[Funland] Đại chiến mẹ chồng vs nàng dâu vì con ho

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
Qua nay nhà như có đám, con ốm ho đã đành, mẹ với gấu cứ ra lườm vào nguýt nhau. Gấu em thì không cho uống kháng sinh, kêu con ốm nhẹ ho nhẹ nên cứ giã siro ho nam dược thảo dc j đấy. 2 hôm thằng bé ko đỡ bà nội sốt ruột bắt mua kháng sinh cho uống. Mỗi người 1 ý, mỗi người 1 câu. Đấy mỗi thế mà giờ mặt ai cũng như cái thớt. Nhọc quá cccm ạ, cuối năm lắm việc lại mệt óc chuyện gđ. Chuyện nhỏ thật nhưng các cụ có công nhận với cháu đau đầu ko? Chẳng biết nên đứng về phe ai xử thế nào? Các cccm có cao kiến j vụ này ko ạ? Cháu vodka nhiệt tình ạ

hanoipho79

Xe lăn
Mua cái nhà ra ở riêng cụ ạ...bên Tình bên Hiếu khổ lắm:(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Qua nay nhà như có đám, con ốm ho đã đành, mẹ với gấu cứ ra lườm vào nguýt nhau. Gấu em thì không cho uống kháng sinh, kêu con ốm nhẹ ho nhẹ nên cứ giã siro ho nam dược thảo dc j đấy. 2 hôm thằng bé ko đỡ bà nội sốt ruột bắt mua kháng sinh cho uống. Mỗi người 1 ý, mỗi người 1 câu. Đấy mỗi thế mà giờ mặt ai cũng như cái thớt. Nhọc quá cccm ạ, cuối năm lắm việc lại mệt óc chuyện gđ. Chuyện nhỏ thật nhưng các cụ có công nhận với cháu đau đầu ko? Chẳng biết nên đứng về phe ai xử thế nào? Các cccm có cao kiến j vụ này ko ạ? Cháu vodka nhiệt tình ạ
Phe phái gì, mang đi viện để bác sĩ kiểm tra xem ho do đâu, dùng thuốc gì thì không ai làm, ngồi đấy mà lườm với nguýt. Dùng kháng sinh vô tội vạ để sau này nhờn kháng sinh à? Mà nếu ho do viêm phổi không chữa chứ nam dược với thảo dược lúc nặng lại đổ tại số. Chốt lại là đi viện.

toyennha

Xe lăn
Em trước khi cưới vợ đã nói với má em. Con đứa nào đứa đó chăm. Thỉnh thoảng nhờ vui thì chăm ko thì thôi. Nên ko phải con mình cấm ý kiến. Y án mà làm.

xuantien_mobis

Xe lăn
Trẻ nhỏ ho là ko chủ quan dc đâu, 2 sau 2 ngày cần đi khám Bác sĩ để điều trị dứt điểm đợt ho, để quá chuyển sang viêm phes quản thì nhục đấy Cụ

bridge

Xe điện
Em cũng đang có con nhỏ (F1-2), lại đang sống cùng với bà nội nên hiểu hoàn cảnh của cụ chủ ...
Như nhà em hơi khác, thống nhất với ông bà nội (từ hồi ông nội còn sống) là chuyện F1 sẽ do vợ chồng em quyết là chính, tất nhiên vẫn nghe (tham khảo) ý kiến của bà nội.
Các cụ thương cháu, thấy cháu ốm thì xót, nhưng nhiều khi uống kháng sinh nhiều ko tốt. Còn F1 ốm ko đỡ thì phải theo bác sĩ thôi !!

nvkvn

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cái siro nam dược thì cũng ổn, nhưng phải kiên trì vì nó là thảo dược mà, F1 nhà em có khi uống hết cả chai mới đỡ đc tí, uống khoảng 2 chai thì là khỏi đấy, nói 2 chai nhưng ngày nào cũng tẩn 3,4 lần thì cũng nhanh thôi. Dùng thảo dược ko vội đc đâu. Nhưng quan trọng đấy chỉ là kiểu ho như thời tiết hay ho nhẹ thôi, chứ nếu nặng quá thì nên đi doctor cụ nhá, cho nó yên con nhà bà tâm :D

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Nói cụ đừng giận. Cụ nhu nhược thì cụ mệt thôi. Sinh con, chăm con, dạy con, định hướng cho con là việc của cha mẹ, không phải việc của ông bà, cô dì, chú bác, bạn bè hay giúp việc.
Cha mẹ chỉ nuôi cụ là đủ rồi, có chăng thì chỉ giúp cụ trong những việc trên kia, nhưng không phải là làm tất, mà là PHỤ giúp.
Việc của ông bà là nếu còn khỏe thì đi kiếm tiền để lo cho tuổi già, có đồng ra vào để đỡ phải xin con cháu, yếu thì nghỉ ngơi, nằm liệt thì con cái có trách nhiệm tùy kinh tế.
Nghe hơi phũ, nhưng thực ra, đừng để ông bà can thiệp vào những chuyện như vậy. Dễ gây mất lòng rồi mất luôn cả gia đình!

Laoba

Xe điện
Con ốm ko cho đi viện để bác sỹ cho thuốc uống lại cứ nghe mẹ với vợ làm gì? Bác sỹ phán xong thì mẹ với vợ đều phải nghe theo khỏi lằng nhằng

muoibaconcho

Xe điện
Lại cãi nhau vì chuyện con ho. Hom trước cũng có 1 thớt y như thế này. Con ho thì đi viện, đi bác sĩ chứ tự mua thuốc về rồi cãi nhau là nàm thao.
Dân VN mình lạ thật, toàn tự làm bác sĩ kê đơn thuốc cho trẻ con.

DurexXL

Tháo bánh

Vợ và Bà, ai là bác sỹ thì nghe người đó. Nếu cả 2 là Bsy thì ai gần chuyên môn hơn thì nghe, ví dụ Vợ là Bsi Nội, Bà là bsy Phụ khoa thì nghe Vợ

Không ai là bác sỹ thì đưa con đi khám, uống thuốc theo bác sỹ

Đã tư điều trị lại còn cắn nhau

Hãm

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang có con nhỏ (F1-2), lại đang sống cùng với bà nội nên hiểu hoàn cảnh của cụ chủ ...
Như nhà em hơi khác, thống nhất với ông bà nội (từ hồi ông nội còn sống) là chuyện F1 sẽ do vợ chồng em quyết là chính, tất nhiên vẫn nghe (tham khảo) ý kiến của bà nội.
Các cụ thương cháu, thấy cháu ốm thì xót, nhưng nhiều khi uống kháng sinh nhiều ko tốt. Còn F1 ốm ko đỡ thì phải theo bác sĩ thôi !!
Vâng đây cứ mỗi người mỗi ý, đau đầu thật cụ ạ, nhà em là cháu đích nhôm, cháu đầu luôn nên ông bà cũng tham gia nhiệt tình

Dr Thanh Bùi

Xe container
E thấy cái siro nam dược thì cũng ổn, nhưng phải kiên trì vì nó là thảo dược mà, F1 nhà em có khi uống hết cả chai mới đỡ đc tí, uống khoảng 2 chai thì là khỏi đấy, nói 2 chai nhưng ngày nào cũng tẩn 3,4 lần thì cũng nhanh thôi. Dùng thảo dược ko vội đc đâu. Nhưng quan trọng đấy chỉ là kiểu ho như thời tiết hay ho nhẹ thôi, chứ nếu nặng quá thì nên đi doctor cụ nhá, cho nó yên con nhà bà tâm :D
Lâu như thế thì ko uống cũng hết ho cụ ạ

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp thặc giống kiểu mẹ chồng em,
cứ mỗi lần con em ho hắng thấy em cho uống siro tự làm hay siro thảo dược là nhảy dựng lên,
nhưng em kệ thôi, con mình mình cũng lo chứ, dùng thảo dược chính là bảo vệ sức khỏe cho con chứ cứ hơi tí lại vả kháng sinh quá tội,
mợ nhà cụ cho con uống cái nam dược lâu chưa, đừng sốt ruột, cái này cứ phải củ từ nhá, e tìm hiểu kỹ rồi, cái thuốc ho đấy có hàm lượng tỳ bà diệp cao chống virus kháng viêm hqua đấy.
ho mất tiếng, ho khan ho dai dẳng kiên trì uống đều đc. Có đợt em ho đau tức ngực mà uống chục ngày cũng đỡ :)) :))

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
kiếm con gấu khác lót ổ, làm 1 thằng ku nữa là êm ấm nhà cửa ngay :-"

mn2t

Xe điện
hehe mình phải rắn bác ạ, thấy tiềm tàng bất ổn là phải can thiệp ngay, mình mua thuốc tự chữa (tất nhiên theo đơn), mẹ hay vợ ý kiến gì thì qua mình, giảm áp cho quan hệ vốn phức tạp kia :D

CúĐêm

Xe tải
Khiếp thặc giống kiểu mẹ chồng em,
cứ mỗi lần con em ho hắng thấy em cho uống siro tự làm hay siro thảo dược là nhảy dựng lên,
nhưng em kệ thôi, con mình mình cũng lo chứ, dùng thảo dược chính là bảo vệ sức khỏe cho con chứ cứ hơi tí lại vả kháng sinh quá tội,
mợ nhà cụ cho con uống cái nam dược lâu chưa, đừng sốt ruột, cái này cứ phải củ từ nhá, e tìm hiểu kỹ rồi, cái thuốc ho đấy có hàm lượng tỳ bà diệp cao chống virus kháng viêm hqua đấy.
ho mất tiếng, ho khan ho dai dẳng kiên trì uống đều đc. Có đợt em ho đau tức ngực mà uống chục ngày cũng đỡ :)) :))
Chuẩn mới tìm hiểu mua cho ngan già xong, thấy bẩu ngoài việc trị ho còn giúp chống viêm đường hô hấp nữa thì phải, hình như chưa có loại siro trị ho nào có công dụng chống viêm đường hô hấp đấy, chẳng biết thế nào, uống từ tối qua

cusao

Xe lăn
Con nhỏ thế mà đã có F2 rồi á? sợ thế...có uẩn khúc gì ko?