Đại tướng Võ Nguyên Giáp nên được phong Nguyên soái

Trạng thái
Thớt đang đóng

omerta77

Xe điện
Kính thưa các cụ. Nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh Đại tướng Võ Nguyên Giáp, e có một tâm nguyện như thế này. Công lao, tài trí, đức độ của Đại tướng thì ở Việt Nam và cả thế giới đều biết và ca ngợi rồi. Thế nhưng ở Việt Nam thì ông vẫn là một Đại tướng. Trong khi đó hiện nay cũng đã có rất nhiều đại tướng chứ ko như ngày xưa. E thấy ông xứng đáng là Đại tướng của các đại tướng. Hiện nay sức khỏe của Đại tướng không được tốt lắm. Để tưởng thưởng công lao của ông một cách xứng đáng, e nghĩ Nhà nước nên thay đổi cơ chế để có thể phong ông lên chức Nguyên soái. Nếu được như vậy chắc tất cả người dân Việt Nam đều ủng hộ và khi nhắc đến ông cả thế giới sẽ nhắc đến Nguyên soái Võ Nguyên Giáp (Người anh cả và là vị Nguyên soái đầu tiên của Quân đội nhân dân Việt Nam). Và dù tâm nguyện của e chưa đạt được thì với với em ông mãi mãi là NGUYÊN SOÁI VÕ NGUYÊN GIÁP .

minhchi233

Xe điện
Ngày xưa cũng đã có những ý kiến rất nghiêm túc về việc này đới Kụ ợ nhưng hình như chức NS, ĐNS còn phụ thuộc vào quy mô của quân đội nữa, trên 1 triệu quân thì phải.
Dù không là NS nhưng Đại tướng vẫn là Tướng của tất cả các vị Tướng trong QĐND VN.
Chỉ mong rằng khi Kụ đi gặp Bác thì được tổ chức TL cấp theo nghi thức quốc tangnhư các Vị Nguyên thủ.

Chỉnh sửa cuối:

otocu.vn

Xe tải
Ngày xưa cũng đã có những ý kiến rất nghiêm túc về việc này đới Kụ ợ nhưng hình như chức NS, ĐNS còn phụ thuộc vào quy mô của quân đội nữa, trên 1 triệu quân thì phải.
Dù không là NS nhưng Đại tướng vẫn là Tướng của tất cả các vị Tướng trong QĐND VN.
Chỉ mong rằng khi Kụ đi gặp Bác thì được tổ chức TL cấp NN như các Vị Nguyên thủ.
Phỉ phui cái mồm nhà cụ này

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu thần tượng Đại tướng Võ Nguyên Giáp nhưng về việc chức vụ Nguyên Soái hay Đại tướng cũng chẳng quan trọng. Đối với người như Cụ Giáp thì cái đó chỉ là phù du mà thôi. Trong lòng người dân Việt và bạn bè thế giới thì tên tuổi Tướng Giáp sẽ còn mãi.

lopthietkedien

Xe tải
Nhà ở Chợ Nhỏ - Học Chợ Thủ Đức , Quét Ra
Kính thưa các cụ. Nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh Đại tướng Võ Nguyên Giáp, e có một tâm nguyện như thế này. Công lao, tài trí, đức độ của Đại tướng thì ở Việt Nam và cả thế giới đều biết và ca ngợi rồi. Thế nhưng ở Việt Nam thì ông vẫn là một Đại tướng. Trong khi đó hiện nay cũng đã có rất nhiều đại tướng chứ ko như ngày xưa. E thấy ông xứng đáng là Đại tướng của các đại tướng. Hiện nay sức khỏe của Đại tướng không được tốt lắm. Để tưởng thưởng công lao của ông một cách xứng đáng, e nghĩ Nhà nước nên thay đổi cơ chế để có thể phong ông lên chức Nguyên soái. Nếu được như vậy chắc tất cả người dân Việt Nam đều ủng hộ và khi nhắc đến ông cả thế giới sẽ nhắc đến Nguyên soái Võ Nguyên Giáp (Người anh cả và là vị Nguyên soái đầu tiên của Quân đội nhân dân Việt Nam). Và dù tâm nguyện của e chưa đạt được thì với với em ông mãi mãi là NGUYÊN SOÁI VÕ NGUYÊN GIÁP .
Thế giới em biết có mỗi nước Liên Xô là có Nguyên Soái

anhdangve

Xe buýt
Em chỉ chúc Đại tướng khỏe thôi, chả mong gì hơn.

that010101

Xe buýt
em vãn thích là đại tướng hơn
Em đọc ở đâu đó nước ngoài gọi võ nguyên giáp là đại tướng của đại tướng
Võ nguyên giáp là " Tướng 5 sao "
Đại tướng đã đánh thắng tổng cộng 10 đại tướng khác ( 6 của pháp , và 4 của mỹ )

chúc đại tướng sống lâu mạnh khỏe .

Mà tiêu chuẩn thăng hàm của bác Hồ chuẩn thật :

Đánh thắng đại tá phong đại tá , đánh thắng đại tướng phong đại tướng .

Chỉnh sửa cuối:

nguoi yeu xe

Xe tăng
nguyên soái võ nguyên giáp vietnamese thật là tuyệt vời

inovavgj

Xe container
Không phong NS được nhưng hiện giờ cụ V N Giáp là lãnh tụ tinh thần của ối người đấy các cụ ạ

minhchi233

Xe điện

omerta77

Xe điện
Chỉ mong rằng khi Kụ đi gặp Bác thì được tổ chức TL cấp NN như các Vị Nguyên thủ.
Cái này thì đương nhiên rồi cụ ạ.

omerta77

Xe điện
E đề nghị các cụ cứ ca ngợi Nguyên soái thoải mái nhưng đừng động chạm đến chính trị nhé. Del thớt đấy. E muốn lập thớt này để những người cùng ý chí như e ủng hộ việc phong Nguyên soái cho Ông thôi.

muonmuaxe

Xe tăng
Chả biết các xxx có nghiên cứu sau này đặt tên thành phố Võ nguyên giáp hay đại lộ Võ nguyên Giáp ko các cụ nhỉ. Em nghĩ phải là thành phố thì nó mới xứng danh anh hùng dân tộc. người học trò xuất sắc của HCM

bau67

Xe container
Cụ Giáp thì cần gì phải Nguyên Soái.
Cụ là Thánh như Đức Thánh Trần đấy ạ !

Chỉnh sửa cuối:

ltgbau

Xe tăng
Em nghĩ chả cần, đại tướng đã gắn liền với cụ cả đời, là thương hiệu của cụ rồi.
Không thể so với trường hợp của cụ nhưng Gadafi lão ý mãi vẫn đại tá đấy thôi, nhiều khi giữ vì nó là kỷ niệm :)

longway

Xe máy
Cụ có là nguyên soái hay đại tướng vẫn là người được nhân dân tôn kính, em thiểt nghĩ chẳng cần danh vị với cụ. Đại tướng là người được em kính trọng

tikul

Xe tăng
hồi trước em xem trên mạng 10 tướng giỏi nhất của thế giới thì VN mình có luôn 2 tướng.

Chi Chi

Xe điện
Em thấy bảo là chưa đủ số lượng quân để ông được làm nguyên soái.
Nhưng dù sao thì dẫu có nhiều đại tướng thì trong lòng mỗi ng dân VN chỉ có duy nhất ông là Đại tướng vĩ đại nhất - đại tướng của các đại tướng!

ducleminh

Xe điện
Nguyên soái cũng chỉ là cái tên đặt ra thôi. Thằng BTT nó còn phong cả Đại Nguyên soái mới kinh.
Mỹ nó hùng mạnh quân sự như thế mà làm gì có nguyên soái hay thống chế đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng