Đánh giá Đại lý 3s Trung Thượng dịch vụ sửa chăn khách, vô trách nhiệm nghiêm trọng, ăn cắp,phụ tùng mập mờ?

tuantintuc

Xe điện
Ai bênh trung thượng bênh nốt đi, khỗng những không thay phụ tùng vẫn thu tiền lại còn đúp gấp đôi giá phụ tùng :D. Trang đầu có bảng kê suốt phanh giá 2xx trong khi giá là 1xx. Quân mất nết trung thượng.

AnhbAngiA

Xe đạp
Đang tính mua PSA mà thấy các cụ phản hồi dịch vụ kém thế này làm em lăn tăn quá :(

dotrungha125

Xe máy
E cũng đang bức xúc thằng này quá các cụ ạ. định lên diễn đàn tìm xem hiiệp hội người tiêu dùng ở đâu cho bọn nó cái đơn. bác nào biết vui lòng chỉ em.
em xin kể sơ bộ xem các cụ cho hướng xử trí ra sao
E mua pajero sport(PS) bản full. nhân viên tư vấn em xe có đủ hết tất cả mọi thứ: ... trong đó cảm biến trước,chống trộm.
ngày nhận xe không thấy có thì NV bảo a cứ lấy đi hôm nào xuống kích hoạt sau. sau đấy xuống 5 lần 7 lượt, làm việc từ trung ương đến địa phương, gọi điện từ bắc vào nam và kết luận là không có. trả lời vòng quanh chán nó đem lắp cho em bộ cảnh báo chống trộm tàu. cảm biến trước vẫn không có. bực nhất thằng bán xe nó bảo xe em chỉ có thế anh thích làm gì thì làm( e cẩn thận trức đây còn bắt ký vào giấy khi giao xe là chưa đủ chức năng)
-Chuyện Thứ 2: xe bị va quệt, vào sơn lại- ra thấy 2 mầu sơn khác nhau mình hỏi -ông nhân viên bảo: xe anh cũ mẫu nó bị thay đổi so với màu sơn gốc( xe đi 4,5 tháng bị cũ và đổi mầu sơn nội thất các cụ ạ .
Xe sửa xong đi về gặp trời mưa, nước vào như ngoài trời, xuống hãng trả lời rất đơn giản. E bơm thiếu keo, để em bơm thêm tý là xong.. Vãi
-Chuyện Thứ 3: xe đang đi đồng hộ điều nhiệt đột nhiên báo tăng. e còn cẩn thận chụp lại. đem xuống mỗi ông phán 1kiểu cuối cùng Kết luận ODB. a cứ về chạy tiếp nhưng không được nổ máy bật điều hòa tại chỗ khi trời nắng -Vãi chưởng. thế mua oto xong mua cái ô cho nó râm -chuyện này chưa giải quyết xong.
-Thì chuyện thứ 4 xảy đến: Cửa xổ trời đóng không kín, vào nước. đem xuống hãng ( Vẫn Là Trung Thượng từ đầu các cụ nhé) phán câu xanh rờn: có rãnh thoát nước bên cạnh đây anh lo gì, để xem nó có tắc không.- Vô Trách nhiệm hết chỗ luôn. Mình nổ xung lên bắt đầu mới gọi điện, chỉnh chỉnh, sửa sửa. cả buổi không xong, vẫn vào giọt giọt. lại bài cũ: a cứ đi về e hứa có trách nhiệm gọi lại cho anh và xử lý triệt để. đến h vẫn là Im lặng.
(E có đầy đủ giấy tờ, file ghi âm trao đổi( tất các tuyên bố hùng hồn của Trung thượng em đều đề nghị nói lại để em ghi âm và đề được đáp ứng))
KL:xe nào cũng có thể có lỗi, còn bảo hành thì sửa. e ko ý kiến. Nhưng
-Thái Độ bán hàng Của MIT Trung thượng làm cho khách hàng có cảm giác bị lừa đảo, ức chế khi bỏ tiền tỷ ra mà không được sản phẩm như mong muốn.
- Nói dối quanh co làm cho khách hàng mệt mỏi, chán nản, ai bận việc sẽ bỏ qua cho xong.
- Chất lượng dịch vụ bảo trì, bảo hành sửa chữa kém.
-Hứa xuông, hứa lèo cho xong chuyện. không có trách nhiệm với khách hàng
* Đây là chia xẻ quan điểm các nhân em. Mong các cụ không bị vậy. cũng mong cụ nào bị đối xử như vậy đưa ra để các dịch vụ được cải thiện.
TB: cụ nào biết hội gì kiểu như người tiêu dùng cho em xin, em gửi ít bằng chứng.
Thực sự cảm thấy mất niềm tin
em cũng mua xe ở showrom chỗ Tôn Thất Tùng, xe mới lấy nên chưa bảo dưỡng lần nào. Nghe bác nói vậy chắc e chỉ đi lần đầu thay lọt, nhớt với lấy 10lit xăng nó cho cái phiếu free rồi té ko dám ghé vào nữa. Vãi chúng nó thật, hãng mà làm ăn **** vậy

minh431

Xe tăng
Đọc hết 5 trang thớt này thấy mọi người chê dịch vụ của Suzuki, ca ngợi Mit nên vào xem!
Riêng em thì luôn tâm niệm rằng trên dải chữ S này, hãng nào cũng vậy thôi! Vì cũng toàn dân "ĐẦU ĐEN " (tóc đen, da vàng) hành nghề cả!

SanHoBien

Xe container
Đọc hết 5 trang thớt này thấy mọi người chê dịch vụ của Suzuki, ca ngợi Mit nên vào xem!
Riêng em thì luôn tâm niệm rằng trên dải chữ S này, hãng nào cũng vậy thôi! Vì cũng toàn dân "ĐẦU ĐEN " (tóc đen, da vàng) hành nghề cả!
Vậy chắc cụ yên tân về Su rùi chứ :P

minh431

Xe tăng
Vậy chắc cụ yên tân về Su rùi chứ :P
Em chả yên tâm hơn hay thất vọng thêm tí nào!
Em đưa thông tin này là chỉ vì có quá nhiều người quan tâm đến dịch vụ của hãng xe định mua thôi.
Riêng em chọn mua xe theo 3 tiêu chí : công năng, hình thức phù hợp - giá cả vừa túi - có xe giao ngay (lăn bánh sau 24 giờ ký hđ là tốt nhất) .
Còn mọi thứ khác, như em đã nói, trên dải chữ S này các hãng như nhau tuốt.

SanHoBien

Xe container
Em chả yên tâm hơn hay thất vọng thêm tí nào!
Em đưa thông tin này là chỉ vì có quá nhiều người quan tâm đến dịch vụ của hãng xe định mua thôi.
Riêng em chọn mua xe theo 3 tiêu chí : công năng, hình thức phù hợp - giá cả vừa túi - có xe giao ngay (lăn bánh sau 24 giờ ký hđ là tốt nhất) .
Còn mọi thứ khác, như em đã nói, trên dải chữ S này các hãng như nhau tuốt.
Dải hình chữ S cũng có nhiều điều hay phết đấy cụ :P

minh431

Xe tăng
Dải hình chữ S cũng có nhiều điều hay phết đấy cụ :P
Vâng! Nó chỉ hay khi không có xung đột lợi ích với cụ!
Đơn giản, Mua mớ rau muống cụ sẽ nghe bà bán rau nào cũng nói kiểu "rau nhà tôi trồng " hoặc "mua đã ngàn mốt, thôi bán rẻ cho bác 1 ngàn, chịu lỗ vậy "....! Đó là gì cụ tự kết luận!

SanHoBien

Xe container
Vâng! Nó chỉ hay khi không có xung đột lợi ích với cụ!
Đơn giản, Mua mớ rau muống cụ sẽ nghe bà bán rau nào cũng nói kiểu "rau nhà tôi trồng " hoặc "mua đã ngàn mốt, thôi bán rẻ cho bác 1 ngàn, chịu lỗ vậy "....! Đó là gì cụ tự kết luận!
Vâng, đúng như bác hiểu quá rõ ý cháu vậy :P

minh431

Xe tăng
Vâng, đúng như bác hiểu quá rõ ý cháu vậy :P
Nên thế, cụ đã thích và đã mua XL7 thì cứ yên tâm sử dụng, chăm sóc và giữ gìn thì 10 năm sau nó vẫn là 1 chiếc xe tốt. Xe các hãng khác cũng vậy, 1. 9. 1. 10 cả thôi! Lăn tăn, lo lắng quá dùng xe mất cả "ngon ".
Nếu có phải đến xưởng thì cố gắng trang bị tí kiến thức về xe, để khỏi bị chặt chém, toàn tầm cỡ "bà bán rau muống " hoặc hơn cả thôi.
Họ bán, cụ thì mua dịch vụ là có xung đột lợi ích đấy!

SanHoBien

Xe container
Nên thế, cụ đã thích và đã mua XL7 thì cứ yên tâm sử dụng, chăm sóc và giữ gìn thì 10 năm sau nó vẫn là 1 chiếc xe tốt. Xe các hãng khác cũng vậy, 1. 9. 1. 10 cả thôi! Lăn tăn, lo lắng quá dùng xe mất cả "ngon ".
Nếu có phải đến xưởng thì cố gắng trang bị tí kiến thức về xe, để khỏi bị chặt chém, toàn tầm cỡ "bà bán rau muống " hoặc hơn cả thôi.
Họ bán, cụ thì mua dịch vụ là có xung đột lợi ích đấy!
He he... tks bác :P

newoner

Xe buýt
Chỗ này mình cũng đã va mấy vụ,
Vụ thứ nhất Chảy dầu thay roăng: công xá vào mất > 300K vẫn chảy dầu. Cuối cùng mình phải mua vật tư khác để thay thế. Cũng vì ít tiền nên mình cũng bỏ qua;
Vụ thứ hai: thay gạt mưa nó tư vấn thay gạt mưa zin sau chỉ việc thay lưỡi cao su chi phí hết 1.500k, sau thời gian mình quay lại để thay lưỡi cao su thì nó nói không thay được lưỡi cao su, nó nói do hãng sản xuất như vậy cccm ạ, :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((. Cháu là cháu cạch thằng này lừa đảo khách hàng

mailinh09

Xe đạp
E cũng đang bức xúc thằng này quá các cụ ạ. định lên diễn đàn tìm xem hiiệp hội người tiêu dùng ở đâu cho bọn nó cái đơn. bác nào biết vui lòng chỉ em.
em xin kể sơ bộ xem các cụ cho hướng xử trí ra sao
E mua pajero sport(PS) bản full. nhân viên tư vấn em xe có đủ hết tất cả mọi thứ: ... trong đó cảm biến trước,chống trộm.
ngày nhận xe không thấy có thì NV bảo a cứ lấy đi hôm nào xuống kích hoạt sau. sau đấy xuống 5 lần 7 lượt, làm việc từ trung ương đến địa phương, gọi điện từ bắc vào nam và kết luận là không có. trả lời vòng quanh chán nó đem lắp cho em bộ cảnh báo chống trộm tàu. cảm biến trước vẫn không có. bực nhất thằng bán xe nó bảo xe em chỉ có thế anh thích làm gì thì làm( e cẩn thận trức đây còn bắt ký vào giấy khi giao xe là chưa đủ chức năng)
-Chuyện Thứ 2: xe bị va quệt, vào sơn lại- ra thấy 2 mầu sơn khác nhau mình hỏi -ông nhân viên bảo: xe anh cũ mẫu nó bị thay đổi so với màu sơn gốc( xe đi 4,5 tháng bị cũ và đổi mầu sơn nội thất các cụ ạ .
Xe sửa xong đi về gặp trời mưa, nước vào như ngoài trời, xuống hãng trả lời rất đơn giản. E bơm thiếu keo, để em bơm thêm tý là xong.. Vãi
-Chuyện Thứ 3: xe đang đi đồng hộ điều nhiệt đột nhiên báo tăng. e còn cẩn thận chụp lại. đem xuống mỗi ông phán 1kiểu cuối cùng Kết luận ODB. a cứ về chạy tiếp nhưng không được nổ máy bật điều hòa tại chỗ khi trời nắng -Vãi chưởng. thế mua oto xong mua cái ô cho nó râm -chuyện này chưa giải quyết xong.
-Thì chuyện thứ 4 xảy đến: Cửa xổ trời đóng không kín, vào nước. đem xuống hãng ( Vẫn Là Trung Thượng từ đầu các cụ nhé) phán câu xanh rờn: có rãnh thoát nước bên cạnh đây anh lo gì, để xem nó có tắc không.- Vô Trách nhiệm hết chỗ luôn. Mình nổ xung lên bắt đầu mới gọi điện, chỉnh chỉnh, sửa sửa. cả buổi không xong, vẫn vào giọt giọt. lại bài cũ: a cứ đi về e hứa có trách nhiệm gọi lại cho anh và xử lý triệt để. đến h vẫn là Im lặng.
(E có đầy đủ giấy tờ, file ghi âm trao đổi( tất các tuyên bố hùng hồn của Trung thượng em đều đề nghị nói lại để em ghi âm và đề được đáp ứng))
KL:xe nào cũng có thể có lỗi, còn bảo hành thì sửa. e ko ý kiến. Nhưng
-Thái Độ bán hàng Của MIT Trung thượng làm cho khách hàng có cảm giác bị lừa đảo, ức chế khi bỏ tiền tỷ ra mà không được sản phẩm như mong muốn.
- Nói dối quanh co làm cho khách hàng mệt mỏi, chán nản, ai bận việc sẽ bỏ qua cho xong.
- Chất lượng dịch vụ bảo trì, bảo hành sửa chữa kém.
-Hứa xuông, hứa lèo cho xong chuyện. không có trách nhiệm với khách hàng
* Đây là chia xẻ quan điểm các nhân em. Mong các cụ không bị vậy. cũng mong cụ nào bị đối xử như vậy đưa ra để các dịch vụ được cải thiện.
TB: cụ nào biết hội gì kiểu như người tiêu dùng cho em xin, em gửi ít bằng chứng.
Thực sự cảm thấy mất niềm tin

mailinh09

Xe đạp
báo cáo các cụ là em vẫn ngày đêm theo đuổi hãng để chờ được bảo hành ạ.
cửa sổ trời nước vào tong tỏng, mỗi lần đến nó chỉnh 1 tý xong bảo tiêu chuẩn nó thế. nuocs vào ít thì chảy qua máng
1 số bệnh vặt thì không tìm được nguyên nhân và tiếp tục theo dõi.
Nghĩ nó chán.
mà em Thấy ở VN có cái HỘI BẢO VỆ NGƯỜI TIÊU DÙNG CỦA CỤC CẠNH TRANH GÌ ĐÓ. ĐT 18006383 LIỆU CÓ TÁC DỤNG GÌ KHÔNG NHỈ. EM GỌI NÓ CỨ BẢO TỔNG ĐÀI VIÊN CÒN ĐANG BẬN

Chỉnh sửa cuối:

quang1712

Xe máy
kể từ khiw mua xe, mỗi lần bảo dưỡng là lúc nào e cũng vào kiểm tra họ làm, chứ không phó mặc mà vào ngồi uống cafe, mình muốn tin lắm nhưng biết đâu bất ngờ các cụ à

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
báo cáo các cụ là em vẫn ngày đêm theo đuổi hãng để chờ được bảo hành ạ.
cửa sổ trời nước vào tong tỏng, mỗi lần đến nó chỉnh 1 tý xong bảo tiêu chuẩn nó thế. nuocs vào ít thì chảy qua máng
1 số bệnh vặt thì không tìm được nguyên nhân và tiếp tục theo dõi.
Nghĩ nó chán.
mà em Thấy ở VN có cái HỘI BẢO VỆ NGƯỜI TIÊU DÙNG CỦA CỤC CẠNH TRANH GÌ ĐÓ. ĐT 18006383 LIỆU CÓ TÁC DỤNG GÌ KHÔNG NHỈ. EM GỌI NÓ CỨ BẢO TỔNG ĐÀI VIÊN CÒN ĐANG BẬN
Hội ăn hại nuôi chỉ để lấy phưn thôi gọi làm gì cho tốn cước viễn thông!

trungkienhj

Xe tải
Em có sử dụng dịch vụ ở Trung Thượng rồi thấy rằng chuyên môn kỹ thuật kém, không có lần sau cho xe vào đây sửa chữa và bảo dưỡng nữa

Dragon_son

Xe đạp
Nghe mà nản quá, sáng mới xem out ở tôn thất tung, mai định qua chỗ cơ sở an phú hoài đức chạy thử, cug là trung thượng, thấy xe ở đây giá tốt, mua ở đây bảo dưỡng chỗ khác đc k nhỉ