Đà Nẵng Update - 2015

Xe om Pro

Xe máy
Nút giao thông Ngã Ba Huế ( Test up ảnh trên phiên bản mới)

Chỉnh sửa cuối:

vndevil

Xe máy
Trải nghiệm tuyệt vời !!!

CleoNguyen

Xe buýt
Đây là thành phố vc em mơ ước có thể dưỡng già đấy các cụ ạ, năm nào cũng cố cày cuốc làm chuyến vào đây. Vc em luôn có cảm giác như quê hương mình, không khí thoáng mát và đặc biệt là được phượt đèo Hải Vân

CleoNguyen

Xe buýt

Đoạn này ở gần Intercontinental ĐN ạ (k biết e viết chuẩn chữ in tơ con chưa?), em ngồi trên tảng đá ngắm biển mà có biệt danh "hòn vọng thê" luôn ạ

Xe om Pro

Xe máy
Đây là thành phố vc em mơ ước có thể dưỡng già đấy các cụ ạ, năm nào cũng cố cày cuốc làm chuyến vào đây. Vc em luôn có cảm giác như quê hương mình, không khí thoáng mát và đặc biệt là được phượt đèo Hải Vân
Em có đọc bài Phượt đèo Hải Vân của cụ rồi, rất thích thú. Đợt vừa rồi đi Đà Nẵng do thời tiết nắng nóng nên em cũng bỏ kế hoạch đi đèo HV bằng xe máy. Thôi để lần sau vậy.

chithien

Xe hơi
Thêm ảnh nữa đi cụ, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

chithien

Xe hơi
Thêm ảnh nữa đi cụ, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

hoatienthanh123

Xe hơi
=)) đà nẵng vẫn vậy. Vẫn đẹp như thế, con người vẫn thân thiện như thế, vẫn đáng sống như thế =))

Albert

Xe hơi
Hợ lâu lắm rồi e chưa đi tàu. Giờ tàu của mình pro như thế này hả cụ :-s. Chắc lần sau e đi tàu 1 chuyến tận hưởng cảnh đẹp đất nước quá, bay vèo 1 phát chả nhìn thấy gì, hic... Ảnh của cụ đẹp lắm ạ. Thanks cụ nhiều.

Ko hiểu sao rất nhiền lần đi da nang rồi e vân thích đi

phihungwww

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ về bài vết!
Em thấy dịch vụ của DSVN vẫn rất chuối!
Đơn cử khi mua vé thì tối đa đc 4 vé/lượt mà khai cả Đống thông tin. Sau đó lại còn phải ra ga lấy vé in khi đã có mã đặt vé, rồi ra ga lại chờ cả tiếng để lấy máy cái vé này.
Với nhà tàu, em đồng ý với các cụ là trải nghiệm 1 lần thôi.
Em ức chế với DSVN nên lan man nhiều, mong cụ chủ bỏ qua và tiếp tục up ảnh hành trình của cụ tại DN.
Cụ này chuẩn , có lần đi 30-4 năm ngoái e cũng xếp hàng chán mới nộp dc tiền và lấy dc cái vé

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Thành thật khuyên cụ nào sắp tới có ý định đi ĐN thì nên ở các khách sạn nằm trên đường Bạch Đằng sát bờ sông Hàn và vị trí tốt nhất là ở giữa 2 cây cầu Rồng và cầu Sông Hàn vì giá rẻ + tối đi bộ đi dạo ven sông, đi cafe, pub, bar, ăn uống ẩm thực... tiện hơn ở các khu ven biển rất nhiều. Một lí do nữa là Taxi ở ĐN khá đắt nên nếu ở Hotel ven biển các cụ sẽ tốn rất nhiều tiền đi lại vào thành phố ăn chơi lúc tối. Giá khách sạn ở đường Bạch Đằng thì các cụ nên ở: Phương Tâm hote, Happy day Hotel giá giao động từ 500-700k tuỳ phòng + free bữa sáng (Phòng sàn gỗ rất đẹp, internet khoẻ, tivi màn hình lớn, nhà vệ sinh sạch đẹp...) Cụ nào có nhiều tiền hơn thì nên ở Brilliant hotel giá >1tr. Còn nếu xác định đi nghỉ dưỡng, không thích sự ồn ào, náo nhiệt, sầm uất hoặc có nhiều tiền thì các cụ nên ở A La Carte Danang giá >2tr/phòng siêu đẹp. Siêu Vip ở ĐN là InterContinental Danang và Furama resort. Cụ nào máu đi Bar thì New Phương Đông là lựa chọn số 1, vào đây thì các cụ choáng ngợp bởi các em luôn, bên cạnh đó các dịch vụ abcxyz khác ở ĐN cũng khá rẻ chứ ko đắt như ở HN. Cuối cùng, lịch trình đi ĐN hợp lý nhất theo e là 3 đêm 4 ngày.
- Ngày 1, sáng đến 3h chiều chơi tại Bà Nà, 4h ra tắm biển đến 5h, tầm 5h30 đổ đi gió lạnh lắm ko tắm đc thì các cụ đi ăn hải sản ở đường ven biển luôn. À mà ĐN ở bãi Mỹ Khê đầu bãi theo hướng đi phía Hội An sóng khá to nên đa số toàn tây tắm, còn trẻ em tắm cuối bãi sóng nhỏ lăn tăn thôi. Sau đó tối về khách sạn ở thành phố ăn vặt hay thuê xích lô 100k/tiếng dạo quanh thành phố khá hay.
- Ngày 2 thì sáng các cụ nên sang chùa Linh Ứng ở bán đảo Sơn Trà chơi, sau đó tầm chiều 2h đi Ngũ Hành Sơn là đẹp vì NHS nằm trên đường đi Hội An, mà HA thì chỉ có từ 6h tối vui chơi mới sướng, trước 6h có thể thưởng thức ẩm thực, đi thăm nhà cổ ở HA. (ko nên thuê nghỉ ở HA vì thăm quan chơi 2,3 tiếng là chán. Tối lại về thành phố là vui nhất.
Ngày 3 thì các cụ nên thuê xe đi Huế, cách ĐN tầm 100Km thôi, xong nghỉ lại Huế 1 đêm. Hôm sau về ĐN đi chợ mua quà, quay đầu HN là vừa...

buongco

Xe buýt
Thưa các cụ, Cac cụ đi tới đâu thì thường là đi du lịch. Các cụ mang một số tiền không nhỏ, ở khách sạn bờ biển, nghỉ ko phải đi làm, cả ngày chỉ nghĩ ăn chơi nên các cụ thấy sướng. Cụ nào ở tại chỗ, cày ngày đêm, thì đầu tắt mặt tối chả mấy khi thấy sướng. Cá nhân e thấy 2 tp là HN và HCM người đông như kiến, kẹt xe như nêm chẳng thấy ai chê, cư ùn ùn chui vào vì nó dễ sống. E ví dụ ông cắt tóc lề đường nói với e : ngày 30 cái đầu, tối thiểu 25k một đầu, mỗi tháng bỏ bèo 21 chai. Đà nẵng nào ra nổi số đó. Em chỉ khen DN là thành phố đáng du lịch thôi!

tuananhkudo

Xe tải
Mời các cụ thưởng thức nhạc dân tộc ở Đà Nẵng :D :D.... Quán Không gian xưa hôm em đi 20/2/2016... Con người đã nẵng, không gian đà nẵng thì tuyệt vời ạ..