[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

mina love

Xe đạp
Em thích chơi nc hoa. Có thì bàn luận cùng thớt cũng được ạ :)))
Mợ thích hãng nước hoa gì, và dòng gì ạ? Em cũng khá đam mê nước hoa nên có thể bàn luận cùng mợ để kiếm chút thông tin mở mang thêm về mùi hương ạ.

P1413, Chung cư 789, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Website
Gonhuasinhthai.com
Mợ là zai à 😂😂😂 nhưng nc hoa gái mợ cũng xịt. Cứ thơm là xịt. Mặc nc hoa quan trọng thứ nhất là loại mình thích, thứ hai là phù hợp thời tiết, thưa ba là phù hợp túi tiền. mợ đang xài loại gì ạ

pinsu90

Xe điện
Mợ thích hãng nước hoa gì, và dòng gì ạ? Em cũng khá đam mê nước hoa nên có thể bàn luận cùng mợ để kiếm chút thông tin mở mang thêm về mùi hương ạ.
Úi, vậy mợ chia sẻ về đam mê này của mợ cho e hóng với. E bị nghiện, nhg kiến thức về nó ko nhiều. Chủ yếu thích thì mua thoy

• Vodka
Reactions: Kuu

thichduthu2011

Máy Bay
Không son phấn bên ngoài vẫn đẹp, chỉ là lúc lên face nó đuối thôi cụ, lại có trẻ ranh mặt chát tạ phấn nó cười thầm, thôi thì có tý cho nó hãi
Khổ nỗi vừa son phấn vừa 360 độ đến vk mình mình cũng không nhận ra mới mới hãi chứ :))

Gianthienly

Xe container
Cho chút thơm, quyến rũ, nồng nàn, ....

:D

thichduthu2011

Máy Bay
Thế cụ sắm máy ảnh ống kính dài chụp cho cụ bà, vừa đẹp vừa thật.
Chụp 360, 720 ... hay một số app khác đôi khi nó làm cho nhân vật già đi khg đẹp và sinh động bằng bên ngoài đâu cụ nhé.
Đoạn cuối em nghe quen lắm luôn nhưng sự thật toàn ... ngược lại :))

thichduthu2011

Máy Bay
chụp app cụ phải biết lấy ánh sáng, nếu kg nó trắng phớ mặt, xóa hết nếp nhăn đồng thời xóa luôn cả nét. thấy khác là đúng rồi. còn nó tạo nét già đi thì khg phải ai cũng nhìn ra, thường chỉ thấy da trắng mịn hơn là ok, nhưng cái nét già đi so với tt thì khg phải mắt nào cũng ngắm ra đc
khg thì cụ cứ thuê thợ 500k/lần, thợ xịn có tiếng 800-1000, khỏi lo khg giống vợ cụ
Giống quá thì lại phí công :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Được cái em tự tin vào nhan sắc vốn (không) có
Nếu mà vẫn LCD thì em tin câu nói này là thật, vì đờn ông bọn em không thích phụ nữ quay lưng lại khi nói chuyện với mình, các thứ khác có hay ko, không quan trọng
:))

mina love

Xe đạp
Mợ là zai à 😂😂😂 nhưng nc hoa gái mợ cũng xịt. Cứ thơm là xịt. Mặc nc hoa quan trọng thứ nhất là loại mình thích, thứ hai là phù hợp thời tiết, thưa ba là phù hợp túi tiền. mợ đang xài loại gì ạ
Em là chuẩn girl ạ. Em dùng nhiều loại lắm ạ, và thường dùng nước hoa theo từng thời điểm hoặc từng dịp khác nhau, đôi khi còn dùng theo cảm xúc hoặc trang phục mình đang mặc nữa ạ. Các hãng nước hoa em hay để ý tới và em cũng có nhiều mùi nhất đó là: Dior thì em dùng loại Miss Dior và Jadore, BVLGARI thì em dùng loại Omnia màu tím và loại Rose Goldea, Chanel thì em dùng No5 và Chance edp , Dolce & Gabbana em có một chai lâu rồi nắp bằng bông hoa hồng đỏ quên tên. Versace hồng ko thể thiếu nhưng có đợt em bị ghét nó do quá nhiều người dùng nên em bị đau đầu luôn mỗi khi ngửi Véace, và lâu lắm em cũng ko dùng lại màu hồng vẫn còn già nửa chai. Năm ngoái em mới sắm thêm em Dylan Blue cũng cảm thấy khá ổn nhưng ko đặc sắc. Đặc biệt em rất mê mẩn một loại của Armani là mùi Aqua Di GioiA của nữ mà em dùng tới chai thứ 3 rồi, xuân hạ thu đông xịt đều ổn, nhất là mỗi dịp quan trọng hay cần tìm về hoài niệm, có chút bâng khuâng trong lòng thì đặc biệt em chỉ xịt hương này. Và em thấy hầu như em xịt ai cũng hỏi và rất thích hương này.! Còn bản mini size thì em có nhiều lắm. nói chuyện nước hoa và son thì em nói tới sáng cũng được.

BKG

Xe tăng
Nám, tàn nhang thì không loại kem dưỡng nào xử lý được. Mỹ phẩm vỗ viếc, đẩy điếc chán chê đều không thể ngấm sâu, vậy không nên tốn tiền mợ ạ. Bắt buộc phải dùng máy móc, nên đến các cơ sở có bác sỹ chuyên môn. Tất cả các máy làm đẹp (laser, hifu...) đều gây khô da, sau này rất vất vả để giữ ẩm, nhất là chạm gần ngưỡng 40 tuổi.

Bản chất da chỉ cần mướt là đẹp, nên khỏi dùng mỹ phẩm dưỡng trắng, chống nhăn... này kia làm gì. Sử dụng sản phẩm dưỡng chuyên sâu về cấp ẩm (lại thường là dòng sản phẩm rẻ nhất của mỗi thương hiệu - đủ ẩm thì không nhăn da được) và như có mợ tư vấn trong thớt này: uống viên chống nắng, viên cấp ẩm (nếu cần nhanh), và các liệu trình placenta, collagen xen kẽ (nếu mợ coi soi gương cũng là cách thư giãn). Uống liên tục một loại placenta cũng không tốt.

Tất cả các cơ sở chăm sóc chuyên sâu có bác sỹ đều không có cái đoạn lăn lê nắn bóp matxa gì đâu. Thuần tuý trị liệu. Nhưng mùa Covid vẫn không nên, có thể sử dụng các máy chăm sóc cá nhân kết hợp với mỹ phẩm dưỡng tại nhà.
Trời, sao cụ thạo thế. Theo em hiểu, các loại cream này làm lên tông da để cảm giác mờ nám, tàn nhang thôi.

BKG

Xe tăng
Tàn nhang thì khó trị tận gốc được mợ ạ. Kể cả lazer bắn gốc nhưng thực chất tàn nhang là nốt sẫm màu do sắc tố da ở gốc có sẵn, nếu gặp điều kiện thuận lợi là nó sẽ nổi lên, như gặp nắng hay tia uv chẳng hạn, nên mợ phải tích cực chống nắng thôi. Mợ thử dùng kcn Vichy dành cho da thâm nám như em đi. Em dùng thấy khá ok đó.
Cảm ơn mợ, e dùng KCN 10 năm nay và chỉ trung thành Clarins, mua nhiều loại khác thay đổi mà vẫn quay về em này.

mina love

Xe đạp
Tính em nghịch nên son mới thường em hay vặn lên kiểm tra đó mợ =))
Thật ra em không nghiện mỹ phẩm lắm, vì da em mẫn cảm nên chủ yếu bổ sung qua đường ăn uống. Make up cũng chỉ dùng cushion với son, không cần thiết thì em chỉ dùng son, thêm nước hoa nữa là đủ tự tin ạ ^^. Eyeliner các thứ em không kẻ được, cần đi đâu thì ra ngoài làm, mà em 9x đó :((

Huhu, cao nhân đây rồi ^^
Trước em có dùng kết hợp cả collagen (loại này có thêm sữa ong chúa + mầm đậu nành) và placenta, tức là mỗi ngày em dùng cả 2 loại thì thấy da sáng lên khá nhanh và không bị khô. Lúc đó em chủ yếu uống để chống nắng vì placenta nó ức chế melamin chứ cũng chưa quan tâm đến lão hoá.
Mợ có thể cho em gợi ý sản phẩm cấp ẩm nào mà phụ nữ sau sinh dùng được không ạ?
Da em khô nên cảm giác lão hoá rất nhanh, mỗi ngày đều phải soi gương xem mắt đã nhăn chưa, nhăn đến đâu rồi :((
Da nhạy cảm thì mợ nên dùng những loại mỹ phẩm dược rất tốt và có thương hiệu như nổi tiếng nhất là La Roche- Posay, rồi Vichy cũng quá ổn, Avene nổi tiếng về xịt khoáng, Bio - derma, Eucerin, em đảm bảo mợ dùng những dòng đó dù da mợ có nhạy cảm đến đâu cũng ko có kích ứng gì luôn, dùng rất thích mợ ạ. Bản thân em hay dùng La Roche - posay và Vichy nhất, Avene thì em dùng xịt khoáng của nó, Bio Derma thì tẩy trang và son dưỡng, eucerin thì dùng sữa tắm và dưỡng da của nó ko còn gì để chê luôn mợ ạh.

Missteen

Xe buýt
Trước hết dùng kem chống nắng đã, còn son thì đừng chơi màu hồng cánh sen là được mợ nhé.
Da và răng mà trắng đẹp phớt nhẹ màu hồng cánh sen là quá xinh luôn , đoán là cụ ( mợ ) ko thích màu đó hoặc có ấn tượng về ai dùng nó ko đẹp ?????

mina love

Xe đạp
Cảm ơn mợ, e dùng KCN 10 năm nay và chỉ trung thành Clarins, mua nhiều loại khác thay đổi mà vẫn quay về em này.
Clarins cũng là dòng mỹ phẩm đc review nhiều và khá ok đó mợ. Còn về vấn đề nám của mợ em thấy nhiều mợ trên này có kinh nghiệm này.

Hiền khiêm

Xe hơi
Có mợ nào như em k??? 31 tuổi đầu k son, k phấn, k nc hoa, k mĩ phẩm, k gì cả. Ai mà chả muốn đẹp, muốn làm đẹp cơ chứ nhưng điều kiện k cho phép nghĩ đến những điều ấy. Buồn buồn là
Mừng đi mợ, càng ít son phấn, Mỹ phẩm thì càng về già, da càng đẹp.
Em đoán cơ bản đã mợ từ mức ổn trở lên
Hic em thì thanh xuân mặt đầy kim cương, hột xoàn, phải chạy tứ phương, và giờ trung niên thì lãnh đủ

mina love

Xe đạp
Úi, vậy mợ chia sẻ về đam mê này của mợ cho e hóng với. E bị nghiện, nhg kiến thức về nó ko nhiều. Chủ yếu thích thì mua thoy
Nước hoa thì có 5,6 loại tuỳ thuộc vào nồng độ của tinh dầu, nhưng em thấy chủ yếu có 2 dòng được nhiều hãng sản xuất nhất là Eau de Parfum và Eau de toilette. EDP thì mùi đậm hơn, lưu lâu hơn nhưng ko toả hương được bằng EDT mùi nhẹ nhàng, tươi mát hơn và EDP thì đắt hơn EDT do tinh chất trong nó nhiều hơn. EDP thì mợ có thể dùng để xịt lên quần áo, tóc do lưu hương lâu hơn, còn EDT mợ xịt lên cơ thể sẽ thấy nhẹ nhàng, ko bị đau đầu. Em hay xịt ở mặt trong khuỷu tay và sau gáy. Em ko mấy khi xịt nước hoa ở cổ tay như mọi người nói vì em thấy xịt ở mặt trong khuỷu tay có vẻ thơm hơn và lưu giữ hương thơm lâu hơn. Em thích những mùi hoa cỏ phương đông, có nốt hương đầu hoặc hương cuối là hương gỗ teak, xạ hương và hương hoa trắng, đôi khi em thích hương hoa hồng hoặc sen trắng, nhài thuần khiết. Nhưng những mùi đó thi thoảng dùng cũng ok, dùng nhiều thì hơi bánh bèo, ủ hương quá. Em đặc biệt ghét nước hoa mùi ngọt nên những hãng Lancome hay Gucci chủ yếu sản xuất loại nước hoa mùi ngọt em ko bao giờ có nổi 1 chai.

LeTai1979

Racing Boy
Khổ thân cụ, thôi đành

Em bị một vết nám nhỏ thôi trên mặt, bắn chỗ nào ok cụ nhỉ ?
Nếu mợ 9x, da khoẻ, thì nhiều lựa chọn lắm mợ. Ví dụ như mợ tìm thông tin về các phòng khám có bác sỹ da liễu của Viện Da Liễu Trung Ương rồi ưu tiên địa điểm gần nhà.

Em thấy MDMedical ở Lê Trọng Tấn, bác sỹ Quang cẩn thận. Có điều phòng khám này chuyên dùng Murad nên nhiều khi cũng không hẳn là cần thiết và phù hợp. Mức chi phí chăm sóc thường xuyên và kê đơn mỹ phẩm ở mức cao. Nếu là em, em hiểu em cần gì, thì không nhất thiết cần đơn bác sỹ, vì mỗi thương hiệu có vài sản phẩm xuất sắc, phù hợp với em. Với các mợ chưa quen, có thể theo một thời gian để tự tìm hiểu bản thân mình.