[VHGT] Đại ca nào vào giúp em vụ nằy với

ubisapro

Xe trâu
E có mấy ý sau:

1. Phải có hình ảnh, chứ nói suông với nhau bây giờ ko giải quyết vấn đề gì. Đó là lý do e làm ngay con Cam hành trình khi mua xe:(

2. Khi cụ vượt đèn vàng, cụ có tăng ga để cố vượt ko? Hay cứ đều đều từ từ qua vạch khi đèn bắt đầu chuyển vàng? Nếu trên Cam ghi lại cảnh, cụ cố nhấn ga để tránh đèn thì cụ sai (mà kiểu nhấn ga tránh đèn này e thấy thường xuyên). Nếu xe cụ đang đi bình thường, đèn chuyển vàng và xe cụ tiến sát đến vạch dừng, dừng lại có nguy cơ bị húc mít => cụ ko sai. Nhưng vẫn quay lại điều 1, tất cả phải có video.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Em hỏi các cụ nếu nói như các cụ thì xe nào khi tham gia giao thông cũng phải lắp cam sao? Việc lắp cam chỉ là để minh chứng cho hành vi của xe đó thôi. Một ngày biết bao nhiêu cái xe đi và bị bắt như vậy? Lắp cam chỉ để đối phó với việc xxx bắt một 9 một 10 thôi ạ. Cái quan trọng ở đây là các cụ nên hiểu về luật, hiểu về cách mình đi xe như thế thì có đúng hay sai khi tham gia giao thông.

Còn về trường hợp của cụ chủ thớt thì đã lập biên bản rồi nó lại khác các cụ ạ. Nếu cụ chủ khẳng định là mình không sai thì phải nói lý với xxx trước khi lập biên bản, còn nếu căng quá cụ hoàn toàn có thể dùng điện thoại quay clip quá trình tranh luận với xxx trước và trong quá trình lập biên bản mà. Cái ngã tư Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch này chuyên bắt kiểu rẽ trái từ Kim Liên sang Phạm Ngọc Thạch. Nếu các cụ để ý thì cái vạch sơn trắng nó còn nằm sau cái đèn tín hiệu cả chục mét ấy chứ. Nếu cụ căn cứ vào đèn tín hiệu nhảy vàng khi cụ đi đến ngang cột đèn, nghĩ là mình đi tiếp là không phạm lỗi vì theo luật mới thì cụ không sai, nhưng mà cái vạch sơn nó lại ở phía sau ạ. Cả chục mét thì các cụ nghĩ xem? mấy bao nhiêu s để đi qua đó? Cái chết ở cái vạch đó ạ.

Em bị một lần ở đấy rồi ạ. Đường đó thì có bao giờ thoáng đâu mà các cụ đòi nhìn thấy cái vạch sơn đó. *** cái vạch đó mất mấy tỷ của đội 3 để xin kẻ kiểu đó đấy ạ.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Ở đây cụ phải miêu tả rõ, nếu đèn có đếm ngược thì cụ sai vì cụ phải tự điều chỉnh tốc độ, nếu không có đồng hồ đếm ngược thì xem video khoảng cách là bao nhiêu và sau sát cụ có phương tiện khác không mới phán được.

anhvedi54321

Xe máy
Em hỏi các cụ nếu nói như các cụ thì xe nào khi tham gia giao thông cũng phải lắp cam sao? Việc lắp cam chỉ là để minh chứng cho hành vi của xe đó thôi. Một ngày biết bao nhiêu cái xe đi và bị bắt như vậy? Lắp cam chỉ để đối phó với việc xxx bắt một 9 một 10 thôi ạ. Cái quan trọng ở đây là các cụ nên hiểu về luật, hiểu về cách mình đi xe như thế thì có đúng hay sai khi tham gia giao thông.

Còn về trường hợp của cụ chủ thớt thì đã lập biên bản rồi nó lại khác các cụ ạ. Nếu cụ chủ khẳng định là mình không sai thì phải nói lý với xxx trước khi lập biên bản, còn nếu căng quá cụ hoàn toàn có thể dùng điện thoại quay clip quá trình tranh luận với xxx trước và trong quá trình lập biên bản mà. Cái ngã tư Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch này chuyên bắt kiểu rẽ trái từ Kim Liên sang Phạm Ngọc Thạch. Nếu các cụ để ý thì cái vạch sơn trắng nó còn nằm sau cái đèn tín hiệu cả chục mét ấy chứ. Nếu cụ căn cứ vào đèn tín hiệu nhảy vàng khi cụ đi đến ngang cột đèn, nghĩ là mình đi tiếp là không phạm lỗi vì theo luật mới thì cụ không sai, nhưng mà cái vạch sơn nó lại ở phía sau ạ. Cả chục mét thì các cụ nghĩ xem? mấy bao nhiêu s để đi qua đó? Cái chết ở cái vạch đó ạ.

Em bị một lần ở đấy rồi ạ. Đường đó thì có bao giờ thoáng đâu mà các cụ đòi nhìn thấy cái vạch sơn đó. *** cái vạch đó mất mấy tỷ của đội 3 để xin kẻ kiểu đó đấy ạ.
Công nhận giờ e mới nhớ ra là cái vạch kẻ đường khi mình đi qua đèn tín hiệu rồi mà chưa đến vạch kẻ đường nhưng e xem hình ảnh thì xe của e đã sát vạch mới chuyển vàng - vậy theo QC41/2016 Trường hợp đã tiến sát đến hoặc đã qua vạch dừng - nếu dừng lại gây nguy hiểm thì mình vẫn có thể đi qua nơi giao nhau -

anhvedi54321

Xe máy
Ở đây cụ phải miêu tả rõ, nếu đèn có đếm ngược thì cụ sai vì cụ phải tự điều chỉnh tốc độ, nếu không có đồng hồ đếm ngược thì xem video khoảng cách là bao nhiêu và sau sát cụ có phương tiện khác không mới phán được.
Trong hình ảnh em có rất nhiều xe bám đít em a ạ :(

Matizcoi

Xe cút kít
1. Camera hành trình lắp cho vui thoy, việc chứng minh vi phạm là nghiệp vụ của cam lộ nha mấy bác.
2. Bác chủ dài dòng làm gì với mấy ông cam lộ đội 3 thế nhể, phải em thì em chỉ nói và ghi vào biên bản duy nhất 1 câu: tôi không vi phạm đèn tín hiệu, ko đúng à, mời các anh chứng minh bằng video nhé, mang mấy cái loại máy cùi cùi ra em còn mắng cho thêm. Khi bọn chúng cương quyết lập Bb mà ko có bằng chứng đưa lên thì lôi khôn phôn ra quay phim lại, bảo còn có cái để đi kiện mấy anh công quyền bức ép công dân tốt hehehe.
Nhìn chung cam lộ cũng nhìn mặt bắt hình dong cả, cứng 1 tí là nhả ngay.
Vụ bác chủ thì cứ giải trình đã, ko nghe mới đợi quyết định xử phạt mà khiếu nại, nêu tên đích danh 2 ông tướng lập biên bản cụ ấy.

anhvedi54321

Xe máy
1. Camera hành trình lắp cho vui thoy, việc chứng minh vi phạm là nghiệp vụ của cam lộ nha mấy bác.
2. Bác chủ dài dòng làm gì với mấy ông cam lộ đội 3 thế nhể, phải em thì em chỉ nói và ghi vào biên bản duy nhất 1 câu: tôi không vi phạm đèn tín hiệu, ko đúng à, mời các anh chứng minh bằng video nhé, mang mấy cái loại máy cùi cùi ra em còn mắng cho thêm. Khi bọn chúng cương quyết lập Bb mà ko có bằng chứng đưa lên thì lôi khôn phôn ra quay phim lại, bảo còn có cái để đi kiện mấy anh công quyền bức ép công dân tốt hehehe.
Vụ bác chủ thì cứ giải trình đã, ko nghe mới đợi quyết định xử phạt mà khiếu nại, nêu tên đích danh 2 ông tướng lập biên bản cụ ấy.
E thì lái cũng 6-7 năm rùi nên gặp trường hợp nằy lên đây nhờ các sếp góp ý giùm e thôi - còn mình sai thì mình chịu nộp phạt thôi - cảm ơn các a đã góp ý

DeutschlandM

Xe hơi
Theo em thì được vá thì má cũng sưng, mất thời gian lắm cụ chủ ạ.

tuananh_caugiay

Xe hơi
Website
ladystore.vn
Lỗi này e cũng dính 1 lần rồi nhưng ngậm bồ hòn làm ngọt thôi cụ ạ. Khiếu nại chỉ mệt người mất công thôi :(

grohe_vn

Xe đạp
chẳng đọc được gì

Bigbaby

Xe tải
Nhiều cụ cảm thấy sung sướng khi cãi lý, cãi cùn thẳng được CSGT, em chẳng ủng hộ. Đường đông, qua giao lộ, chủ động giảm tốc độ, kể cả đèn còn xanh nếu thấy không qua được giao lộ cũng nên dừng lại chờ đợt sau. Nhiều cụ biết chẳng qua kịp vẫn cố tăng tốc để kịp vượt trước đèn vàng, vào giao lộ rồi chằng đi được, chắn ngang dòng xe đèn xanh, rồi cãi lý với CSGT đòi chứng minh này, chứng minh nọ... về luật các cụ đó có thể không sai nhưng về ý thức với cộng đồng thì không ổn. Nhanh được 1 mình cụ thì ảnh hưởng đến nhiều người khác.

PhamdungHN

Xe máy
Thứ 7 tuần trước cũng khoảng 10h trưa em cũng đi từ phía hầm vượt xong rẽ trái sang Phạm Ngọc Thạch ở ngã 3 Xã Đàn, Phạm Ngọc Thạch đi sau 1 bác cũng biển 89 nhưng không nhớ rõ biển ( 2 xe đi sát nhau ) bị XXX thổi cả 2 xe. Thực tế em cũng đã để ý rất kỹ, xe trước vẫn xanh còn xe em thì sát vạch thì vàng nhưng em vẫn bám sát đi tiếp. ( hình như XXX định bắt bác 89 thôi nhưng thấy em ngay sau nên cũng tiện thổi luôn)
Em chấp hành hiệu lệnh xi nhan táp vào cửa cửa hàng cá cảnh. Tụt kính đợi chào xong, chào lại và hỏi lý do dừng xe ( như quy trình của các cụ bảo ).
xxx bảo em là xe trước vượt vàng còn xe em vượt đỏ. Em bảo nhà tôi gần đây, ngày nào cũng đi ( cái này chém thế) và cũng hiểu rõ về QC 41 và đã quan sát kỹ khi vượt đèn vì cảm thấy ko đảm bảo an toàn, còn xe trước vượt xanh, đừng thấy biển lạ mà lắm chuyện.
XXX yêu cầu em đưa bằng, em yêu cầu chứng minh bằng hình ảnh thì mới đưa bằng, xxx đưa xem cái ảnh từ Iphone , em không xem và nói điện thoại cá nhân không phải công cụ hỗ trợ khi làm nhiệm vụ ( cái này các cụ bàn rồi nhưng em cứ nói thế, vì nghĩ mình chưa thể vượt đỏ) XXX bảo thế anh đi cùng tôi sang bốt bên đường để cùng xem. Em lấy giấy tờ xe mang theo ( nhưng chưa đưa ). Em sang bên bốt thấy khá nhiều bác nên xxx bảo đợi, em tranh thủ lúc đợi alo cho 1 ông anh ( đề phòng trường hợp khó quá thì gọi cứu trợ). Xong vào hỏi đồng chí xxx kia cho tôi xem hình ảnh, nếu sai tôi sẵn sàng chịu phạt.
XXX kia ra hiệu phẩy tay. Thế là em té. Chả biết bác 89 kia thế nào.
Em cũng định lắp cam hành trình rồi nhưng còn chưa bố trí được thời gian và xèng nữa.
hehe cảm ơn cụ chia sẻ, đôi khi phải cứng mồm với xxx chứ cứ gọi dạ bảo vâng là chít liền à

BinNguyen1979

Xe hơi
Nếu không muốn mất xèng (dự là khó khăn đấy) ngay lập tức phải viết khiếu nại (nếu không biết thì tìm trên diễn đàn này nhiều cụ có mẫu rồi đấy) trong đơn cần làm rõ là "xe đã tiến sát, rất sát (có thể lượng hóa?) vạnh dừng thì đèn vàng xuất hiện khi đó tốc độ của xe là? (lượng hóa) nếu phanh đột ngột rất nguy hiểm có thể gây tai nạn. Nên chiếu theo qui định tại . . . tôi đi tiếp. Đề nghị truy cập lại hình ảnh của camera giao thông (tại đây chắc chắn có luôn) để xem xét làm rõ.
Viết và gửi ngay sau đó chờ và thông tin KQ cho anh em biết.
Cụ đã mần đơn chưa? Tình hình xử lý dzư lào để anh em biết đường tiến tới nhỉ ^.^

Phung Dung

Xe máy
Cụ phải chứng minh được mình chỉ đứng sát vạch thôi mà chứng minh thì cụ phải có camera HT mới được

ubisapro

Xe trâu
Có e Cam cắp nách đi sẽ yên tâm và nhiều khi đỡ mất thời gian hơn nhiều chứ cụ. Ví dụ những đoạn mập mờ, vợt "láo" thì cứ chỉ cái Cam trên xe, nhiều khi sẽ được mời đi luôn mà khỏi phải "trình bày". Ngoài ra còn làm bằng chứng nếu có va chạm (ai đúng, sai) và ... tóm các ofer đi láo lên đây cho các cụ gạch =)) E ủng hộ nên lắp (chắc chuyển nghề bán Cam quá:D)

vanlainguyen

Đi bộ
Nên sắm một chiếc cam . Tết rồi mình đi xuyên việt qua TP Huế các đồng chí XXX vịn lại . Xuống xe hỏi đồng chí XXX yêu cầu báo lỗi ? Đồng chí nói tốc độ .Mình nói xe tớ có cam Yêu cầu đọc vị chí tọa độ tớ kiển tra ? nhận được một câu Nhầm .Chẳng nhẽ năm mới cự lộn