[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

KoBietTenGi

Xe hơi
Cơ bản là bên đó quá chán mới dạt sang đây đó cụ 😎
Ngày ấy vui thì em thấy các cụ liền ông cũng còn sang WTT nữa là ...
Cách đây độ tầm chục năm webthetho thực sự hay và bổ ích. Giờ thì cạn lời, vào nhìn cái giao diện là muốn out luôn. Cơ mà chủ thớt mở thớt này ở đây ko hợp, hơi vô duyên, em mà là ác min thì em xoá thớt nhá =))

mina love

Xe đạp

banmotnucuoi

Xe lăn
Đứng trên góc độ 1 thằng đờn ông nhưng nữ tính hơn các mợ trên này em góp ý như sau:
Mỗi tuổi đều có vẻ đẹp khác nhau, còn trẻ da mịn màng căng mộng thì chỉ cần trang điểm cực nhẹ để tôn thêm nét đẹp của mình. Trung niên thì mục tiêu tối thượng là giữ dáng, bớt nếp nhăn để nhìn trẻ hơn, vì vậy các mợ nên tập trung vào phấn nền hơn là mầu sắc. mầu sắc đậm quá nhìn giả tạo vào tạo ra vê già hơn bình thường (trừ lúc chụp ảnh, nhưng chụp ảnh thì nên dùng app). Nếu chớm già thì nên tạo vẻ quý phái, lúc ý người đối diện rất ít nhìn vào khuôn mặt mà chủ yếu nhìn vào cốt cách ăn mặc, lời ăn tiếng nói hơn.
Với công nghệ thẩm mỹ hiện nay thì ko khó để các mợ có thể làm đẹp, nhưng nó thật con trai bọn em ít để ý các cái vặt vãnh lắm, sơn móng tay móng chân chỉ để các chị em nhìn nhau, còn bọn em nhìn là nhìn sơ qua khuôn mặt, lướt nhanh xuống Vòng 3, lượn qua eo tý và dừng ở Vòng 1. Nên việc đầu tiên các mợ phải giữ và tạo dáng, chỉ nên sửa qua các khiếm khuyết cực lớn ở khuôn mặt, còn bình thường ko ai để ý đâu em nói thật

mina love

Xe đạp
Em thấy 2 sản phẩm không thể thiếu đối với phụ nữ đó là Son môi và Kem chống nắng
Chuẩn đó mợ. Dưỡng da dù có chăm chỉ sản phẩm dù có tốt đến đâu mà ko dùng kem chống nắng cũng coi như là muối bỏ sông bỏ bể. Môi thì luôn phải hồng kể cả khi đi ngủ mợ nhể!

mina love

Xe đạp
Đàn ông Việt mình ít trang điểm chăm sóc dưỡng da- cộng với rượu bia uống toàn tầm 45 độ nên nhan sắc hoang tàn nhanh hơn - đẹp nhưng ko chịu gìn giữ
Trong khi bọn Hàn Nhật có SRM- trang điểm- dán răng - vuốt tóc các kiểu - rượu bia cũng có hạn nên tầm ngoài 40 có vẻ nom trẻ hơn giai Việt mình ạ

Nói như vậy để khuyên các bác cứ nên dùng . Rửa SRM cũng như mình rửa tay xà phòng thôi,bác rửa tay với nước ko thì thực ra ko đủ sạch đúng ko?
Do đó , nên dùng ., nhưng dùng đúng loại của bác thì đỡ đau ví, đỡ tốn vì Chị em dùng loại khác . Bác dùng chung thì thực ra phí quá
Cụ quá chuẩn luôn, cụ rất am hiểu về lĩnh vưc này đó ạ!

barca6996

Xe container
Cụ cũng làm 1 thớt lùa gái đấy thôi. He he
Èo các mem lão làng zai đẹp gái sang làm thao để cho mem chưa ráo máu đầu vào lùa gái hả mợ, chẳng qua có cụ còm kêu e khai báo thông tin thì e khai chứ bị cuckold xấu hổ giấu như mèo giấu ...có mà dám 😞

Ba Ngơ

Xích lô
Lâu lắm mới thấy một cái thớt bàn về chủ đề phụ nữ, khá nhiều mợ vào còm mà đến tầng 8 vẫn yên ấm. Trừ một số còm hơi thô thiển, nhưng hình như bị xóa rồi.
Chứng tỏ đàn ông OF đâu có đến nỗi như câu bất hủ bao năm nay là " Thằng OF mất dậy " nhỉ, cũng biết tôn trọng góc riêng của chị em phết

mina love

Xe đạp
Cho em hỏi chút. E đang dùng kcn Vichy, search ra là kcn lai vật lý và hoá học. Như vậy duration của nó có đc 8 tiếng như Vật lý k hay là chỉ đc 2 tiếng như kem hoá học và phải apply lại ạ?
em cũng đang dùng kcn Vichy. Dạng milk lai vật lý và hoá học, tuỳ từng dòng mà mợ apply lại theo time, mợ nên đọc kĩ hdsd trên dòng đó, em thấy Vichy chống nắng cũng có 4,5 loại. Em đang dùng loại có thêm trị thâm nám vì em đã bắt đầu có nốt sẫm màu. Em nghe nói sau dùng 1 tháng sẽ giảm tới 70-80%. Loại của em thì ap lại sau 4-5 h. Em đang tìm loại BB nữa vì mùa hè em cũng ko muốn make lớp nền dày, bí và nặng da, kcn thêm lớp BB là ok cho mùa hè, mà Vichy thì quá tuyệt cho làn da, thơm, nhẹ mà sờ vào mướt như da em bé vậy.

mina love

Xe đạp
Chỉ cần chút son thôi là khuôn mặt sáng lên hẳn rồi mợ nhỉ ^^
Có mợ nào từng bị như em không, cầm thỏi son mới hí hửng vặn lên vặn xuống, đúng lúc vặn lên cao cao tí thì nó rơi cái bụp thế là ngẩn ngơ :((
Em mê mẩn son đến nỗi cả ngày lướt youtube xem swatch son cũng được. Còn vào hàng mỹ phẩm thì vài tiếng chưa thấy ra là chuyện bình thường. Mợ có vậy ko ạ? Nhưng em ko vặn son cao tít như mợ bao giờ :):D:D

barca6996

Xe container
Đàn ông Việt mình ít trang điểm chăm sóc dưỡng da- cộng với rượu bia uống toàn tầm 45 độ nên nhan sắc hoang tàn nhanh hơn - đẹp nhưng ko chịu gìn giữ
Trong khi bọn Hàn Nhật có SRM- trang điểm- dán răng - vuốt tóc các kiểu - rượu bia cũng có hạn nên tầm ngoài 40 có vẻ nom trẻ hơn giai Việt mình ạ

Nói như vậy để khuyên các bác cứ nên dùng . Rửa SRM cũng như mình rửa tay xà phòng thôi,bác rửa tay với nước ko thì thực ra ko đủ sạch đúng ko?
Do đó , nên dùng ., nhưng dùng đúng loại của bác thì đỡ đau ví, đỡ tốn vì Chị em dùng loại khác . Bác dùng chung thì thực ra phí quá
Thế mà e cứ tưởng đàn ông chỉ cần giữ gìn hai cái thẻ làm thao lúc nào cũng dùng được mới khó chứ cụ

hamcuare!

Xe container
E vào hóng ảnh các mợ xinh gái :)

mina love

Xe đạp
Da mình vốn khá đẹp, bước sang tuổi 41 một bên lắn tàn nhàng quá, chưa tìm được loại cream/ serum gì OK, mợ nào có kinh nghiệm share nhá. Tks
Tàn nhang thì khó trị tận gốc được mợ ạ. Kể cả đi lazer bắn gốc nhưng thực chất tàn nhang là nốt sẫm màu do sắc tố da ở gốc có sẵn, nếu gặp điều kiện thuận lợi là nó sẽ nổi lên, mợ phải tích cực chống nắng. Mợ thử dùng kcn Vichy cho da thâm nám như em đi, em thấy review tốt và đang dùng đây. Khá là thích mợ ạ.

• Vodka
Reactions: BKG

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

NVV

Xe tăng
Các cụ cứ chê nhầm chủ để ...bla bla.
Các mợ mà cứ vài # lại quăng lên đây cái hình da trắng, môi hồng, môi thâm thì chẳng mấy tí là lên 100 tầng ngay.