[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

Khánh Ngọc

Xe container
Sư khóc than xiển xô mấy chị Số, KN, Phẳng đang khoe bụng nở, ngực thon người đẹp dáng chuẩn đấy chị. Chị đọc ngược lại cái bôi đậm đê ;))
Vớ vớ vẩn vẩn. Yêu Sư ko hết. Lão ra chỗ khác chơi đi Ngơ

Ba Ngơ

Xích lô

114hangbong

Xe lăn
Đùa. Chị Bông hiểu gì về nghệ thuật dưỡng da trang điểm các Mợ đang bàn ko ạ? Em mù tịt.
Chị đang khoái vụ thịt chỉ ba của các cụ hai tạ. ;))
Da của mợ em và mợ L.C.D đều mịn đẹp nhưng phải chịu khó giữ ẩm và chống nắng thường xuyên từ bây giờ đi. Da để khô chóng nhăn và nếu ngoài 40 thì nám nhanh lắm. :((

Ba Ngơ

Xích lô

114hangbong

Xe lăn
Sư khóc than xiển xô mấy chị Số, KN, Phẳng đang khoe bụng nở, ngực thon người đẹp dáng chuẩn đấy chị. Chị đọc ngược lại cái bôi đậm đê ;))
Sư làm thơ thế là xỏ xiên nửa cõi ọp cụ nhể, em là chừa mặt mấy cụ hai tạ. Không ăn là đạp đổ phỏng ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Da của mợ em và mợ L.C.D đều mịn đẹp nhưng phải chịu khó giữ ẩm và chống nắng thường xuyên từ bây giờ đi. Da để khô chóng nhăn và nếu ngoài 40 thì nám nhanh lắm. :((
Bông cũng biết à? Khó tin quá :))

LeTai1979

Racing Boy
Da mình vốn khá đẹp, bước sang tuổi 41 một bên lắn tàn nhàng quá, chưa tìm được loại cream/ serum gì OK, mợ nào có kinh nghiệm share nhá. Tks
Nám, tàn nhang thì không loại kem dưỡng nào xử lý được. Mỹ phẩm vỗ viếc, đẩy điếc chán chê đều không thể ngấm sâu, vậy không nên tốn tiền mợ ạ. Bắt buộc phải dùng máy móc, nên đến các cơ sở có bác sỹ chuyên môn. Tất cả các máy làm đẹp (laser, hifu...) đều gây khô da, sau này rất vất vả để giữ ẩm, nhất là chạm gần ngưỡng 40 tuổi.

Bản chất da chỉ cần mướt là đẹp, nên khỏi dùng mỹ phẩm dưỡng trắng, chống nhăn... này kia làm gì. Sử dụng sản phẩm dưỡng chuyên sâu về cấp ẩm (lại thường là dòng sản phẩm rẻ nhất của mỗi thương hiệu - đủ ẩm thì không nhăn da được) và như có mợ tư vấn trong thớt này: uống viên chống nắng, viên cấp ẩm (nếu cần nhanh), và các liệu trình placenta, collagen xen kẽ (nếu mợ coi soi gương cũng là cách thư giãn). Uống liên tục một loại placenta cũng không tốt.

Tất cả các cơ sở chăm sóc chuyên sâu có bác sỹ đều không có cái đoạn lăn lê nắn bóp matxa gì đâu. Thuần tuý trị liệu. Nhưng mùa Covid vẫn không nên, có thể sử dụng các máy chăm sóc cá nhân kết hợp với mỹ phẩm dưỡng tại nhà.

L.C.D

Xe container
Đứng trên góc độ 1 thằng đờn ông nhưng nữ tính hơn các mợ trên này em góp ý như sau:
Mỗi tuổi đều có vẻ đẹp khác nhau, còn trẻ da mịn màng căng mộng thì chỉ cần trang điểm cực nhẹ để tôn thêm nét đẹp của mình. Trung niên thì mục tiêu tối thượng là giữ dáng, bớt nếp nhăn để nhìn trẻ hơn, vì vậy các mợ nên tập trung vào phấn nền hơn là mầu sắc. mầu sắc đậm quá nhìn giả tạo vào tạo ra vê già hơn bình thường (trừ lúc chụp ảnh, nhưng chụp ảnh thì nên dùng app). Nếu chớm già thì nên tạo vẻ quý phái, lúc ý người đối diện rất ít nhìn vào khuôn mặt mà chủ yếu nhìn vào cốt cách ăn mặc, lời ăn tiếng nói hơn.
Với công nghệ thẩm mỹ hiện nay thì ko khó để các mợ có thể làm đẹp, nhưng nó thật con trai bọn em ít để ý các cái vặt vãnh lắm, sơn móng tay móng chân chỉ để các chị em nhìn nhau, còn bọn em nhìn là nhìn sơ qua khuôn mặt, lướt nhanh xuống Vòng 3, lượn qua eo tý và dừng ở Vòng 1. Nên việc đầu tiên các mợ phải giữ và tạo dáng, chỉ nên sửa qua các khiếm khuyết cực lớn ở khuôn mặt, còn bình thường ko ai để ý đâu em nói thật
Em ko để ý đến hình thức và em ko thèm để ý xem có ai săm soi hình thức em ko. Được cái em tự tin vào nhan sắc vốn (không) có nên em ko tốn tiền váy áo mỹ phẩm spa gì hết. Có sao dùng vậy :D
Da em mịn dưng mà da khô nên em nhăn từ lúc mới 20 í :((
Còn nám thì em đoán do cơ địa. Ai bị nám thì bị rất sớm. Cq em nhiều ng tự dưng đến gần 40 mặt loang lổ đen sạm lại, chữa cách gì cũng ko hết, thấy thương luôn :(