Đại tướng Võ Nguyên Giáp nên được phong Nguyên soái

Trạng thái
Thớt đang đóng

lx2006

Xe hơi
hồi trước em xem trên mạng 10 tướng giỏi nhất của thế giới thì VN mình có luôn 2 tướng.
Cái này việt nam tự sướng thôi. Em cũng tìm mãi mà chả thấy cái link nào tin cậy cả.

Cái này việt nam tự sướng thôi. Em cũng tìm mãi mà chả thấy cái link nào tin cậy cả.
Cụ nào siêu tiếng Anh tìm thử theo nguồn này xem có đúng kg?

Tháng 2 năm 1984, Hội đồng khoa học Hoàng gia Anh đã xét phong 10 vị tướng tài của thế giới, chọn trong 98 vị từ cổ đại đến hiện đại. Chân dung 10 vị tướng được đúc tượng vàng và đặt trang trọng ở Viện bảo tàng lớn nhất Luân Đôn.

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
em cũng nghe nói vn mềnh có 2 tướng

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Cụ Giáp thì cần gì phải Nguyên Soái.
Cụ là Thánh như Đức Thánh Trần đấy ạ !
Đúng đấy kụ ạ, cháu thấy Bác Hồ cũng đã được phong Thánh rồi, mong sau này bác Giáp cũng thế.

tran_thuat_lai

Xe lăn
ờ nhể ! Napoleon cũng có được phong Thánh quái đâu ...ke ke

Mr.Funny

Xe tải
Cụ nào siêu tiếng Anh tìm thử theo nguồn này xem có đúng kg?
Có lẽ do mềnh tự sướng rồi cụ ợ, em sớt cụ Gù bét nhè thấy nhiều tổ chức thống kê mà có cụ nầu nhà mềnh đâu. Em ví dụ nhá:
http://www.the-top-tens.com/lists/top-military-generals.asp
http://www.gunslot.com/blog/generals-top-ten-10-military-leaders-all-time-w-pics
http://listverse.com/2008/10/11/top-10-most-successful-military-commanders/
[youtube]_Zs87lFckKs[/youtube]
[youtube]cd6b85Hnnzo[/youtube]
Có lẽ theo em nghĩ xếp hạng này chỉ là cách nhìn của mỗi tổ chức, quốc gia dựa trên cách đánh giá chủ quan và quan điểm chính trị mà thôi.

springsea

Xe container
Chà ai đủ tuổi để phong cho cụ Giáp cả. Phong nguyên soái cho cụ để rồi một loạt các ông tướng khác cũng đòi ăn theo :(

f40fd

Xe điện
Tất cả các thành phố trong cả nước nên có một con đường mang tên VNG, đó là cách hay nhất.

_ChevyCamaro_

Xe tải
Tốt nhất là nên làm một cái bảo tàng trưng bày các kỷ vật, câu chuyện liên quan đến Đại tướng để con cháu sau này vẫn mãi mãi nhớ đến Đại tướng-Người anh cả của Quân đội nhân dân VN

Nấm mỡ

Xe điện
Với tất cả lòng kính trọng, em nghĩ Đại tướng chẳng cần có thêm bất kỳ danh phong nào, kể cả những thứ mà chắc chắn Đại tướng sẽ "được" **** & NN truy tặng sau khi Đại tướng đi về gặp Bác Hồ.

vnr_82

Xe điện
Nguyên soái là quản lý trên mấy triệu quân gì đó.
Hiện tại mình hầu như là cái vỏ, nhìn ghê gớm lắm nhưng thực chất là rỗng.
VD 1 tiểu đoàn đúng theo chuẩn là phải có 300 ( e ví von thôi vì quên mất số lượng) nhưng thực chất hiện tại chỉ khoảng chưa được 200.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Quân có đông như bọn Nga đâu mà phong soái dc. Với lại cụ Giáp bây giờ chỉ cần có sức khỏe chứ mấy cái danh chức này ko còn quan trọng nữa rồi

lx2006

Xe hơi

mach nha

Xe tải
Nguyên soái là quản lý trên mấy triệu quân gì đó.
Hiện tại mình hầu như là cái vỏ, nhìn ghê gớm lắm nhưng thực chất là rỗng.
VD 1 tiểu đoàn đúng theo chuẩn là phải có 300 ( e ví von thôi vì quên mất số lượng) nhưng thực chất hiện tại chỉ khoảng chưa được 200.
Cụ bị bem nick mấy lần nữa mới chừa nói bậy ạ?

search

Xe điện
em cũng nghe nói vn mềnh có 2 tướng
Cái này là tự sướng thôi, cả thế giời bao nhiêu nghìn năm lịch sử, bao nhiều cường quốc, em ko nghĩ nước VN mình có 2/10 đâu ạ. Em nhớ ngày xưa học cấp I có cô giáo dạy là mình có 2/10, nghe phê lòi tỹ, giờ nghĩ lại, cô giáo thời đấy thì đài báo nói gì biết thế chứ sức mấy mà tìm hiểu được các thông tin mang tính TG. Bây giờ cái gì thống kê trong phạm vi VN thì em còn tạm có khả năng cho là có thể đúng, chứ tầm TG thì thôi, ko bao giờ em tin.
Nói không phải, hồi em đi học bên kia, 3 năm giời thì em đọc được đâu 2 mẩu tin nói về VN trên báo daily (em còn cắt ra mang đến trường dán vào cái bảng tin trong trường - tự hào đất nước lắm chứ) 1 là về Rùa hồ gươm và 2 là cái nói về kỷ niệm đâu mấy chục năm về trận thằng ĐBP của kụ Giáp còn lại ko hề bao h có 1 tin văn hóa chính trị, kinh tế nào có nói về VN cả , em ko chê nước mình, nhưng nói để hiểu được tầm ảnh hưởng của VN hoàn toàn ko có gì trên bản đồ TG, các tin này tin khác là nước mình số mấy TG, nhất gì ra sao...chủ yếu là tự sướng cho dân mình thôi, vụ vịnh Hạ Long bầu chọn qua web đến giờ vẫn đang tự sướng đấy ạ.
Còn kụ Giáp, cái kụ làm được cho đất nước thì không cần phải kể nữa, cả nước hiểu và kụ thành huyền thoại sống trong dân rồi, cần gì phải Soái với siếc gì. Bây giờ phong này phong nọ có khi lại dậy lên phong trào chạy danh hiệu sau này làm bẩn danh của kụ.

Chỉnh sửa cuối:

vutamhoan

Xe tăng
[/COLOR]

Các cụ chả chịu đọc kỹ gì cả. Điều các cụ nói đều đúng cả. Nhưng đề nghị phong Nguyên soái cho ông ko phải là vì hư danh hay e lắm chuyện. Mà ông là một Người đặc biệt nên ko muốn "cào bằng" với những đại tướng khác. Cụ nào ko thích ý tưởng này thì xin mời lập thớt khác. E lập thớt này dành cho những người ủng hộ và mong muốn NN vinh danh ông khi ông đang còn sống. Như vậy mới có ý nghĩa.
Thế thì cụ lên FB mà lập hội của nguyên soái, lập thớt ở đây làm gì?
Cụ nên xem lại cái tên thớt của cụ. Cháu xin té và không bao giờ quay lại thớt này

minhchi233

Xe điện
Còn lại cho đi làm kinh tế tự túc hả Kụ? Trước bảy nhăm trong chỗ eim gọi là lính ma!

Kiều Chiến

Xe tải
Ứng với mỗi chức danh thì phải quản lý một số quân nhất định.
Tướng giáp rất giỏi nhưng không đủ quân để phong nguyên soái.
Tướng của các vị tướng là ok rùi.

tuctuc2010

Xe điện
[/COLOR]

Các cụ chả chịu đọc kỹ gì cả. Điều các cụ nói đều đúng cả. Nhưng đề nghị phong Nguyên soái cho ông ko phải là vì hư danh hay e lắm chuyện. Mà ông là một Người đặc biệt nên ko muốn "cào bằng" với những đại tướng khác. Cụ nào ko thích ý tưởng này thì xin mời lập thớt khác. E lập thớt này dành cho những người ủng hộ và mong muốn NN vinh danh ông khi ông đang còn sống. Như vậy mới có ý nghĩa.
Cụ không phải lo lắng quá, nguyên chữ Đại tướng để nói về cụ VNG là đã phải viết hoa rồi cụ ạ, chỉ cần đọc chứ Đại tướng là ai cũng hiểu là nói về cụ ấy rồi, cũng như khi nói Bác là ai cung hiểu là nói về Bác Hồ rồi mà

tuctuc2010

Xe điện
Miạ, giữ được đại tướng là may lắm rôì. Bác thấy từ hồi giữ chức TRƯỞNG BAN KẾ HOẠCH HÓA GIA ĐÌNH đến giờ, bác Giáp có đạt thành tích gì đáng kể đâu mà được phong hàm nhỉ?
Rất tiếc phải mời cụ này vang đỏ

Trạng thái
Thớt đang đóng