Tin tức Dại trước Khôn sau

vinhtrantu

Xe đạp
Nhà mình ngõ 109 chạy ra đúng cửa tiệm cha này luôn. Bình ắc quy Hapaco /650k chủ tiệm tên Chinh Chặt Chém -tiệm xe 68 Hoàng Ngân Nhân Chính Thanh Xuân Hà Nội.Anh em tài xế tài công có người nhà sửa xe dặn kỹ phải seach giá net rồi hỏi giá trước khi thay đừng vì ngại mà đắng.

vinhtrantu

Xe đạp
Giờ đây xem diu tu khối diu tu bơ đăng chỉ cách phán bệnh,ai có máu vọc vạch chắc cũng ham tự sửa thay đồ cho xe,ra ngoài đỡ bị chăn dắt.chứ khách ruột coi nhau quen thân chứ ai ăn mặn như "rứa"

vinhtrantu

Xe đạp
nhà e ngay 73 hoàng ngân nhưng chưa sửa xe quán này bao giờ
Uhm.
E đọc k kỹ, là cụ mang xe ra tiệm, chứ k phải cụ gọi mang bình đến nhà.

Vì là tiệm quen cụ có thể trao đỏi thẳng thắn để lần sau - chứ k phải lần này, mình có giá và chất lượng phục vụ tốt hơn, cũng như tiệm có cơ hội phát triển.
Em thg làm vậy.
Bác a!mình chủ ý hỏi lại nó cho rõ ...bao nhiêu cơ,bình này nhập à...để cho nó tính lại,nhưng không,chém vẫn chém...ngay lúc đó mình
cũng ngai vì từ trước tưởng quen mặt bao lần sửa rồi,giá thì chưa nắm trước,vậy bấm bụng thanh toán.Hôm sau ra nói thẳng,tôi tra Google rồi,thấy ông ăn mặn quá,...giờ tôi cạch cái cửa hàng ông ra...( cố ý nói to cho mấy khách nghe)...lát sau có bác cao tuổi vỗ vai kéo ra...thì ra ông cũng đã là nạn nhân trước tôi.

vinhtrantu

Xe đạp
Habaco giá cao nhất là dưới 500k cụ nhá. Tuỳ từng chỗ bán. Còn ở HN thì tuỳ chỗ họ thay, chỗ thay GS thì đắt thật vì giá nhập vào đã cao rồi, còn chủ yếu là thay Habaco hoặc Globe.
Bác nói giá đó là bình Habaco 12V7A và cả công thay <500K sao ?

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác nói giá đó là bình Habaco 12V7A và cả công thay <500K sao ?
Công thay thì nói muôn vàn lắm bác.Bác thay tối công khác mà ban ngày công khác. 650k/b thì quá cao bác ạ. Nhưng lắp xe máy nhiều khi còn mệt hơn lắp ô tô bác ạ. Sau bác mua gì cứ lên shopee khảo giá, ra ngoài muốn luôn và ngay thì đắt hơn vài chục là oke

vinhtrantu

Xe đạp

Công thay thì nói muôn vàn lắm bác.Bác thay tối công khác mà ban ngày công khác. 650k/b thì quá cao bác ạ. Nhưng lắp xe máy nhiều khi còn mệt hơn lắp ô tô bác ạ. Sau bác mua gì cứ lên shopee khảo giá, ra ngoài muốn luôn và ngay thì đắt hơn vài chục là oke
Đầu buổi sáng trong lúc dịch quán vắng hơn chùa
có phải đông đúc cao điểm gì đâu, vì nó quen ăn mặn rồi,quanh đấy khách toàn đem chỗ khác sửa( sau này tim hiểu quanh đó mới biết khối người là nạn nhân)chỉ vạ cho khách lạ lỡ trục trặc dắt xe vào là bị thịt.Nay e khôn ra cũng như bác nói,cũng tra Google, lướt Shopee mới mở mang tầm mắt được.

Lính bừa

Xe hơi
Sáng dắt xe ra tiệm kiểm tra đề -ắc quy cho vợ.thợ thay lắp xong hô 650k bình HAPACO 12v7A về nhà search mạng ra có gần 400k thì mới thấy mình khôn nhưng chậm.suy ra mình dại,đáng lẽ lướt mạng trước,đến nơi hỏi giá đồng ý mới thay nên thôi đành...ngậm ngùi,chẳng lẽ ra cãi lộn lại lằng nhằng với thằng chủ tiệm ngay gần nhà?(vợ thì cần xe đi luôn).
Có phải đàn ông ra ngoài mua bán hay lơ mơ, ngờ nghệch nên bị chăn bao lần,từ rầy thì khôn dần rồi.Tiện đây nhắn chị em có sửa xe cũng lên lướt net tham khảo mà tỉnh táo khi đi sửa xe nhé.Giờ thì ai chê mình dại lần này thì nhận vậy.
Giờ vẫn ấm ức bị chăn ở tiệm Chinh dao bén đt 098 876 21 76 -đối diện 109 Hoàng Ngân.Thanh Xuân nhé các bác.
Khổ chia bùn cụ

Lính bừa

Xe hơi
Sáng dắt xe ra tiệm kiểm tra đề -ắc quy cho vợ.thợ thay lắp xong hô 650k bình HAPACO 12v7A về nhà search mạng ra có gần 400k thì mới thấy mình khôn nhưng chậm.suy ra mình dại,đáng lẽ lướt mạng trước,đến nơi hỏi giá đồng ý mới thay nên thôi đành...ngậm ngùi,chẳng lẽ ra cãi lộn lại lằng nhằng với thằng chủ tiệm ngay gần nhà?(vợ thì cần xe đi luôn).
Có phải đàn ông ra ngoài mua bán hay lơ mơ, ngờ nghệch nên bị chăn bao lần,từ rầy thì khôn dần rồi.Tiện đây nhắn chị em có sửa xe cũng lên lướt net tham khảo mà tỉnh táo khi đi sửa xe nhé.Giờ thì ai chê mình dại lần này thì nhận vậy.
Giờ vẫn ấm ức bị chăn ở tiệm Chinh dao bén đt 098 876 21 76 -đối diện 109 Hoàng Ngân.Thanh Xuân nhé các bác.
Đập vào mẹt nó cụ