Daewoo - Lacetti CDX đang đi tự nhiên tắt máy, các bác giúp em với!

DangHoangDe

Xe điện
ắc quy cụ ạ, lúc xe bị chập chờn cụ mở cái nắp nhựa trên bình ra lay cái dây đỏ xem nó hết bệnh ngay tức khắc thì nguyên nhân là ở đấy ạ. Vì bệnh này mà em thay oan máy phát và mất khối thời gian đi lại
Chỉ tại hãng GM đúng là Gà Mờ!:(

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
ắc quy cụ ạ, lúc xe bị chập chờn cụ mở cái nắp nhựa trên bình ra lay cái dây đỏ xem nó hết bệnh ngay tức khắc thì nguyên nhân là ở đấy ạ. Vì bệnh này mà em thay oan máy phát và mất khối thời gian đi lại
Đểu nhỉ, xe em cũng tí thay oan con bô bin, từ hồi vệ sinh lại các giắc cắm thế là hết chập chờn.

linhnguyen.hn

Xe đạp
Mô bin chia điện của cụ có vấn đề cụ kiểm tra lại chưa?
Cần thay nhớ inbox cho em nhá, Bảo Hành 3 tháng giá hạt ghẻ nhất HN
Em thì đang đi tự nhiên thấy con vợ giận dỗi giật đùng đùng. E hoảng quá, đạp ga tắt điều hòa vẫn không có gì thay đổi. Con vợ 2 của e vẫn giận dỗi giật đùng đùng :(( , e hoảng quá phi xuống GM Thăng Long thấy các bác thợ ở đó đọc lỗi báo là hỏng bộ cao áp (Mô Bin chia điện) thế là e thay luôn. Từ đó đến nay trộm vía con vợ 2 của e không giật đùng đùng nữa bác ah. Mà chỗ bác bán bộ Cao áp này rổ giá như nào, hôm trước e thay ở hãng cũng hết hơn 4m :(

vandatAT

Xe container
xe mình cũng hiện tượng tương tự. dạo này điều hòa lại lâu mát nữa

quyenphuong216

Xe buýt
em thay cả ac quy mới luôn, xiết chặc các loại ốc vít ở acquy mà vẫn chưa khỏi bệnh

quyenphuong216

Xe buýt
Xe em Cruze ls hôm nay bị lần thứ 2 giống hệt bệnh xe của cụ chủ....lần trước em có hỏi cụ Tuan Anh 2019 cụ ấy nói chưa tìm ra nguyên nhân....xe em nó mất sạch điện muốn mở cốp lây cờ lê ra tháo cực ac qui cho hộp ECU nó khởi động lại cũng ko được may có bác xe ôm gần đó em mượn tháo cực âm ac qui ra để vài phút em lắp lại thấy có điện em đề nổ mọi chức năng trên xe hoạt động bình thường.....ko biết nó bị làm sao nữa.....lần trước em đã vào gara quen bên Nguyễn Văn Cừ chú thợ nói là hộp điều khiển điện BCM của xe bị đơ giống như máy tính hay điện thoại bị đơ ấy và chưa có phương án khắc phục....cụ chủ và các cụ cùng chạy dòng này có cao kiến gì chỉ em với.....many thanks
em đã tìm ra đc nguyên nhân là ở cụm cầu chì cụ nhé

Fisher

Xe hơi
em đã tìm ra đc nguyên nhân là ở cụm cầu chì cụ nhé
Cụ phải chạy một thời gian xem có hết ko nhé! E thì cầu chì ko sao mà ac qui bị hỏng ạ...thỉnh thoảng ac qui ko có điện làm máy phát hoạt động quá tải và khi quét lỗi thì hiện lỗi dòng điện ở máy phát....em chạy vài hôm xem có bị lại ko sẽ lên đây chia sẻ cùng các cụ...

hungzo1987

Xe đạp
Em đã bị như cụ. Đạp ga mãi ko đi và máy bị rấy là ì, đang đi chết máy, hết lái xe giật giật rồi cũng chết máy. Tắt máy 30p đề lại ngon. Em mang đi kiểm tra thì nước làm mát bị rò rỉ nên thiếu nước nên máy quá nóng làm bugi hoạt động xuống cấp -> em thay két nước làm máy,môbin,bugi. Bây giờ xe em lại ngon lành. Cụ thử xem<:-P

quyenphuong216

Xe buýt
Cụ phải chạy một thời gian xem có hết ko nhé! E thì cầu chì ko sao mà ac qui bị hỏng ạ...thỉnh thoảng ac qui ko có điện làm máy phát hoạt động quá tải và khi quét lỗi thì hiện lỗi dòng điện ở máy phát....em chạy vài hôm xem có bị lại ko sẽ lên đây chia sẻ cùng các cụ...
2 tuần này ngon choét , etc vừa làm chuyến cửa lò nghệ an chạy ngon ko lỗi nào

Fisher

Xe hơi
2 tuần này ngon choét , etc vừa làm chuyến cửa lò nghệ an chạy ngon ko lỗi nào
Chúc mừng cụ.... Vợ 2 e cũng khỏi bệnh rồi.....em chạy gần tuần nay đi Tuyên Quang, Thái Nguyên, Hưng Yên xe ko bị chết máy lần nào......e lại yêu Vợ 2 say đắm......

ngocuongtdh6

Đi bộ
nhà em có con lacetti đời 2005 cũng bị tương tự : khi đi qua đoạn sóc là bị chết lịm đi khoảng vài giây xong lại chạy bình thường, nhưng khi xe đang chạy theo quán tính mà bị lịm đi thì xe bị giật, ảnh hưởng đến các bánh răng và hại máy, đen thì bị xe sau đớp mông ngay, không biết bị sao nữa, như ma làm ý, cứ mang ra xưởng thì lại ko bị gì, đi xa thì lúc bị lúc không.Nay vừa đi ktra check về họ thay con cảm biến turbo mất hơn củ không biết có được không.Ai có mạch điện xe con này cho e với, e học điện e muốn thử nghiên cứu xem như nào? thanks.

laccdx

Xe hơi
Mừng cụ vì vẫn ngồi đây nói chuyện với a e

santaluciavn

Xe hơi
Up lên cho các cụ giúp e, xe em Gentra cũng bị hiện tượng này, đang đi đá pha hoặc nhiều khi chỉ là bật công tắc đèn pha lên là bị sụt điện, xong lên lại ngay, không chết máy nhưng e thấy cũng sợ quá. Đi mấy hôm nay ko dám đá pha :D Ra gara họ bảo bị move gì đó, vệ sinh lại nhưng cũng vài hôm lại bị. Các cụ có cao kiến gì không ạ ?

Tungoc

Xe máy
No hay bị bệnh hết nước mát tự động chết máy

quyenphuong216

Xe buýt
Up lên cho các cụ giúp e, xe em Gentra cũng bị hiện tượng này, đang đi đá pha hoặc nhiều khi chỉ là bật công tắc đèn pha lên là bị sụt điện, xong lên lại ngay, không chết máy nhưng e thấy cũng sợ quá. Đi mấy hôm nay ko dám đá pha :D Ra gara họ bảo bị move gì đó, vệ sinh lại nhưng cũng vài hôm lại bị. Các cụ có cao kiến gì không ạ ?
cụ nào là thợ sửa xe cho e hỏi . lúc bật đèn hoặc đá pha nguồn cấp cho bóng đèn lúc đó là từ acquy hay từ máy phát ????

quyenphuong216

Xe buýt
e cũng bị tình trạng như cụ thật ra là nó có chết máy nhưng chết trong thời gian rất ngắn nên cụ ko cảm nhận dc

santaluciavn

Xe hơi
e cũng bị tình trạng như cụ thật ra là nó có chết máy nhưng chết trong thời gian rất ngắn nên cụ ko cảm nhận dc
Chuẩn đấy cụ ạ, bị thế này khó chịu quá. Liệu có phải dây dợ gì đó nó đứt ngầm gây ra chập chờn không các cụ ?

sinh vu

Xe hơi
cái chắc chắn không bệnh tật gì đâu cụ ơi vì cụ thay bình đầu nôí ắc quy hai cực của xe cụ nó nó tiếp xúc điện bị lỏng dẫn đến chập chờn điện cụ chêm hai đầu cụ vệ sinh hai đầu và chêm cho chặt vào là được .
Em đi CDX 2010 đã được 4 vạn km, từ trước đến nay chạy bình thường, vài lần đèn check báo hỏng ac quy, còn lại Ok hết. Cách đây 10 ngày, em đang vi vu trên đường cao tốc 80km/h thì tự nhiên máy dừng hoạt động, may mà vô lăng không khóa hẳn, theo đà em rê xe vào rìa đường, dừng lại thấy đèn báo trên taplo tắt hết, khóa xe mất tác dụng, đề lại xe chẳng có phản ứng gì cả, dùng chìa bấm cũng không nhận... Gọi cứu hộ, chờ khoảng 30 phút, tiện tay nghịch chìa khóa bẩm khóa xe, tự nhiên thấy "pòp" một cái, mừng quá, điện lại lên rồi. Thế là em nổ máy và cũng không thấy báo lỗi gì cả, em chạy thẳng đến gara, các chú thợ dùng máy scan mất 1 giờ rồi tuyên bố "Không lỗi gì cả, có thể do ảnh hưởng của một nguồn sóng radio nào đó nên ECU lệnh tắt máy!!...". Em ra về lòng đầy bất an, tự nhủ cứ chạy, biết đâu trục trặc duy nhất 1 lần thôi. Đến hôm nay, lại diễn ra tình trạng chết máy bất ngờ như hôm trước, 30 phút sau lại có đèn trên taplo và nổ máy hoạt động bình thường, không cảm thấy bất kỳ khác lạ nào cả. Bây giờ mà nó chết máy ở các tình huống nguy hiểm trên đường thì chết. Em hoảng quá. Các bác giúp em đó là bệnh gì, ở đâu khám và chữa bệnh cho vợ hai em được ạ. Em cảm ơn!