung chỉ hợp du lịch.Không ở thì thích,ở rồi lại chán như kiểu trong thì chán,ngoài thì thèm.
Cụ ơi cụ!
Em dân Đà Nẵng đây ạ!
Cụ khi nào vào ĐN sống tầm mấy tháng mùa mưa sẽ biết nhé! trừ khi bị bão thôi! chứ mấy tháng mưa lạnh thì khách Nga, Khách Nhật và Pháp sang Đà Nẵng cực nhiều cụ nhé! Nếu nói về du lịch
Còn Công nhân các khu công nghiệp mùa mưa vẫn làm bình thường
cụ nên nhớ vào mùa mưa là mùa đánh bắt cá đồng cũng nhộn nhịp hơn,
Đà Nẵng đa phần là Đất cát nên mùa mưa tạo nên nước đọng lại, người dân trồng hoa, rau xanh bán cũng có thêm thu nhập cụ nhé!
Đừng nhìn phiến diện rồi phán cụ nhé
còn làm cơ quan ban ngành thì mưa nắng gì cũng đi làm chứ sao mà đóng cửa.

haircut

Xe tải
Cụ ơi cụ!
Em dân Đà Nẵng đây ạ!
Cụ khi nào vào ĐN sống tầm mấy tháng mùa mưa sẽ biết nhé! trừ khi bị bão thôi! chứ mấy tháng mưa lạnh thì khách Nga, Khách Nhật và Pháp sang Đà Nẵng cực nhiều cụ nhé! Nếu nói về du lịch
Còn Công nhân các khu công nghiệp mùa mưa vẫn làm bình thường
cụ nên nhớ vào mùa mưa là mùa đánh bắt cá đồng cũng nhộn nhịp hơn,
Đà Nẵng đa phần là Đất cát nên mùa mưa tạo nên nước đọng lại, người dân trồng hoa, rau xanh bán cũng có thêm thu nhập cụ nhé!
Đừng nhìn phiến diện rồi phán cụ nhé
còn làm cơ quan ban ngành thì mưa nắng gì cũng đi làm chứ sao mà đóng cửa.
Dạ em xin lỗi cụ trước nhé.
Họ hàng em cũng ở trong đó,ở Sơn Trà,đường Ngô Quyền và em cũng trải qua 4 mùa mưa ở Đà Nẵng,và giờ ông anh em mở nhà hàng ở trong đó cũng mếu dở khóc dở,tiến không được,lui cũng không xong.Nếu như thế chưa đủ hiểu và cảm nhận được phần nào về Đà Nẵng thì xin cụ bỏ qua.

CuongDN2012

Xe điện
Dạ em xin lỗi cụ trước nhé.
Họ hàng em cũng ở trong đó,ở Sơn Trà,đường Ngô Quyền và em cũng trải qua 4 mùa mưa ở Đà Nẵng,và giờ ông anh em mở nhà hàng ở trong đó cũng mếu dở khóc dở,tiến không được,lui cũng không xong.Nếu như thế chưa đủ hiểu và cảm nhận được phần nào về Đà Nẵng thì xin cụ bỏ qua.
Dạ cụ ko có lỗi chi hết!
Còn việc mở nhà hàng dở khóc dở cười là đâu phải do mưa 4 mùa
mà mở nhà hàng buôn bán ko được do:
Vị trí, phong cách phục vụ, Món ăn (do nấu nướng) quy mô nhà hàng rồi do phong cách sale nữa.
Chứ Nhà hàng Đn có nhiều cái vẫn tồn tại hơn 10 năm nay vẫn sống ổn và phát triển ầm ầm!

haircut

Xe tải
ĐN chỉ đáng nghỉ dưỡng thôi, chứ thực sự đáng sống thì k đến mức, đáng sống gì mà việc làm thì ít, cạnh tranh cũng kém nốt, chỉ đáng sống đối với những đối tượng k cần kiếm tiền vẫn đủ ăn thôi (ăn thôi nhé, k nói đến chơi).
Em đồng ý với cụ travel love(lovetravel).Đúng ĐN hợp với nghỉ dưỡng,du lịch và hợp với người có tiền chỉ sống và hưởng thụ,chứ có ý bon chen làm ăn thì phải ra Hà Nội hay vào HCM thôi.

haircut

Xe tải
Dạ cụ ko có lỗi chi hết!
Còn việc mở nhà hàng dở khóc dở cười là đâu phải do mưa 4 mùa
mà mở nhà hàng buôn bán ko được do:
Vị trí, phong cách phục vụ, Món ăn (do nấu nướng) quy mô nhà hàng rồi do phong cách sale nữa.
Chứ Nhà hàng Đn có nhiều cái vẫn tồn tại hơn 10 năm nay vẫn sống ổn và phát triển ầm ầm!
Cái đó cụ nói cũng có cái đúng,nhưng chỉ là phần nhỏ thôi,chứ mặt bằng chung thì em thấy là kém,vì rất nhiều người đều kêu khó làm,ngay đến khu tổ chức tiệc cưới,nhà hàng mạn gần nhà thi đấu ĐN cũng kêu ầm ĩ,em thấy mấy quán nhậu bình dân còn có vẻ được.

tainon

Xe điện
Các cụ cứ vào cho đông vui, chán thì lại về chứ sao ạ. Nhà hàng chả cần đến mùa mưa mùa du lịch này cũng đầy chỗ vắng teo vì đơn giản là nó nhiều quá. Khách sạn mùa mưa thì nhùn đến thảm, trước em ở khu bãi biển thấy mùa đông chỉ có các nhà nghỉ cho khách vào theo giờ là đều khách thôi, Tây thì không nói làm gì nhưng vẫn ít, chắc nó phi vào hội an hết.