Daihatsu...?

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
có những "quả lốp" không thay được nhưng mà bơm được ạ, em xem tivi có những "quả" bơm xong còn đẹp hơn ban đầu đấy ạ =))
Hấp dẫn thế Bác Tuabin! Bác có không để lại cho em =)) nghe Bác nói em thấy hay hay muốn sưu tầm về dùng:))

TuaBin

Xe tăng
:)) em nghĩ LỐP của mợ nên thay mới cho lành chứ LỐP dùng lâu như thế mà bơm là nổ đấy X_X

Hến Bột

Xe buýt
Không tìm được Dunlop thì Mợ Huong thay Mic mà đi, nhà cháu đi thấy ổn mà. Xe nhà cháu và xe mợ đi cùng thời gian và tương đương số km thì thay được rồi và nên thay cả 4 quả như bác Dai nói ấy cho lành Mợ ạ, đúng là Lốp không thể chủ quan được cứ hình dung đang ở tốc độ 80km/h mà bể lốp trước thì.....

maidichcity

Xe tải
@huongnhanvan: nếu lốp xe của bác mà ko bị rạn/nứt ở thành lốp (side-wall) + ta-lông (tread) đo vẫn ở độ dày cho phép + chưa vá lốp "chi chít" + ko hay off road hoặ ko hay phải đi đường trường nhiều thì cứ yên tâm mà đi, chứ đến lúc cần phải thay rồi thì giá lốp có tăng gấp đôi đi chăng nữa thì bác vưỡn phải mua mà thay, chẳng lẽ vì lý do "đắt" nên cứ để lốp cũ đi chăng?
Thực ra lốp của các hãng có tiếng như Dunnlop, Mit. hoặc Firestones hoặc Good Year thì chất lượng cũng ko khác biệt là mấy đâu, nhất là lốp cho xe con, giá cả thì cũng còn tùy vì có loại cửa hàng nhập dc rẻ, có loại giá lại cao hơn. Tất nhiên là các hãng "chưa có tiếng mấy" thì phải rẻ hơn thì mới cạnh tranh đc.
Xuất xứ nguồn gốc thì hầu như NTD ở VN cũng chỉ "biết & tin" khi nghe người bán "nói" cho thôi, chứ ít ai quan tâm đến chuyện nó dc làm ở Nhật, Taiwan, Thailand hay TQ (tất nhiên cái này cũng có phần nào liên quan đến giá cả - vì NTD chỉ biết rằng hàng sx tại Nhật bao giờ cũng "xịn" hơn hàng TQ nhưng khó có ai kiểm chứng dc nguồn gốc xuất xứ "thật" của hàng). Chỉ có thời gian sử dụng hoặc uy tín của cửa hàng mới có thể trả lời dc thôi.
Còn về độ ồn thì cũng tùy cảm nhận của mỗi người, tùy vào đk đường xá, mà nhất là ở VN thì chắc bác ko lạ. Quan trọng là mua từ những cửa hàng có uy tín & trách nhiệm thì tốt hơn, tôi nói điều này là vì ở VN mình người tiêu dùng bị thiệt thòi nhiều lắm, hầu như chả có ai đứng ra bảo vệ & bênh vực NTD cả, còn các cửa hàng ko tử tế thì họ sẵn sàng phủi tay khi có khách hàng đến phàn nàn, huống chi là mong họ sửa chữa hoặc thay thế.
Trên đây là vài dòng suy nghĩ của cá nhân tôi thôi, còn thay lốp mới hay ko là còn tùy ở bác nhá. Thân.:-bd

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em cảm ơn tất cả các Bác đã cho em lời khuyên. Em sẽ nghe theo lời khuyên của các Bác ạ. Em mời rượu các Bác nhưng với bác Tuabin máy nó cứ bảo em thiên vỵ và để ý đến Bác quá nên không cho mời rượu. Chủ nhật này hẹn gặp lại các Bác!

anhbq

Xe tải
Xin có ý kiến: T9/2009, tôi ra CH Sơn tốc đỏ - Trần Q Khải, định thay 4 quả lốp, loại gì đó 1.6tr/quả. Thực ra lốp cũ vẫn đi được, nhưng thời gian lâu, có vết rạn và dễ bị xịt khi dính đinh.
Bác chủ quán tư vấn nên chơi Kumho-VN, 820k/quả, vì lốp có công nghệ gì đặc biệt đâu, ai chả làm được, cũng là công nghệ Hàn, made in VN, date rất mới, mới chỉ 2 tháng xuất xưởng - cái này quan trọng đây.

Tôi nghĩ cũng phải, tinh vi nhất là cái laptop, iPhone, hay tên lửa vệ tinh đều do TQ chế tạo thì cái lốp là cái quái gì. Vua lốp HN ngày xưa chuyên chế cho xe thồ, xích lô lại là ông tư nhân, chả có máy móc hiện đại gì.

Từ hôm lắp Kumho đến nay, 22 tháng, chưa lốp nào xuống hơi cần bổ sung và vấn phóng đến 100km/h. Đố ai ngồi trên xe biết đấy là lốp gì...

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Em cũng nhất trí là có nhiều thứ mọi người quá đề cao thương hiệu nên nghĩ rằng chắc chắn giá cao phải tôt hơn... Em được Đích lốp giới thiệu quả Kumho bơm Nitơ vào êm ru, chạy qua con lươn con chạch gì trẻ con trên xe vẫn ngủ say nhỏ dãi;)

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xin có ý kiến: T9/2009, tôi ra CH Sơn tốc đỏ - Trần Q Khải, định thay 4 quả lốp, loại gì đó 1.6tr/quả. Thực ra lốp cũ vẫn đi được, nhưng thời gian lâu, có vết rạn và dễ bị xịt khi dính đinh.
Bác chủ quán tư vấn nên chơi Kumho-VN, 820k/quả, vì lốp có công nghệ gì đặc biệt đâu, ai chả làm được, cũng là công nghệ Hàn, made in VN, date rất mới, mới chỉ 2 tháng xuất xưởng - cái này quan trọng đây.

Tôi nghĩ cũng phải, tinh vi nhất là cái laptop, iPhone, hay tên lửa vệ tinh đều do TQ chế tạo thì cái lốp là cái quái gì. Vua lốp HN ngày xưa chuyên chế cho xe thồ, xích lô lại là ông tư nhân, chả có máy móc hiện đại gì.

Từ hôm lắp Kumho đến nay, 22 tháng, chưa lốp nào xuống hơi cần bổ sung và vấn phóng đến 100km/h. Đố ai ngồi trên xe biết đấy là lốp gì...
Nhà cháu thích bác rồi đấy. Tháng này cháu làm 4 cái lốp Kumho :) xem thế nào.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng nhất trí là có nhiều thứ mọi người quá đề cao thương hiệu nên nghĩ rằng chắc chắn giá cao phải tôt hơn... Em được Đích lốp giới thiệu quả Kumho bơm Nitơ vào êm ru, chạy qua con lươn con chạch gì trẻ con trên xe vẫn ngủ say nhỏ dãi;)
Nhà Heosua.... bơm nitơ chỗ nào? Mua Kumho ở đâu, chỉ cho nhà Kudel cái coi.

Heosua_HN

Xe điện
Nhà Heosua.... bơm nitơ chỗ nào? Mua Kumho ở đâu, chỉ cho nhà Kudel cái coi.
Dạ em mua Kumho/bơm nitơ ở Đích lốp. Chỗ này nếu đi từ Đường Láng về phía đại học giao thông thì vừa dứt đường Láng là nó sẽ nằm ngay bên tay phải ạ. Tốt nhất là bác đi hết đường Láng thì rẽ vào ngay cái làn nhỏ ngoài cùng bên phải, đi chậm chừng chưa đến 20m là nhìn thấy ngay. Nếu đi từ đường Cầu Giấy thì qua bùng binh phải bám phía rìa ngoài cùng và dứt bùng binh là tạt ngay vào lề thì mới kịp.

Số điện thoại bác Đích là 0936 945 165. Bác này rất nhiệt tình, đợt trước xe em hết ắc quy ở liễu giai bác ý cũng phi ra kích hộ ạ.

Em bắt đầu biết cửa hàng này từ khoảng năm 2007 khi tập tọe xe phân khối nhớn>:), đến giờ thì tin tưởng gần như cứ lốp là phải lôi qua đây. Ít nhất về phong cách và sự nhanh nhẹn em thấy hơn hẳn gara trong bãi xe Ngọc Khánh, mặc dù chỗ đó gần cơ quan em hơn.

Nếu bác ở phía trên Hoàn Kiếm thì thử tham khảo mấy nhà phía Trần Quang Khải với bác anhbq xem sao ạ. Ngoài ra em nghĩ Hai Bà Trưng cũng có nhiều hàng. Địa bàn của em chủ yếu trên Cầu Giấy Ba Đình nên cũng cứ vác ra Đich lốp thôi:)>-.

Chỉnh sửa cuối:

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dạ em mua Kumho/bơm nitơ ở Đích lốp. Chỗ này nếu đi từ Đường Láng về phía đại học giao thông thì vừa dứt đường Láng là nó sẽ nằm ngay bên tay phải ạ. Tốt nhất là bác đi hết đường Láng thì rẽ vào ngay cái làn nhỏ ngoài cùng bên phải, đi chậm chừng chưa đến 20m là nhìn thấy ngay. Nếu đi từ đường Cầu Giấy thì qua bùng binh phải bám phía rìa ngoài cùng và dứt bùng binh là tạt ngay vào lề thì mới kịp.

Số điện thoại bác Đích là 0936 945 165. Bác này rất nhiệt tình, đợt trước xe em hết ắc quy ở liễu giai bác ý cũng phi ra kích hộ ạ.

Em bắt đầu biết cửa hàng này từ khoảng năm 2007 khi tập tọe xe phân khối nhớn>:), đến giờ thì tin tưởng gần như cứ lốp là phải lôi qua đây. Ít nhất về phong cách và sự nhanh nhẹn em thấy hơn hẳn gara trong bãi xe Ngọc Khánh, mặc dù chỗ đó gần cơ quan em hơn.

Nếu bác ở phía trên Hoàn Kiếm thì thử tham khảo mấy nhà phía Trần Quang Khải với bác anhbq xem sao ạ. Ngoài ra em nghĩ Hai Bà Trưng cũng có nhiều hàng. Địa bàn của em chủ yếu trên Cầu Giấy Ba Đình nên cũng cứ vác ra Đich lốp thôi:)>-.
Cám ơn bác, tôi lưu số lại rồi... :)