[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tại vì cụ nhìn lực lương xxx qua lăng kính màu đen rồi.
Hicz. . . Oan cho em quá!
Em làm gì có Lăng Kính màu đen - đỏ gì đâu!
Chẳng qua là mọi hình ảnh chân thực ấy nó cứ đập vào mặt em hàng ngày, hàng tuần, tháng, năm và cả chính mình bị dính chuyện lởm khởm ấy nữa nên mới bi quan thôi cụ!

laceti.se

Xe buýt
Cảm ơn cụ lý và các cụ khác nữa, vậy là cuối cùng mọi chuyện đã sáng tỏ. Hy vọng OF sẽ dần xử lý được các điểm kiểu này ở Hà Nội.

ZAD Viet

Xe điện
thì em cũng có ủng hộ được em đâu, nhiều cái chả theo được í mình mới lạ chứ! Em vẫn kết nhất câu của Táo giao thông hôm 30 tết: Nếu muốn không bị bắt nữa thì tốt nhất đừng đi sai ! Ở đây em chỉ bức xúc nhất mấy cái vụ mình không sai mà họ lại lợi dụng kẽ hở của luật để ép mình đã làm sai thôi ợ. Còn đã đi sai rồi thì em không dám bàn, lúc này tùy theo ý của từng cụ, còn với riêng em thì làm sao cho tiêu chí là : Ngon, bổ, rẻ ạ!
Thống nhất với ý kiến của cụ. Em vietnamese, nên cứ phải ngon, bổ , lậi rẻ được là tốt nhất.
Các cụ chú ý giờ đi Mỹ Đình chui qua cầu lên đường Láng HL, đi đến TTHN QG, có xxx rình bắt k bật xi nhan nhé. Hôm qua các chú định chụp em nhưng k thành ợ.

binhnq2

Xe tăng
ở TDH rẽ ra Phạm Hùng chỗ BigC cũng bắt ko bật xi nhan đấy, lúc e thấy 1 chú lao ra, e bật xi nhan thế là chú ấy lại thụt vào keke

4eyes10

Xe buýt
Hicz. . . Oan cho em quá!
Em làm gì có Lăng Kính màu đen - đỏ gì đâu!
Chẳng qua là mọi hình ảnh chân thực ấy nó cứ đập vào mặt em hàng ngày, hàng tuần, tháng, năm và cả chính mình bị dính chuyện lởm khởm ấy nữa nên mới bi quan thôi cụ!
Cụ xanh cho cụ Phan xờ lờ mượn cái lăng kính màu hồng vài bữa đi nhỉ...

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ đố E thì E biết hỏi ai?=))
Đâm thẳng vào vỉa ba toa vòng xuyến nhá!
Sai rồi, đâm thẳng vào cái dải phân cách của đường KDT ấy, đến đấy có sang TDH hay KDT đều không phải là đi thẳng :D

cop3x3

Xe hơi
@ cụ Giao Thông: Em có đủ hết ợ, nhưng có lẽ đưa công khai lên đây không hay lắm, vì em đã hứa là tha cho họ rồi mà... nếu cần để mai em soạn vài nhời hội thoại rồi chuyển thể ra *.Mp3 sau đó phọt ra đây cho các cụ nghe cho vui thui nhể? Em hứa là em kể gì là chỉ có chuẩn ợ... đảm bảo bằng vàng là không "đổ lỗi oan cho người có tội" hị hị... đảm bảo có chứng cứ đầy đủ, người thật việc thật.... không lo cho "sự an toàn" của OF đâu ợ! :)) :))
khâm phục cụ Lý quá. Vote cụ cả thùng.
Em đi ra đường tự tin hẳn lên.

buiducmanh

Xe tải
Hi hi như là cụ đi vi hành ấy nhở. Phục cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ xanh cho cụ Phan xờ lờ mượn cái lăng kính màu hồng vài bữa đi nhỉ...
Dạ không cần đâu ạ!

Em vô tư rồi!

Trang bị từ đầu đến chân nên gặp xxx là em vui lắm!

Sai thì cười và ký biên bản!

Đúng thì chiến cho nó sướng mồm! Thích cực!:))

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
EM bổ sung tý: với cái đường như thế này thì đi thắng sẽ là đi đường nào? đố các bác biết đấy
- Câu giả nhời của em là: đi như mọi khi - tức là tùy cơ ứng biến, tắc đường đi 1 kiểu, có xxx thì đi kiểu "lách luật" - tức là thật chú ý đừng để nó tóm, không có xxx thì ... cứ đúng luật mà đi ! Nói chung là khó lắm!
- Vì vậy em xin bổ sung nhời bác: "Với cái đường như thế này thì đi thắng sẽ là đi đường nào để khỏi bị xxx tóm ?" Mà hình như đây là ngã 5 hở bác , hướng đi Đại lộ hiện đại nhất hành tinh lại còn có 2 đường nó lồng vào nhau, hoành tráng vãi? đầu tiên em cứ tưởng ngã 4 !^:)^

Chỉnh sửa cuối:

tacz

Xe máy
Các bác ơi, em không hiểu vụ này. Sao cảnh sát lại bắt bác ý được? Kể cả không có cái biển xanh trước khi vào đường hầm thì cái mũi tên thẳng chỉ chỉ là bác phải giữ đúng luồng khi vào bùng binh thôi, chứ lúc bác ở trong bùng binh rồi thì thích rẽ đâu thì rẽ chứ?

_vihali_

Xe hơi
Mai nếu em có dịp gặp một sếp bên Cục thanh tra giao thông, em sẽ in cho họ đọc bài của cụ libor kèm thêm mấy vụ khiếu kiện của em. Hôm nay em bị một chú xxx vịn với lí do là xe trong ngã tư lúc đèn vàng. Em đi qua vạch lúc đèn còn những 4 giây, thậm chí luồng xe hướng vuông góc xuất phát trước tín hiệu xanh của họ 1 hay 2 giây gì đó mà còn đi đằng sau đuôi xe em. Do xe trước phanh nên em cũng phải phanh lại nên chú ngỡ em vi phạm. Em mắng cho một trận vì tội xuyên tạc luật khi chú này và chú sĩ quan bảo cứ đèn vàng là phải dừng. Nhân tiện, đi qua cơ quan họ, rẽ vào gặp thủ trưởng và phản ánh chuyện bắt linh tinh. XXX giờ không còn giá trị gì trong mắt người dân nữa. Gặp xxx đáng lẽ phải vui mừng thì lo sợ, đi trên đường không an toàn tẹo nào.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác ơi, em không hiểu vụ này. Sao cảnh sát lại bắt bác ý được? Kể cả không có cái biển xanh trước khi vào đường hầm thì cái mũi tên thẳng chỉ chỉ là bác phải giữ đúng luồng khi vào bùng binh thôi, chứ lúc bác ở trong bùng binh rồi thì thích rẽ đâu thì rẽ chứ?
Sai rồi cụ ơi. Thế thì phân luồng làm gì?
Nếu giả sử nó phân 3 làn: rẽ trái | đi thẳng | rẽ phải
Cụ xếp hàng vào làn rẽ trái rồi cụ chạy thẳng là mắc lỗi đi sai làn, nếu có đèn 3 pha thì thêm tội cản trở giao thông :-o

binhnq2

Xe tăng
Sai rồi cụ ơi. Thế thì phân luồng làm gì?
Nếu giả sử nó phân 3 làn: rẽ trái | đi thẳng | rẽ phải
Cụ xếp hàng vào làn rẽ trái rồi cụ chạy thẳng là mắc lỗi đi sai làn, nếu có đèn 3 pha thì thêm tội cản trở giao thông :-o
he he, nếu là cái vòng xuyến có 3 vòng thì mới đúng như cụ nói nhưng chỉ đúng 1 phần, các làn nào chỉ dẫn thì đi nhập đúng làn ấy, nếu ko, thì, cụ nói thế là sai, sai cơ bản ạ!!!!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
he he, nếu là cái vòng xuyến có 3 vòng thì mới đúng như cụ nói nhưng chỉ đúng 1 phần, các làn nào chỉ dẫn thì đi nhập đúng làn ấy, nếu ko, thì, cụ nói thế là sai, sai cơ bản ạ!!!!
Cụ nhầm rồi, em có nói đến cái bùng binh bigC kia đâu !
Cụ tacz cụ ấy bẩu là vào rồi thích rẽ đâu thì rẽ đấy chứ, nên em mới ví dụ cho 1 cái để thấy là ko thể áp dụng như cụ ấy nói được.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm trước em cũng bị bắt như cụ , em cũng chẳng đưa giấy tờ gì cả . chỉ nói đúng như mình thấy là có biển bảo hưỡng rẽ Thanh Xuân nên em cứ rẽ thôi . Đôi co 1 lúc , các xxx bảo là tha nên em cũng té luôn chả đứng lại làm gì .

Chuphinh

Xe máy
Theo em thì không nhất thiết cứ phải úp được mấy xxx là hay. Dư luận biết và sôi nổi thảo luận là một thành công rồi.
Nó cho thấy các mem của OF là những người đọc luật, biết luật và nắm luật để đi đường và tuyên truyền phổ biến cho nhiều người khác cùng biết.
Nó cũng cho thấy luật ta còn nhiều kẽ hở để những người thi hành luật lợi dụng để trục lợi. Trước nay chỉ thấy đài báo nói đến dân đen lợi dụng kẽ hở của pháp luật nay cũng có cả người thi hành luật cũng lợi dụng đấy chứ.
Nói thế oan cho thảo dân chúng em quáx-(Sự nhập nhèm của luật là chỉ dành cho người thi hành luật thôi ạ, chúng em là người phải làm theo pháp luật, muốn trục lợi lắm nhưng chẳng biết làm cách nào cả. Thỉnh thoảng trục lợi được tí cũng là nhờ các quan vẽ đường cho đi theo phương án 50/50.
Ngày xưa em lỡ mồm nói "tham nhũng là quốc nạn" làm mấy bác nông dân đang cày dưới ruộng khóc rống lên: Oan cho bọ quá, bọ là nông dân tham nhũng bằng cách nào? Thế mới biết cái gì cũng đổ xuống cái đầu thằng thảo dân là xong hết:))