Thảo luận Daihatsu citivan thần thánh

Huynh Citivan

Đi bộ
Chào Các Bác.
Em là member mới. E thích xe này lâu rồi nhưng chưa có điều kiện. Cách đây 5 ngày làm liều bay từ Cà Mau ra Bình Định mua 1 chiếc. 45 củ. Vừa đi vừa đẩy. 10h đêm chết máy ngay đèo Cù Mông. Nhưng cũng lết dc 700km về tới Vũng tàu xăng tiêu thụ 16l/100km. Hân hạnh làm quen và mong dc truyền kinh nghiệm tận tình của các bác :)))))

Chỉnh sửa cuối:

autoviet.vn

Xe hơi
Chào Các Bác.
Em là member mới. E thích xe này lâu rồi nhưng chưa có điều kiện. Cách đây 5 ngày làm liều bay từ Cà Mau ra Bình Định mua 1 chiếc. 45 củ. Vừa đi vừa đẩy. 10h đêm chết máy ngay đèo Cù Mông. Nhưng cũng lết dc 700km về tới Vũng tàu xăng tiêu thụ 16l/100km. Hân hạnh làm quen và mong dc truyền kinh nghiệm tận tình của các bác :)))))
xăng sao ngốn khiếp thế cụ những 16l/100km ah?
Nhưng vượt qua đèo Cù Mông về đến Cà Mau là cũng ghê rồi.

Huynh Citivan

Đi bộ
xăng sao ngốn khiếp thế cụ những 16l/100km ah?
Nhưng vượt qua đèo Cù Mông về đến Cà Mau là cũng ghê rồi.
9 Xác luôn. 650km hết 3,5 củ tiền xăng luôn :))). Thấy tốn xăng với chảy nhớt quá nên dừng chân ở Vũng tàu để tiểu phẫu vài chỗ rồi. Tiểu phẫu BXC con thay Gic lơ chạy thấy tạm ổn còn tầm hơn 10 lit thôi.

Hiện em đang tìm tài liệu về nó mà chưa thấy nhìu,
Lùng khắp Google và 13 trang thì chỉ có dc tài liệu của xe 3 máy chạy xăng CB23,CB61,CB80 và 1 con 4 máy chay Diesel S85 thôi.
Mẫu này của em là S92 có Cụ nào có không cho e xin với. :)))))))

Yet kieu

Đi bộ
Chào Các Bác.

Ôi bác giống em thế, em cũng là mem mới.
Em cũng mới cưới một em ở phú yên cách đây nữa tháng, cũng leo đèo cù mông về đà nẵng như bác nhưng may ko chết máy ở đèo mà về đến nhà mới chết ( bình củ bị yếu).

Chào các! Em ở daklak .tình hình là e có lên các diễn đàn fb, mua bán chợ tốt tìm một e xe tải van để chở đồ đi làm , lúc cần thiết thì có thể chở a,e đi chơi linh tinh các kiểu, tiền ít nên daihatsu citiva là lựa chọn hợp lý nhất. cũng băn khoan nhiều , có xem mấy xe lanh quanh ở các tỉnh gần mà ko ưng lắm ,làm liều ra Hà Nội kiếm thì quyết rước em nó vào nam luôn , chạy một mạch đến Hà Tĩnh thì kim lên nữa nhiệt cho em nó nghỉ ,rồi lại hành trình vào Đà Nẵng - Bình Định - Phú Yên rồi lên daklak có nghỉ ngơi quan nước mía . về đến daklak thay dầu nhớt kiểm tra một vài chỗ thì xe cũng tốt, ăn xăng ít . nay e tham gia diễn đàn để tiện trao đổi với anh e , có cần phụ tùng thay thế gi , bệnh tật của xe ae giúp đỡ e nhỉ. Cũng đang rong ruổi chạy huyện với em nó thấy rất ổn.

Tùng Kiên

Đi bộ
Các bác cho em hỏi em định làm một em để chở hàng không biết chế độ ăn uống của em nó và các bệnh thường gặp của em nó. Chủ yếu chở hàng và t7 cn đi dạo phố. Các bạn cho em tý ý kiến

melamine

Đi bộ
Mình đang chạy xe này đời 2002 để chở hàng. Nói chung xe lành, chỉ đổ xăng và chạy, khoảng 10l/100km cả điều hòa, máy nằm ngay dưới mông nên điều hòa chỉ đủ mát thôi. Không có trợ lực lái nhưng cũng nhẹ nhàng, chạy 1 tay vô tư. Xe dùng chở hàng là hợp lý nhất chứ chở người thì ồn và xóc như xe tải, điều hòa không đủ nếu chạy full tải vào ngày nóng.
Chú ý thay dầu nhớt, bảo dưỡng định kỳ, kiểm tra nước làm mát thường xuyên vì khá hao nước, xe mình cứ nửa tháng lại đổ thêm 1 lần (nước lọc), lâu lâu quên ko thêm nước là nhiệt độ vọt lên ngay. Xe để qua đêm hoặc lâu ko chạy thì đạp chân ga vài lần trước khi khởi động (trong hướng dẫn khởi động dòng xe này nó cũng ghi chú như thế). Xe mình làm như vậy thì chỉ nhích nhẹ là máy nổ, có điều lạ là khởi động khi máy đang nóng thì lại lâu hơn khi máy nguội.
Một ưu điểm nữa mà mình thích là có thể chở được hàng dài tới 220cm (su cóc chỉ chở được hàng dưới 180cm), mình làm nội thất chở giường tủ, đệm... nên rất quan trọng cái này. Xe nhỏ đi lại trong phố rất cơ động, cửa lùa mở tứ tung thuận tiện cho việc bốc dỡ hàng, giá cả bèo bọt dãi nắng dầm mưa không xót... Nói chung là mua xe này với mục đích câu cơm là quá ổn (nhưng mà cũng nên chọn con nào tử tế mà mua nhé, đừng có đồng nát quá :) )

Vilataba

Xe đạp
Mình đang chạy xe này đời 2002 để chở hàng. Nói chung xe lành, chỉ đổ xăng và chạy, khoảng 10l/100km cả điều hòa, máy nằm ngay dưới mông nên điều hòa chỉ đủ mát thôi. Không có trợ lực lái nhưng cũng nhẹ nhàng, chạy 1 tay vô tư. Xe dùng chở hàng là hợp lý nhất chứ chở người thì ồn và xóc như xe tải, điều hòa không đủ nếu chạy full tải vào ngày nóng.
Chú ý thay dầu nhớt, bảo dưỡng định kỳ, kiểm tra nước làm mát thường xuyên vì khá hao nước, xe mình cứ nửa tháng lại đổ thêm 1 lần (nước lọc), lâu lâu quên ko thêm nước là nhiệt độ vọt lên ngay. Xe để qua đêm hoặc lâu ko chạy thì đạp chân ga vài lần trước khi khởi động (trong hướng dẫn khởi động dòng xe này nó cũng ghi chú như thế). Xe mình làm như vậy thì chỉ nhích nhẹ là máy nổ, có điều lạ là khởi động khi máy đang nóng thì lại lâu hơn khi máy nguội.
Một ưu điểm nữa mà mình thích là có thể chở được hàng dài tới 220cm (su cóc chỉ chở được hàng dưới 180cm), mình làm nội thất chở giường tủ, đệm... nên rất quan trọng cái này. Xe nhỏ đi lại trong phố rất cơ động, cửa lùa mở tứ tung thuận tiện cho việc bốc dỡ hàng, giá cả bèo bọt dãi nắng dầm mưa không xót... Nói chung là mua xe này với mục đích câu cơm là quá ổn (nhưng mà cũng nên chọn con nào tử tế mà mua nhé, đừng có đồng nát quá :) )
Cho e hoi chút e cũng đang cưỡi môt e xitivan đang bình thường tự nhiên cứ bấm vào trân fhanh là chết máy fhai lai cụ xem giúp là sao a.

SongLam1118

Đi bộ
Cấc bác giúp e về bệnh khó nổ máy của e hijet jumbo với ạ!!! E đau đầu vì nó quá!!!

Vilataba

Xe đạp
Bác thích không em. Nhượng 65củ xe đời 2004 em cũng đang dùng để chở hàng nay có công viec moi len cho e đi ở rể 0906600586

Kixx Hanoi

Xe hơi
Website
daunhothanoi.com
Các bác cho em hỏi ngu cái là dòng Citivan 7 chỗ này mình bỏ hết ghế đi để chở hàng thì có vi phạm gì ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Các bác cho em hỏi ngu cái là dòng Citivan 7 chỗ này mình bỏ hết ghế đi để chở hàng thì có vi phạm gì ko ạ?
Xxx sờ tới thì toi cụ ạ, vi phạm thay đổi kết cấu công năng của xe hay sao ấy, trước có thằng bạn tháo băng sau bị phạt đấy cụ.

focusST

Xe máy
Em có bằng lái là nhờ chiếc xe thần thánh này đây

Các bác biết chỗ nào bá đèn hậu khong , chỉ cho e với nhe .

Namkhanh3008

Xe hơi
Em ké với ạ . Đời 2003 quá đẹp luôn ạ . 0814857883 . 63 tr ạ