[Funland] Đại học Rmit

thientudolong

Xe container
Nó gọi là sự thù hằn giai cấp. Thấy cũng tội nhưng thôi cũng kệ.
thường những ng đo đếm thành công = tiền bạc là những ng ít học, nên con cái của những ng này cũng chỉ học đc nhạc với mấy cái kỹ năng vớ vẩn thôi chứ học chuyên sâu thì ko lại đc :D bàn chuyện giáo dục lại cứ lôi nhiều tiền lắm tiền ra đến mệt, mà tiền chắc gì hơn ng ta, chém trên mạng ai chẳng chém đc

thientudolong

Xe container
Bọn em học trường lởm hơn còn vào big 4 nhiều mà. RMIT thiếu gì ở trong big 4. Đợt em thi KPMG cũng có một số còn Deloitte cũng có, nhưng bên tax. Em làm thời gian ngắn nên k có nhiều trải nghiệm và cũng chục năm rồi.
cái cần có là 1 cái tên thì cụ chả kể :D, trường lởm hơn vào big4 là trường nào?

Smile1102

Xe container
cái cần có là 1 cái tên thì cụ chả kể :D, trường lởm hơn vào big4 là trường nào?
Cụ cứ làm như Big4 là cái gì to tát lắm ấy. Bọn Big4 đang lôi kéo nhân viên của em mà chúng nó còn ko thèm vào đây này. Trong đấy có cả mấy đứa học Rmit nhé.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhưng nó lại được thế giới công nhận. Còn bằng ngoại thương, tài chính mang ra khỏi lãnh thổ Việt nam thành giấy rồi cụ ạ.
Đúng rồi cụ ví dụ muốn vào làm cty nước ngoài hay big 4 thì ngon.đúng là có tiền là vào nhưng tốt nghiệp được không lại là chuyện khác nếu học dốt thì đứt luôn không chạy trọt như những trường đh khác ở vn.

thientudolong

Xe container
Cụ cứ làm như Big4 là cái gì to tát lắm ấy. Bọn Big4 đang lôi kéo nhân viên của em mà chúng nó còn ko thèm vào đây này. Trong đấy có cả mấy đứa học Rmit nhé.
nhân viên của cụ ở mảng nào, trình đến đâu mà big phải lôi kéo vậy, e hỏi thật :D,

Smile1102

Xe container
nhân viên của cụ ở mảng nào, trình đến đâu mà big phải lôi kéo vậy, e hỏi thật :D,
Bên tôi làm tư vấn và triển khai giải pháp CNTT.
Trc đây cũng có 1 số bạn sang Deloitte nhưng giờ chúng nó cũng chán Big 4 rồi nên ko thấy đứa nào chuyển nữa. Dù một số bên đang ra sức lôi kéo.

thientudolong

Xe container
Bên tôi làm tư vấn và triển khai giải pháp CNTT.
Trc đây cũng có 1 số bạn sang Deloitte nhưng giờ chúng nó cũng chán Big 4 rồi nên ko thấy đứa nào chuyển nữa. Dù một số bên đang ra sức lôi kéo.
ngành nghề chính của big là auditing $ consulting cụ nhé, ko phải IT :D, IT trong big nó kiểu như 1 dạng lao công tạp vụ thôi

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
thường những ng đo đếm thành công = tiền bạc là những ng ít học, nên con cái của những ng này cũng chỉ học đc nhạc với mấy cái kỹ năng vớ vẩn thôi chứ học chuyên sâu thì ko lại đc :D bàn chuyện giáo dục lại cứ lôi nhiều tiền lắm tiền ra đến mệt, mà tiền chắc gì hơn ng ta, chém trên mạng ai chẳng chém đc
Thằng có tiền và thừa điều kiện cách nhìn nó khác những thằng bần hàn ti tiện lắm. Nhạc nhẽo và những thứ kỹ năng vớ vẩn nhằm phục vụ cho việc giải trí. Tất nhiên phải có tiền thì mới giải trí được. Nuôi thân không xong thì giải vào mắt, quanh đi quẩn lại cũng chỉ việc làm với thu nhập. Nản.

thientudolong

Xe container
Thằng có tiền và thừa điều kiện cách nhìn nó khác những thằng bần hàn ti tiện lắm. Nhạc nhẽo và những thứ kỹ năng vớ vẩn nhằm phục vụ cho việc giải trí. Tất nhiên phải có tiền thì mới giải trí được. Nuôi thân không xong thì giải vào mắt, quanh đi quẩn lại cũng chỉ việc làm với thu nhập. Nản.
hehe, tóm lại vẫn khoe tiền đúng ko, nếu ít học khoe tiền thì next, ko tiếp (mặc dù chưa biết ai nhiều hơn ai) đây là thớt giáo dục, ko phải thớt buôn bán :D

Smile1102

Xe container
ngành nghề chính của big là auditing $ consulting cụ nhé, ko phải IT :D, IT trong big nó kiểu như 1 dạng lao công tạp vụ thôi
Tại sao lại là lao công tạp vụ? Cụ có hiểu cụ đang nói gì không đấy? Hiện tại ko chỉ Big 4 mà tất cả các đơn vị tư vấn kể cả tư vấn chiến lược như McKinsey hay BCG đều đầu tư rất mạnh về tư vấn chuyển đổi số và tư vấn triển khai IT. So với tư vấn IT thì dân Audit & Tax mới là giống công nhân nhé. ( Nói rõ là tư vấn, ko phải IT cho back office).

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
hehe, tóm lại vẫn khoe tiền đúng ko, nếu ít học khoe tiền thì next, ko tiếp (mặc dù chưa biết ai nhiều hơn ai) đây là thớt giáo dục, ko phải thớt buôn bán :D
Ha ha, ít học mới dẫn đến nghèo hèn ngu dốt và tăm tối. Chém suông ai nghe.

thientudolong

Xe container
Tại sao lại là lao công tạp vụ? Cụ có hiểu cụ đang nói gì không đấy? Hiện tại ko chỉ Big 4 mà tất cả các đơn vị tư vấn kể cả tư vấn chiến lược như McKinsey hay BCG đều đầu tư rất mạnh về tư vấn chuyển đổi số và tư vấn triển khai IT. So với tư vấn IT thì dân Audit & Tax mới là giống công nhân nhé. ( Nói rõ là tư vấn, ko phải IT cho back office).
triển khai trời đất gì thì core vẫn là finance accounting cụ ạ, những con ng chủ chốt vẫn là từ trường kinh tế :D, trong big thì dân kte là làm partner chứ chưa nghe nói dân it làm partner :D

thientudolong

Xe container
Ha ha, ít học mới dẫn đến nghèo hèn ngu dốt và tăm tối. Chém suông ai nghe.
ô e có inbox bảo cụ show cái bảng lương với chức vụ ra nhưng cụ giấu tịt đấy thôi, cụ già rồi mà vẫn trâu lắm ạ :D, với tuổi cụ mà vẫn còn lên đây hơn thua với bọn e thì e đoán ngày xưa cụ cao lắm là tốt nghiệp cao đẳng hoặc trường làng nhàng nào đấy :D

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
ô e có inbox bảo cụ show cái bảng lương với chức vụ ra nhưng cụ giấu tịt đấy thôi, cụ già rồi mà vẫn trâu lắm ạ :D, với tuổi cụ mà vẫn còn lên đây hơn thua với bọn e thì e đoán ngày xưa cụ cao lắm là tốt nghiệp cao đẳng hoặc trường làng nhàng nào đấy :D
Già rồi nên muốn khai sáng cho mấy thằng trẻ trâu thôi, nhất là mấy thằng chui ở quê ra he he. Thời nay đ. ai khoe bằng, nhất là trường của chú thua trường của anh xa, trường chú còn chả có hạng gì í. Ở đấy mà khoe.

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
đấy e bảo cụ nào quen cháu nào học rmit làm ở EY thì cho e xin cái tên tuổi vào inbox :D ghớm làm như rmit của các bác toàn tinh tú ấy, chất lượng giáo dục nó phải xây từ đầu vào, đầu vào mà lởm thì có thuê thầy giỏi về cũng vậy, bởi vậy nên havard, stanford nó mới khó vào, chứ chỉ cần đủ tiền là vào học thì chắc sinh viên trường đấy phải tính bằng triệu
Big 4 với audit giờ to quá. Em thật với cụ, trong ngành tài chính thì audit khác gì lao công, tạp vụ đâu. Có vẻ cụ đang mộng tưởng quá nhiều đối với công việc của mình.

Big 4 ban đầu chỉ xuất phát điểm là các công ty kế toán (Accountancy firms), sau khi đã có tệp khách hàng tương đối thì mới lân la đá sang các mảng khác. Cho đến giờ, trong lĩnh vực tư vấn M&A thì big 4 làm chính mảng DD (công nhân rà soát số liệu) là chính, còn deal lead thì vẫn phải là những IBs, với những người sáng láng hơn big 4. Deal của big 4 chủ yếu là deal nhỏ.

Mà cụ cũng ko biết luôn việc các firms bây giờ mảng consulting đang có cấu phần liên quan đến IT khá nhiều à?

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Già rồi nên muốn khai sáng cho mấy thằng trẻ trâu thôi, nhất là mấy thằng chui ở quê ra he he. Thời nay *** ai khoe bằng, nhất là trường của chú thua trường của anh xa, trường chú còn chả có hạng gì í. Ở đấy mà khoe.
ơ khoe trường mình ngon mà éo dám nói ra, mệt vl nhỉ, cái gì cũng hơn ng nhưng tao *** khoe đâu, chỉ biết tao hơn thôi nhé, hehe

Smile1102

Xe container
triển khai trời đất gì thì core vẫn là finance accounting cụ ạ, những con ng chủ chốt vẫn là từ trường kinh tế :D, trong big thì dân kte là làm partner chứ chưa nghe nói dân it làm partner :D
Cụ có làm tư vấn ko đấy? Trong các Big4, nó có business line riêng về Technology nhé, tương đương với các line khác tuy quy mô nhỏ hơn-vì mới và khó, vậy nên có senior partner, partner, director... đủ cả. Mời cụ xem lại org structure của họ xong hãy phát biểu. Cụ check thử coi giữa các line thì bọn nào đc trả lương cao nhất nhé. Theo thông tin của tôi là giảm dần từ Strategy-Technology- các line khác, tuy nhiên nhiều khi Tech còn cao hơn strategy nếu có dự án mà thị trường ko sẵn người.
Thông tin của cụ nếu có đã quá cũ rồi.

thientudolong

Xe container
Cụ có làm tư vấn ko đấy? Trong các Big4, nó có business line riêng về Technology nhé, tương đương với các line khác tuy quy mô nhỏ hơn-vì mới và khó, vậy nên có senior partner, partner, director... đủ cả. Mời cụ xem lại org structure của họ xong hãy phát biểu. Cụ check thử coi giữa các line thì bọn nào đc trả lương cao nhất nhé. Theo thông tin của tôi là giảm dần từ Strategy-Technology- các line khác, tuy nhiên nhiều khi Tech còn cao hơn strategy nếu có dự án mà thị trường ko sẵn người.
Thông tin của cụ nếu có đã quá cũ rồi.
thế ý là tech line của big4 phải mời chèo các staff it từ rmit ra đúng ko :D