Đà Nẵng Update - 2015

Bảo Hân

Xe tăng
em thấy đi tàu hỏa cũng có cái hay của nó đấy chứ ợ?? Nhà cụ chủ đi như vậy lịch trình là bao nhiêu ngày ợ?
Cù Lao Chàm e cũng muốn đi nhưng nghe nói là phải đi cả ngày, có đúng ko ạ???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ĐNM

Xe máy
em thấy đi tàu hỏa cũng có cái hay của nó đấy chứ ợ?? Nhà cụ chủ đi như vậy lịch trình là bao nhiêu ngày ợ?
Cù Lao Chàm e cũng muốn đi nhưng nghe nói là phải đi cả ngày, có đúng ko ạ???
CLC cụ xuất phát từ bến tàu Cửa Đại lúc 8h30 sáng đến khoảng 3-4h chiều thì về lại bến.

Hà Tiến

Xe máy
Sắp tới em đi Đà Nắng 4 ngày thì nên tham quan thành phố thôi hay tranh thủ đi thêm nơi nào khác hả các bác
Bác mách em mua đồ ăn ở đâu mà HN chưa có với

ATILA

Xe máy
trước mình lên đây còn đang ngổn ngang mà sau 2 năm năm 2009 đã đẹp lắm rồi giờ thì thật tuyệt bác nhỉ????

thangaudio

Xe buýt
E cũng vừa kết thúc chuyến đi theo cách đi tàu S3 của cụ ngày 9/7 vừa qua, đi tàu cũng tạm ổn, hơi ồn ào và đau lưng tý nhưng nhà e đang có cháu được miễn vé và 1 cháu giảm 1/2 nên về KT là ổn hơn. Lúc về e đi máy bay

ao_trang

Xe buýt
Em đã đi Đà Nẵng 4 lần và vẫn muốn quay lại nữa. :). Nhưng em thấy ở khách sạn trong thành phố hạt dẻ hơn ở gần bãi Mỹ Khê. Tối các cụ có thể thả bộ dọc bờ sông Hàn cũng thú vị. Từ thành phố ra bãi biển Mỹ Khê cũng không quá xa (tầm 3km). Đến Bán đảo sơn trà thì không nên bỏ qua 1 bữa trưa bên bờ biển, giá cũng không quá đắt ợ.
Đây là Cù lao chàm

Và chùa linh ứng (bán đảo sơn trà)

Nếu các cụ muốn ngắm toàn thành phố Đà Nẵng vào ban đêm thì lên Sky Bar trên tầng 36 của khách sạn Novotel nhé. Cũng rất thú vị, không quá ồn ào vì có thể chọn ra ngoài lan can đứng

billnantes

Xe container
Sau 15 giờ trên tàu rồi cũng đến nơi, vừa ra cửa ga em bỗng giật mình khi nhìn thấy cái đầu tàu, bỏ mợ mình xuống nhầm ga Vinh rồi !

[URL=http://s539.photobucket.com/user/mytuanh/media/Tong%20hop/Ga%20DN.png.html][/URL]

Sau hồi ngơ ngác nhìn quanh thì em cũng thấy dòng chữ: Welcome to Da Nang

Ra khỏi ga rẽ trái em thẳng tiến quán mì Quảng 1A Hải Phòng làm bát mì Quảng ở cái TP đáng sống này xem nó ra răng!

[URL=http://s539.photobucket.com/user/mytuanh/media/Tong%20hop/Mi.jpg.html][/URL]

Sau khi ăn bát mì xong em thấy mình đáng sống hẳn lên liền đi ra Taxi đến KS.
nhìn bát mỳ của cụ ngon quá ...

Bococa

Xe hơi
Đà nẵng với e chưa bao giờ là hết thú vị cụ ạ

fireprince

Xe tải
Sắp tới em đi Đà Nắng 4 ngày thì nên tham quan thành phố thôi hay tranh thủ đi thêm nơi nào khác hả các bác
Bác mách em mua đồ ăn ở đâu mà HN chưa có với
Bà Nà ( trời nóng đi ngon, nhưng vé chát phết với ở lại đêm thì hay), Cù Lao Chàm buổi sáng rồi đi Hội An ban đêm luôn nếu có sức (em hơi nghi ngờ), cụ trẻ trẻ thì thuê xe máy đi lên đèo Hải Vân qua Lăng Cô ăn hải sản (về trước 3h chiều cụ nhé).

về món ăn: HN chưa có thì em nghĩ gần như không có, chắc bún mắm Trần Kế Sương. Các loại bánh bèo bánh bột lọc ở ĐN cũng ngon rẻ hơn ngoài HN đấy bác (ở đg Hoàng Văn Thụ ăn ok). Tối cụ đói lòng thì lượn qua đường Phan Chu Trinh đoạn gần nhà hát tìm bánh bao Ba Cu ăn thử ( trước 7h nhé, sau đấy dễ hết lắm)
Các hàng bún bò (em nghĩ là kiểu Đà Nẵng, do kiểu Huế khác), sáng thì có bún Nhà Thờ trên đg Trưng Nữ Vương đoạn gần chợ Mới, chiều có bún bò Trần Tống, tối em chịu :P
À còn bún chả cá trên đg Nguyễn Chí Thanh, 2-3 hàng tùy khẩu vị cụ chọn

Moi.lai.xe

Xe tải
F1 nhà cụ lớn nên ngồi mềm được. Nhà em hai F1 thì một lớn và một nhỏ (12 tháng) thì ngồi chắc khó... Nhưng sẽ nghiên cứu vụ vé tàu đi Đà Nẵng như cụ chủ để cho con có trải nghiệm.
Đọc top này xong e lại quyết đợt tới đi tàu xem như thế nào.
Cách đây 10 năm em cũng đi rồi, ngày ấy có cả F1 đi cùng, nó có 6 tháng thôi, nhà em vác cả xe đẩy đi, mua vé ngồi mềm điều hòa, may ngồi ghế giữa chỗ có diện tích rộng rộng cái bàn ấy, em nhét xe F1 vào đấy rồi cho nó nằm, cũng thoải mái phết các cụ ah!

dennoithat

Xe tăng
Đọc top này xong e lại quyết đợt tới đi tàu xem như thế nào.
Cách đây 10 năm em cũng đi rồi, ngày ấy có cả F1 đi cùng, nó có 6 tháng thôi, nhà em vác cả xe đẩy đi, mua vé ngồi mềm điều hòa, may ngồi ghế giữa chỗ có diện tích rộng rộng cái bàn ấy, em nhét xe F1 vào đấy rồi cho nó nằm, cũng thoải mái phết các cụ ah!
Đấy là cụ may ngồi ở giữa có khoảng rộng. Em đang tính nếu đi chắc mua 2 nằm 2 ngồi

Moi.lai.xe

Xe tải
Đấy là cụ may ngồi ở giữa có khoảng rộng. Em đang tính nếu đi chắc mua 2 nằm 2 ngồi
Cụ yên tâm nhé, vừa search hóa ra giờ tàu cũng bán vé online chọn chỗ ngồi.
Cụ yên tâm chọn chỗ ở giữa nhé!
Mời cụ vào link đây: vetau.com.vn

Phải công nhận vụ này cảm ơn anh # thật!

TabThehe

Xe tải
Một thành phố rất đáng để đến và chiêm ngưỡng !^^

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ dùng filter gì mà ảnh đẹp thế ? Ống gì vậy Cụ ?

Xe om Pro

Xe máy
Cụ dùng filter gì mà ảnh đẹp thế ? Ống gì vậy Cụ ?
Em chụp bằng ĐT thôi mà cụ, hình minh họa là chính.

Các cụ nhà có trẻ nhỏ <10 tuổi khi đi tàu thì cứ cho nó đứng tên vào chỗ vé có giá trị cao(gường nằm tầng 1...) vì nó được giảm giá 50% giá vé mà. Còn khi lên tàu thì đổi chỗ cho nhau thoải mái.

tientaninfotech

Xe tăng
Em chụp bằng ĐT thôi mà cụ, hình minh họa là chính.

Các cụ nhà có trẻ nhỏ <10 tuổi khi đi tàu thì cứ cho nó đứng tên vào chỗ vé có giá trị cao(gường nằm tầng 1...) vì nó được giảm giá 50% giá vé mà. Còn khi lên tàu thì đổi chỗ cho nhau thoải mái.
Em kết cái màu xanh biếc í quá. Bác bảo là chụp bằng đc thoại. Tí té ghế. Ảnh đẹp lắm cụ ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa đi tàu vào ĐN giống bác chủ thớt. Em đi SE1 19h30 chạy, 12h trưa hôm sau tới nơi, vừa đẹp nhận phòng.
Khuyến cáo các bác là nên cân nhắc xem vợ cả với F1 có khoái ngắm cảnh không rồi hãy chọn tàu hỏa nhé, em tính cho vợ con đi tàu trải nghiệm đất nước và ngắm cảnh đèo Hải Vân mà đến lúc gọi đứa nào cũng kêu chán, say, rồi nó kêu ngồi lâu. Hơn nữa giá vé cũng không rẻ hơn so với máy bay nhiều, em mua 2 vé ngồi mềm hết 670k/ 1 vé, 2 vé nằm mềm tầng 3 hết 760k/ 1 vé, trong khi mua vé máy bay VJ về hết có 900k/ 1 vé. Nếu mua vé nằm mềm tầng 1 suýt 1tr/ 1 vé.
Mua vé tàu giờ cũng đơn giản như vé MB, các bác vào trang: https://www.dsvn.vn/#/ đăng ký mua trực tuyến, cũng chọn chỗ, chọn toa đầy đủ hết, chọn xong nó gửi email giấy đặt chỗ. Cầm giấy này trong 24h ra ga nộp tiền lấy vé là xong, chờ ngày lên đường. Ghế ngồi mềm cũng ngả như máy bay, nói chung nếu ai thích ngắm cảnh đi tàu rất hợp.
Các gia đình có trẻ em nên mua vé tàu nằm, nhà em mua 2 nằm 2 ngồi là để đến lúc ngủ dồn lại 2 người 1 giường, hơi chật nhưng còn có chỗ duỗi chân đỡ mỏi. Tàu giờ cũng sạch sẽ, đầy đủ tiện nghi, tuy vẫn lắc, em chụp đĩa mì xào mà nhòe quá không cũng post lên các bác xem, tuy nhiên giá khá đắt, em làm 3 đĩa mì xào bò với 1 lon hà nội mà hết 120k. Các em tiếp viên nam nữ nhà tàu đẩy xe hàng đi bán trứng vịt, cháo, ngô luộc, đồ ăn vặt rao rất dẻo, vui phết các bác ạ.
Nói chung là đi tàu để trải nghiệm 1, 2 lần cho biết thôi chứ còn giá cao thế thì thêm tí nữa đi máy bay cho nhanh, đỡ mệt. Nhà tàu mà không thay đổi giá vé chắc sau này máy bay nó vợt hết khách.
Giá vé của VietJet cũng ko ở mức 930K như bác nghĩ đâu.
Nếu bác lấy những vé cuối, giá ở mức 2 triệu / chiều.

Đi tàu có cái hay của nó, nhưng tôi nghĩ chỉ vào đến Vinh thì còn OK. Xa hơn thì nên bay.
Nằm 15 giờ đồng hồ đâu có ít.

haivina

Xe điện
Giá vé của VietJet cũng ko ở mức 930K như bác nghĩ đâu.
Nếu bác lấy những vé cuối, giá ở mức 2 triệu / chiều.

Đi tàu có cái hay của nó, nhưng tôi nghĩ chỉ vào đến Vinh thì còn OK. Xa hơn thì nên bay.
Nằm 15 giờ đồng hồ đâu có ít.
Trải nghiệm mà bác.
Vé MB thì đặt trước cỡ 1 tuần và bay giờ thấp điểm thì toàn dưới 1 tr, chứ tính giờ thuận tiện, đi ngay thì vô cùng.