Thảo luận Đại lý Ford lật kèo. Em bye bye!

thuongxenat

Xe tải
Bên em còn xe eve tita 4x2 màu đỏ và đen giao ngay, trend màu đỏ và đen cũng giao ngay, bác nào thừa tiền alo em ạ. Vì vẫn bị công tiền mặt ạ. 0943136399. Thanks.

họa sỹ già

Xe buýt
Chúc mừng cụ lấy city, cụ may mắn rồi...

Cuop_vip

Xe máy
Hợp đồng có 2 dạng là 1loại bằng văn bản và 1 loại là hợp đồng miệng . mua 1 bao thuốc lá cũng là 1 loại hợp đồng bằng miệng . tôi đưa tiền anh đưa thuốc .
Cụ chủ thớt đã bị bọn nó xù hợp đồng miệng . thử hỏi miệng những người uy tín còn hơn gấp vạn những hợp đồng bằng giấy của bọn bất lương
Cụ gập bọn vớ vẩn rồi . loại người đấy phải ký bằng giấy trắng mực đen

Tom to

Xe đạp
Như đã khoe các bác em cọc ở Ford Hà Thành tháng ngâu giá 600 eco tita 1.5. Nhưng rồi cách đây 2 tiếng đồng hồ, em được báo là giá đó chỉ áp dụng tháng 9, sang tháng 10 giá khác. Hợp đồng ký đến tháng 9, và sếp của Ford Hà Thành nhánh Mỹ Đình cam kết với em sale là sang tháng 10 sẽ ký lại để 20.10 em trả tiền lấy xe, nhưng rồi LẬT KÈO LẬT KÈO LẬT KÈO LẬT KÈO LẬT KÈO LẬT KÈO không gia hạn tiếp với giá 600 vì họ dự kiến tăng giá tháng 10.

Hehe, em chả lo, vì em sale cũng nhiệt tình, và em thông cảm thôi vì em ấy ở giữa thì chịu. Nhưng quả lật kèo này làm em nóng mặt, lấy cọc về luôn và gọi điện cho em Honda lấy Honda city TOP trong 1 nốt nhạc. Sang tuần em sẽ cọc City Top hoặc xem Kona có sẵn không thì tính sang Kona cũng được.

Em luôn cố gắng nghĩ tốt về dịch vụ của Ford, nhưng quả này khiến em đành chịu, không thể chung hội với các bác. Dù rất tiếc vì đã tìm hiểu và so sánh khá nhiều thời gian qua, nhưng em không khoái kiểu này. Nói thật, cùng lắm tăng giá thêm được 10tr là cùng chứ gì, nhưng xe ngày càng cạnh tranh, đâu có như ngày xưa. Vậy các bác có cọc xe thì đừng tin lời hứa, mà cứ phải hợp đồng cho chắc. Trên đó cần ghi rõ giá xe áp dụng đến ngày nào.

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp em tư vấn và chia sẻ. Bye bye ford Hà Thành Mỹ Đình, bye bye Ford!
Được giá 600 là tốt quá rồi cụ, sao cụ không đưa tiền cho nó lấy luôn

octrum

Xe hơi
Ủng hộ cụ, khôn là đúng cmnr. Sống phải khôn chứ
Em định đóng thớt nhưng thấy 2 bác ở trên nói thế éo chịu được. Em hỏi các bác, thuận mua vừa bán là thế nào? Em éo quan tâm họ làm gì để buôn xe, họ éo quan tâm em làm gì để có tiền mua xe. Thỏa thuận là 22.10 nộp tiền đủ, thế là xong! Thằng sale hỏi thằng sếp, thằng sếp ok thì em mới cọc. Nó bảo không thì em thôi, chứ em cướp gì của nó đâu mà bảo em khôn?

Em vừa cọc xong city Top, thỏa thuận hết tháng 10, dù là ký vào tháng 9. Trong khi bên Ford nói là hợp đồng chỉ ký tháng một, không vắt qua tháng, sang tháng 10 ký lại là xong với giá đó. Vậy ai khôn? Họ quá khôn, em quá thật thà thì có.

Các bác có tiền thì bảo là vài triệu cũng bù loa, em cũng có tiền nhưng không nhiều bằng các bác, vất vả tích cóp thì giá ngon là em múc, được đồng nào cũng quý. Nhưng tiền ko phải là vấn đê thêm 5-10 tr múc luôn cho giá tháng 10 em thừa sức, nhưng hợp đồng đã ký, lời hứa đã nói, mà lật kèo là em éo chịu. Thế nhé. Em xin đóng thớt tại đây và không rep các cụ nữa.

tatung

Xe tăng
các cụ thông cảm chứ chọn ngày mua xe đẹp để lấy xe nên đặt cọc như cụ chủ là đúng rồi mà để đến ngày đấy mới chồng tiền lấy xe về chứ. e cũng định cọc để cuối tháng 10 l ấy ranger mà. có phải thích lấy xe ngày nào là được đâu phải xem tuổi ngày giờ lấy xe.

haivanphe

Xe container
Bạn sale Ford Thanh Xuân vừa alo báo là xe của em đã về đến kho bên vận chuyển, nhanh thì chiều về đến Đại lý, mai có thể giao được đúng hẹn. Yêu thế không biết.

=
Mịa thằng ford hà thành này làm ăn mất dạy lắm. Tháng trước em lấy focus trend màu trắng nó lừa em có hàng ký hợp đồng. Chuyển đối ứng. Bảo lãnh ngân hàng xong nó cò quay em lhoong đưa giấy tờ xong bảo xe trắng bán mất rồi. Cuối cùng em em đành nuốt xe màu đỏ cho nó. Thoả thuận giá 555 nó làm hợp đồng 560 nó bảo nó cắt thưởng để giảm giá cho em. Em bảo nó dán kinh cho em hết 2,5 triệu. Còn lại 2,5 triệu nó bảo em cuối tháng nó có lương nó chuyển em. Em thì không giàu nghèo gì 2,5 triệu. Nhưng mà giờ này hết mẹ nó tháng nữa rồi ko thấy nó í ới gì.
=)) hay có cái bài cắt lương với thưởng để bù tiền cho mình, ngày trước em đi mua xe nó cũng nói thế làm em cũng xót xa thay =0)

Em và cụ có vẻ giống nhau. Em sẽ lấy City Top, đợi mai hỏi Kona xem thế nào nữa là chốt luôn. Sợ nhất của Kona là phải đợi lâu, còn City thì ổn định và không phải là hàng hót, xe chắc sẵn hơn.
:), không nên quyết định lúc mình đang tức giận cụ à, em thì em chỉ tiếc cho em eco, gái ngoan đẹp, mà bố mẹ thỉnh thoảng như loèn nên mới bị các anh chê :))

LPL_Linhnguyen

Xe đạp
Không biết mọi người mua thế nào chứ, mình mua Focus trend tại Ford Thủ đô rất ok. Hợp đồng lúc đầu mua bản sedan nhưng sau thấy Hatchback hợp hơn nên alo yêu cầu Đại lý chuyển sang. Họ cũng chấp nhận và để giao hàng đúng hạn (dù lúc đó Đại lý không có bản Hatchback màu đỏ) họ vẫn xoay hàng để giao cho mình đúng ngày đẹp. Mình khuyên Bạn không nên vì tức giận mà từ bỏ chiếc xe mà mình yêu thích mà chuyển sang chiếc xe khác để tránh sau này "biết thế".

AinA

Xe hơi
Không biết mọi người mua thế nào chứ, mình mua Focus trend tại Ford Thủ đô rất ok. Hợp đồng lúc đầu mua bản sedan nhưng sau thấy Hatchback hợp hơn nên alo yêu cầu Đại lý chuyển sang. Họ cũng chấp nhận và để giao hàng đúng hạn (dù lúc đó Đại lý không có bản Hatchback màu đỏ) họ vẫn xoay hàng để giao cho mình đúng ngày đẹp. Mình khuyên Bạn không nên vì tức giận mà từ bỏ chiếc xe mà mình yêu thích mà chuyển sang chiếc xe khác để tránh sau này "biết thế".
Cảm ơn cụ. Nói thật là em ngồi city thì thấy eco ổn, ngồi eco thì thấy city ổn, nghĩa là đây là 2 giải pháp 50 50. Với em cái xe chỉ là phương tiện, ko lo mất giá nếu bán lại, 2 con này ưu nhược như nhau nên ở đâu làm ăn ổn thì em múc. Thà ngay từ đầu họ báo em 610 mịa đi cho nó xong, đằng này làm trò. Hơn nữa em vốn ghét cửa sổ trời, nên ban đầu lấy eco là tặc lưỡi nhiều lắm. Giờ thì càng có lý do để bye bye. Đi Top vài năm có xèng em sẽ đổi sang SUV vẫn chưa muộn, có khi làm con HRV chứ chả đùa.

Thôi, em nói thế là các cụ quá hiểu em rồi. Em xin stop ở đây, và lần này sẽ là stop thật luôn. Em rep cụ vì cụ chân tình với em quá.

anhtuan2512

Xe tải
Nếu đc đền bù thì em không nghĩ là chủ thớt lại lên đây kêu đâu cụ ơi [emoji53]

Sent from my iPhone using Tapatalk
Khi đấy khác mà cụ. Được đền bù thì vừa có tiếng, có miếng tuy vẫn tức nhưng còn chút quyền lợi. Đằng nào mặc dù chủ thớt sai sót nhưng như vậy ford nó chả coi thượng đế ra gì.

lapin

Xe container
Cảm ơn cụ. Nói thật là em ngồi city thì thấy eco ổn, ngồi eco thì thấy city ổn, nghĩa là đây là 2 giải pháp 50 50. Với em cái xe chỉ là phương tiện, ko lo mất giá nếu bán lại, 2 con này ưu nhược như nhau nên ở đâu làm ăn ổn thì em múc. Thà ngay từ đầu họ báo em 610 mịa đi cho nó xong, đằng này làm trò. Hơn nữa em vốn ghét cửa sổ trời, nên ban đầu lấy eco là tặc lưỡi nhiều lắm. Giờ thì càng có lý do để bye bye. Đi Top vài năm có xèng em sẽ đổi sang SUV vẫn chưa muộn, có khi làm con HRV chứ chả đùa.

Thôi, em nói thế là các cụ quá hiểu em rồi. Em xin stop ở đây, và lần này sẽ là stop thật luôn. Em rep cụ vì cụ chân tình với em quá.
Cụ mua được xe là tốt rồi. Sau có thấy chiếc Eco nào vọt qua mà rượt mãi không được đừng ức nữa là ổn thôi. Chúc mừng cụ:D

tatung

Xe tăng
Bạn sale Ford Thanh Xuân vừa alo báo là xe của em đã về đến kho bên vận chuyển, nhanh thì chiều về đến Đại lý, mai có thể giao được đúng hẹn. Yêu thế không biết.
cụ đặt xe gì thế ạ giá thế nào?

Tuấn Anh Kiệt

Xe đạp
Em cũng đang được cơ số Sale chào cọc Ran xls để tháng 10 nhận xe. Cọc fix giá thì tăng giá thành 658tr k kèm km gì hết. còn hợp đồng mở thì lại bảo là sẽ thương lượng giá sau và thời gian nhận xe là không cố định ( theo e hiểu là về xe mà có thím nào ưng lấy ngay thì thêm tí chút là họ đá đít e để bán cho ông kia ngay ) nên là e chả có cạch cạch gì hết xe cứ về tràn ngập đi rồi tha hồ chọn, không xls thì hilux E không có nữa thì colorado,Mivec chả dại gì chơi hợp đồng với đại lí khi mà chả có điều khoản nào có lợi cho người mua, kiểu mình chơi dao cầm đằng lưỡi vậy lỡ cọc rồi mà rút đc cọc ra cũng ăn đủ hành