Thảo luận Đại lý Ford lật kèo. Em bye bye!

Cún em

Xe buýt
Cá nhân em nghĩ là ở từng đại lý thôi cụ ạ. Em kể chuyện thế này, em dự định mua con Nissan Sunny XV, ra đại lý gần nhà hỏi thì báo giá 479tr, hôm đấy em mang tiền cọc đi, vì mình mua xe là thiện chí chứ ko dò giá gì cả. Bảo em sale khuyến mại được bao nhiêu? Em ấy vào xin giá sếp, sau đấy ra bảo khuyến mại 1triệu. Em đứng dậy đi về, và làm con Fiesta ở HT ford trong vòng 1 nốt nhạc như cụ vậy. DCM đi mua cái xe máy 40tr nó còn bớt cho 1tr, đằng này mua ô tô gần 500tr nó bảo bớt 1tr. Em vẫn cay từ hôm đến giờ.

AinA

Xe hơi
Báo cáo các cụ em đã cọc xong City Top, giá 584, mấy thứ KM linh tinh. Hehe, lần này hợp đồng giá trị đến hết t10 nhé. Tính em là thế, thật thà, nói là làm. Gặp cậu sale 1 dạ 2 dạ, chở đi rút tiền, ân cần thấy cũng sướng.

Vậy em xin phép không comment thêm nữa, để tránh làm nhiễu forum các cụ đi xe ford. Các cụ gặp em bên Honda nhé. Chúc các cụ mạnh khỏe và lái xe an toàn.

Yêu các cụ nhiều!

haivanphe

Xe container
Lịch nhà em 28/9 nhận xe, bên đại lý vừa báo hôm nay xe xuất xưởng, còn lại chỉ nói là sẽ cố gắng hết sức. Không hiểu có kịp ko nữa đây.

GoldenPig

Xe tăng
Báo cáo các cụ em đã cọc xong City Top, giá 584, mấy thứ KM linh tinh. Hehe, lần này hợp đồng giá trị đến hết t10 nhé. Tính em là thế, thật thà, nói là làm. Gặp cậu sale 1 dạ 2 dạ, chở đi rút tiền, ân cần thấy cũng sướng.

Vậy em xin phép không comment thêm nữa, để tránh làm nhiễu forum các cụ đi xe ford. Các cụ gặp em bên Honda nhé. Chúc các cụ mạnh khỏe và lái xe an toàn.

Yêu các cụ nhiều!

Chúc mừng cụ chủ ... đóng thớt thôi cụ

Điện máy mọi nhà

[Tịch thu bằng lái]
Xe bây giờ rất nhiều, các bác cọc làm gì. Cứ mang tiền ra bê 1 e về là tốt nhất. Đỡ bị củ hành. Bây giờ chẳng nên tin ai cả các bác ạ.

barminhtri

Xe tải
Được những người như cụ thì em quá vui. Cảm ơn cụ. Vấn đề đơn giản vậy thôi, em chia sẻ để vừa đủ các bên, em ko ấm ức nữa mà ĐL ford nếu đọc đc cũng hiểu họ ko thể muốn vòi thêm là đc.

Thực ra nếu em xuống nước chắc là ok đấy, thêm 10 củ nữa chẳng hạn. Lúc ấy em cũng nghĩ đến phương án rút luôn sổ TK để lấy luôn theo HĐ tháng 9, nhưng thế thì ko phải là mình nữa, mà bán mình cho ĐL rồi. Đến giờ em thấy mình đã làm đúng, cần lắm những người như em, các bác nhỉ? Hehhe
Chuẩn cụ ạ. trên này ko biết bao nhiều ng đã cày cuốc vât vả rùi vác tiền đi mua xe. Chỉ đứng bên ngoài nói vào ai cũng thấy dễ dàng đơn giản.

Lúc đi mua rùi thì nó khác. Mua cái áo 1-2tr mình đã là thượng đế rồi chứ đừng nói cái xe hơn cả nửa tỷ. E đi mua gì người bán thái độ là e về ngay, đi mua chỗ khác.

Nhiều ng cứ bảo bên TGDD nó bán đắt sao vẫn bán được nhiều. Xin thưa là bước vào đến chỗ gửi xe mình đã được là thượng đế rùi. đi mua cứ hài lòng trong bụng đã cụ nhỉ.

JCOM

Xe buýt
Em k phải là sale, em dân IT thế nên mới có câu nói đầu tiên là nêú em là sale...
Tiếp vấn đề nếu em là sale nhé. Cụ tinh tướng trước thì e phải tinh tướng lại thôi (cụ đòi cọc ngay trong 1 nốt nhạc). Xét về giá cả thuận mua vừa bán, mọi thứ đã có trong hợp đồng nên về vụ này thì cụ "kém" nên bị lật kèo thì cụ phải chịu thôi. Nhìn qua thị trường thì có vẻ xe đang có xu hướng tăng có thể do tỉ giá + "khan hàng" hoặc do các cụ nhà mình giàu nhanh quá, ai cũng muốn mua nên sale kèo trên so với cụ quả này.
Giọng của cụ nói thì bảo là k cay, k ức nhưng thật ra cụ quá ức
Em có ý tý. Cụ mà làm sale. Em biết cụ hành xử như thế, không bao giờ em đến cụ nữa. Còn cụ bán hàng độc quyền thì em không nói :D Em còn phải xin cụ bán cho em ấy chứ.

octrum

Xe hơi
chúc mừng cụ

BACHLC2203

Xe tải
Ford em thấy dịch vụ thật là kém. Trước em có mua mazda, đến showroom, chả biết mình là ai nhưng nhân viên săn đón nhiệt tình, niềm nở, nhưng gần đây, em đến Ford (qua mấy showroom rồi) đều nhận được sự nhạt nhẽo, đến chả ai ra tiếp, chờ 5 10' mới có ng ra hỏi han, chẳng qua kết thì mua xe thôi, chứ chả ưa gì dịch vụ của bọn này.
Ối, em thấy dịch vụ bây giờ tốt ấy chứ. Xe em theo định kỳ đều được gọi đt nhắc nhở bảo dưỡng. Đặt lịch theo giờ đến bảo dưỡng còn được em CSKH ra tận cửa đón, mời vào trong gặp Tư vấn và còn được khuyến mại nước rửa kính, vệ sinh điều hòa,.. Tư vấn xong thì được mời sang phòng khách mời nước, cafe, ngắm xe, dùng wifi checkin, .. Ký thuật làm xong mời sang thanh toán, tư vẫn còn hỏi han đủ thứ nữa chứ. Em ở vùng cao, xe chạy được hơn 30k km về Ford HT bảo dưỡng đúng định kỳ và làm ở cả 2 cơ sở đều nhiệt tình chu đáo như nhau.

motconmot

Xe tải
Em lại hóng cụ AinA khoe xe mới ạ :))

PASSION74

Xe tăng
Xe bây giờ rất nhiều, các bác cọc làm gì. Cứ mang tiền ra bê 1 e về là tốt nhất. Đỡ bị củ hành. Bây giờ chẳng nên tin ai cả các bác ạ.
Chỉ có những loại ế quá mới có xe sẵn thôi cụ..chứ hàng hot thì đợi 1-2thang cụ nhé

octrum

Xe hơi
Thế nên người dùng mãi thiệt

Hoangsonkb15

Xe hơi
Chỉ có những loại ế quá mới có xe sẵn thôi cụ..chứ hàng hot thì đợi 1-2thang cụ nhé
À vâng cụ, thảo nào ford Ev chả thấy chạy trên đường được bao nhiêu, còn thằng phò tủn sao nó sẵn xe giao thế không biết (mà kênh cũng cao cơ). Cho phò tủn nó ế cho chết ẹ nó đi cụ nhể, ai bảo kênh lắm vào, xe chả có gì mà cứ đòi kênh gấp đôi FE.

ductan_0109

Xe đạp
Nhiều cụ vô lý bỏ mịa ra. Chủ thớt đã lịch sự ko muốn công khai mà cứ ép ng ta phải show hợp đồng mới chịu tin

Nói thẳng là trên này hầu hết các cụ profile ảo với nhau. Được 1-2 niềm tin hay nghi ngờ của các cụ cũng chẳng để làm gì. Chẳng ảnh hưởng đến kinh tế nhà ai

Cái chủ thớt muốn chia sẻ là một kinh nghiệm, để cccm sau nè có mua xe thì để ý, cẩn thận hơn, vậy thui. Cái việc nè e nghĩ cũng phổ biến ở các hãng có dòng xe bán chạy chứ ko riêng gì Ford. Quan trọng mình vác tiền đi mua thì mình là thượng đế chứ ko phải con gà cho họ vặt lông

E năm ngoái vác tiền đi mua xe, xe cũ thui, là Ford Fiesta. Thằng rao 420tr con Ford Fiesta Titanium 2014. Đến xem xe, đi thử, chốt giá 400 rồi. Chỉ chờ e cầm hộ khẩu sang là đi làm hợp đồng công chứng mua bán xe. Đùng cái nó gọi điện, bảo có ng khác xem xe và đồng ý giá 420. Nó bảo vì e đến trước nên nó vẫn để cho e, nh lên giá 410. E dù tiếc con xe ngon nh e vẫn từ chối thẳng luôn. Ngay hôm sau e sang Toy Cầu Diễn, xem xe và lấy con Vios G 2014 500tr bên đó. Từ đầu đây chỉ là phương án 2 của e thui. Nhưng một khi cái ưu tiên ko được e chuyển ngay. 02 ngày sau thằng kia gọi lại bảo a sang lấy xe đi. Xin lỗi là quá muộn rồi. Hôm sau e lại thấy nó đăng bán xe tại các group facebook với giá 400tr
Voka bác 1 ly. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

su_ma_khơ

Đi bộ
Lỗi thì cũng không hẳn cụ ơi. Mình ít tiền, chứ không phải có tiền. Chứ nếu đủ 600 luôn tháng 9 thì em đã múc, vì tháng 10 cái sổ TK mới đáo hạn. Chỉ 20 ngày nữa thôi mà thằng sếp kia không đợi được thì đúng là quá bẩn.
cụ nói như **** ấy, họ bỏ tiền ra nhập xe về mất lãi ngân hàng để đợi cụ đáo hạn ngân hàng ăn lãi, nghe nói câu này cũng không ngửi được. Khôn thế quê em đầy giết không hết

ke0kul

Xe buýt
cụ nói như **** ấy, họ bỏ tiền ra nhập xe về mất lãi ngân hàng để đợi cụ đáo hạn ngân hàng ăn lãi, nghe nói câu này cũng không ngửi được. Khôn thế quê em đầy giết không hết
tận 20 ngày mà lại đòi showroom đợi thì đúng là vãi thật :)) nói chung là muôn hình vạn trạng. em chỉ muốn là mình xởi lởi với người thì người xởi lởi lại với mình thôi. chứ đừng thấy ngta thoáng tính lại bắt nạt. :D

octrum

Xe hơi
Cứ theo hợp đồng mà làm thôi cụ.

AinA

Xe hơi
tận 20 ngày mà lại đòi showroom đợi thì đúng là vãi thật :)) nói chung là muôn hình vạn trạng. em chỉ muốn là mình xởi lởi với người thì người xởi lởi lại với mình thôi. chứ đừng thấy ngta thoáng tính lại bắt nạt. :D
Em định đóng thớt nhưng thấy 2 bác ở trên nói thế éo chịu được. Em hỏi các bác, thuận mua vừa bán là thế nào? Em éo quan tâm họ làm gì để buôn xe, họ éo quan tâm em làm gì để có tiền mua xe. Thỏa thuận là 22.10 nộp tiền đủ, thế là xong! Thằng sale hỏi thằng sếp, thằng sếp ok thì em mới cọc. Nó bảo không thì em thôi, chứ em cướp gì của nó đâu mà bảo em khôn?

Em vừa cọc xong city Top, thỏa thuận hết tháng 10, dù là ký vào tháng 9. Trong khi bên Ford nói là hợp đồng chỉ ký tháng một, không vắt qua tháng, sang tháng 10 ký lại là xong với giá đó. Vậy ai khôn? Họ quá khôn, em quá thật thà thì có.

Các bác có tiền thì bảo là vài triệu cũng bù loa, em cũng có tiền nhưng không nhiều bằng các bác, vất vả tích cóp thì giá ngon là em múc, được đồng nào cũng quý. Nhưng tiền ko phải là vấn đê thêm 5-10 tr múc luôn cho giá tháng 10 em thừa sức, nhưng hợp đồng đã ký, lời hứa đã nói, mà lật kèo là em éo chịu. Thế nhé. Em xin đóng thớt tại đây và không rep các cụ nữa.