[Funland] Đại học Rmit

hatrang1234

Xe buýt
Tk 2 cụ. Vậy là em khá rõ ràng rồi.
Tiền thì em cố chắc được, mỗi tiếng Anh thì nó hơi kém , giờ may được 5.5.
Khéo chấp nhận 1 khóa bồi dưỡng của Rmit .
Cu F1 nà em đúng như cụ Thientudolong nói : Học lực trên khá tí ( trong nhóm top 5 của lớp bt).
Vậy theo ý cụ Thientudolong, nếu nó học lực tốt thì nên vào trường nào ?
PS: Em quên nói, con em định học nghành CNTT - lúc đầu em vẫn nghĩ Rmit bên kinh tế nổi tiếng hơn :)
Thông tin trên này nhiều khi nhiễu, vì nhiều cụ phán chỉ vì nghe thấy nói thế nhưng chưa trải qua.
Em tốt nghiệp ĐH KTQD, F1 nhà em đủ điểm vào ĐH ngoại thương và ĐH KTQD, em cho F1 nhà em chọn, sau khi khảo sát nó chọn RMIT. Qua thực tế thấy, RMIT đào tạo rất cẩn thận, đào tạo thật, kiểm tra thật chứ không kiểu cứ vào là chắc chắn ra.
Con em học RMIT, năm 1 đi làm gia sư ở HN, năm 2 làm thu ngân cho nhà hàng ở Melbourne, năm 3 đi dạy ở Trung tâm ngoại ngữ tại SG. Nói chung F1 cũng ngoan và chịu khó, bạn bè cùng học cũng vậy, không có chuyện lười học, vì trượt một môn là đóng học phí học lại 30 trđ/ môn.
F1 nhà em ra trường tự xin việc, đã nhảy 2 Công ty rồi, hiện làm cho 1 Công ty của Úc tại VN.
F1 nhà cụ 5.5 IELTS cũng không đáng lo, chỉ cần 2 khoá tiếng Anh của RMIT là đủ chuẩn vào trường ( mỗi khoá 3 tháng).
Về ngành học: RMIT theo TIME hạng 400, QS hạng 250, nhưng đó là tính chung, riêng ngành CNTT nó ở top 20 thế giới đấy.
Chúc cụ có quyết định đúng.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo đi đôi với bần tiện và dốt nát, bố mẹ có điều kiện thì hỗ trợ con cái vào một môi trường như kiểu RMIT cũng tốt, hoặc cho đi du học. Quan trọng là được học tập, nghiên cứu ở trong một môi trường tốt, sạch sẽ và lành mạnh.
Người đã có điều kiện một chút, có khả năng cho con học đại học tư, quốc tế hay đi du học thì tranh cãi với mấy thằng vừa thoát ly ở quê ra làm gì?

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Klq lắm nhưng tiện thớt này em thấy con các cụ ngoan dễ bảo quá. Thấy các cụ tìm hiểu rồi tự quyết định cho con học trường này trường kia dễ dàng . Cháu nhà em nó bướng, nó tự quyết định chuyện của nó, gia đình chỉ tìm hiểu rồi vuốt đuôi. Như bây giờ em thấy thích cái khoa quốc tế của trường KT đại học quốc gia nhưng chắc chắn cháu nó không nghe nên đành phải tìm ra trường liên kết nào học phí vừa tầm mà lại có tiếng một chút theo ý nó
Cụ làm rõ lý do cụ thích cho em tham khảo đc ko ạ,em đg quan tâm ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thấy toàn con nhà giàu học đây thì phải.
Chẳng biết thế nào là giàu nhưng phải có đủ tiền đóng học phí. Thằng em vợ em nó học ở đây và lứa chúng nó rất thành công ở mảng đi nhân sự chất lượng cao. Đội con nhà khá giả Cambodia vì lý do nào đó không đi Âu, Mỹ được cũng học trường này khá nhiều.

dalink

Xe điện
Chẳng biết thế nào là giàu nhưng phải có đủ tiền đóng học phí. Thằng em vợ em nó học ở đây và lứa chúng nó rất thành công ở mảng đi nhân sự chất lượng cao. Đội con nhà khá giả Cambodia vì lý do nào đó không đi Âu, Mỹ được cũng học trường này khá nhiều.
Em trai em học ở đây và cũng đang làm art director cho một agency về quảng cáo nhỏ sau 1 năm làm cho 1 cty xây dựng của Úc, 2 năm làm cho 1 agency của Mỹ. Bảo nó về làm cho DN của nhà nhưng k muốn, tự lăn lộn 1 mình ở SG. Nói chung chưa thành đạt nhưng có những bước chắc chắn trong công việc.

Naunong

Xe hơi
Cụ làm rõ lý do cụ thích cho em tham khảo đc ko ạ,em đg quan tâm ạ
Cũng không hẳn thích cụ à, vì em không học trường đó nên không biết, chính xác là phù hợp với điều kiện của gia đình em và cháu thôi ạ. Bằng của ĐHQG cấp nhưng được đào tạo hoàn toàn bằng tiếng Anh với giáo trình tiến bộ hơn, 20 đến 30% giảng viên nước ngoài. Điểm đầu vào không cao lắm chỉ khoảng 20 điểm 3 môn. Học phí rẻ hơn trường liên kết, chỉ 180triệu 1khóa, và có vẻ rất dễ kiếm học bổng ạ

dalink

Xe điện
Cũng không hẳn thích cụ à, vì em không học trường đó nên không biết, chính xác là phù hợp với điều kiện của gia đình em và cháu thôi ạ. Bằng của ĐHQG cấp nhưng được đào tạo hoàn toàn bằng tiếng Anh với giáo trình tiến bộ hơn, 20 đến 30% giảng viên nước ngoài. Điểm đầu vào không cao lắm chỉ khoảng 20 điểm 3 môn. Học phí rẻ hơn trường liên kết, chỉ 180triệu 1khóa, và có vẻ rất dễ kiếm học bổng ạ
Bảo nó học thêm cái song bằng về Luật cụ nhé. Sẽ ổn đấy.

Archer

Xe điện
Em tò mò hỏi cụ thêm lý do tại sao cụ không thích có được không? Em thấy đại học có cái hay là học sinh được chọn thời điểm vào học, không như cấp hai lên cấp 3 bị ép hạ. Thế nên nếu có cơ hội cho con một lựa chọn tốt thì chậm một năm em thấy không thành vấn đề, đặc biệt là nếu học ổn thì chỉ 3 năm rmit đã xong nên so với nhiều trường khác thì cộng thêm 1 năm tiếng Anh vẫn là ra đời sớm hơn đại đa số các bạn cùng lứa.
Chỉ cần 6.5 IELTS và đủ điểm TB môn là vào RMIT được rồi. Học thêm khóa tiếng Anh của RMIT là chính thức thành sinh viên Rờ một ít.
Năm nay RMIT phải từ chối nhiều vì đang bị quá tải, Vừa rồi RMIT phải xin Thủ tướng cấp phép thuê 1 chuyến VNA riêng đón giảng viên, NCS từ Melbourne (đang Covid nặng) về để phục vụ giảng dạy. Fullbright, FPT muốn tiếp nhận sinh viên từ các nước về muốn xin học tạm chờ Covid tan mới quay lại nước ngoài học tiếp nhưng chưa đủ điều kiện nên các cháu dồn qua RMIT nhiều quá. Ước gì Việt Nam có vài trường tương tự cho các cháu đỡ vất vả!

Manhchuot

Xe tải
hehe, cụ ở ng ngoài nên cụ đánh giá nó là phiến diện, còn e ở trong thì rmit nó là cứt đái so với ftu, neu, aof...và ở môi trường sử dụng tiếng a là chính nhé :D
Hình như thớt nào bàn về giáo dục mà có yếu tố nước ngoài em cũng thấy cụ nhảy vào mạt sát trường tư và trường tây, em cảm nhận hình như không phải cụ ghét trường mà cụ cay cú tầng lớp người có tiền cho con cái học những trường này thì phải? Nếu vậy thì chắc do cuộc sống của cụ chưa được thành công nên cụ mới như vậy. Cố gắng phấn đấu cụ nhé, bao giờ bằng được họ, e chắc suy nghĩ của cụ sẽ khác.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
hehe, cụ ở ng ngoài nên cụ đánh giá nó là phiến diện, còn e ở trong thì rmit nó là cứt đái so với ftu, neu, aof...và ở môi trường sử dụng tiếng a là chính nhé :D
Cụ ở trong cái gì thế? Có thể cho em và các cccm khác mở mang tầm mắt chút được không?

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Hình như thớt nào bàn về giáo dục mà có yếu tố nước ngoài em cũng thấy cụ nhảy vào mạt sát trường tư và trường tây, em cảm nhận hình như không phải cụ ghét trường mà cụ cay cú tầng lớp người có tiền cho con cái học những trường này thì phải? Nếu vậy thì chắc do cuộc sống của cụ chưa được thành công nên cụ mới như vậy. Cố gắng phấn đấu cụ nhé, bao giờ bằng được họ, e chắc suy nghĩ của cụ sẽ khác.
Nó gọi là sự thù hằn giai cấp. Thấy cũng tội nhưng thôi cũng kệ.

ngocielts

Xe tải
rmit sài gòn là đẹp nhất trong toàn hệ thống;
nếu cho con vào rmit thì vào rmit sài gòn cụ nhé;
ngành học, giáo viên và học sinh cũng hơn ngoài này!

Smile1102

Xe container
Công ty em là cty nc ngoài, làm dịch vụ tư vấn triển khai giải pháp IT. Thấy mấy em học Rmit ra rất ổn, tiếng Anh giỏi, làm việc chuyên nghiệp, chăm chỉ chịu khó. Nói chung hoàn toàn hài lòng. Đội khác chuyên môn ko hơn mà TA thì kém hẳn.

dalink

Xe điện
rmit sài gòn là đẹp nhất trong toàn hệ thống;
nếu cho con vào rmit thì vào rmit sài gòn cụ nhé;
ngành học, giáo viên và học sinh cũng hơn ngoài này!
Nhiều ngành ở HN k có nên phải vào SG học. Đứa nào có chí thì vào SG cũng năng động hơn HN.

thientudolong

Xì hơi lốp
cụ trích hộ e câu nào e mạt sát vậy, à với định nghĩa thành công của cụ là ntn :D, thân thế sự nghiệp cụ đến đâu rồi :D

thientudolong

Xì hơi lốp
Cụ ở trong cái gì thế? Có thể cho em và các cccm khác mở mang tầm mắt chút được không?
đấy e bảo cụ nào quen cháu nào học rmit làm ở EY thì cho e xin cái tên tuổi vào inbox :D ghớm làm như rmit của các bác toàn tinh tú ấy, chất lượng giáo dục nó phải xây từ đầu vào, đầu vào mà lởm thì có thuê thầy giỏi về cũng vậy, bởi vậy nên havard, stanford nó mới khó vào, chứ chỉ cần đủ tiền là vào học thì chắc sinh viên trường đấy phải tính bằng triệu

dalink

Xe điện
đấy e bảo cụ nào quen cháu nào học rmit làm ở EY thì cho e xin cái tên tuổi vào inbox :D ghớm làm như rmit của các bác toàn tinh tú ấy, chất lượng giáo dục nó phải xây từ đầu vào, đầu vào mà lởm thì có thuê thầy giỏi về cũng vậy, bởi vậy nên havard, stanford nó mới khó vào, chứ chỉ cần đủ tiền là vào học thì chắc sinh viên trường đấy phải tính bằng triệu
Bọn em học trường lởm hơn còn vào big 4 nhiều mà. RMIT thiếu gì ở trong big 4. Đợt em thi KPMG cũng có một số còn Deloitte cũng có, nhưng bên tax. Em làm thời gian ngắn nên k có nhiều trải nghiệm và cũng chục năm rồi.